Nhật kí hình trình xuyên miền tây…

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Có những tháng năm sẽ mãi đi vào nỗi nhớ, đời sinh viên sắp cạn kiệt rồi, chỉ còn đếm ngày đếm tháng để ra trường. Tính ra đời sinh viên của mình thật là nhiều kỉ niệm, vì sợ rồi qua nhanh những ngày tháng cuối cùng, nên mình ham chơi lắm, vì thế vào dịp 30/4-1/5 vừa rồi mình đã có một hành trình xuyên miền tây với những người bạn, những người em với những kỉ niệm đáng nhớ. Mọi thứ dường như còn đó, đọng lại, mãi mãi….
- 5h đi nha!
-Hả, về Vĩnh Long trễ lắm, kẹt xe nưã. Đi sớm hơn được không?
-Để sắp xếp đã.
-“ Thông báo khẩn đến bà con cô bác, vì tình hình là em lu bu quá, nên chưa gửi lịch trình chuyến đi được, em sẽ gửi sớm nhất trong đêm nay….”è lịch được gửi cho thành viên trước một ngày.:choangvang:
Bắt đầu nản vì một số thành viên ham hố đã không thể tham dự, nhưng còn 6 chiến sĩ với tinh thần hăng hái đầy mình, quyết tử cho sự nghiệp ăn chơi. Tiêu Văn ham hố phải chịu sự sỉ nhục của giang hồ vì nói với thầy là về quê cưới vợ để cúp tiết để tập trung đúng giờ,:cuoihaha: một thành viên khác cày đêm cày ngày cho xong đồ án, những người còn lại đành đặt bạn hơn chuyến về quê…:dauhang:
Lúc đi lo lắm, chặng đường dài, hichic, lỡ tai nạn,( mà cũng hên, bé Thắm mấy lần sém hốt mấy người băng qua đường, còn mình sém hốt cái ô tô,hichic, chả hiểu sao đường về miền tây tối thế?), rồi đi về tối, nhỡ kẻ cướp nhảy ra cướp sắc thì sao,hichic, mình đẹp nên thấy lo lắng lắm….:cuoinhamhiem:
Đáp lên nhà Nam, cơm canh rượu thịt đã sẵn sàng, đạp vào là ăn =>sướng tập 1.:data::data::data:
Đi uống cà fê miền tây, vào quán, Tớ: “cho tiếp viên nam đẹp phục vụ, không đẹp thì vào quán khác”. :vamohoi:
Tiêu Văn: “cho chai rượu và hai cô gái đẹp”:danhdau:
Thế mới biết cả hội ham cái đẹp đến cỡ nào.^^=> sướng tập 2.
Ôi, sáng sớm đang ngủ mà bị cù lét, cái đứa nào dám to gan vậy trời, “chị ơi, đi lên cầu Mỹ Thuận chụp hình”, hả, gì chứ chụp hình thì dậy liền. cảm giác sáng sớm leo lên cây cầu, làm dáng, mát, sảng khoái vô cùng, có 1 đồng chí ham chụp quá quên luôn cả kiếng, hé hé…=> sướng tập 3.

Còn bao nhiêu cái sung sướng hạnh phúc của chuyến đi, những cái sướng thứ n, hình trình còn nhiều cái sướng xin để cho những đồng chí khác tiếp tục…
Em thì em vẫn thích nhất là người dân miền tây, hiền hòa chân chất, thích nhất là những người mẹ miền tây, thiệt là thích quá đi mà. :dangyeu::dangyeu::dangyeu:Chuyến này phải về làm dâu miền tây bằng được.:xauho:
Thích nhất là khúc về nhà H nam nữa, ôi cha, uống dừa không cần ống hút, hai tay hai trái, cảm giác thật khác với uống nước dừa ở Sài Gòn. Thích cái nhà mát mẻ đó, thích khúc sông trước mặt, thích cả lúc qua phà, thích lúc lội bắt còng, … thật là nhớ quá đi mà. Thích nhất là gia đình của bạn H nam nữa, hiền lành, chân chất, và rất tốt bụng, sẽ chẳng bao giờ quên được nồi lẩu tối đó, chẳng quên được món thịt vịt buổi trưa, sẽ chẳng quên được những cụm dừa nước ba hái về cả lũ ngồi chặt, húp, mút…:thangloi:
Một chuyến đi thú vị, ý nghĩa, thắng lợi và sẽ còn mãi trong tim mình. Và đặc biệt sẽ chẳng quên được những thói hư tật xấu của mấy người đâu nha, thiệt tình, lần tiếp theo ta sẽ kể ra cho cả nhà thấy thói hư tật xấu của các ngươi cho thiên hạ xem, để coi còn đứa nào lấy chồng lấy vợ hay có người yêu được nữa, kakaka…:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

Last edited by a moderator:

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nào mình phải làm một chuyến miền Tây quá. Đọc bài viết của H mà thấy ham

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Chuyến đi của bé iu thật thú vị, nhưng miền Tây còn nhìu nhìu điều thú vị lắm, cố gắng đi thêm vài chuyến khám phá em nhá... hihi. Chính chị là dân Miền Tây chính góc mà mỗi lần đến một tỉnh khác lại thấy rất thú vị và mới lạ nà. Chắc bé iu chưa đi Bến Tre? hihi... về quê chị thử đi, em sẽ còn iu Miền Tây hơn nữa...

