Sẽ vui cười khi ra đi...

toc

Thành viên năng động
Gắn bó hơn một năm với nhau, trải qua bao nhiêu vui buồn.Nhưng rồi đắn đo thật nhiều Nhóc cũng phải quyết định:" tớ sẽ chuyển nhà". Có lẽ đây là quyết định thật sự khó khăn với Nhóc, bởi có quá nhiều thứ níu khéo. Nhớ lắm những lúc tiếng cười rộn rã, mỗi khi năm đứa tập trung lại là y như dãy phòng trọ muốn vỡ òa vì tiếng cười đùa..Những kỉ niệm với các Anh, chị cùng dãy phòng nữa, mỗi khi tới 16 âm lịch là cái mâm cúng "cô hồn"cứ như được phục sẵn...Nhưng hơn ai hết Phương hiểu rằng, không cùng chí hướng, cùng một quan điểm, thái độ đối với lao động với cuộc sống thì khó mà sống chung dưới một mái nhà. Nhóc không dám chê cách sống của nhà mình đâu, chỉ biết nó quá khác biệt với Nhóc, Nhóc có quá nhiều khát khao, hoài bão...Dù sao cũng sẽ mỉm cười với mọi người khi ra đi...

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
C Ngày hôm nay tôi sẽ..... Góc cảm xúc 0
sonbk92 ‎Anh xin lỗi...! Khi nào có tiền anh sẽ mua cho em...! Góc cảm xúc 2
motlanthoi [Cảm xúc] bạn đi đi ....tôi giải thoát cho bạn. Và bạn đừng lo tôi sẽ ổn thôi!!! Góc cảm xúc 8
trangdang [Cảm xúc]- Anh sẽ mãi là người em yêu! Góc cảm xúc 19
lobe_dream [Cảm xúc] Lũ trẻ sẽ mãi là anh chị em của nhau nhé...!!! Góc cảm xúc 8
cedrci_jake "Em của anh bị đánh. A ko cần biết ai đúng ai sai. Anh sẽ chơi thằng kia" Góc cảm xúc 5
C Bạn Nghĩ sự lời thề sẽ tồn tại được bao lâu? Góc cảm xúc 0
ivenle “Tôi là ai ? Sống để làm gì ? & sẽ làm được những gì Góc cảm xúc 11
trangdang ai sẽ lau nước mắt cho em Góc cảm xúc 5
T Tôi biết bạn sẽ đọc mà!^^ Góc cảm xúc 29
sand_love_sea Cứ đi rồi sẽ tới Góc cảm xúc 0
Penguin Khi mình chán nhau, anh và em sẽ ???... Góc cảm xúc 16
nho0330 một dự án nho nhỏ với một niềm vui lớn Góc cảm xúc 6
bluesea88 [Cảm xúc] Vui! Góc cảm xúc 2
trangdang "mỗi ngày tôi chọn một niềm vui". Khoảnh khắc không đặt tên... Góc cảm xúc 2
sunshine0803 [Nhật ký] Niềm vui viết lách và chia sẻ cảm nhận Góc cảm xúc 7
vinguyen Sinh nhẬt vui vẺ nhÉ gemily!!! Góc cảm xúc 9
vandungleo Những người độc thân vui vẻ! Góc cảm xúc 4
tata Giá trị nụ cười Góc cảm xúc 0
fr Phía sau nụ cười... Góc cảm xúc 6
sand_love_sea Trao nụ cười.Nhận yêu thương Góc cảm xúc 1