Lớp tớ!...

benny

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay đi dự đêm nhạc lễ hội của trường, xem bọn bạn diễn văn nghệ, ca hát, vui đùa vui vẻ, tự nhiên trong lòng cảm thấy bồi hồi quá. Tự nhiên những cảm xúc từ lâu lắm lại tìm về, ấm áp. Cũng lâu rồi mới thấy lớp vui và tuyệt vời đến thế. Có lẽ trước giờ, quẩn quanh trong những suy nghĩ tiêu cực, những bon chen, tính toán mà mình đã không hiểu hết về các bạn. Cảm thấy có gì đó hối tiếc, vu vơ..

Chợt nhớ hồi mới vào trường, mình cũng năng nổ, ham hố lắm, tham gia đủ thứ: đạt giải Micro vàng, được vinh dự làm MC cho chương trình chào đón học sinh mới, cộng tác viên đoàn trường, hội trại 9/1, thách thức Entropy… Một thời thật vui. Không hiểu sao hồi ấy mình lại có thể xông xáo và nhiệt tình đến vậy. Giờ đây, mình thay đổi quá nhiều, kín đáo, dè dặt hơn, không dám xả thân hết mình nữa. Xa lánh các hoạt động, rồi dần dần ở trường không còn ai biết đến…

Giờ đây, trong không khí của đêm nhạc, của tình bạn, lại muốn sống lại những năm tháng của ngày xưa, muốn bùng cháy, phá phách cùng đám bạn. Cứ như một người đã ngủ vùi tư lâu lắm, đến khi tỉnh dậy thì đã lớp 12 rồi. Có yêu mến, có luyến tiếc thì cũng chẳng còn bao nhiêu thời gian nữa. Cảm thấy mình thật đáng trách. Giá mà thời gian có thể quay trở lại, nhất định sẽ không hấp tấp, nông nổi nữa, không than thở, tránh né, không gò bó nữa mà sẽ cởi mở hơn, chân thành hơn… để có thể lưu lại một khoảng thời gian thật đẹp với mái trường này.

Muốn nói với các bạn thật nhiều, nhưng sao không nói được. Vẫn còn một khoảng cách gì đó quá lớn. Chỉ mong các bạn hiểu rằng tớ rất quý lớp mình, rất yêu lớp mình, và mong nếu còn cơ hội, sẽ hết mình hơn với lớp… Nói thế, chắc là sến súa lắm với một đứa con trai, nhưng đó là cảm xúc thật của tớ bây giờ… Dù rằng, thời gian vẫn cứ trôi, tuổi học trò rồi đi không trở lại, tớ vẫn sẽ luôn trân trọng tình bạn, vẫn sẽ nhớ mãi những khoảnh khắc ở Năng khiếu, và cảm ơn số phận vì cho tớ được may mắn là thành viên của lớp 12A3.

Tớ viết vụng về quá. Thôi thì mượn lại bài hát của Miu Lê gửi đến các bạn vậy, những người bạn thật tuyệt vời của tớ!...

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_...xqEgVGjhdUngqddUngIFRpw6pdUngfE1pdSBMw6p8MXwy

Last edited by a moderator:

Bình luận bằng Facebook