[TL-12/2011] [you] khơi dậy tình yêu như thế nào ?

Caotuan161

Thành viên năng động
Khơi dậy tình yêu

Cuối năm,ai ai cũng bận rộn để hoàn thành công việc nhưng chúng ta cũng không nên quên đi một mùa Noel nữa đang tới, đặc biệt là cái rét lạnh của ngày hôm nay càng thôi thúc khơi dậy trái tim đam mê nóng bỏng trong tình yêu trỗi dậy, hãy để tình yêu hé lộ trong ánh mắt và trái tim của mỗi chúng ta.

A-Dành cho những người sắp yêu, sắp tỏ tinh

1. Những món quà Noel bạn tặng người ấy?
2. Noel nên hẹn hò ở đâu cho lãng mạn?

B-Dành cho những cặp đôi yêu nhau
1. Có nên tỏ tình vào dịp Noel này
2. Có nên tặng socola để nói lên tình yêu như mọi người thường làm
3. Có nên rủ thêm bạn bè đi để dễ nói chuyện với người ấy

...
C- Đặc biệt dành cho các bạn đã và đang dần mất đi 1 mối tình
1. Có nên tặng quà lần cuối cho người ấy không?
2. Có nên bảo với ng ấy chúng ta làm bạn được ko( mặc dù rất khó)
3. Nếu người đó hoặc bạn đã có người yêu mới, có nen kể cho ng yêu với nghe về ng cũ ko
vậy còn hoahong39 thì sao ?? hãy cùng chia sẻ cho mọi người nhé!!
:cuoihaha::cuoihaha:
...

Caotuan161

Thành viên năng động
A-Dành cho những người sắp yêu, sắp tỏ tình
Nhiều người đặt nặng vấn đề quà cặp vật chất, hoặc ít nhất cũng sắm cho mình 1 món quà nho nhỏ kèm theo nhiều thứ phụ tùng lung linh, nhưng những món quà bạn tự làm mới thực sự đánh sâu vào trái tim con gái, có thể là 1 hộp gấp trái tim, hay 1 hộp sao, 1 hộp những bông hồng..nếu bạn không khéo tay trong việc sử dụng origami thì có thể lên mạng để học hỏi, thực sự dành tam huyết vào những món quà ấy cũng là thước đo tình yêu của bạn dành cho người ta là thật hay chỉ thoáng qua..ngoài origami bạn có thể chọn nhiều thứ khác hand made rất là nhiều
:data:

Việc chọn địa điểm cũng tối quan trọng, hẹn ở nơi chỉ có 2 người , không gian lắng đọng ư? Hẹn ở nơi náo nhiệt ư? Mới lần đầu hẹn hò mà rủ người ta tới chỗ vắng người hoặc đông người thì ko nên? Vắng người thì người ta tưởng bạn có ý đồJ, đông quá thì nói chuyện không ai nghe ai, bạn có thể rủ người ấy vào những nơi thoáng mát như ven bờ hồ hay 1 quán café đủ để đảm bảo đó không phải đèn mờ....
Đang là mùa đông, trước khi hẹn với người ấy đừng nên quên nhắc nhở người ấy mặc ấm vào, dù người ấy tự biết nhưng cũng sẽ cảm nhận được cái j đó từ bạn
:mimcuoi:

B-Dành cho những cặp đôi yêu nhau

Noel là lúc các bạn giơ vòng tay ấm áp của mình ra để sưởi ấm 1 bàn tay khác, đi bên nhau để thấy ấm lòng nhau, việc tỏ tình có thể sẽ gác lại ( theo ý mình) mọi thứ làm trong ngày noel để bạn chứng tỏ được tình yêu của bạn với người đó, và hãy chọn ngày va linh tinh để tỏ tình, dành 1 khoảng thời gian phù hợp sau noel để trái tim người đo tiếp nhận mình và suy nghĩ có nên bước tiếp không? Đây là cách để cho những tình yêu mới chớm nở, còn nếu đã yêu và thực sự hiểu nhau thì nên tặng 1 nụ hôn thay vì lời nói aye nhưng bình thường các bạn nhé
Chọn 1 món quà thời điểm này cũng không quá khó, khi các bạn đã yêu nhau thì món quà ý nghĩa rất nhiều, cặp móc điện thoại chung, nhẫn chung và có thể là bạn gái sẽ nấu nhưng món để 2 người cùng thưởng thức, sau đó là nhấm nháp 1 chút socola chứ không nhất thiết là tặng soccola mới chứng tỏ tình yêu được
Khoảng thời gian noel cũng là lúc để bạn tận dụng ra mắt nhà gái(trai) của người ấy, cùng giới thiệu người áy với bạn bè để khẳng định rằng, “người yêu của ta ơi, yêu người nhất trên đời…”
:data: khi đã biết hoa đã có chủ trái tim chàng đã đủ ngăn thì tình yêu của 2 bạn sẽ tiến triển hơn

