[RLTQ] Nhật Ký Rèn Luyện Thói Quen Số 1: Giấc Ngủ Chất Lượng.

Status
Không mở trả lời sau này.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Nhật ký rèn luyện thói quen:Giấc Ngủ Chất Lượng.
Ngày .........tháng ........năm......
..................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Dạo này không online nhiều nên ngủ sớm. Hôm qua ngủ lúc 22g30 và sáng nay dậy lúc 6g, sau đó ngủ nướng tới 11g30. Híc hà.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
habitforge

Mình vừa tìm được một trang khá thú vị về 21 ngày rèn luyện thói quen.
http://habitforge.com/
Đây là một trang hoàn toàn free, nó giúp bạn theo dõi các thói quen mà bạn muốn rèn luyện. Mỗi ngày nó sẽ gửi một email đến và hỏi bạn có thực hiện thói quen đó ko? Mỗi môt ngày bạn thực hiện thói quen nó sẽ tăng vòng tròn ngày lên 1 nấc, nếu bạn làm gián đoạn thì sẽ quay về ban đầu. Mình cảm thấy nó khá thú vi. Khi mỗi lần click vào chứ YES cảm giác sung sướng lắm! Hì hì....:cuoihaha:

invisible102

Thành viên năng động
Mình vừa tìm được một trang khá thú vị về 21 ngày rèn luyện thói quen.
http://habitforge.com/
Đây là một trang hoàn toàn free, nó giúp bạn theo dõi các thói quen mà bạn muốn rèn luyện. Mỗi ngày nó sẽ gửi một email đến và hỏi bạn có thực hiện thói quen đó ko? Mỗi môt ngày bạn thực hiện thói quen nó sẽ tăng vòng tròn ngày lên 1 nấc, nếu bạn làm gián đoạn thì sẽ quay về ban đầu. Mình cảm thấy nó khá thú vi. Khi mỗi lần click vào chứ YES cảm giác sung sướng lắm! Hì hì....:cuoihaha:

Vậy giờ em muốn rèn thói quen bỏ online thì check mail bằng niềm tin ạ :))

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Vậy giờ em muốn rèn thói quen bỏ online thì check mail bằng niềm tin ạ :))
=> Không thể phủ nhận được sự hữu ích và tiện lợi của internet ngày nay. Chúng ta dùng nó như thế nào vào thời gian nào mới là việc cần xét tới chứ không phải là bỏ online hoàn toàn khác với việc hạn chế online. Mình nghĩ chắc bạn nói đùa cho vui :them:

_BlackLand_

[♣]Thành Viên CLB
Nhóm 4: 7h ngày 3 tháng 8 năm 2010
Ngày đầu tiên thực hiện ngũ trước 11h thức dậy lúc 4h30 cũng nhóm 4 đã xong! Lúc 4h30 sáng nay, em dậy và kêu 2 mem khác trong nhóm là lapdong (HCM) và invisible102(HN) dậy (2 người ở miền :choangvang::choangvang:), chắc ngày đầu tiên luyện tập nên cũng nướng thêm tí ít, nhưng 10phút sau invíible102 đã cùng em chạy bịch bịch trên phố:nghingo::nghingo:, còn chị lập đông em gọi qoài mà sao ko bắt máy he???:kinhkhung::kinhkhung:Chắc chỉ ngủ chưa dậy ...
:cau::cau:

Nhóm 4 cố lên nào ...

