Phải làm sao...

lonely girl

Thành viên
Mình, một đứa con gái hay được bạn bè nhận xét là thông minh, nhanh nhẹn, hoát bát, không xinh nhưng duyên ngầm và có gương mặt phúc hậu.
Mình, một đứa con gái tôn thờ tự do và chủ nghĩa độc thân, đã tự ứng cử vào ghế Hội trưởng “Hội những người cô đơn” của lớp và chưa bao giờ bị hội viên phàn nàn vì luôn là người khuôn thước, mẫu mực theo tôn chỉ của hội.
Mình, tự nhận xét là một đứa ngang ngạnh, bướng bỉnh và trò khỉ là biệt tài mà mấy nhỏ hội viên vẫn ngước mắt nhìn ngưỡng mộ (mấy trò này là dùng để đối phó với boys ấy mà)
Mấy ông anh ở nhà vẫn hay ghẹo: sinh viên năm nhất chưa tìm được bạn trai là chuyện có thể chấp nhận được, sinh viên năm hai không có thằng nào ngó đến là hơi dở rồi đó, sinh viên năm ba mà vẫn “tát nước một mình” là phải coi lại bản thân nghen, còn sinh viên năm cuối mà vẫn không có nỗi mảnh tình vắt vai thì…coi như là bỏ đi đó cô em.
Không phải không có ai ngía đâu nhé, nhầm rồi đấy, thậm chí có không ít nữa là…chỉ có điều là không ai “hợp nhãn” thôi nên…bị đuổi thẳng…làm có người chạy không dám ngoái đầu nhìn lại và cũng có người kiên trì nhưng cũng chẳng an thua gì…
Anh em, bạn bè nói nhiều là thế, nào là lớn rồi lo tìm lấy một người mà lo mà tính tương lai đi, nào là không có người iu sẽ buồn, tủi thân lắm…nhưng mình vốn lì lợm mà, mặc kệ ai nói ngã nói nghiêng, mình vẫn cứ là người độc thân vui tính….
Đến một ngày kia – một ngày có thể nói là đã làm thay đổi mọi thứ, mình phát hiện ra mình có tình cảm với một người chưa gặp lần nào, chỉ biết nhau qua ảnh và trao đổi qua thư từ, thỉnh thoảng rãnh rỗi người ta mới ra ngoài gọi điện nói chuyện với mình. Đúng là chuyện tình cảm của “người quái gỡ” cũng không được bình thường tí nào.
Anh ấy là học viên sĩ quan quân đội, nói thật nếu quen nhau từ trước thì chắc chắn mình sẽ chẳng bao giờ có tình cảm với anh ấy vì mình vốn không thích mấy người mặt buồn, mặc cảm, tự ti về bản thân và cuộc sống. Nhưng…anh là mẫu người ấy đấy lại còn nói chuyện đặc sến mùi chính trị, nói đến văn chương thì thôi rồi, nho sổ chum chùm…Trời ạ, mình chúa ghét. Vậy mà hai đứa thương nhau mới đau chứ!
Năm nay đã là năm cuối đại học rồi vậy mà mình chạy vẫn không tránh khỏi nắng, buồn thật. Thương anh thì không nói gì, đáng nói ở đây là chuyện “đào bông” của mình. Mình vốn đa nghi, nhạy cảm lại cộng thêm mấy nhỏ bạn hội viên Hội độc thân thì đừng tên con trai nào mong đến gần hải phận quốc gia chứ đừng nói chi đến việc âm mưu xâm phạm chủ quyền. Hệ thống phòng thủ của bọn mình luôn hoạt động hiệu quả, chỉ cần vệ tinh lạ xuất hiện thì sẽ lập tức bị bắn hạ ngay. Bởi vậy các thành viên luôn an toàn tuyệt đối nhưng hội trưởng thì…nguy quá!
Lại là người cùng lớp, bấy lâu nay kẻ địch ở đó vậy mà không bị phát hiện để bây giờ vỡ lẽ thì người ta công khai theo đuổi mất rồi, bọn hội viên không chịu bảo vệ hội trưởng mà còn xúi giục kẻ địch tấn công, mấy nhỏ đâu có biết nỗi khổ của hội trưởng.
Thật sự mình rất khó xử, bạn ấy rất tốt lại hết lòng thương mình nếu không phải vì có tình cảm với người kia thì chắc mình sẽ cho bạn ấy cơ hội nhưng… mình có sự chọn lựa rồi nên mình đã nói thẳng với bạn ấy, song chẳng được kết quả gì, bạn ấy vẫn cố chấp và vẫn không hiểu cho mình. Bây giờ mình rối thật, không biết phải xử sự thế nào nữa???

