Tình đầu là tình chia ly.

huynh_vinh

Thành viên năng động
Những lúc ngồi một mình tự hỏi những điều mà mình không thể trả lời được.
Chúng ta sinh ra và lớn lên trong sự bao bọc tình thương yêu của cha mẹ, vậy tại sao chúng ta không hiểu tình yêu là gì. Tình yêu có sự khác biệt không?
Có phải tình đầu là tình chia ly như người ta nói không, chắc là đúng nên có người nói như vậy. Ngay cả bản thân mình cũng tự nhận ra là tình đầu là tình chia ly, tình yêu cho chúng ta những điều mà chúng ta không hình dung ra được, nó có cảm giác cho ta hạnh phúc, như một thứ tình cảm thiên liêng không có gì có thể thay thế được, nhưng nó cũng cho lại cho chúng ta một cảm giác thật lạc lõng giữa mọi người và có thể là tàn nhẫn nữa chứ.
Như nhà thơ Xuân Diệu có câu " Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu".

chutchit

[♣]Thành Viên CLB
đôi lúc mình cũng bị ảnh hưởng cái câu như bạn nói ấy" tình đầu là tình dễ chia ly".....riết rùi mình nghe mà thấy nó có vẻ sai sai sao ấy....tình yêu con người đẹp lằm, thiêng liêng lắm nhưng mình không dám nói tình đầu nào khi ai yêu nhau cũng phải tan vỡ, phải chia tay. có những người gặp nhau lần đầu và yêu nhau cho đến bấy giờ đó thui ( dù có thể cuộc tình ấy gặp nhiều khó khăn) nhưng mình không nghĩ hẳn " tình đầu là tình dễ chia ly". mình nghĩ có chia ly có tan vỡ hay không là do tình yêu đó có thật sự là tình yêu dành cho mình hay không, hay cũng có thể mình đã thật sự nắm giữ và vun đắp cho tình yêu đó hay không thui.đ1o là vài suy nghĩ của mình có gì các bạn góp ý cho mình hỉu thêm nhé. :wink: :wink:

25251325

Thành viên mới
tình đầu là tình chia ly!!! % giữ được tình đầu là rất ít, và chúc cho ai đó sẽ mãi mãi hạnh phúc với tình đầu.... vì tui đã vụt mất nó rất lâu rồi nên hiểu tâm trạng này lắm.... Tình yêu không thể cố nhưng hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định bạn nhé, đừng để đau buồn sau những tan vỡ và cả sự hối hận nữa...

tritai

[♣]Thành Viên CLB
chia ly nhưng đẹp và sẽ còn sống mãi trong lòng của bạn, bạn cứ yêu đi
yêu là khổ mà không yêu là lỗ
bạn biết mình lỗ chổ nào không
bạn không thể biết được cảm giác khi yêu thế nào đâu, ngọt.đắng.chua.chát
bạn phải nếm thử thì mới biết lần sau còn có bài học cho mình ^^

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Tình đầu thường khi con người ta chưa trưởng thành lắm, nên suy nghĩ chưa chính chắn và dễ dẫn đến đổ vỡ. Tuy vậy, tình đầu lúc nào cũng là những mối tình rất đẹp.

"Tình chỉ đẹp khi tình dang dở
Đời mất vui khi đã vẹn câu thề"

jodiepham2204

Super Moderator
Với mình thì tình yêu nào có thứ tự đầu đuôi, chỉ là nó chưa tìm được bến đậu của mình thôi. Cái mà ta đánh số thứ tự cho nó chính là trên đoạn đường tìm kiếm bến đậu của mình! tặng nhà mình vài dòng mình sưu tập trên internet mà mình rất tâm đắc. Have a nice dream.
♫Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại mình, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thôi.
♫.Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu ngừơi ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại. Đừng nhận để không gây đau khổ.
♫.Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình, mọi con tim đều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau.
♫.Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta , nhưng rồi tỉnh yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đỗ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mọi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó. Và rồi ta sẽ hiểu.
♫.Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu. Mà là tình yêu chọn lựa ta. Tất cả những gì mà chúng ta thật sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế.
♫.Hãy mang tình yêu đến cho những người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.
♫.Yêu một người nào đó thật sự không nói ra được nguyên nhân vì sao yêu; bạn chỉ biết rằng, bất cứ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn , không một yêu cầu....
♫.Xa cách cũng là một thử thách tình yêu, tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Hai người yêu nhau, thích nhất là bắt bạn mình phải thề, phải hứa, tại sao chúng ta lại bắt đối phương làm như vậy, tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương.Làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lỡ, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy.....
♫.Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ một khoảnh khắc của cuộc đời mình.

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Theo mình thì tình yêu có sự khác biệt giữa yêu Tổ quốc, yêu ba mẹ..... và tình yêu nam nữ. Trong đó thì tình yêu nam nữ đem lại nhiều cảm xúc nhất. Có lẽ vì thế nên khi nhắc đến tình yêu, ng ta lại nghĩ ngay đến tình yêu nam nữ. Hạnh phúc đó, rồi cũng đau khổ đó.... Thật mong manh, dễ vỡ... nhưng ai cũng muốn thử ít nhất 1 lần trong đời, tại sao nhỉ?

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Cám ơn những thông tin của bạn jodiepham2204. Đúng là yêu thì đau khổ, mà người ta vẫn "cắm đầu mà yêu". Dù cho "biết yêu là phũ phàng", thì đến ngàn đời sau người ta vẫn còn yêu nhau. Mình cũng kg có lý do để người ta yêu nhau, nhưng mình nghĩ rằng khi yêu thì yêu thật lòng, như thế sẽ tốt hơn, đúng không bạn?

jodiepham2204

Super Moderator
Cám ơn những thông tin của bạn jodiepham2204. Đúng là yêu thì đau khổ, mà người ta vẫn "cắm đầu mà yêu". Dù cho "biết yêu là phũ phàng", thì đến ngàn đời sau người ta vẫn còn yêu nhau. Mình cũng kg có lý do để người ta yêu nhau, nhưng mình nghĩ rằng khi yêu thì yêu thật lòng, như thế sẽ tốt hơn, đúng không bạn?
đúng rùi đó bạn quoccuongdang, vì mãi mãi tình yêu là một điều bí mật mà! ^^

mat_hi91

Thành viên năng động
ừm, thật sự em chưa yêu lần nào, nhưng theo em nghĩ, tình đầu tuy khó giữ nhưng nó tặng chúng ta những cảm xúc rất đẹp đúng không? Vì vậy hãy trân trọng cho dù mối tình ấy chỉ còn là kỷ niệm

Bình luận bằng Facebook