[Phong Tục]01/04/2010 Bò hay Lừa???

Mr[K]id

Thành viên mới
B hỏi: Con gì có 2 tai dài dài mà mặt nó trông hiền hiền, ngốc ngốc?
A: Con lừa! Yesssssss!

1.4, rất có thể Bạn hoặc Bạn của bạn cũng sẽ dài...tai đấy! Heheh

Ngày Cá tháng Tư-Ngày nói dối, Bạn sẽ không bị lừa chứ!

Theo từ điển Bách khoa toàn thư mở Wikipedia:

Ngày Cá tháng Tư, còn gọi là ngày nói dối, là ngày hội vui vẻ, hấp dẫn đối với những người tinh nghịch và hài hước. Ngày 1 tháng 4 là ngày được chú ý ở nhiều nước. Ngày mà bạn bè có thể bị lừa hoặc chơi khăm mà không sợ bị giận.

Cá tháng Tư dù không phải là ngày nghỉ lễ chính thức nhưng vẫn được rất nhiều nước tổ chức kỉ niệm hàng năm vào đúng ngày 1 tháng 4, bằng cách tung nhiều tin đồn hoặc nói xạo, nói đùa về rất nhiều chủ đề khác nhau nhằm tạo niềm vui hay trêu chọc ai đó.

Những tin giả như thế thường được tung ra trong cả ngày 1 tháng 4 ở hầu hết các nước như Hoa Kỳ, Pháp, Ai len... trong khi một số quốc gia khác nó phải được chấm dứt vào giữa trưa như Anh Quốc, Canada, Úc, New Zealand...

Và bạn, 1.4 vui thôi nhé!

Hãy sẵn sàng và cẩn thận với những lời mời mọc, rủ rê, hãy dè chừng trước những công bố gây sốc.

Hãy nghĩ kỹ trước những thông tin là lạ từ bạn bè trên Facebook hoặc YM

Và mỉm cười độ lượng nếu sau rốt, bạn phát hiện ra tai mình đã...dài dài thêm một tí.

Chú ý:

Chỉ hôm nay thôi nhé, nhẹ nhàng và vui vẻ. Để ngày Cá tháng Tư là kỷ niệm của sự hài hước và những tiếng cười.

Đừng để những lời nói dối hay trò đùa tếu táo ảnh hưởng tới người bạn yêu mến hoặc dù bất kỳ lí do nào có thể tổn hại đến người khác.

Chúc [you] ngày 1.4 vui vẻ và không bị ăn quả lừa!

Last edited by a moderator:

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Sáng nay em quên mất. Bị lừa hai lần rồi mới đọc bài này! hic

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Hihi. Đến ngày 1-4 là mình lại thấy vui vui vì nhớ lại một kỷ niệm khi còn đi học. Hôm đó (ngày cá nè), mình đang chạy xe trong sân trường thì gặp một người bạn cũ, lâu mới gặp nên bạn ấy nói là tối sẽ đến đón mình đi ăn chè.:kinhngac:
hehe... mình nghĩ thầm trong bụng "Ông này chơi mình đây... biết tay tui... khè khà"... :cuoihaha:Mình "okei". Vậy là tối đó mình hả hê đi ăn với mấy đứa bạn đến 9g30 mới về đến nhà.
Trùi ui! cu cậu đang ngồi trước cửa chờ mình "bà đi đâu vậy? tui chờ bà từ 7g30 đến giờ nè". Ui, có lỗi quá, thì ra cậu ấy nói thật vì hok bít đang là ngày . Tội quá đi!:cau:

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hôm nay mém chút bị hai thằng bạn cho ăn quả lừa nhưng nhờ sự nhanh trí mà giờ còn mạng đọc bài hihi

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Nhân ngày này mình cũng nhớ lại cách đây đúng 1 năm ngày " cá tháng 4". mình là một con cá lớn.
Hôm đó một ngày rất tất bật, chạy từ kho bạc rôì sang ngân hàng làm thủ tục lương cho bà kon, đang chạy xe nhỏ em lâu ngày ko gặp vôị điện. " Chị ơi! e đang ở trước quán cafe chị ra liền nghen, lâu ngày ko gặp e nhớ chị quá!" Mình hớt hơ hớt hải chạy lo làm thủ tục cho xong sợ nó đợi lâu. Vừa leo lên xe đạp hoài xe không nổ, mồ hôi thì đổ lấm tấm trên mặt vừa tức vừa nóng ruột. Vôị chạy lại nhờ anh bảo vệ đạp xe dùm, xe nổ rôì mừng quá leo lên chạy một mạch về quán cafe gần cơ quan. Dựng xe chạy vào quán nhìn tơí nhìn lui chẳng thâý nó đâu cả. Móc điện thoại ra gọi cho nó liền: " Em ngôì đâu? Sao chị ko thâý?" Nghe giộng nó bên kia cươì lanh lảnh: Ha ha ha, Chị đã cắn câu rôì." đến lúc đó mơí biết mình bị lưà thì đã quá muộn.
Bây giờ dù 2 chị e đã ở rất xa nhau, nó đã có gia đình riêng nhưng lâu lâu nhắc lại chuyện củ vẫn thâý nhớ nó da diết!

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Hjhj, từ sáng tới giờ Ice bị 2 người lừa mà bù lại lừa được quá chừng người, lừa được cả lớp, vui ghê^^
Có ngày cá tháng tư cho người ta vui cười, thoái mái thư giãn cũng tốt nhưg đôi khi lại làm mất lòng, buồn lắm ha

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
cá tháng tư

Từ sáng đến giờ, cảnh giác cao độ không bị ai lừa cuối cùng lại bị cu Kid lừa bằng một cái tin rất ư là thế này :

Mr[K]id ^_______^: 4rum Kỹ Năng Sống tạm thời đóng cửa để sửa chữa! Chi tiết xem tại đây : http://kynangsong.org/showthread.php?p=28589

Chán như con gián

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Em cũng rất tự hào là từ đó giờ hiếm có ai lừa được mình >.<:cuoihaha::cuoihaha:

casper

Thành viên năng động
Mới bị anh KID lừa đóng cửa forum, làm quáng quàng chạy lên đây >"<

Phew!!!!!

Bình luận bằng Facebook