tại sao ta luôn nhớ những điều cần phải quên ...

kienmanh

Thành viên năng động
Cuộc sống liệu có đơn giản không ?Mình có một công việc tốt, nhiều bạn bè và những mối quan hệ xã hội khác ... được làm những điều mình thích và cảm thấy hợp với mình .... Vậy sao mình vẫn thấy cô đơn ... vẫn đi về một mình ... ?:nghihoac:

Chú ý: Không viết tắt bạn nhé!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
bạn đã hạnh phúc hơn rất nhiều, hãy cố gắng phát huy nhé bạn, nếu như cuộc sống đơn giản thì tại sao lại có kẻ giàu có nhưng chẳng biết thứ gì là hạnh phúc, còn người nghèo khổ cả đời chỉ mong muốn được cuộc sống như người giàu sang, họ quên đi 1 thứ rất quan trọng mà những người kia không có, đó là tình cảm chân thành; thứ này liệu có mất đi khi họ trở thành những ông chủ, bà chủ, rồi để 1 ngày nào đó họ lại mơ về nó, mơ về 1 món đồ mà mình đã từng có trong sự luyến tiếc khôn nguôi

còn nếu như bạn thấy cô đơn, hãy tìm đến bên những người bạn của mình, tâm sự sẽ chia cùng nhau những vui buồn, hờn giận, theo mình đó là cách tốt nhất để thấy rằng ta không cô đơn khi có bạn ta bên cạnh, hãy suy nghĩ thật nhiều bạn nhé :mimcuoi:

dontcry

Thành viên năng động
bởi quá khứ la nền tảng của tương lai. ta không thể thay đổi đươc quá khứ nhưng co thể sửa chữa lỗi lầm của quá khứ trong tương lai. nhớ nhưng điều đó là để ta không pham sai lầm đó trong tương lai. một lần vấp ngã là một lần bớt dại mà.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc sống mà bạn, nếu nó đơn giản thì đâu gọi là cs nữa. Tôi cũng như bạn thui, cũng vui, cũng buồn, cũng nhiều bạn bè nh đôi lúc vẫn cô đơn. Đó là cảm giác thui bạn ạ mà cảm giác là do mình tạo ra thui, vẫn biết là vậy nh mình ko làm j đc cả... :worship:
Mình hiểu cảm giác hiện tại của bạn thế nào mà vì chính mình cũng đang như vậy. Bạn bè thì có nhiều nhưng ko phải lúc nào họ cũng luôn bên mình đc, ko phải chuyện gì cũng nhờ bạn bè đc. Có những lúc muốn chia sẽ với ai đó lắm nh ko thể mở lời đc, chỉ ngồi 1 mình và tự suy nghĩ mọi việc thui.:disapointed: Có những khi buồn lắm thì tìm 1 người nào đó (có thể là 1 người ko biết mình) kể hết cho họ nghe như là để tự giải toả cho mình.
Quá khứ có thể là những điều theo ta suốt cuộc đời này, nhìu lúc mình cũng muốn quên nó đi nh thật sự là ko thể nên tự tập dần cách sống chung với nó. Nói thật ra là rất khó nhất là với chuyện tình cảm. Nhiều khi mình muốn làm việc thật nhiều để lấp đi những khoảng thời gian trống để quên đi tất cả nh cũng chỉ đc 1 thời gian thui bạn ạ. :hypnotized: Nhiều lúc mình cũng chẳng hiểu nổi chính mình nữa, mình chẳng kiểm soát đc những gì việc mình làm nữa kia.
Nhưng bạn nè, mình biết bên cạnh bạn vẫn còn 1 người thân thiết lắm, một người quan trọng lắm và người đó chính là chỗ dựa cho bạn đó có lẽ bạn chưa nhận ra thui. Bên mình, mình cảm nhận cũng có 1 người, :highfive: chẳng giải thích đc người đó ra sao và có ý nghĩa gì với mình nh mỗi lần cô đơn mình lại nghĩ đến người đó vì người đó luôn dõi theo mình luôn mong muốn mình trưởng thành và cứng rắn thì mình lại cố gắng vượt qua tất cả để sống thật vui vẻ.
Đừng buồn nhiều bạn nhé, vì biết đâu lại có nhiều người buồn hơn khi thấy bạn như thế. Đừng cố quên quá khứ vì nó là 1 phần của cuộc sống này mà. :star:

