[Thảo luận] Mùa giáng sinh của bạn như thế nào?

benny

Thanh viên kỳ cựu
Cả nhà thân mến!
Vậy là những cơn gió lạnh của mùa đông đã bắt đầu tràn về, báo hiệu cho một mùa giáng sinh với nhiều điều thú vị đang chờ đón. Hòa chung vào không khí tất bật của mùa lễ Noel, diễn đàn KNSO chúng ta quyết đinh tổ chức một buổi offline cực kì hấp dẫn cho tất cả thành viên gặp gỡ, giao lưu. Nhưng chờ đến ngày hôm đó thì...lâu quá, tại sao ngay bây giờ chúng ta không chia sẻ luôn với nhau về mùa Giáng sinh của mình nhỉ? Hãy cùng với Benny, thảo luận về lễ Noel và Giáng sinh nhé.
:nghichngom:

Một số câu hỏi gợi ý:
- Ngày Giáng sinh của bạn thường diễn ra như thế nào?
- Một kỷ niệm trong ngày Giáng sinh mà bạn nhớ nhất?
- Bạn muốn nhận được món quà gì trong ngày Giáng sinh năm nay?
- Điều mà bạn muốn làm nhất trong ngày Giáng sinh là gì?
Riêng với Benny, tớ thường cùng bạn bè đi chơi vào ngày lễ Giáng sinh. :thangloi:Kỷ niệm đáng nhớ nhất đối với tớ là vào Giáng sinh năm lớp 8, tập tành ra tiệm làm thiệp bán cho lũ bạn, tụi nó thích mình cũng vui vui. :bitmiengcuoi: rước giờ thì chưa nhận được món quà nào của ông già Noel hết, nên năm nay chắc ước được tặng...gấu vì sắp tận thế rồi mà vẫn Alone :khocto: (Cái này chắc tâm lý chung). Một điều mà tớ muốn làm nhất trong Giáng sinh năm nay là về quê thăm gia đình và những đứa bạn cũ,lâu ngày không gặp.. :mimcuoi:

Còn [you] thì sao? Hãy cùng chia sẻ về ngày Giáng sinh của mình nhé!:dacy:

Last edited by a moderator:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Nhắc đến Noel thì khi vào đây học đại học thì mình mới thấy có chút không khí :) ở SG thì noel được trang trí lung linh nên hầu như năm nào mình với các bạn cũng rủ nhau chụp hình ở Thương xá tax, đường Đồng Khởi,...
Nhớ nhất là hồi học năm 2, mình với một bạn cùng phòng mua đồ về làm mũ noel cho cả phòng, vui ơi là vui mà khổ nỗi, đến ngày đi chơi thì mình có việc về nhà chị ở Gò Vấp, năm đó Việt Nam đá thắng nên đường cứ gọi là ko nhúc nhích được và hậu quả là, hôm sau về xem mấy đứa chụp hình với những cái mũ xinh xắn!!!

thien_duong_mau_tim

Thanh viên kỳ cựu
Năm t2 trôi qua, mình phải đón noel dưới Tp.HCM, thiệt sự mà nói, khó có thể cảm nhận cái lạnh của noel ở đây so với ở Lâm Đồng, mún mặc những cái áo thiệt ấm, quàng thêm 1 chiếc khăn nữa, nhưng thiệt sự là hơi khó. Sinh viên năm nhất được tận hưởng cái noel cùng KNS, không bik năm nay sẽ như thế nào nhỉ? Hy vọng có 1 mùa noel không lạnh ^_^

kid_286

[♣]Thành Viên CLB
Hi Hi, giáng sinh mình hay tự kỉ lắm/ Người ta có lứa có đôi, tôi nay dạo phố mình tôi một mình/ :))))))))))
Mong là giáng sinh này sẽ thật vui, được gặp nhiều bạn và cùng liên hoan cho đúng nghĩa :)

benny

Thanh viên kỳ cựu
Hi Hi, giáng sinh mình hay tự kỉ lắm/ Người ta có lứa có đôi, tôi nay dạo phố mình tôi một mình/ :))))))))))
Mong là giáng sinh này sẽ thật vui, được gặp nhiều bạn và cùng liên hoan cho đúng nghĩa :)

Hi, vậy thì Giáng sinh năm nay bạn hãy đến offline với kynangsong.org nhé, sẽ có rất nhiều niềm vui đấy :dacy:

phantom224

Thành viên
giáng sinh cầu mưa, ^^ vì tớ là fa, ngồi nhà tự kỉ buồn lắm ^^, sao câu lạc bộ mình không tổ chức giáng sinh nhỉ
:nghichngom:

Xumi

[♣]Thành Viên CLB
Hy vọng Giáng sinh năm nay thật ý nghĩa. Năm nay đón Giáng sinh với CLB Kỹ Năng Sống =)) :phandoi:

leader_ht

Thành viên mới
noel ư,huhu,nghĩ đến noel là nghỉ đến tai họa năm đó và sự ngỡ ngàng về người thầy của mình,hix
ngày noel mà đi học được thầy cho luyên viết với 100 bản tụ kiểm điểm,tọi nghiệp thân mình đã phải tốn gần 3 cuốn vở để chém bản tự kiểm điểm oy,thế mà khi nộp cho thầy thì thầy còn bảo: "sao mày k viết 2 bản kiểm điểm vào 1 tờ luôn mà mỗi tờ chỉ viết 1 bản,có thấy phí giấy k?về viết thêm 50 bản kiểm điểm về tội phung phí nữa,cuối buổi lên văn phòng nộp cho tôi".
mình đã rất sợ nên về viết đầy đủ,cuối buổi lên nộp mà nhận được câu nói khiến minh ngu ngơ như cây cơ luôn.
"thôi đem giấy về nhà nhóm lửa đi"
.........................
chịu nổi với ông thầy dạy văn không cơ chứ

peheo01

Thành viên năng động
Năm nay giáng sinh của em hơi buồn , mọi năm em cùng các bạn đi chơi nhưng năm nay em chỉ có ngồi quán cafe thôi . Giáng sinh làm em nhớ nhất là năm 2009 nó mang lai cho em nhiều niềm vui từ gia đình và bạn bè . điều mà em muốn nhất là em làm tấm thiệp gừi cho bạn của em trong ngày giáng sinh !
Em chúc anh và mọi người có một mùa giáng sinh an lành và nhiều niềm vui !:dacy:

Bình luận bằng Facebook