NGUYEN145

Thanh viên kỳ cựu
Mình biết bạn là người sống rất thật.Bởi vậy mình nghĩ, nếu trái tim bạn đã rung động trước người đấy thì bạn nên nhường lại cái ghế "Hội trưởng" cho thành viên khác.Trái tim bạn sẽ mách bạn nên quyết định như thế nào mà.Đó mới là quyết định cuối cùng.Chúc bạn có một tình yêu đẹp.Và thành công trong cuộc sống.:tambiet::tambiet:

thỏ_vit1406

Thanh viên kỳ cựu
khi bạn biết thực sự mình là ai
bạn sẽ tìm được ngôi sao của chính mình....
hãy nhắm mắt lại và cảm nhận con tim bạn đi về hướng nào thì sẽ có câu trả lời thôi, đúng không?

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
Chuyện của bạn hay thiệt, giống trên phim ghê, hihi. Hãy làm theo những gì mà trái tim mách bảo bạn nhé. Nhưng mình thấy anh sĩ quan kia không chắc chắn lắm đâu vì bạn chưa gặp người ta mà, hãy suy nghĩ cho kĩ nha bạn. Chúc bạn may mắn và tìm được hạnh phúc thực sự của mình.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Thử gặp mặt anh chàng sĩ quan ấy 1 lần đi bạn rùi hãy quyết định mọi thứ. Bạn nên cho hội độc thân biết mình về quyết định của bạn để họ ko mang cơ hội đó đến cho anh chàng cùng lớp nữa. Việc đó bạn nên có cách giải quyết khéo léo 1 chút vì bạn bè còn học chung với nhau mà có chuyện gì sau này khó nhìn mặt nhau lắm. Suy nghĩ kĩ trước khi quyết định nha bạn, đừng để bản thân mình phải hối hận. Chúc bạn sớm đăng xuất khỏi hội độc thân nha!

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cứ bình thường đi bạn ạ, rồi cái gì tới nó sẽ tới.

Đối với anh chàng sĩ quan, hãy cứ giữ tiên lạc với anh ấy, nhưng đừng nên giành cho anh ấy quá nhiều tình cảm. Đừng đặt quá nhiều niềm tin và cũng đừng tự trói buộc mình vì nghĩ rằng bạn đã có anh ấy rồi, vì thực sự 2 người đã gặp mặt nhau bao giờ đâu? Bạn có chắc chắn rằng bạn hiểu hết anh ấy không? Về con người, gia đình và cuộc sống của anh ấy? Và những điều anh ấy đã nói, đó có phải là sự thật không? Mình không có ý nghi ngờ gì, mình chỉ nghĩ là đôi khi, chúng ta nên thực tế 1 chút, bạn ạ.

Đối với anh bạn cùng lớp của bạn, nếu bạn đã nói rõ ràng với bạn ấy, mà bạn ấy vẫn cứ như vậy, thì bạn vẫn cứ... bình thường thôi^^! Cứ đối xử với bạn ấy bình thường, như những người bạn trai khác. Và chú ý giữ 1 giới hạn với bạn ấy, nếu bạn thật sự không có tình cảm với người ta thì đừng nên có hành động gì khiến cho bạn ấy nuôi hi vọng. Nhưng cũng đừng nên xa lánh, bạn là 1 cô gái đáng yêu và may mắn khi được nhiều người giành tình cảm cho bạn, hãy trân trọng và nâng niu nó, đừng làm họ tổn thương, bạn nhé!