Miss Bọ§Cạp

Thanh viên kỳ cựu
Đôi lúc con người ta phải chờ đợi.Như tớ,thường chờ đợi những thứ thuộc về mình,và người mà mình thuộc về,...tất tần tật những thứ khác.Không phải mình không hài lòng về những thứ mình đang có,nhưng đôi khi vẫn cảm thấy cô đơn.Nhưng không sao cả,những gì thuộc về mình thì khi gặp được nó trái tim mình sẽ cảm nhận được thôi^^

huynh_vinh

Thành viên năng động
Tại sao phải nhớ những gì cần phải wên chứ. Bởi vì những gì chúng ta cần phải wên là những điều thất bại của chúng ta, nó chỉ có thể cho chúng ta động lực để làm lại những gì chúng ta thất bại. Và chúng ta chỉ nhìn lại sự thât bại của mình thôi, vậy hãy wên nó đi một khi chúng ta đã thành công.
Cuộc sống đôi lúc bắt chúng ta cần phải nhớ những j chúng ta không muốn nhớ, nhưng cuộc sống cũng cho ta những thứ mà chúng ta chưa biết và sẽ wên đi cái cũ.

hanhtrinhsuongphale

Thanh viên kỳ cựu
đúng là cuộc sống không bao giờ như chúng ta mong muốn, có được thì cũng phải có mất thôi.làm người không bao giờ biết đủ cả họ luôn tham lam muốn có được mọi thứ bạn cũng vậy tôi cũng vậy và mọi người cũng thế.cái chính là do bản thân bạn thôi, nếu bạn nghĩ mình cô đơn thì bạn sẽ mãi cô đơn mà thôi.

nguyentrantuan

Thành viên
Cuộc sống mà bạn, nếu nó đơn giản thì đâu gọi là cs nữa. Tôi cũng như bạn thui, cũng vui, cũng buồn, cũng nhiều bạn bè nh đôi lúc vẫn cô đơn. Đó là cảm giác thui bạn ạ mà cảm giác là do mình tạo ra thui, vẫn biết là vậy nh mình ko làm j đc cả... :worship:
Mình hiểu cảm giác hiện tại của bạn thế nào mà vì chính mình cũng đang như vậy. Bạn bè thì có nhiều nhưng ko phải lúc nào họ cũng luôn bên mình đc, ko phải chuyện gì cũng nhờ bạn bè đc. Có những lúc muốn chia sẽ với ai đó lắm nh ko thể mở lời đc, chỉ ngồi 1 mình và tự suy nghĩ mọi việc thui.:disapointed: Có những khi buồn lắm thì tìm 1 người nào đó (có thể là 1 người ko biết mình) kể hết cho họ nghe như là để tự giải toả cho mình.
Quá khứ có thể là những điều theo ta suốt cuộc đời này, nhìu lúc mình cũng muốn quên nó đi nh thật sự là ko thể nên tự tập dần cách sống chung với nó. Nói thật ra là rất khó nhất là với chuyện tình cảm. Nhiều khi mình muốn làm việc thật nhiều để lấp đi những khoảng thời gian trống để quên đi tất cả nh cũng chỉ đc 1 thời gian thui bạn ạ. :hypnotized: Nhiều lúc mình cũng chẳng hiểu nổi chính mình nữa, mình chẳng kiểm soát đc những gì việc mình làm nữa kia.
Nhưng bạn nè, mình biết bên cạnh bạn vẫn còn 1 người thân thiết lắm, một người quan trọng lắm và người đó chính là chỗ dựa cho bạn đó có lẽ bạn chưa nhận ra thui. Bên mình, mình cảm nhận cũng có 1 người, :highfive: chẳng giải thích đc người đó ra sao và có ý nghĩa gì với mình nh mỗi lần cô đơn mình lại nghĩ đến người đó vì người đó luôn dõi theo mình luôn mong muốn mình trưởng thành và cứng rắn thì mình lại cố gắng vượt qua tất cả để sống thật vui vẻ.
Đừng buồn nhiều bạn nhé, vì biết đâu lại có nhiều người buồn hơn khi thấy bạn như thế. Đừng cố quên quá khứ vì nó là 1 phần của cuộc sống này mà. :star:

