[Tình Yêu] Nếu tôi biết rằng

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi thấy bạn bước ra ngoài, tôi sẽ ôm chặt lấy bạn, hôn bạn thật kêu và gọi bạn quay về.

Nếu tôi biết đó là lần cuối cùng tôi nghe thấy tên bạn được xướng lên trong lời ca tụng – chúc mừng, tôi sẽ lưu lại từng lời nói, hành động của bạn trong những cuộn băng video và sẽ xem đi xem lại chúng nhiều ngày.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng để tôi có thể dành một hoặc hai phút còn sót lại, tôi sẽ dừng lại và nói “Mình yêu thương, quý bạn lắm!”, dù bạn ra vẻ bạn dư biết điều đó.

Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn; và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội thứ hai để làm đúng mọi việc.

Có nhiều cách để nói lời yêu thương và nhiều cơ hội để chứng tỏ rằng chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc.

Chỉ trong trường hợp tôi trở nên lầm lẫn và ngày hôm nay là tất cả những gì tôi có, tôi sẽ nói rằng tôi yêu thương, quý mến bạn đến dường nào.

Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.

Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong hôm nay? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những phút giây hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm hay một nụ hôn và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành sự thật.

Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.

Hãy dành thời gian để nói “Mình xin lỗi!”, “Tha thứ cho mình nhé!”, “Cảm ơn”, hay “Không sao! Mọi việc sẽ ổn cả thôi!”. Và nếu ngày mai không bao giờ đến, bạn sẽ không phải hối tiếc về ngày hôm nay một khi bạn đã nói những lời trên.

Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
ivenle [Cuộc Sống] Nếu tôi biết rằng.... Quà Tặng Cuộc Sống 0
Đan Thảo Dù ở đâu, làm nghề gì nếu không giữ thế chủ động trong cuộc sống thì bạn chẳng thể thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu muốn thoát khỏi quá khứ, bạn cần phải ngừng hỏi “tại sao” Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu bạn thích điều gì đó, hãy nói điều gì đó Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Bạn] Kết bạn thật dễ dàng nếu bạn có thể tìm thấy điểm chung Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu bạn muốn được người khác ghen tị, hãy nghĩ lại Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Điều gì xảy ra nếu bạn không xem những thứ bạn đang xem Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Nếu bạn muốn kết hôn, hãy làm bản thân hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu bạn theo đuổi hạnh phúc, bạn có thể tìm thấy sự cô đơn Quà Tặng Cuộc Sống 2
benny Nếu và thì... Quà Tặng Cuộc Sống 0
Hoài Niệm [Cuộc Sống] Nếu Được Sống Đến 2 Lần! Quà Tặng Cuộc Sống 6
chuotcon [Cuộc Sống] Nếu và Thì Quà Tặng Cuộc Sống 4
ivenle [Cuộc Sống] Ông già nếu Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 7 Điều Chúng Tôi Vừa Được Biết Về Bản Chất Con Người Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Dừng hỏi câu ‘Tôi nên làm gì?’ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi muốn những gì cô ta đang có Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sử dụng đại từ tôi thường xuyên là một dấu hiệu của trầm cảm hoặc địa vị xã hội thấp Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Làm gì đây khi tôi không thể có được thứ tôi muốn nhất? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Ngụy biện của tôi về Facebook Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Điều làm tôi hạnh phúc đó là tôi kiếm được nhiều tiền hơn bạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi trông thật xấu xí trong những tấm hình Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi là 1 người nhàm chán, tôi không tìm thấy điều gì thú vị để nói Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi không còn là tôi nữa Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Chữa lành sự phân chia có hại giữa cái tôi thực tế và cái tôi lý tưởng Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Bạn nên tin tưởng câu “Tôi yêu bạn” nhiều thế nào? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cái tôi tốt nhất có thể của bạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao họ làm tổn thương tôi? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao tâm trí không thích hợp để trả lời câu hỏi Tôi là ai? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao những quan điểm “của tôi” tốt hơn “của bạn”. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Xấu hổ - Hóa ra không chỉ có mình tôi. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi muốn điều tốt nhất cho bạn, điều dễ dàng cho tôi Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi yêu bạn nhiều hơn mỗi ngày? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn có thực sự thích tôi? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Gia Đình] Tôi yêu đứa con này nhiều hơn những đứa khác Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Hội chứng 'Tôi cảm thấy mình giống như 1 đứa trẻ' Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi có nên cố gắng giải thích tình yêu của tôi với bạn? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi sẽ luôn luôn yêu bạn, nhưng chỉ vào những ngày cuối tuần. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tôi có nên biết ơn tình yêu của chúng tôi ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
_ice_ [Cuộc Sống] Khi tôi đứng hát Quà Tặng Cuộc Sống 0
kực_kì_lì [Cuộc Sống] Cười lên nhé...bạn của tôi .... Quà Tặng Cuộc Sống 2
benny [Cuộc Sống] Xung quanh tôi sao chỉ thấy đại bàng Quà Tặng Cuộc Sống 4
dothanhvietquynhon [Tình Bạn] Bạn là tài sản của tôi Quà Tặng Cuộc Sống 0
hongquy [Cuộc Sống] Tôi học được rằng: Quà Tặng Cuộc Sống 2
haiyen [Cuộc Sống] Dung mạo của tôi không đủ hấp dấn để thành công??? Quà Tặng Cuộc Sống 5
elsonhoang [Cuộc Sống] Tôi đã bắt đầu biết ... nói dối Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhungmtv [Cuộc Sống] Tôi tự hào là người Việt Nam , còn [you] thì sao ? Quà Tặng Cuộc Sống 38
nhok 2J [Cuộc Sống] Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui Quà Tặng Cuộc Sống 3
nhok 2J [Tình Bạn] Xin lỗi vì tôi đã làm bạn đau Quà Tặng Cuộc Sống 3
Hoài Niệm [Cuộc Sống] Xin thầy hãy dạy cho con tôi! Quà Tặng Cuộc Sống 1
KendyDat [Gia Đình] Bài học lạc quan của mẹ tôi Quà Tặng Cuộc Sống 3