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Nhóm 8

Hôm nay 3/8/2010. Các thành viên nhóm 8 đã rất tích cực ngủ từ lúc 11h và dậy từ lúc 5h15 để tập thể dục cùng nhau.
Bé Quyên đã dậy từ lúc 5h và đến 5h25 thì bé gọi Hải và Hải gọi ngay cho Đức Anh. Sau đó đúng 5h50 cả 3 đã có mặt tại SVĐ Phú Thọ cùng chạy bộ, đi bộ đánh cầu lông. Riêng mình và D.A có thêm màn tập cơ bụng. Đến 6h40 cả 3 cùng chia tay nhau trong luyến tiếc và ra về. Đánh dấu buổi rèn luyện đầu tiên thành công.:cuoihaha:
Riêng còn bạn Hồng vì hôm nay học sáng nên ko thể chạy bộ cùng các bạn được và các bạn cũng ko thể gọi hồng dậy lúc 6h(vì đang tập thể dục ko mang ĐT theo). Nhưng bạn đã cố gắn dậy vào lúc 7h, sớm hơn mọi ngày rất nhiều.
Riêng bản thân mình, cảm giác thật sảng khoái sau buổi tập. 5h25 lúc Q gọi giật mình tỉnh như sáo, nhưng sau khi trấn tĩnh lại thì muốn vào ngủ tiếp.:ngu: Sau một hồi chiến đấu ý chí đã bắt mình mang giày vào và đi ra phú Thọ trong tình trạng ngây ngủ:nghingo:. Khi ra đến Phú THọ gặp Q và D.A mình đã tỉnh táo để cùng tập cùng 2 bạn. Khoái nhất là màn tập cơ bụng, cảm giác nóng ở bụng thật là đã, chắc chẳng mấy chốc cơ bụng một múi của mình sẽ thành 6 múi.
:cuoihaha:
Về đến nhà mớ mail lên và check YES vào mail của http://habitforge.com/ thật là sung sướng biết bao.
Mình đã đủ tinh thần để vận hành một ngày mới!

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Chài, nhóm 7 thì công việc lubu lắm nên không có tập trung được, mình với Văn thỏa thuận là ngủ lúc nào thì tùy nhưng đủ 7-8 tiếng là được òi, keke. Mình ngủ lúc 11h30 và dậy lúc 6h30, Văn hắn dậy lúc 4h30, bạn Thắm thì ko thấy online nên chưa có thỏa thuận gì hết. Phương pháp của tụi mình, nhá máy cho đến khi nhận được tin nhắn đáp trả. hehe

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Ngày 03/08/2010
Tối qua, 11h kém 5p... có tin nhắn. Tuy đã đăng ký tham gia vào nhóm nhưng khi mở tin nhắn ra đọc mình có một chút bất ngờ... hihi (do quên mất hôm nay là ngày đầu tiên thực hiện rèn luyện đó mà), "Ngủ sớm các bạn ơi!" - tin nhắn của Sóng... thấy là lạ và vui vui...
Sáng nay, 6h kém 5p... một cuộc nhá máy kèm theo tin nhắn: "Dậy chị ơi! Tụi em dậy hết rồi"... cảm giác thật gần gũi, dễ thương...
Cố gắng thôi, hihi... vì hôm nay replay tin nhắn xong thì ráng "nướng" thêm 15p... ẹc ẹc... mắc cỡ quá...
Ngày mai nhất định đúng giờ...

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Đúng 11h thì nhận được 1 tin nhắn nhắc nhở đi ngủ...hihi... Hơi bị bất ngờ, thấy số điện thoại lạ hoắc nên mới vào diễn đàn xem thử, thì ra là của nhungmtv...hì... (Thanks Nhung nha)... Nhưng khổ nỗi hôm qua phải thức học bài nên hơn 12h mới đi ngủ được...hix... sáng 6h dậy là đúng tiêu chuẩn rùi hén... Tối nay phải ngủ đúng giờ thui...!!!

conang_chungtinh_1995

Thành viên năng động
hôm nay 8h giờ sáng ngủ.9h sáng nấu cơm . 9h 30` ngủ.10h có tin nhắn.10h 10`gọi Lam và Hồng xong rồi đi chơi bóng rổ.11h đi uống nước . 12h ăn bánh mì.1h chiều ngủ.Em ngủ hoài rồi tối thưc khuya . Cứ mỗi ngày là vậy ngủ ngủ rồi ngủ tiếp chắc như con cú mèo luôn.hehehehehehe

