Nếu một mai…

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Nếu một mai cậu có gặp tớ thì hãy cứ vẫn mỉm cười, hay cứ nhìn vào tớ chứ đừng tìm cách lảng tránh tớ nha. Ai cũng vậy thôi, cũng đều không dễ dàng quên đi những kỉ niệm. Vậy thì sao mình không giữ những kỉ niệm đẹp về nhau cậu nhỉ?
Nếu một mai cậu có gặp khó khăn hay cần người tâm sự thì cứ alô cho tớ. Tớ…mãi là bạn cậu.
Hãy trả lời tin nhắn của tớ (nếu có thể). Đừng im lặng mãi được không? Tớ quan tâm tới cậu và thật lòng muốn biết cậu dạo này ra sao, sống thế nào? Liệu cậu có ổn không?
Nếu một mai, khi có ai đó hỏi chuyện hai đứa mình, cậu cứ nói hết mọi chuyện ra được không? Đừng giấu chuyện hai đứa mình ra sao, tranh chấp thế nào và hiện tại…Vì có muốn giấu cũng đâu giấu mãi được và càng che giấu cậu và mình sẽ thêm bận tâm và tổn thương đúng không?
Nếu một mai, trong ngày sinh nhật cậu nhận được món quà từ tớ thì cũng đừng phũ phàng ném nó đi nha. Món quà có thể không giá trị nhưng ít nhất nó mang một thông điệp: tớ sẽ luôn bên cậu.
Nếu một mai, cậu có bắt gặp tớ đang cầm tay một cô bé nào đó thì cũng đừng khóc nhè hay buồn cậu nhé. Vì ai cũng sẽ cần có hạnh phúc riêng. Không phải tớ dễ dàng quên cậu hay nhanh chóng thay đổi đâu. Cậu luôn là một phần kí ức trong tớ. Tớ mong cậu hạnh phúc và cũng tin cậu cũng muốn tớ hạnh phúc.
Nếu một mai, hai đứa mình gặp lại…thì trao tớ một nụ cười nhé. Cậu có biết khi cậu cười trông cậu rất duyên không? Sẽ có khối anh đau tim khi cậu cười đấy.
Nếu một mai, khi lớn lớn hơn nữa, chắc hai đứa mình sẽ có thể phì cười vì ngày hôm nay. Vì đó là nếu một mai chia tay…Còn bây giờ thì không có chữ nếu ấy cậu nhỉ?

