Tìm về !...

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><

Càng ngày tâm hồn càng trở nên khô khan lạ. Đôi lúc muốn viết gì đó cho nó nhẹ nhàng thanh thản nhưng cũng không còn cảm xúc. Sống vội vã, ồn ào riết rồi thành quen.

Có những buổi trưa thèm cảm giác nhâm nhi cà phê một mình, nghe lại những bản nhạc xưa, thoáng chút hương buồn.Nhưng cũng là dự định.Hình như đã thành thói quen.
Không tiếp xúc, không trò chuyện, không gặp gỡ….

Đôi khi thấy hoảng. Phải chăng đã đánh mất chút lãng đãng, lan man xưa kia mất rồi.

Sống ồn ào quả thật mệt mỏi, đặc biệt khi cơ thể quá sức chịu đựng vì công việc, học hành, chuyện gia đình, lẫn chuyện riêng tư.Con người mình cứ vậy. Dấu nhẹm tình cảm, dối đi cảm xúc.Lúc nào cũng vô tư, cười nói.Chiều rồi, trời se lạnh, có chút hương mùa đông.Không khí im ắng và buồn.

Lâu lắm mới lấy lại được cảm xúc này. Hay đúng hơn mới có cơ hội để gặm nhấm nỗi cô đơn vốn luôn tồn tại trong con người mình.

Một ngày nữa sắp qua, sáng mai lại đón tia nắng mới với nụ cười tươi và cuộc sống bận rộn.

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Chào Minh, mình là Nhung. cuộc sống ở SG đúng là mệt mỏi. Nhiều lúc Nhung muốn đi đâu đó thật xa, không ai biết mình và mình cũng chẳng biết ai. không muốn học nữa, chán nản. Nhưng rồi mọi chiện cũng wa, ta vẫn phải tiếp tục cuộc sống này. Và Nhung hy vọng mình sẽ lạc quan, yêu đời, vô tư, vững bước đi, đón nhận tất cả. Lúc nào Nhung cũng dành những khoảng lặng cho riêng mình dù cho cuộc sống có ồn ào cách mấy cũng không thể cướp đi giây phút suy tư của Nhung. Cố lên Nhung! chúc Minh luôn yêu đời.

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay vào topic này, đọc được những dòng suy nghĩ của Khuongduy7. Sao có cảm giác giống những suy tư của mình. Minh có đựoc chút cảm giác "để gặm nhấm nổi cô đơn". Còn mình... Sao trong lòng cứ nặng trĩu. Làm thế nào để có thể vơi đây?!,những suy tư.

linhhoctoan

Thanh viên kỳ cựu
Nhiều người đồng cảm quá nhỉ. hình như cuộc sống bon chen tất bật quá nên đôi lúc chúng ta cũng rất cần dc tĩnh tâm nhìn nhận xung quanh phải ko ?

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
1 lần duy nhất rảo bước trên đg phố SG ban đêm, xe cộ tấp nập, khói bụi mù mịt. Khó chịu vô cùng, muốn tìm một chút tĩnh lặng mà sao khó quá.
SG là thế, ồn ào và tấp nập và cuộc sống của mình dường như cũng bị cuốn theo cái dòng chảy đó. Để 1 một lúc nào, khi nhìn lại thì đã quá muộn màng rùi. Mọi thứ đã wa và mình muốn tìm lại cảm giác cũ cũng thật khó vì dường như nó bị chôn vùi dưới cái sự tấp nập đó mất rùi. Cuộc sống ở đây buộc con người ta chỉ bước đi, bước đi và bước đi thui ta sẽ ko có cơ hội để nhìn lại những gì đã wa.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
hic, dạo này nhiều người có tâm trạng nhỉ. Mình cũng cảm thấy bức bối, nhưng lại không muốn yên tĩnh, không muốn nhâm nhi cafe mà lại muốn nổi loạn, muốn nghe rock, hic hic, cũng không hiểu mình nữa!!!
Tìm về......... Ờ, mình cũng muốn về nhà, muốn được ôm ba, ôm mẹ, ôm nhóc em. Đầu óc lại có vấn đề, sợ tất cả.
Tâm trạng bức bối đến khó chịu, hic, nếu khuongduy7 có muốn nổi loạn thì ới tớ nhé, tớ muốn giải phóng năng lượng, tớ muốn bắt đầu lại một ngày với lòng hứng khởi và kết thúc thật ý nghĩa.

