Sự Thật Bị Chối Bỏ

lht

Thanh viên kỳ cựu
Hai mươi năm qua tôi sống mà chối bỏ tất cả sự thật về cuộc sống đầy cạm bẫy này . Tôi cố gắng bỏ chạy thật xa nhưng dường như tôi càng cố chạy thì nó càng bám theo tôi, đã có vài lần tôi cố đối diện với nó nhưng tôi lại ko đủ can đảm để thừa nhận nó.cuộc sống ko cho tôi niềm vui đơn giản như bao người khác , ngược lại hễ tôi có cái gì đó hay niềm vui nhỏ nhoi thì lập tức biến mất . Tôi cố gắng suy nghĩ mọi thứ tích cực hơn , lạc quan hơn là sai sao? tuy vậy nhưng tôi ko hề sống xa với thực tế , tôi biết mình đang đứng ở đâu và biết mình là ai .Tôi ko mơ mộng cái ko thuộc về mình và càng ko nở cướp cái thuộc về người khác , nhưng tại sao tôi luôn bị trả giá vì điều đó chứ . Tôi cũng ko nhận ra mình đã 20 tuổi có nhiều lúc tôi cứ nghĩ mình đang tuổi 18 đang còn bồng bột , nông nổi .Khi chợt nhận ra mình đã lớn đã trưởng thành thì tôi lại thấy sợ trong khi mọi người thích làm người lớn còn tôi chỉ muốn suốt đời là một đứa trẻ để ko phải suy nghĩ về cuộc sống. Tôi biết dù mình có chối bỏ thế nào thì đó vẫn là sự thật ko thể chối bỏ được .Vì thế mà tôi vẫn còn rất nhiều điểm trẻ con. suy cho cùng nguyên nhân là do môi trường tôi đang sống và cái thời đại đang phát triển chóng mặt và nhiều cám dỗ , cạm bẫy này mà tôi lo sợ '' ko dám lớn ''.:mimcuoi:

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cố gắng vượt qua "chướng ngại vật" mà cuộc sống này tạo ra cho tất cả chúng ta nha bạn . Hãy tin tưởng ở bản thân và tư duy tích cực hơn nữa, hãy tạo cho cuộc sống của mình thêm niềm vui sống hơn nữa . Chúc bạn thành công !:mimcuoi:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
làm trẻ con cũng tốt mà phải không?!. ai cũng muốn làm trẻ con cả, vô tư không phải suy nghĩ, chỉ có trẻ con mới thích làm người lớn thôi bạn à. Dù không muốn chấp nhận nhưng bạn cũng không thể chạy trốn sự thật được. Bạn có 1 tâm trẻ thơ là điều rất tốt, điều đáng quý mà không phải cũng có. Mình nghĩ bạn nên phát huy chớ.
Cơ thể bạn lớn lên, bạn phải chấp nhận và học hỏi để trưởng thành nhưng điều đó không có nghĩ bạn không còn giữ được nét trẻ con đáng yêu phải không nà. Cố lên bạn nhé!

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc sống mà, ko ai nói trc đc điều gì cả. Có những lúc tưởng chừng như mọi việc đều tốt đẹp thì nó lại ko như thế! Cái mình muốn thì ko có đc, còn cái mình ko muốn thì nó luôn vây quanh mình. Nhiều lúc muốn buông xuôi, muốn gạt bỏ tất cả nh lại ko làm đc. Vì nó quá thân quen rùi, nó đã trở thành một phần của cuộc sống này rùi. Ai lại chẳng muốn làm con nít, thoải mái, ko phải lo nghĩ nhiều. Nh chính những suy nghĩ chạy trốn đó sẽ làm cho ta ko thể nào đứng lên đc. Đối mặt với tất cả, mặc dù biết rất khó nh nó sẽ giúp ta biết cách đứng dậy, đứng vững và đi đc. Đừng bao giờ nghĩ cách trốn tránh vì ko bao giờ có thể trốn tránh mãi đc. Thay vì trốn tránh chúng ta hãy cố gắng tự đứng và tự đi trên chính đôi chân của mình nhé!

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc sống mà,đâu phải mình muốn là được đâu ,có những điều mình có thể làm được nhưngu có những việc khôngy thể nào làm dc ,cuộc sống phải có cá nè cái kia ,sự tranh giành bon chon trong cái xã hội để có thể đứng vững ,ai cũng phải lớn lẹn và già đi ,cuộc sống vẫn luôn như thế ,cuộc sống đang chờ đón bạn và những việc mà bạn cần phải biết và phải làm là điều không thể tránh của mỗi con người ,lúc còn nhỏ thì muốn mau lớn ,bây ggio72 lớn rồi lại không thích lớn lại muốn nhỏ ,sinh ra lớn lên và già đi đó là sự thật không chối cãi được ko ai nói trc đc điều gì cả. Có những lúc tưởng chừng như mọi việc đều tốt đẹp thì nó lại ko như thế! Cái mình muốn thì ko có đc, còn cái mình ko muốn thì nó luôn vây quanh mình. Nhiều lúc muốn buông xuôi, muốn gạt bỏ tất cả nh lại ko làm đc. Vì nó quá thân quen rùi, nó đã trở thành một phần của cuộc sống này rùi. Ai lại chẳng muốn làm con nít, thoải mái, ko phải lo nghĩ nhiều. Nh chính những suy nghĩ chạy trốn đó sẽ làm cho ta ko thể nào đứng lên đc. Đối mặt với tất cả, mặc dù biết rất khó nh nó sẽ giúp ta biết cách đứng dậy, đứng vững và đi đc. Đừng bao giờ nghĩ cách trốn tránh vì ko bao giờ có thể trốn tránh mãi đc. Thay vì trốn tránh chúng ta hãy cố gắng tự đứng và tự đi trên chính đôi chân của mình nhé!
cố lên bạn nhé ...chúc bạn may mắn

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Tôi cũng như bạn thôi, sợ lắm..sợ kinh khủng..Thấy mình lớn lên về thể xác mà sao suy nghĩ còn trẻ con quá, muốn mình có trách nhiệm với bản thân hơn lắm...

Tôi cũng muốn làm trẻ con lắm, mãi mãi luôn để không bào giờ phải suy nghĩ nhiều...nhìn tụi em nó vô tư vô lự...con nít thì muốn trở thành người lớn còn người lớn thì muốn lắm...muốn thành con nít vì tụi nó vô tư, chỉ có lo mỗi ngày phải ăn đòn vì tính phá phách của mình...

Nhưng mọi thứ chỉ là ước mơ..chúng ta lớn lên mỗi giờ mỗi ngày với những quyết định của bản thân mình, dù nó có khó quyết định lắm...nhưng...chúng ta vẫn phải làm

Thôi thì cố lên nào bạn của tôi..vượt qua tất cả đi...tôi còn những ước mơ còn đang dang dở phía trước, tôi không muốn phải dừng lại, con đường còn lại tôi phải đi, phải đi...đi mãi...trên chính đôi chân và cái đầu tỉnh táo của mình, bạn cùng tôi nắm tay nhau đi nhé, tôi cũng sợ lắm, sợ rằng cái đoạn đường dài đó tôi sẽ cô đơn và cái đầu tôi mệt mỏi thì lúc đó tôi cần bạn lắm đấy.

Never give up - Đừng bao giờ bỏ cuộc...

Bình luận bằng Facebook