LuckyStar

Thanh viên kỳ cựu
ec ec... thấy các bạn khí thế quá mà mình không kip tham gia với mấy bạn. hix hix..

invisible102

Thành viên năng động
công việc lubu lắm nên không có tập trung được

Tất cả chỉ là ngụy biện :)) :D

[Nhóm4]
Hôm qua anh Phong gọi cho em lúc 10h30, sau đấy em cũng đi ngủ luôn nhưng hình như hơn 0h mới nhắm mắt được ý ~.~
Sớm nay 4h30 đã bị gọi rồi, lúc đó em dậy thì cũng tỉnh táo nhưng sao bây giờ buồn ngủ thế ~o~
Hì nhưng mà thôi cố nhịn cho đến tối để ngủ đúng giờ, chứ bây giờ ngủ rồi tí nữa lại tỉnh như sáo => thức đến sáng mai =))

=> 1 ngày dậy được sớm, em thấy mình không bị cảm giác thiếu thời gian. Làm được nhiều việc hơn, cảm thấy 1 ngày không nhàm chán => có ích hơn rất nhiều... Sáng nay mẹ em đã rất ngạc nhiên khi thấy em ..."bất bình thường" =)) tự dậy được mà không cần phải gọi, lại còn dậy sớm nhất nhà :))

Hơn nữa không khí trong lành lúc sáng sớm dễ chịu thật (thế mà lâu nay vẫn thường bỏ qua :D)... Vài vòng quanh sân bóng, em thấy mình khỏe hơn, nhiều sức sống hơn.. và cảm thấy sẵn sàng cho một ngày tuyệt đẹp :D

=> Ít nhất cũng chiến thắng được chính mình rồi nhỉ :D (đấu tranh giữa ngủ nữa và không ý ạ :D)
(công lớn nhất của anh Phong :D)

Á nhóm mình có thành viên mới... Welcom Welcom, cùng tập luyện với mọi người anh nha :D

_BlackLand_

[♣]Thành Viên CLB
Nhóm 4:
Sau khi thi đh xong thì buông thả, thả gả ngũ tới 10 11 12h trưa mới dậy, dậy rồi ko biết làm gì nên ngũ nữa, thành ra không biết làm gì cả sinh ra tính làm biếng, tham gia khóa rèn luyện này coi như ta đang đấu tranh với chính bản thân ta.
Sáng dậy đi dạo quanh phố kể ra cũng thú vị, được nhìn, được xem, được ngó, được rờ những chiếc lá đọng sương, cành cây nặng trĩu nước,...được xem con chim bay bay lượn lượn, xem những con ngươi Vn thân yêu,... yêu tất cả...thật khoan khoái khi làm một cái gì đó vào buổi sáng (chơi thể thao, đi dạo phố, có thể là xem bình minh,...)
Cùng nhau ngũ đúng giờ và rèn luyện thói quen dậy đúng giờ, một ngày mới sẽ đầu hứa hẹn ...
p/s: Ánh ơi! Anh có công gì đâu??? Anh chỉ một nhiệm vụ là hú em dây thôi mà, còn đấu tranh hay không là ở em cả, chính em mới là người có công lớn nhất "thắng được bản thân mình"!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Nhóm 8- Ngày thứ 2