-ST-

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mình ko biết nói gì nữa, bài viết thật sự rất hay, rất xúc động. Đối với mình, mình luôn muốn trên đời đừng có chữ "nếu", như vậy sẽ tốt hơn vì chúng ta sẽ ko bao giờ cảm thấy ân hận về những chuyện đã qua. Nhưng sau khi đọc bài viết của bạn mình lại cảm thấy từ "nếu" đó sẽ thật ý nghĩa nếu chúng ta làm vì một người mà ta yêu thương. Nếu điều đó là sự thật, nếu điều đó xảy ra thì cũng không sao cả vì chúng ta đã chuẩn bị tinh thần một ngày nào đó ko xa "nếu" sẽ xuất hiện.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
Thucuyen_0402 Nếu chỉ còn một ngày... Góc cảm xúc 4
Thucuyen_0402 Nếu chỉ còn một ngày để sống Góc cảm xúc 0
kực_kì_lì Nếu yêu xin đừng buông tay!! Góc cảm xúc 1
kực_kì_lì [Cảm xúc]Nếu 1 ngày... Góc cảm xúc 0
benny [Cảm xúc] Nếu được chọn, [you] thích sống vào thời đại nào? Góc cảm xúc 19
doonyin [Cảm xúc] Nếu kí ức quay trở về. Góc cảm xúc 0
hoang hon tim %% nếu và thì %%% Góc cảm xúc 1
M Nếu tôi biết rằng... Góc cảm xúc 0
T Nếu...thì...! Góc cảm xúc 0
C Nếu mai mình bị nhiểm HIV! Góc cảm xúc 1
Thiên Sứ Nếu ta yêu... Góc cảm xúc 6
Tom Đến một bãi rác mới biết mình đang sống phí đời Góc cảm xúc 2
elsonhoang Tìm một mảnh ghép cho riêng mình.... Góc cảm xúc 3
Trần Mít [ Tự Truyện ] - Tôi một chàng trai Du Lịch tuổi 21 Góc cảm xúc 2
Tom Cách phá băng trái tim của một người Góc cảm xúc 0
lovephuongtu lại một đêm không ngủ Góc cảm xúc 0
C [cảm xúc]Một chút trong cuộc đời... Góc cảm xúc 0
haus1412 [Cảm Xúc] Một chút xúc cảm về Chương trình Offline ngày 18/12/2011_ "Giáng Sinh Ấm" Góc cảm xúc 0
tuyethong Một vài cảm nghĩ về "Gửi các anh đàn ông" và " Đừng bao giờ đối xử tốt với con gái"! Góc cảm xúc 5
nho0330 một ngày ý nghĩa và mệt mỏi Góc cảm xúc 0
nho0330 một dự án nho nhỏ với một niềm vui lớn Góc cảm xúc 6
bluesea88 [Cảm xúc] Đã lâu lắm chưa viết được một bài ra hồn. Góc cảm xúc 5
benny [Cảm xúc] Trở về làm một người em Góc cảm xúc 1
tangnam2 [Cảm xúc] Nhìn lại chăng đường một năm gắn bó với diễn đàn của tangnam2 Góc cảm xúc 12
trangdang [Cảm xúc]- Tâm sự của một chàng trai gửi bạn gái Góc cảm xúc 5
kực_kì_lì [Cảm xúc] Yêu một người...có thể yêu bao lâu? Góc cảm xúc 1
S Giảm giá 30% cuốn sách Đừng bao giờ đi ăn một mình - Keith Ferrazzi. Góc cảm xúc 0
doonyin [Cảm xúc] Góc nhìn cuộc sống <một trong những sở thích của doonyin>. Góc cảm xúc 12
Traucon_n [Cảm xúc] Nhật ký của một em bé chưa chào đời Góc cảm xúc 8
benny [Cảm xúc] Viết cho...một người chị... Góc cảm xúc 2
Vrain [Cảm xúc] Một chút cảm xúc khóa LIFE 4!!!! Góc cảm xúc 0
benny [Cảm xúc] Một trời kí ức Góc cảm xúc 1
Vrain [Cảm xúc] Cảm Xúc Vanlentine Trắng 2011: Một nửa ở đâu - Một nửa ở đây!!! Góc cảm xúc 9
benny [Cảm xúc] Một buổi chiều... Góc cảm xúc 0
nhonht [Cảm xúc] Chúng ta là một nhà cơ mà!!! Góc cảm xúc 6
huxu456 [Cảm xúc] Mỗi ngày một trải nghiệm! Góc cảm xúc 0
benny [Cảm xúc] Một thoáng cảm xúc Góc cảm xúc 0
haus1412 Cho Anh Một Con Đường Góc cảm xúc 0
benny Một chút nhớ về ngày xưa Góc cảm xúc 0
benny [Cảm xúc] Nỗi lòng thao thức của một người con gái Góc cảm xúc 1
benny Mỗi ngày một điều ước Góc cảm xúc 4
cruiseBK Một ước mơ nhỏ nhoi cho ngày Giáng Sinh.... Góc cảm xúc 14
trangdang "mỗi ngày tôi chọn một niềm vui". Khoảnh khắc không đặt tên... Góc cảm xúc 2
lapdong [Cảm xúc] Có một ông bạn Góc cảm xúc 4
benny [Cảm xúc] Một thoáng nhớ người yêu Góc cảm xúc 6
fr trung thu của một tôi đang lớn Góc cảm xúc 5
nhok_con1991 Cho bạn một trái tim Góc cảm xúc 4
nÙn tóc nGắn Type của một đứa hâm Góc cảm xúc 0
pezjc122_ueh [Zic] Một góc khuất Góc cảm xúc 4
fr Một phần nghìn của mãi mãi... Góc cảm xúc 3