Ta muốn làm thiếu nhi!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Làm thiếu nhi? Một ngày làm thiếu nhi thật là thích. "Hăm...." tuổi vẫn được làm thiếu nhi: được ăn cà rem; được chơi đập ống heo; được chơi tranh cát; được líu lo hát múa giữa vòng tròn....Ta đã bước qua một chuỗi ngày đẹp tuyệt vời. Một góc trời tuổi thơ đầy những tinh nhịch, đầy những thơ ngây, trong sáng.

Hôm này, ngày quốc tế thiếu nhi. Sao mà tim ta rộn ràng đến thế? Háo hức như đứa trẻ thèm bong bóng bay, thích đi tàu lượn. Ta muốn làm thiếu nhi biết nhường nào? Giá như ta là thiếu nhi nhỉ? Ta sẽ vòi vĩnh mẹ, bấu vào cổ ba nũng nịu những lời bi bô. Ta sẽ hát cho ông nghe bài hát chú bộ đội, rồi lẽo đẻo theo chân bà ăn món chè đậu xanh thơm phức.

Ta "hăm..." tuổi, vậy mà vẫn mong những điều nhỏ nhặt như thế đấy! Ta xa nhà, lâu rồi không quấn quýt bên mẹ cha; lâu rồi không được nhìn em ta chơi đùa. Sao mà ta nhớ quá...nhớ quá đi thôi! Quốc tế thiếu nhi, ta có nên gọi điện về nhà không nhỉ? Gọi về và nói với mẹ rằng: Tết thiếu nhi con có quà không mẹ? Chắc mẹ sẽ bảo rằng: "Cha mầy, hăm mấy tuổi đầu còn thích quà thiếu nhi hả con?". Ừ, sao mà thèm nghe mẹ mắng yêu như thế đấy! Ta có lạ không cơ chứ?

Ta bây giờ là người lớn chưa nhỉ? Ta đi phát quà cho mấy em thiếu nhi ở các nhà mở. Đội trên đầu cái mũ hình con thỏ xinh xinh; nhảy chân sáo. Ai cũng bảo ta thật dễ thương. Ta vui những lúc mấy em bé cứ hỏi ta những thứ linh tinh; buồn cười thật Mấy bé chơi mệt, ta lấy nước cho mấy bé uống, nhìn cái mặt đỏ hây hây; sao mà ta thương mấy bé quá. Rồi lại thèm làm thiếu nhi nhiều hơn.

Ta là vậy đó. "Hăm...." tuổi vẫn thích làm thiếu nhi.... Ta thấy yêu đời biết bao khi nhìn về một triền đồi có những giấc mơ đẹp lung linh; lạ kì.....

http://photo.apps.zing.vn/hi25590/apps/photo/album/photo-detail/id/963304694

CHÚC MẤY "PÉ" CÓ MỘT NGÀY TẾT THIẾU NHI TRỌN NIỀM VUI!

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Hihi... ta van^~ lam` thiau' nhi day^' thoi^... hum nay t mun' di choi wa' a`... hixhix... sao hopk dan^~ ta di Dam^` Sen choi het zay^... Bun`

úi giời

Thành viên năng động
Hôm nay là tết thiếu nhi, là ngày của mình vì mình còn là thiếu nhi mà :cuoinhamhiem:, mình muốn được uống bia cơ.

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Thiếu nhi là thật là hồn nhiên. Không lo không nghĩ, đầu óc trong sáng, vui chơi thỏa thích.
Đời người ai cũng từng được nếm trải cái hương vị ngọt ngào ấy.
Giờ đây khi đã lớn, ta lại cảm thấy bồi hồi nhớ lại. Ước gì ta được làm thiếu nhi.
Chúc mừng ngày quốc tế thiếu nhi. Chúc những bạn nhỏ của chúng ta được sống hạnh phúc.

peti_xinhxan

Thanh viên kỳ cựu
Ước gì cho mình đc làm 1 con nhóc Tý bướng bỉnh như ngày nào.
Được trở lại ngày xưa cùng bạn bè tung tăng nhảy nhót ở góc sân trường hay nhà văn hóa phường.
Cả đám chờ đc phát bánh, kẹo với những đôi mắt thèm thuồng.
Để rồi cùng phàn nàn với các cô chú vì sao mình lại ít kẹo hơn nhỏ này, tại sao mình lại ko có cái biscuit kia... Hức.
Là con gái thật tuyệt nhưng lại ko thích bằng con nhóc.
Happy inter children's day!!!

fogpinguin

[♣]Thành Viên CLB
Mình không muốn làm thiếu nhi vì mình không biết thiếu nhi là gì?
Thiếu nhi: hồn nhiên, không lo không nghĩ, đầu óc trong sáng, vui chơi thỏa thích.
Đó là những gì mình được nghe nói về thiếu nhi.
chúc tất cả ai muốn làm thiếu nhi và các em là thiếu nhi sẽ thật vui và hồn nhiên nhé.

Bình luận bằng Facebook