hihi.hóa ra cũng có nhiều ng cùng tâm trạng với mình nhỉ :).

hiện tại mình cũng đang có cảm giác đó đây, buồn cười thật. Nhiều lúc lại SỢ những thời gian rãnh rỗi, vì không biết làm gì hết sẽ nghĩ ngợi lung tung, rồi tự buồn 1 mình. Nếu các bạn cần người tâm sự thì mình sẵn sàng. nick YM:funnysun333.

Cứ nghĩ đến những ngày tháng rãnh rỗi mà phát sợ, tết này nghĩ đến 6 tuần ko biết nên làm gì đây ???

có bạn nào góp ý kiến gì hok ?

perOm

Thanh viên kỳ cựu
cuộc sống liệu có dơn giản không ? mình có một công việc tốt, nhiều bạn bè và những mối quan hệ xh khác ... được lam những điều minh thích và cảm thấy hợp với mình ....
mọi thứ quanh bạn có vẻ hoàn hảo, nhưng chính bạn lại không thấy như vậy, bạn thấy mình cô đơn nhưng bạn hãy nhìn quanh mình đi :hon: bên cạnh bạn còn có những người bạn rất chân thành và cũng rất cần bạn, chỉ khi mất đi người ta mới thấy quý những thứ mình đã có, đừng đánh mất nó bạn nhé:blowkiss:
hix :khochiu: thú thật đôi khi mình cũng cảm thấy như thế, mà suy đi nghĩ lại thấy mình thật ích kỷ đối với cuộc sống, mình hạnh phúc hơn khối người ý chứ :hon: ....

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
cuộc sống liệu có dơn giản không ? mình có một công việc tốt, nhiều bạn bè và những mối quan hệ xh khác ... được lam những điều minh thích và cảm thấy hợp với mình .... vạy sao mình van thấy cô đơn ... vẫn đi về một mình ... ?:nghihoac:
Bạn nghĩ rằng bạn có đủ chưa? theo bạn thế nào là đủ cho chính mình? Trả lời xong thì bạn sẽ thấy nhẹ nhỏm thôi! Chúc bạn vui!

may_khuyet

Thành viên
" Tại sao ta luôn nhớ những điều cần phải quên??" vì nó nhắc ta rằng ta đã mất gì, nhận được gì và cần phải làm gì. Khi đã làm được tất cả, ta vẫn nhớ nó, nhưng lần này, không phải nhớ những điều cần phải quên nữa, mà là nhớ tới thành quả mà mình đã đạt được là do đâu mà có. hehe:nghichngom:

jodiepham2204

Super Moderator
Đố ai nằm võng không đưa
đố ai gặp lại người xưa không nhìn
đố ai quên được chữ tình
đố ai quên được bóng hình người yêu
Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên
Quên rồi quên mãi càng thêm nhớ
Nhớ rồi nhớ mãi nhớ không quên

linhhoctoan

Thanh viên kỳ cựu
Thơ Nguyễn Phong Việt có 1 câu đại ý là : Người ta bảo quên và ta quên mà không cần lí do, vì 1 lần quên là 1 lần phải nhớ .

Thế đó, có những chuyện, quên - nhớ không thể rạch ròi. Nó cứ song hành và khiến lòng người tự hỏi Tại Sao ?
:)

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cố clean cái đầu của bạn khỏi những điều thừa thãi. Hãy tìm vui trong công việc. Đừng nghĩ về những điều bạn muốn quên. Càng tìm cách quên càng khó quên.

Bình luận bằng Facebook