Còn đối với hội độc thân của bạn, nói bạn đừng giận, bạn đừng xem trọng nó quá! Bạn có thể độc thân suốt cả cuộc đời để lãnh đạo nó không? Mà nếu có, thì mình nghĩ lúc đó bạn sẽ là "tướng không quân"^^ Chắn chắn sẽ có một ngày nào đó, bạn sẽ phải từ bỏ cương vị của mình, và hội viên của bạn cũng vậy. Hãy xem đó như là một điều ngọt ngào, một kỉ niệm dễ thương, bạn nhé! Hãy cứ sống như bạn muốn thôi, đừng để mọi thứ xung quanh tác động quá nhiều vào cuộc sống của bạn.

Hãy đơn giản hoá mọi vấn đề! Đây là những điều mình sẽ làm nếu mình là bạn!:mimcuoi:

lonely girl

Thành viên
cảm ơn các bạn đã chia sẻ cùng mình những ý kiến hết sức chân thành, mình sẽ cố gắng thật bình tĩnh để suy nghĩ lại tất cả, hy vọng sẽ sớm giải quyết mọi chuyện. một lần nữa cảm ơn cả nhà nhé!

NGUYEN145

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cứ bình thường đi bạn ạ, rồi cái gì tới nó sẽ tới.
Hãy đơn giản hoá mọi vấn đề! Đây là những điều mình sẽ làm nếu mình là bạn!:mimcuoi:
Kiểu này mình phải bái Sư học đạo quá.................:data::data:
"Thầy" nói chí lý quá chắc từng trải lắm đây.

steward

Thanh viên kỳ cựu
Việc phải làm là nhanh chóng gặp anh chàng sĩ quan kia đi ^^. Mình nghĩ 2 người đã nói chuyện nhiều với nhau, tình cảm cũng lớn dần lên, nên gặp đi chứ. Nếu vì lý do khách quan mà không gặp được bây giờ, thì phải xác định rõ là khi nào gặp được. Không gặp nhau bất lợi lắm bạn ah, giận nhau cũng khó giải hòa, nhiều lúc cử chỉ và hành động mới nói lên tất cả, chứ xét theo cách nói chuyện không thôi (của 1 sĩ quan) để đánh giá a ấy là không đúng.Mà mình thấy bạn cũng bị nhiễm cách dùng từ của a ta rồi hahaha
Việc a chàng cùng lớp thì bạn nên giữ khoảng cách và cách nói chuyện, không gieo người ta hy vọng mà cũng không quá phũ phàng, con trai thích đi chinh phục mà và đôi khi biết hoa đã có chủ mà vẫn tấn công thấy ớn, chỉ đến lúc bên cạnh bạn có 1 chàng trai thật sự, thì a bạn đó sẽ không dám hó hé gì đâu (mình cũng lì lắm mà cũng sợ nè hehe) ^^. Theo mình, bạn cần tỉnh táo xem xét tình cảm và hành xử sao cho đúng hen.
Chuyện của bạn rất thú vị, thanks bạn đã chia sẻ nha.

leo.pfiev

Thành viên năng động
Đúng là nói trước bước không qua mà !
50-60 tuổi người ta vẫn còn yêu nhau, thế mà bạn lại thất vọng về tình yêu sớm thế, chăc là bạn có ấn tượng gì đó không tốt về Love rùi !
Hay là một lý do nào đó, cũng có nhiều lắm.
Suy nghĩ lại thử xem nhé !
Mình nghĩ sao nói vậy thôi. hê hê ! :nghichngom:

Ghét của nào thì trời trao của ấy !
hi !
Chắc cõ lẽ như vậy để bù trừ thôi mà, quy luật tự nhiên.

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
Bạn ah! Lòng mình nghĩ thế nào thì mình hãy quyết định thế ấy, đừng nghĩ kiểu này mà làm kiểu khác chỉ vì 1 điều gì đó không thật để rồi phải ân hận thì không nên đâu. Mình cũng đã từng nghĩ 1 đường mà làm 1 nẻo để giờ đây mình phải trả 1 giá là sự tin tưởng của mọi người đối với mình, tình bạn, tình thương của gia đình,... nó rất đắt dù mình vẫn không có lỗi gì cả đấy bạn ah.
Đừng như mình, lòng mình mách bảo thế nào thì hãy quyết định thế ấy nha bạn. không có gì là khó cả mọi việc là do bản thân mình quyết định thôi bạn ah.
Chúc Bạn có cách giải quyết tốt nhất nhe

Bình luận bằng Facebook