Tình yêu không phải là sự chọn lựa!

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
" một ngôi làng nọ có một cô bé rất thích đi tìm những viên đá quý, một hôm trên đường đi tìm những viên đá quý cô gặp một ông lão và ông bảo rằng:" Sáng ngày mai,con hãy đi vào phía khu rừng này,trong khu rừng này có rất nhiều những viên đá đẹp và trong đó sẽ có một viên đá mà con hằng mơ ước và con chỉ có thể lấy duy nhất một viên đá mà thôi,nhưng chỉ trong thời gian 12h thì mọi thứ sẽ không còn nữa". Cô bé đi về,trong lòng vui rạo rực chỉ mong muốn ngày mai sớm đến để tìm được viên đá mà mình muốn, rồi ngày mai lại đến, cô bé lại bước vào khu rừng đó,trong khu rừng đã đổi khác hoàn toàn, trong rừng bây giờ có một con đường rất dài, trên đó lấp lánh vô số những hòn đá tuyệt đẹp, cô bé mừng rỡ chạy ngay đến con đường và bắt đầu hành trình tìm kiếm của mình.
Lần thứ nhất, cô tìm được một viên đá khá đẹp rất vừa ý cô nhưng cô lại nghĩ:" Nếu có một viên đá đẹp hơn viên đá này thì sao?",
Lần thứ hai cô tìm được một viên đẹp hơn viển đá trước đó cô vui mừng nhưng cô cũng lại nghĩ lỡ phía sau còn có những viên đá đẹp hơn những viên đá này thì sao?,
Lần thứ 3 rồi lần thứ tư... cô cứ tìm mãi,tìm mãi rồi mãi đến tối cô vẫn chưa tìm được viên đá mà mình mong ước mà ngược lại thời gian càng trôi qua nhanh thì cô chỉ tìm được những viên đá xấu xí, cô ngoảnh mặt lại thì thấy những viên đá sau lưng mình đã hoàn toàn biến mất, cuối cùng khi thời gian đã hết cô chẳng tìm được cho mình một viên đá nào, cô thầm tự trách mình:"Sao lúc đó mình không lấy những viên đá đầu tiên???..."
Và tình yêu nhiều khi cũng vậy, có những lúc trong con người ta cũng xảy ra những suy nghĩ như cô bé đó nhưng tình yêu đâu phải là sự chọn lựa và hành trình để kiếm tìm? Và khi đọc xong bài viết này chắc các bạn cũng sẽ cảm nhận được mình muốn gửi đến các bạn điều gì.:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:
P/S: Câu chuyện trên mình tự bịa ra nhưng ý cốt lõi của câu chuyện vấn là do mình sưu tầm nhưng do không tìm ra được câu chuyện đầy đủ nên mình mới viết thêm như vậy,nếu có không hay mong các bạn đừng chê.:dacy::dacy::dacy:

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Nhân tiện đây, mình cũng có một câu chuyện tương tự muốn cho các bạn tham khảo mà học hỏi kinh nghiệm.hihi

[SIZE=+3]TÌNH YÊU TRONG ĐỜI[/SIZE]
[SIZE=+1]Ngày xưa, có hai thầy trò đang ngã lưng dưới một tán cây to gần một cánh đồng cỏ bao la. Đột nhiên trò hỏi thầy:[/SIZE]
[SIZE=+1]- Trò: Thầy ơi, em cảm thấy lúng túng trong việc tìm được người tâm đầu ý hợp. Thầy giúp em được không ạ?[/SIZE]
[SIZE=+1]- Thầy: Ố, quả là một câu hỏi vừa dễ vừa khó…[/SIZE]
[SIZE=+1]- Trò: Sao ạ ?!?[/SIZE]
[SIZE=+1]- Thầy: Hãy nhìn đằng kia, có rất nhiều cỏ ở đó, em hãy đi tới đó đi, nhưng nhớ đừng bước lui, chỉ thẳng tiến. Trên đường nhớ tìm ra một nhánh cỏ đẹp, hái và đưa cho thầy. Nhưng chỉ một nhánh thôi nhé ![/SIZE]
[SIZE=+1]- Trò: Dạ, được ạ. Thầy chờ em nhé ![/SIZE]
[SIZE=+1]Vài phút sau…[/SIZE]
[SIZE=+1]- Trò: Em về rồi này…[/SIZE]
[SIZE=+1]- Thầy: Ủa, thầy đâu có thấy em cầm nhánh cỏ nào?[/SIZE]
[SIZE=+1]- Trò: Trên đường đi em thấy một vài nhánh rất dễ thương, nhưng em nghĩ em sẽ tìm được nhánh đẹp hơn nên em không hái. Nhưng em không biết là mình đã đi đến cuối đồng cỏ và chưa hái được nhánh nào. Vì thầy bảo em không được đi lui nên em đã không quay lại.[/SIZE]
[SIZE=+1]- Thầy: Đó là những gì xảy ra trong cuộc sống đấy em ạ.[/SIZE]
[SIZE=+1][/SIZE]
[SIZE=+1]Thông điệp của câu chuyện là:[/SIZE]
[SIZE=+1]cỏ: là những người quanh bạn[/SIZE]
[SIZE=+1]Cỏ đẹp: là những người thu hút bạn[/SIZE]
[SIZE=+1]Cánh đồng cỏ: là thời gian[/SIZE]
[SIZE=+1]Trong khi tìm kiếm người tâm đầu ý hợp, dừng so sánh và mong rằng sẽ có người hoàn hảo hơn. Làm thế chỉ thêm tốn thời gian. Hãy nhớ rằng “thời gian không bao giờ trở lại”.. Hãy cố chấp nhận rằng người ấy là như thế. [/SIZE]

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Tình yêu cũng như chiếc máy bay... Lúc cất cánh thật khó khăn, bay lên trời lại gặp thử thách mới là muôn vàn tầng mây... Và, khó khăn hơn cả, là ta không thể đổi chuyến bay khác được, trừ khi chuyến bay ấy đã thực sự kết thúc.Trong tình yêu sẽ chẳng thể có sự lựa chọn...

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
Mình nghĩ vẫn cần phải lựa chọn!
Không thể dừng lại khi chưa tìm được những gì phù hợp nhất với mình.
hãy cứ tiếp tục tìm kiếm...

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Cuộc sống đơn giản chỉ là sự lựa chọn...
Có đơn giản quá không nhỉ, thượng đế đã cắt hai mảnh giấy ra và chúng ta phải đi tìm một nữa còn lại, có thể mảnh giấy này bé quá, hay mảnh kia to quá, nhưng với lòng bao dung, lòng chân thành, sự chân thật...chúng sẽ là chất keo kết dính hai mảnh giấy, hai tâm hồn đó lại..!
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở, hãy cứ tìm cho mình một mảnh giấy nào đó thật vừa ý đi để biết thế nào là tình đẹp :mimcuoi:

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Câu chuyện của các bạn rất giàu ý tưởng. Nhưng mình nghĩ tình yêu thì phải có chọn lựa. Chúng ta phải tìm kiếm để lựa chọn ra người hợp nhất với mình. Ý nghĩa của bài viết áp dụng ở đây là chúng ta đừng quá chọn lựa để rồi khi quay đầu lại thì chẳng còn ai để cho chúng ta chọn.
Mong rằng tôi sẽ không phải chọn lựa nhiều để lâm vào hoàn cảnh của các nhân vật trong bài viết.
Chúc các bạn may mắn.

Bình luận bằng Facebook