Mr[K]id

Thành viên mới
Những trái tim đồng cảm :)
lúc nào ai đó muốn tìm về ...hãy vào diễn đàn và chúng ta cùng về :mimcuoi:

maxlink

Thanh viên kỳ cựu
Chắc bạn bận với công việc lắm nhỉ... mình chúc mừng bạn vì đã có cơ hội quay về với cảm xúc xưa..hối hả, ồn ào và náo nhiệt..môi trường và nhịp sống SG đã khiến cho bản thân mình năng động theo..Cuộc sống là vậy, đôi khi sống nhanh quá thì đc cái này, chậm quá thì gặt điều kia..mình chỉ cần có tjme để ngồi lại cùng ~ cảm xúc quay về thôi.. Ôi, cảm xúc ngồi 1m nhâm nhi ly cà phê với mình cũng lâu r chưa quay lại.. Chúc bạn thành công với công việc, gặt hái nhiều quả hạnh phúc với gia đình và bè bạn..để thỉnh thoảng cảm xúc ấy lại tìm về với chủ nhân của nó.. :mimcuoi:

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hi em,
Cuộc sống của chúng ta là do chúng ta lựa chọn em à, cho dù em ở đâu, em làm gì thì khi em làm chủ được cảm xúc của mình, em sẽ không phải dằn vặt nhiều nữa. Em không phải cảm thấy bức bối khi ở Sài Gòn, không tiếc nối khi nhớ về những ngày xưa cũ, em không phải tìm về... Ý chị, tìm về không phải là một điều gì đó xấu xa, nhưng hãy tìm về trong cảm xúc tích cực, trong sự thoải mái, không phải tìm về vì tiếc nối em à.
Chị cũng có những lúc thấy trống trải, thấy mình lạc lõng mặc dù bên cạnh mình có rất nhiều bạn bè, những đứa bạn thân, cả những anh chị và những đứa em luôn luôn yêu thương và sẵn sàng chia sẻ với mình nhiều chuyện, thời điểm đó cũng khá lâu rồi em à, lúc chị chưa biết làm chủ cảm xúc của mình,và chị chưa biết nhiều về việc suy nghĩ tích cực. Bây giờ chị đã khá hơn, không còn những lúc chán nản như lúc trước, cũng yêu đời hơn và nhiều năng lượng hơn. Chị không dám chắc mình không có những lúc buồn, chị không dám chắc là mình sẽ không khóc, bởi cuộc sống này luôn luôn là như vậy, và chị chấp nhận như thế. Chị cũng vẫn có những lúc ra ban công nhâm nhi cafe để nhìn về như em lúc này vậy, nhưng cách nhìn của chị đã khác hơn ngày xưa, chị nhìn về chỉ trên những khía cạnh tích cực và nhìn về để cố gắng đạt những điều chị đã đặt ra.
Một cô gái nhạy cảm, sâu sắc, sống tình cảm như em, sẽ không tránh khỏi những lúc tâm trạng thế này, nhưng chị mong là em sẽ sớm vượt qua và em sẽ biết bản thân mình phải làm gì, vì thực sự, còn nhiều người cần em lắm lắm. Cuộc sống của ta là chính cách ta lựa chọn nó đó em à.
Vui em nhé!

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
hic, dạo này nhiều người có tâm trạng nhỉ. Mình cũng cảm thấy bức bối, nhưng lại không muốn yên tĩnh, không muốn nhâm nhi cafe mà lại muốn nổi loạn, muốn nghe rock, hic hic, cũng không hiểu mình nữa!!!
Tìm về......... Ờ, mình cũng muốn về nhà, muốn được ôm ba, ôm mẹ, ôm nhóc em. Đầu óc lại có vấn đề, sợ tất cả.
Tâm trạng bức bối đến khó chịu, hic, nếu khuongduy7 có muốn nổi loạn thì ới tớ nhé, tớ muốn giải phóng năng lượng, tớ muốn bắt đầu lại một ngày với lòng hứng khởi và kết thúc thật ý nghĩa.
Q ơi M hổng biết nghe nhạc rock, mai mốt Q chỉ cho M với nhen, chắc phải chuẩn bị tinh thần học hỏi mới được:mimcuoi: cảm ơn Q trước à:data: hihi hẹn gặp vào một ngày không xa.

Bình luận bằng Facebook