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Chuyến này phải về làm dâu miền tây bằng được
=> Có cần em giúp gì thì lên tiếng nha chị iu...^^
Em thì em vẫn thích nhất là người dân miền tây, hiền hòa chân chất
=> Câu này em chịu nè,chuẩn ko cần chỉnh, thấy em là hiểu rùi, khỏi bàn cãi...hihi

Mà chị này, về miền Tây mà hok liên lạc với em, lúc đó em cũng đang ở quê mà, nếu có em làm hướng dẫn viên thì chắc chắn rằng câu chuyện của chị ko chỉ ngừng lại bấy nhiêu đó, vì miền Tây còn rất rất nhiều điều thú vị khác chị chưa khám phá ra...hì hì

fogpinguin

[♣]Thành Viên CLB
tiếc quá, mấy cái trò vui này em không đc tham gia.:khocto::khocto::khocto:

nhỡ kẻ cướp nhảy ra cướp sắc thì sao,hichic, mình đẹp nên thấy lo lắng lắm…
Em thì em vẫn thích nhất là người dân miền tây, hiền hòa chân chất

:nghihoac::nghihoac::nghihoac: 2 cái này là sao ta??? :nghingo::nghingo::nghingo:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Lết trong vườn ổi.

Để Hải Nam tiếp một cái sướng nào. Chưa bao giờ cảm thấy ngỡ ngàng trước một vườn trái cây như thế, nào là mận, cam, nhãn và nhất là ổi. Ôi ôi, những cây ổi không hạt chỉ cao tới vai người, mà trời ơi, trái sum suê, to đùng. Cầm từng trái ổi cảm giác sướng rân người.:them: Cảm giác ăn ổi tươi rói vừa được hái xuống, ô là la... ngon làm sao. Vị giòn của miếng ổi, vị thơm của lá ổi, vị ngọt của thịt ổi, vị "sạch" của trái ổi (vì không có thuốc trừ sâu). :choangvang:
Tiếp đến là vườn cam. Ôi trời ơi, những cây cam sao mà đẹp quá, trái cam sao mà hấp dẫn quá. Cảm giác được tận tay ngắt một trái cam từ trên cây xuống, hé hé, sướng quá đi mất.:them:
Các đồng chí tiếp nào!!!!!:thangloi:

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
e đi wa 3 miền B-T-N còn thiếu miền tây . Nghe về miền tây nhiều nhưng chưa 1 lần được đặt chân .Ham hố wá , bữa nào phải làm phát mới đườc hè hè

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Được sống quanh ruộng đồng, quanh những con kênh, con rạch, nơi mà những buổi trưa nghe gió ru ngủ, những cơn mưa rào khiến người dân no lòng vì những con cá đồng béo ngậy...

Người dân miền Nam rất quý trọng tình cảm, ra đồng gặp một cua cá, một con cua, họ bắt về để cùng chia sẽ với hàng xóm láng giềng, nhưng thật sự bây giờ...những thói quen đó đã ít nhiều không còn mặn mà như xưa, sự thật là như vậy khi mà con người ta ngày càng thực dụng, nhớ tới mà lòng đau nhói...ôi ngày xưa còn đâu nữa

jodiepham2204

Super Moderator
Để Hải Nam tiếp một cái sướng nào. Chưa bao giờ cảm thấy ngỡ ngàng trước một vườn trái cây như thế, nào là mận, cam, nhãn và nhất là ổi. Ôi ôi, những cây ổi không hạt chỉ cao tới vai người, mà trời ơi, trái sum suê, to đùng. Cầm từng trái ổi cảm giác sướng rân người.:them: Cảm giác ăn ổi tươi rói vừa được hái xuống, ô là la... ngon làm sao. Vị giòn của miếng ổi, vị thơm của lá ổi, vị ngọt của thịt ổi, vị "sạch" của trái ổi (vì không có thuốc trừ sâu). :choangvang:
Tiếp đến là vườn cam. Ôi trời ơi, những cây cam sao mà đẹp quá, trái cam sao mà hấp dẫn quá. Cảm giác được tận tay ngắt một trái cam từ trên cây xuống, hé hé, sướng quá đi mất.:them:
Các đồng chí tiếp nào!!!!!:thangloi:
miền Tây còn nhiều thứ: sông nước, kênh rạch, ruộng đồng.... mà sao "khanh" cứ kể về ổi, cam ko vậy ta? "Trẫm" bây giờ mới hiểu tại sao "khanh" với petit lại chết trong vườn nhà người ta rùi nghen! hé hé!!!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
xí xí, có 1 điều em phải TRỊNH TRỌNG THÔNG BÁO VỚI MỌI NGƯỜI : thú thật là em chưa hình dung ra miền tây là khúc nào việt nam và bao gồm địa danh gì luôn :(( ( em không biết thì chỉ em à, cấm 3 đ { đánh, đấm , đá } em đó nha ^^)