C- Đặc biệt dành cho các bạn đã và đang dần mất đi 1 mối tình

Tình yêu, đừng hỏi vì sao chia tay mà hãy hỏi vì sao tình yêu dừng lại, hết yêu đơn giản chỉ là hết yêu còn nêu lí do ra thì bạn có thể kể dài dài suốt đời, cuộc sống đôi khi không như ta mong đợi, bạn mong gì ở người mình yêu khi người dó dứt khoát chia tay bạn, bạn mong đợi gì khi gặp nhau mà mặt lạnh như tiền, bạn sẽ làm gì nếu bạn yêu bạn thân người ấy hoặc là người quen biết của người ấy, ai cũng có quyền tìm kiếm hạnh phúc riêng khi mà 1 tình yêu đã hết hạn, vậy sao bạn không thử tặng cho người ấy 1 món quà và chúc người ấy hạnh phúc dù người đó là ai đi chăng nưa, vừa là ` lối thoát cho tình cảnh của 2 người, vừa là 1 cách để tiếng đến 1 tình yêu khác lỡ mà có yêu người thân(bạn than, người quen) của người ấy, để lúc ấy gặp nhau còn cười 1 cái,” ừ, chúng ta từng yêu nhau, 1 kỉ niệm đẹp phải không”, tất nhiên ít người nhìn nhận được vấn đề yêu nhau ko được thì thành bạn, yêu không được quay ra hận, quay ra ghét, quay ra nói xấu và có thể món quà ý nghĩa đó sẽ làm cho họ cảm thấy nên dừng lại với suy nghĩ thù địch đó đi
Và nhất thiết phải chọn thời điểm thích hợp để kể cho nhau nghe những bí mật nhỏ cho nhau, đừng để 1 trong 2 người tự ý phát hiện ra bí mật đó, thật là khổ khi phải giải thích đã hết yêu người kia nếu 1 ngày kia người kia nhắn tin hỏi thăm sức khỏe phải không nào?
:antat:

Trên đây là những kinh nghiệm của mình khi đi tư vấn, mong các bạn đóng góp thêm

united

Thành viên
không biết noel năm nay đi đâu đây? sg chỉ có mỗi thương xá tax...! đi hoài cũng chán...!

ythan3

Thanh viên kỳ cựu
ah noel thì mình chẳng có ai để tặng socola đâu! Buồn ghê
Nhưng ko sao vẫn có những đứa bạn thân mà! Tình yêu ko nhất thiết phải là giữa hai người , mà có thể giữa những người trong gia đình , giữa những đứa bạn thân.
Noel vui vẻ nha mọi người! Ah sắp đến noel mình sẽ tặng cho các bạn một món quà , đó là .....

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
woa sắp noel ui, năm nay chắc cũng như mọi năm đi uống cafe lê la với mấy đứa bạn qua hihi tự chuẩn bị cho mình và mọi người một mó quà vậy hihi

buimaihp90

Thành viên năng động
noel buồn khi người yêu thương ko bên cạnh đươc...........tình yêu xa vời.......:metmoi:

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
noel này mình sẽ đoàn tụ với gia đình nhỏ bé xinh xinh.đúng nghĩa là 1 noel ấm áp.....hiiiiiiiii:nghichngom:

angel_smile

Thành viên năng động
Mình chưa có người iu, nên sẽ giành trọn noel cho gia đình và bè bạn :). Quà tặng tụi nó thì dĩ nhin là mấy món đồ nhỏ xinh xinh và thiệp handmade...Noel ấm áp một phần là vì ta đã mang lại niềm vui cho người khác :)

xelude

Thành viên mới
Mình chưa có người iu

xelude cũng vậy nè.haizzzzzz.
nên sẽ giành trọn noel cho gia đình và bè bạn :). Quà tặng tụi nó thì dĩ nhin là mấy món đồ nhỏ xinh xinh và thiệp handmade...Noel ấm áp một phần là vì ta đã mang lại niềm vui cho người khác :)
Ước gì mình cũng được ai tặng 1 món quà nhỉ:phatsau:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Mình thì chưa có người yêu.:vamohoi::vamohoi:

Mình rất thích làm những món quà từ ý tưởng của mình.

