[Cuộc Sống] Tiếng vọng rừng sâu

LuckyStar

Thanh viên kỳ cựu
Có một cậu bé ngỗ nghịch thường bị mẹ khiển trách. Ngày nọ giận mẹ, cậu chạy đến một thung lũng cạnh khu rừng rậm. Lấy hết sức mình, cậu hét lớn: "Tôi ghét người". Từ khu rừng có tiếng vọng lại: "Tôi ghét người". Cậu hoảng hốt quay về, sà vào lòng mẹ khóc nức nở. Cậu bé không sao hiểu được từ trong rừng lại có người ghét cậu.

Người mẹ nắm tay con, đưa cậu trở lại khu rừng. Bà nói: "Giờ thì con hãy hét thật to: Tôi yêu người". Lạ lùng thay, cậu vừa dứt tiếng thì có tiếng vọng lại: "Tôi yêu người". Lúc đó người mẹ mới giải thích cho con hiểu: "Con ơi, đó chính là định luật trong cuộc sống của chúng ta. Con cho điều gì, con sẽ nhận điều đó. Ai gieo gió thì gặt bão. Nếu con thù ghét người thì người cũng thù ghét con. Nếu con yêu thương người thì người cũng yêu thương con".

Sưu tầm

Last edited by a moderator:

chau bac

Thanh viên kỳ cựu
hay lắm . gieo gì sẽ gặt nấy, nhưng thường thì không thế , vốn cuộc sống không công bằng , mình nghĩ bạn phải cho nhiều hơn nhận. cho là hạnh phúc mà ! vậy ai sẽ nhận. để mình làm việc này.

steward

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc là sự cho đi.....
Mình là người may mắn đã hiểu được niềm hạnh phúc đó, thật sự mình không nghĩ là mình lại được nhận nhiều đến thế sau khi cho đi mà không màng được nhận lại hay vì 1 lý do vụ lợi nào đó. Đó là sự thật. Vậy chúng ta đừng băn khoăn nữa, hãy sẵn sàng cho đi bất cứ lúc nào nhé. Say "Yes" if you really like to do it!!!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Có lẽ đây là những khoảnh khắc của em đó chị Sóng, hehe, les't smile...hãy cho trước khi nhận nhé...

Bình luận bằng Facebook