Hôm nay chưa ai khai bút ngày rèn luyện thứ 2 hết. Nhóm 8 mạn phép khai bút đây.
Hôm nay Blue là ng nhá máy các bạn vào lúc 5h30. 6h tại phú thọ có D.A và Blue xuất hiện. Rất tiếc Quyên đi học sớm nên ko đi tập cùng 2 chàng đẹp trai được.:cuoihaha: Còn Hồng đã cố gắng phấn đấu dậy sớm hơn được 1h là 7h. Kỳ này phải áp dụng hình thức phạt nặng với Hồng. Hì hì...
Hôm nay đi tập với cảm giác khác hẳn, đau khắp người, đau tay, đau chân, đau hông, đau bụng:choangvang:. Nhưng ngược lại tinh thần lại tốt hơn hôm qua, không còn bùn ngủ khi tập xong nữa. Và quan trọng hơn nữa là mình nảy sinh được vài ý tưởng cho diễn đàn khi đang tập. Hì hì....
Một cảm nhận nữa đi đi tập ngoài Phú Thọ là người già nhiều hơn trẻ. Thể mới biết ng già quý sức khoẻ đến cỡ nào. Cũng may mình đã biết quý sức khoẻ ngay từ bây giờ. Hy vong sẽ sống thọ hơn vài năm.:cuoihaha:

3/4 nhóm 8 đã thực hiện thói quen xuất sắc, còn các nhóm khác thì sao nhỉ.Có giỏi bằng nhóm 8 không?
:nghivan:

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:09 AM ----------

Khoe với bà con cái hình đẹp đẹp mà công sức 3 ngày mình có được.

tintinkool

Thành viên mới
Ai ở gần Phú Thọ tham gia với nhóm 8 hem. Ưu tiên các em hem...hihi. Mỗi ngày là một series 5 môn phối hợp : đi bộ, cầu lông, gập người, hít xà đơn và tập chân...

stateofdivinity

Thành viên mới
Nhóm mình là nhóm nào nhỉ?
hôm nay 6h15 vô, khởi động 15p. Gặp được mấy "cụ" đẩy 25kg mỗi bên nhìn mà choáng. Tập 6 môn xong 8h về tắm rửa học bài. :cuoihaha::cuoihaha: có 1 em cũng tập mà em mới học 11 à. Mình tập trên thì em nó dưới, lồi lõm đều đẹp cả, thêm động lực đi tập, chắc phải tuyển thêm mem quá.:cuoihaha::cuoihaha:

lilacwy

Thanh viên kỳ cựu
Ngày thứ 1: khi chuông hét đến lần 2 lò mò ngồi dậy...5h5'...chà răng lau mặt thay đồ...
rất thoải mái....ngày đầu tiên ổn :cuoihaha:

Ngày thứ 2: 5h30 anh Hải gọi nhưng nướng thêm 15p vì hum nay phải đi học buổi sáng và ko đi tập cùng "2 chàng đẹp trai" được [theo lời a Hải]:cau:
Lên lớp mà 2 tay vừa đau vừa mỏi, viết chữ í ẹ luôn, chắc do 4 năm rùi ko đánh cầu lông :choangvang:
Cũng nhờ thế mà ko còn cảm giác buồn ngủ như hùi trước khi thức đêm ngủ nướng :cuoihaha:
Cố lên mọi người!!

enor

[♣]Thành Viên CLB
Chài, nhóm 7 thì công việc lubu lắm nên không có tập trung được, mình với Văn thỏa thuận là ngủ lúc nào thì tùy nhưng đủ 7-8 tiếng là được òi, keke. Mình ngủ lúc 11h30 và dậy lúc 6h30, Văn hắn dậy lúc 4h30, bạn Thắm thì ko thấy online nên chưa có thỏa thuận gì hết. Phương pháp của tụi mình, nhá máy cho đến khi nhận được tin nhắn đáp trả. hehe

Sáng mai 05/08/2010 nếu được nhóm 7 tụi mình ra nhà thi đấu Phú Thọ chạy bộ cho vui đổi không khí lâu nay chạy bộ toàn buổi chiều :cuoihaha: . Mình cam kết 5h30' mình sẽ có mặt ở đó ủng hộ mem nào qua đó chạy bộ , hít xà :) .

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
@enor: Chài hem biết thế nào nữa, mấy bữa nay thấy mỏi người ghê !

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook