Nếu biết chỉ còn một ngày để sống!! Bạn sẽ làm gì?

youcan

Thành viên năng động
Mình đã hỏi nhiều người! Nhưng ai cũng xem là trò đùa! nhưng nếu là thật thì sao?

opheliesevilen

Thành viên
Nếu có ngày đó,quả thật là khó,vì có quá nhiều việc phải làm.Nhưng có lẽ mình sẽ dành hết cho gia đình mình,những người thân,và những người mà mình yêu quí.:khocto:

bichlan

Thành viên năng động
sẽ không đủ để làm gì cả đâu bạn ah. vậy nên hãy sống trọn vẹn từng ngày bạn nhé.

kim oanh

Thành viên
quả thật mình chưa bao giờ nghĩ tới chuyện này, nhưng cuộc sống mà, bất cứ điều gì cũng có thể đến, biết đâu đó mình có thể rơi vào hoàn cảnh như thế, chính vì vậy hãy cố gắng sống trọn vẹn và có ý nghĩa từng ngày, bạn sẽ không phải hối tiếc.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
một câu hỏi hơi quá là ngớ ngẩn, làm sao bạn biết mình còn sống được đúng 1 ngày, đừng bao giờ nghĩ rằng mình sẽ chỉ còn sống 1 ngày mà hãy nghĩ rằng bạn sẽ còn sống được rất nhiều ngày, hôm qua sẽ tốt đẹp hơn hôm nay,hôm nay sẽ tốt đẹp hơn ngày mai
còn nếu như thật sự hi hữu có xảy ra thì bạn cũng đừng cố gắng làm gì, những ước mơ hay hoài bão của bạn không còn đâu, hãy sống như bạn đã từng sống, hãy yêu thương và chia sẽ cũng như bạn đã từng được yêu thương và sẽ chia

luongtuanh1986

Thành viên năng động
Đừng nói là nếu chỉ sống được 1 ngày, vì tới giờ này thì chúng ta đã sống được rất nhiều ngày rồi. Nên hãy nói là nếu chỉ sống thêm được 1 ngày, bạn sẽ làm gì?
Và theo mình, nếu mình biết trước được điều này thì mình sẽ dành tất cả những gì mình có cho những người đang thiếu.
Từ 1 câu hỏi tuyệt vời như vậy, các bạn có muốn thành lập 1 nhóm từ thiện không?
Bạn nào có khiếu lãnh đạo thì đứng ra thành lập dùm mình nha. Do mình có ý tưởng nhưng không có khiếu làm leader nên đành chờ cơ hội tham gia thôi

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Nếu còn sống được chỉ một ngày: Trước tiên mình chắc sẽ khóc một trận "cho ra hồn" (vì mình rất mít ướt mà). Sau đó sẽ: làm, làm, làm...làm tất cả những công việc mà mình muốn làm. Nói, nói, nói tất cả những điều mà bấy lâu nay chôn kín trong lòng chưa dám nói. Viết, viết, viết...viết tất cả những tâm tư, tình cảm, ước nguyện của mình ra để mọi người biết và hoàn thành. Và nếu còn thời gian mình sẽ ăn những món mà mình thích (ăn cho thật no vì mình ko thích thành ma đói. hehe), thư giãn cho thật thoải mái !!! Và thanh thản ra đi.(trước lúc đó mình sẽ dặn mọi người không được khóc).

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
p sẽ về nhà ngay để nói chuyện với ba mẹ, chỉ có ba mẹ mới có thể làm p thấy vững tin hơn

vothithuan

Thành viên
cách đây mấy hôm mình với mọi người trong phòng trọ có nói chuyện với nhau vè chuyện này. Đứa thì nói về với gia đình nhưng nó sực nhớ từ đây về đến nhà nó hơn một ngày lận thế là nó lại buồn. có đứa thì nói rằng nó sẽ đi ăn những món mà nó chưa từng được ăn nhưng tháng này chưa có luơng nên...
Còn mình, nếu chỉ còn sống được một ngày mình sẽ về nhà và ăn những món mình thích...
Nhìn 2 nhỏ bạn ỉu xìu nhưng tụi nó biết tụi nó còn cả tuơng lai phía trước sợ gì không thực hiện được những điều trên

youcan

Thành viên năng động
Mình hỏi câu này chỉ mong các bạn nhớ! Vi đôi khi chúng ta đã quênn và cho rằng mình bất tử! Lúc trẻ thì làm việc hết mình để kiếm tiền, ít quan tâm đến người thân bên cạnh!khi già thì đánh đổi tiền bạc để lấy sức khỏe và không muốn xa những người thân yêu của mình, nhưng họ thì đang đi theo lối mòn trước đây của bạn!
Hãy dung hòa cuộc sống hợp lý và luôn nói những lời yêu thuơng! Đừng chất chứa nó trong lòng làm gì nha các bạn!

tinhtrang

Thành viên
nếu biết rằng mình chỉ còn sống được một ngày thì tôi sẽ khóc, hối tiếc, cho dến khi chtế mới thối! câu hỏi này hơi ngớ ngẩn !nhưng cũng cho là hay đo

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
:msn-away:"Nếu chỉ còn sống đc 1 ngày". Đây là điều tôi đã từng nghĩ đến nhưng thật sự chưa có câu trả lời. Tôi sợ điều đó vì tôi còn rất nhìu thứ phải làm, còn nhìu người đang nhìn tôi, đang hi vọng ở tôi. Tôi còn phải là cái "sọt rác" cho nhìu người mà.
Nhưng nếu điều đó xảy ra thì điều tôi muồn làm là nói ra tất cả những suy nghĩ mà bấy lâu nay tôi cất giấu, muốn gửi gắm những j còn lại của tôi cho những người thân iu của tôi. Muốn cười thật tươi với mọi người, muốn ôm tất cả vào lòng. Muốn nhìu lắm nhưng có lẽ 1 ngày thì ko thế đủ đâu nên cố gắng làm từ từ chứ đừng để còn 1 ngày.:angel:

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Mình luôn cố gắng sống để không ân hận về ngày hôm qua. Yêu thương ai thì mình sẽ nói, luôn muốn mang niềm vui cho người khác, chăm sóc người mình yêu thương khi có thể, thích làm gì thì mình làm điều đó. Nhưng nếu chỉ sống được thêm một ngày nữa, mình muốn gặp tất cả những người đã lên chuyến tàu cuộc đời mình, mình muốn được giữ mãi những khuôn mặt đó khi không được bên cạnh họ nữa. Và cuối cùng, mình muốn trở về gia đình!

yuchi

Thành viên năng động
nếu chỉ còn sống một ngày,mình sẽ gửi những lời yêu thương cho những ai đã vì mình phải buồn phải hờn.

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Cuộc sống luôn đầy rẫy những rủi ro mà bạn không thể biết trước được. Có thể ngày hôm nay tôi đang có 1 cuộc sống hạnh phúc bên những người mà tôi yêu thương... Nhưng rồi vào 1 ngày rủi ro nào đó, 1 điều tồi tệ xảy ra và lấy đi của tôi tất cả... Tôi không thể biết trước cũng như tránh khỏi điều đó. Tôi sẽ mãi cảm thấy hối tiếc. Vậy cách duy nhất để tôi không cảm thấy hối tiếc là hãy sống cho thật trọn vẹn ngày hôm nay!

cobala

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày như mọi ngày nhưng là đ/v người sẽ tiếp tục sống, còn với bản thân ta là ngày cuối cùng! Là ngày dài thật, chết không có gì là buồn đ/v bản thân ta, nhưng ta mong đó là ngày sau ngày người đã nuôi dưỡng ta không còn nữa...

tritai

[♣]Thành Viên CLB
tại sao tôi phải chết. tôi sẽ sống như tôi chưa từng sống, tôi sẽ làm tất cả những gì mà tôi có thể làm cho bạn bè và người thân của tôi và tôi sẽ hỏi họ rằng: tôi còn sống trong tim mọi người chứ???

Bình luận bằng Facebook