Sài Gòn sang đông

hientrang_huflit

Thành viên
Hẳn nhiên là Sài Gòn làm j có đủ 4 mùa mà sang đông nhỉ
nhưng nó cũng có chút se se lạnh. Trời dịu mát hơn, lâu lâu lất phất vài đợt mưa phùn. Sáng, từng đợt gió nhẹ thổi mát dịu lòng người. Cái chớm lạnh tạm gọi là của mùa đông làm tinh thần sảng khoái hẳn lên. Nhanh thật! lại sắp hết 1 năm. Mùa đông, là mua con người ta cần nhau nhất. Đối với những ai có người yêu thì chắc đây là mùa ấm áp nhất ấy chứ
Còn với những người còn bơ vơ thì lại nhớ nhiu tới gia đình, bạn bè. Nhớ wa lúc ở nhà,trùm chăn kín mít mà quạt thì cứ chạy vù vù, ba mẹ thì luôn miệng nói "hâm" hehe. Nhớ những lúc ngủ vùi trong chăn mà đi học trễ nguyên cả đám, đạp xe hụt hơi. Nhớ những buổi tối lành lạnh, vi vu dưới cơn mưa đi ăn kem. ra bờ hồ đón từng đợt gió, mặc dù ho sù sụ. Chẳng biết sao mình lại thik mùa đông, có cảm giác trời mát mẻ, con người ta dễ chịu hẳn, bời Sài Gòn nóng quanh năm mà.
Mỗi lần nhắc tới mùa đông hay cái lạnh, có cảm giác cô đơn lạ, bun bun hiu hắt. Bun cho mình và cho người, muốn ai cũng dc hạnh phúc, muốn những người hay có tâm trạng lun vui vẻ và mỉm cười thật nhiều. Mùa đông, mùa giá băng là điều kiện để con tim ấm áp

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
hihi hôm nay mình đọc tin thấy Sài Gòn có sương mù... mà thấy vui thay :D

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Mình có một kỷ niệm với một người bạn, cách đây một năm rồi, cũng vào mùa Đông. Và kỷ niệm đó rất gần với bài hát "tự khúc mùa đông". Một bài hát buồn, thật buồn.

"Ngỡ như đêm mùa Đông, thoáng nghe gió lạnh
Ngỡ như trong vòng tay, sẽ không cách xa
Có hay chăng tình ai với ai trễ hẹn
Chiếc lá khô theo gió, mênh mang mùa Đông"

Nếu bạn có dịp nghe được lời bài hát của nó, bạn sẽ hiểu được nỗi lòng của một người đang yêu là như thế nào?

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Mình thì thích SG "chợt mưa "rồi "chợt nắng",Sài Gòn- biết bao kỷ niệm. Đang cùng cô bạn học đạp hối hả dưới cái nắng hè oi ả, 2 đứa cứ tìm hoài một quán nước mía ven đường,uống một hơi cho thật đã để xua đi cái ôi bức ngày hè. Thì bỗng đâu một cơn mưa rào chợt đến, xua đi cái nóng hè. Thế là hai đứa quyết định đạp xe trong mưa,nhớ lắm những cơn mưa SG ơi.

khanh38

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cảm nhận những cơn mưa phùn, cảm giác se se lạnh và cảm giác khi khoác chiếc áo ấm nhé các bạn. Và cất tiếng hát" dường như mùa đông đã về" nhé.

Bình luận bằng Facebook