Tâm trạng lúc này ủa Nó!

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Tâm trạng lúc này của Nó!

Không đứng vững, liễng xiễng muốn ngã gục dường như là trạng thái lúc này của Nó...
Tự nhủ phải lạc quan nhưng sao lại tới nỗi này nhỉ?
Sao nhiều chuyện xảy ra với Nó vậy, Nó có làm gì sai, nên tội đâu?!
Thi cử, nhà trọ, tiền bạc, bạn bè...Sao tất cả kéo đến cùng một lúc thế này?
Mỗi lúc Nó quyết tâm làm gì đó thì dường như đều có chuyện xảy ra. Nó mệt lắm, muốn buông xuôi nhưng làm sao đây? Còn tương lai của Nó nữa...
Thi cử: thứ 5 sẽ bắt đầu... rồi thứ 6...chủ nhật...thứ 2...thứ 3...thứ 4...thứ 6... Bài vở thì nhiều không kể...
Nhà trọ: Ngày mai nữa là hết tháng...Nhưng Nó không có thời gian đi tìm chỗ trọ để chuyển đi...Nó đi...vì không muốn xảy ra bất cứ chuyện gì nữa.
Tiền bạc: Cũng tại Nó quá tin người để bị mất, rồi lại bị lừa... Để giờ đây...
Bạn bè: Nó tổ chức chương trình cũng vì lớp chứ có phải vì 0,75 điểm đó đâu. Thế mà...
Lúc này, Nó chỉ muốn ở đâu đó một mình để khóc thật nhiều... Muốn được về bên gia đình, Ba Mẹ của Nó... để được tiếp thêm sức mạnh!
Mong muốn bây giờ có lẽ cũng chỉ là mong muốn...
Đừng yếu mềm như thế Nó nhé! Hãy cố lên để bước tiếp thôi!

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Nó ơi! Hãy cố lên, bên cạnh Nó còn nhiều người quan tâm Nó lắm...
-Thi cử là chuyện nhỏ mà, ai cũng phải thi thôi, cứ bình tĩnh, tự tin Nó nhé
-Nhà trọ: ở chỗ này ko được thì tìm chỗ khá, nếu ko có chỗ thì cho ở ké đến khi thi xong rồi tìm nhà sau này ^^
- Tiền bạc: vật ngoài thân, có bị lừa mơí rút kinh nghiệm chứ, lần sau nhất định sẽ ko bị nữa
-Bạn bè: đứa nào chơi được thì chơi, chơi ko được thì thôi... Nó có nhiều bạn lắm mà. Điển hình: Pé Lốp đây ^_^
Cười lên cái coi, kiểu này chắc phải ra bờ sông nữa qua ^_^

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Hôm rồi, hai đứa còn tỉ tê. Ngọc bảo mình, khi té ngã đừng có nằm im một chỗ. Mình nói: nếu té một lần nữa mình sẽ nằm im luôn chứ không đứng nỗi nữa. Hai đứa động viên nhau mạnh mẽ. vì vậy, hãy mạnh mẽ thôi Ngọc ơi. Sóng với gió. Mệt, tìm một nơi để dựa vào nhé! ^^ Bạn iu.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chị cũng từng hỏi thế, tại sao tất cả lại kéo đến cùng một lúc, như thể muốn kéo mình xuống vực sâu, không cho ngóc đầu lên vậy.
Rồi đến một lúc, chị chợt hiểu ra, đó là lẽ tất nhiên. Vì khi sức đề kháng của người ta yếu hơn bình thường, thì cũng là lúc hàng loạt bệnh tật tấn công mình. Lúc mình bất an, cũng là lúc mình dễ bị tác động, dễ cáu gắt, dễ làm hư hỏng nhiều thứ...
Nên chị nhớ hoài quy luật của những con sóng: "Những khó khăn sẽ ập đến cùng một lúc, như những đợt sóng. Và rồi, chúng cũng sẽ ra đi cùng một lúc."
Thế đấy em ạ.
Khi biết điều đó, chị không còn quá lo lắng khi mọi khó khăn đổ ập đến, vì chị biết rồi chúng sẽ đi qua.
Và lúc yên bình, chị cũng nghĩ mình cần phải chuẩn bị để đón một đợt sóng mới. Điều ấy đòi hỏi chúng ta cần phải trưởng thành liên tục.

Rồi, tất cả sẽ đi qua. Hãy vững vàng đi qua giai đoạn khó khăn này nhé, rồi em sẽ thấy mình giỏi đến mức nào!
Cố lên em.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Vua Salomon đã từng nói "Mọi chuyện rồi cũng sẽ qua". Thật vậy, cuộc sống dường như cuốn trôi tất cả theo thời gian và chẳng có gì có thể trụ lại trừ ý chí và niềm tin. Em luôn có niềm tin vào chị, bởi chị luôn có một niềm tin và khao khát được sống hết mình.
Cố lên chị nhé.
"Hãy đi về phía Mặt Trời, bóng tối sẽ ở sau lưng chị" :dacy:

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Cố lên em nhé! Mọi người sẽ luôn bên cạnh em. Hãy chia sẽ để nhẹ lòng và thoải mái mà thi cử. Anh tin em là một cô gái mạnh mẽ và em sẽ vượt qua tất cả.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Nhỏ kia... mún đi bờ song nữa hay sao vậ? Nhìn vào cái gương của Thảo nà. Mọi chuyện rùi từ từ sẽ qua thui. Ai cũng gặp những lúc như vầy hết. Thảo cũng hiểu cái lớp của mình mà. Ko thân thiệt và cách biệt lắm nên đừng trách tụi nó làm j cho mệt. Ráng lên nghen nhỏ.

trangdang

[♣]Thành Viên
này Nó, đứng dậy nào! hãy nói với chính mình, tất cả rồi sẽ qua, nó còn một chặng đường dài để bước đi, vì vậy những Nó phải hiểu rằng cần phải cứng rắn ở những bước đi đầu của hành trình, thế thì mới đủ năng lượng để bước tiếp Nó ạ, chặng đường dài nhưng luôn có những người đồng hành bên cạnh. Vững tâm vì điều đó nó nhé! ^^ yêu Nó nhiều lắm, Nó biết không?

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Bờ vai bạn bè......đã có

Vòng tay bè bạn...đã sẵn sàng

Lời động viên của mọi người.......luôn bên em

Bây giờ còn thiếu gì?.......đôi chân....và ý chí của em (em đã có 2 thứ này rồi - vận dụng nó nhé).

Nếu được CN này ra Bệt đi, để mọi người relax cho em...ok.?.

Bình luận bằng Facebook