Thế nên vậy đi, lần sau ai đi ...MIỀN TÂY... nhất định phải rủ em à, không là em...hận người đó.... nữa ngày luôn đó nhà x-(
______________________________________________(~^.^~)

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Miền Tây gồm 13 tỉnh, gồm có các tỉnh sau: Long An, Tiền Giang, Bến Tre, Trà Vinh, Vĩnh Long, Đồng Tháp, An Giang, Kiên Giang, Cần Thơ, Hậu Giang, Sóc Trăng, Bạc Liêu và cuối cùng là Cà Mau. Hiện nay đường về Miền Tây đã thông suốt các dòng xe, nhất là qua cầu Cần Thơ vào ban đêm, Cầu Cần Thơ là cây cầu bắc qua sông Hậu, nối thành phố Cần Thơ và tỉnh Vĩnh Long. Đây là cây cầu dây văng có nhịp chính dài nhất tại khu vực Đông Nam Á. Đẹp không thể tả. Nếu có cơ hội hãy đến Miền Tây một lần để thưởng thức cảnh đẹp với vườn trái cây phong phú và con người chân tình nơi đây nhé!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
nghe là thấy thích liền à, bữa nào đi cầu cần thơ mới được..... Đăng ký trước 1 vé đi miền tây nếu có chuyến đi nào được tổ chức nha:)

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
nghe là thấy thích liền à, bữa nào đi cầu cần thơ mới được..... Đăng ký trước 1 vé đi miền tây nếu có chuyến đi nào được tổ chức nha:)

ok em lun. chị đang có dự định sau mùa thi này sẽ tổ chức một tour Miền Tây cho 3 Hờ nè...hihi... điểm cuối cùng sẽ là Bến Tre...hí hí
Chờ nhé!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Em là dân Miền Tây nhưng quê em không có nhiều vườn trái cây như những nơi khác vì nó là vùng nước mặn nhưng em vẫn đồng ý với ý kiến của anh chị, dân miền tây thật sự rất đáng yêu (giống em nà). Tuy sinh ra và lớn lên ở miền tây nhưng em chả giống con gái miền tây tí nào, ngay cả cái điều căn bản nhất là biết bơi em cũng không biết nhưng em vẫn luôn tự hào vì mình là con gái miền tây.hihi

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Mình tuy thuộc miền Tây, nhưng cũng gần miền đông. Nhưng lúc nào mình cũng yêu cái vùng quê ấy. vùng Đồng Tháp Mười thẳng cánh cò bay, hương sen ngào ngạt. Nhớ hoài cái thời mùa hè ra đồng bắt cua. Dưới cái nắng nóng như đổ lữa lộ ra đồng dùng cái móc cua( một loại dụng cụ để bắt con cua khi nó đang trong hang). bắt từng con cua, thích nhất là những con có cái càng thiệt to. Khi về làm món cháo cua thì tuyệt cú mèo, còn những cái càng thì nướng trên than hồng, phải nói là tuyệt... Những cánh đồng sen xen lẫn với những đồng lúa xanh rì. Lội xuống sình lầy bẽ từng gương sen thật to, hạt ăn giòn ngọt làm sao, ăn luôn cả tim thì có vị ngọt thanh, nhẩn nhẩn. Hoặc không thì luộc có vị bùi bùi. Hay một nồi chè hạt sen giữa cái trưa hè nắng nóng thì quả là hấp dẫn thật.... Cái nắng hè gay gắt của SG. làm ta nhớ tới cái hè nơi miền quê thân thương của ta quá... Đồng Tháp Mười ơi, ta sẽ về.....

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Hay một nồi chè hạt sen giữa cái trưa hè nắng nóng thì quả là hấp dẫn thật...
Hôm nào đi miền Tây ghé nhà a mới được. Nghe kể mà:them:... lúc đó nhớ đãi e món chè hạt sen nha.:nghichngom:

sand_love_sea

Thanh viên kỳ cựu
Hãnh diện vì mình là người Miền Tây chính gốc đây. Ai có dịp về Cà Mau chơi nhớ pm cho mình nhé! Sẵn sàng làm hướg dẫn viên bất đắc dĩ đây

visaocodon

Thanh viên kỳ cựu
Thích nhất ở Miền Tây quê ta là được ăn trái cây đã đời mà ko tốn tiền, được vùng vẫy dưới làn nước mát giữa mùa hè oi bức, cảm giác thật dễ chịu giữa trưa hè nóng nực.........thích lắm

Bình luận bằng Facebook