[puny-LQ] Có ai kết bạn với 1 chú mèo đen như thế này không?

puny_ttt

Thành viên
Cũng nên mở 1 topix riêng cho mình chứ nhỉ :)
Mình là 1 mem mới toanh của 4r. Trước cũng hay vào 4r lắm nhưng giờ mới chính thức đăng kí acc và 4r có những điều rất hay và bổ ích
-Mình là Puny Trần
-Female
-hiện đang là sv năm 3, khoa CNTT tại HN.Có ai cùng ngành vs mình không nhỉ?
-Hiện nay, mục tiêu của mình là học tốt TA (thực tế thì mình học TA kém lắm)+ mình cũng muốn học thêm Tiếng Nhật và Tiếng hán+ ng2 lt nữa(nhưng hiện giờ nó vẫn là số 0 tròn trĩnh) vì mình rất hy vọng có 1 việc làm tốt khi ra trường.
-Có những việc tưởng như mạnh mẽ, nhưng lại yếu đuối, có những việc tưởng như yếu đuối thực ra lại rất mạnh mẽ .
=> mục tiêu thì như vậy, nhưng thực hiện đến đâu thì cũng chưa biết, vì căn bệnh lười kinh niên có thể trì hoãn nhưng mục tiêu của mình, cũng không biết là trì hoãn đến bao giờ nữa, có thể là ngày mai, ngày kia,... hoặc thời gian...vô định(never ấy)
-Còn rất nhiều điều về bản thân nữa, có lẽ chỉ nên giới thiệu vậy thôi, nếu giới thiệu thêm chắc k ai muốn làm bạn vs mình mất :nghichngom:
Rất vui làm quen vs các bạn có chung ngành, chung sở thích, ... có thể ll vs mình qua yh nha :puny_ttt

benny

Thanh viên kỳ cựu
Hì hì,rất dzui được làm wen dzới chị!:mimcuoi:
Em là thằng hôm wa mới chat với chị nè,hôm nay đã chuẩn bị một cái quần mới toanh để chào đón chị.:cuoihaha:
Thân ái chào mừng chị đến diễn đàn!
Hello(Tiếng Anh),Konnichiwa(Tiếng Nhật),Nỉ hào(Tiếng Hán).:thangloi:
Chúc chị ngày mới vui vẻ nhé!

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
hương là lính mới hơn puny ak . ma cũ đừng ăn hiếp ma mới nha . xương xương iu iu iu nà . hihihi]

puny_ttt

Thành viên
Hì hì,rất dzui được làm wen dzới chị!:mimcuoi:
Em là thằng hôm wa mới chat với chị nè,hôm nay đã chuẩn bị một cái quần mới toanh để chào đón chị.:cuoihaha:
Thân ái chào mừng chị đến diễn đàn!
Hello(Tiếng Anh),Konnichiwa(Tiếng Nhật),Nỉ hào(Tiếng Hán).:thangloi:
Chúc chị ngày mới vui vẻ nhé!
vui ghê á, đc chào = 3 thứ tiếng liền.
MÌnh muốn đóng vai tóc vàng hoe 1 xíu: "k bít cái quần mới toanh của benny nói bằng 3 thứ tiếng ấy thế nào nhỉ " :))

---------- Post added at 11:47 PM ---------- Previous post was at 11:46 PM ----------

hương là lính mới hơn puny ak . ma cũ đừng ăn hiếp ma mới nha . xương xương iu iu iu nà . hihihi]
dạ, vậy. puny là lính cũ, rát hi vọng đc giúp đỡ ;))

---------- Post added at 11:49 PM ---------- Previous post was at 11:47 PM ----------

hân hạnh làm quen, mà bạn định học tiếng Hàn hay tiếng Hán ấy nhỉ? :nghivan:
là tiếng Hán áy, bạn có học h0K? hihi, đc gặp ng có chung mục tiêu thì hay quá zá :)

leona1911

Thành viên
bạn học ở trường nào nhỉ, mà bạn định học những ba ngoại ngữ cùng lúc cơ à, ghê nha, mình cũng học công nghệ thông tin và thấy mọi người cũng đi học tiếng nhật rất nhiều, mình cũng muốn học nhưng hiện tại chưa bắt đầu, còn tiếng hán thì mình coi phim cũng thấy tiếng hán nghe hay hay nhưng chắc cũng chỉ vậy thôi, nhưng mình có nghe mọi người nói là chữ hán và chữ nhật viết khá giống nhau vì chữ nhật cũng bắt nguồn từ chữ hán thì phải, nếu bạn học cả hai thứ tiếng đó thì cũng có thể tiết kiệm được thời gian và công sức

octieu

Thanh viên kỳ cựu
Chào bạn ,!
sao bạn không học tiếng hàn đi ,sau này coi phim h không cần phải chuyển ngữ.

puny_ttt

Thành viên
bạn học ở trường nào nhỉ, mà bạn định học những ba ngoại ngữ cùng lúc cơ à, ghê nha, mình cũng học công nghệ thông tin và thấy mọi người cũng đi học tiếng nhật rất nhiều, mình cũng muốn học nhưng hiện tại chưa bắt đầu, còn tiếng hán thì mình coi phim cũng thấy tiếng hán nghe hay hay nhưng chắc cũng chỉ vậy thôi, nhưng mình có nghe mọi người nói là chữ hán và chữ nhật viết khá giống nhau vì chữ nhật cũng bắt nguồn từ chữ hán thì phải, nếu bạn học cả hai thứ tiếng đó thì cũng có thể tiết kiệm được thời gian và công sức
oh, có mem ở HN rùi, bk huh, mình ở haui, nhổn á ;)
đó là dự định, mục tiêu của mình trong năm nay thôi, (k bít như vậy có tham lam quá k nhỉ) nhưng tất cả là 1 số 0 tròn trĩnh bạn àh. bạn học năm máy rùi

---------- Post added at 07:47 AM ---------- Previous post was at 07:44 AM ----------

Chào bạn ,!
sao bạn không học tiếng hàn đi ,sau này coi phim h không cần phải chuyển ngữ.
mình định học tiếng hán bạn àhh, nhưng chắc khó như nhau nhỉ, bạn có học cùng tớ k?? :)

wendy

Thành viên

---------- Post added at 07:47 AM ---------- Previous post was at 07:44 AM ----------

mình định học tiếng hán bạn àhh, nhưng chắc khó như nhau nhỉ, bạn có học cùng tớ k?? :)

Em chào chị,
Theo em thì tiếng Hàn dễ học hơn tiếng Hán, nhìn thoáng hơn mà chị. Em cũng đã từng học qua tiếng Hàn , thấy không khó lắm đâu chị

Bình luận bằng Facebook