NOEL năm nhất mình tự tay làm các món quà để gửi tặng những người bạn thân của mình. Nó như sau: Mình lên mạng search thật nhiều hình ảnh giáng sinh, tìm nhạc giáng sinh. Sau đó, mình dùng phần mềm Windows Movie Maker để làm clip tặng các bạn của mình. Mỗi bạn mình đều làm một clip riêng, trong mỗi clip mình đều gửi những thông điệp riêng, hình ảnh riêng, tùy thuộc vào tính cách, sở thích, ước mơ của các bạn. Rồi mình gửi tặng các bạn mình bằng mail. Có một bạn không biết dùng mail để xem như thế nào, mình phải ngồi hơn 1 tiếng ngoài tiệm net để hướng dẫn bạn đó xem. Và bạn đó rất thích món quà của mình.

vcuong87vtau

Thành viên mới
D - Dành cho những người chưa có tình yêu
Mình thuộc trường hợp này, hik! làm gì đây?

• Đăng ký dịch vụ thuê người yêu đi chơi (hơi bộn tiền)
  • Rủ bạn bè đi nhậu đến sáng (sáng hôm sau thi mất rồi)
  • Sum họp cùng gia đinh (không về được)
  • Hẹn bạn trong CLB KNS (mới tham gia chưa quen ai hết)
Thôi ngồi nhà bật tivi, bật nhạc giáng sinh, học bài... mai đi thi

angel_smile

Thành viên năng động
Mình thì chưa có người yêu.:vamohoi::vamohoi:

Mình rất thích làm những món quà từ ý tưởng của mình.

NOEL năm nhất mình tự tay làm các món quà để gửi tặng những người bạn thân của mình. Nó như sau: Mình lên mạng search thật nhiều hình ảnh giáng sinh, tìm nhạc giáng sinh. Sau đó, mình dùng phần mềm Windows Movie Maker để làm clip tặng các bạn của mình. Mỗi bạn mình đều làm một clip riêng, trong mỗi clip mình đều gửi những thông điệp riêng, hình ảnh riêng, tùy thuộc vào tính cách, sở thích, ước mơ của các bạn. Rồi mình gửi tặng các bạn mình bằng mail. Có một bạn không biết dùng mail để xem như thế nào, mình phải ngồi hơn 1 tiếng ngoài tiệm net để hướng dẫn bạn đó xem. Và bạn đó rất thích món quà của mình.

Toàn người chưa có ny :))

Năm nay nếu làm clip thì tặng mình với nhé ;;). Chưa nhận được quà như thế bao giờ ^^!. Trước giáng sinh mình phải thi học kì mọi người ạ, ko biết có chuẩn bị kịp quà cho tụi bạn ko nữa :(

battu

Thành viên
Từ trước giờ,tôi vẫn ít nói chuyện hay chia sẻ với anh về công việc,nhiều vần đề,... vì nghỉ anh cũng bận rộn bương chải cho mục tiêu của mình.Nhưng tôi sai lầm,tôi sai lầm vì không chia sẻ cho anh để anh hiểu lầm và có những sai lầm không đáng có, khiến gia đình chúng tôi lao đao theo . Đó cũng do lỗi của tôi một phần .vì vậy ,tôi sẽ cố gắng thay đổi:thangloi:

vnsharry

Thành viên mới
:), Noel đi làm gì cho kẹt xe :D! Ở nhà onl clb kynangsong chat cho dzui Hờ hờ!:cuoinhamhiem:, hôm đó lập topic NOEL Ở NHÀ đi :cuoihaha:

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
noel này mình sẽ đi phát quà cho các em thiếu nhi nghèo cùng các bạn trong trường.
"Noel ấm áp".hihi
một tình yêu không lớn cũng không nhỏ. đúng không các bạn?:thangloi:

peheo01

Thành viên năng động
Noel về ngoài đường đông vui nhôn nhịp , đón một mùa noel vui vẻ khi đi cùng các bạn đi chơi ngắm các hang đá , cây thông . Em chưa có một mối tình nào cả nhưng giáng sinh năm nay em sẽ làm các thiệp em tặng các bạn của em những lời chúc giáng sinh về noel .

pecaphinh

[♣]Thành Viên CLB
Mình chưa có người yêu nhưng mình chắc chắn vẫn sẽ có một Noel thật sự hạnh phúc, ý nghĩa và ấm áp ^^ :hon:

Thứ 5 vừa rồi mình có đi phụ giúp quán cơm từ thiện 2000, nhìn thấy mọi người được bữa cơm no, ánh mắt vui vẻ, trìu mến khi nhìn bọn mình, hạnh phúc không gì tả nổi ^^. Dù cho tối đó về 2 tay mỏi nhừ, căng cơ, đau không thể ngủ được nhưng mình thực sự rất zui, rất hạnh phúc. Hy vọng thời gian tới mình sẽ sắp xếp được thời gian để tiếp tục công việc từ thiện nho nhỏ này ^^ (

Ngày mai mình sẽ lại được gặp các anh chị, các bạn trong diễn đàn rồi, zui quá đi ^^. Buổi offline lần trước có những cảm xúc thật tuyệt vời, thật khó quên, không biết ngày mai sẽ như thế nào nhỉ ? ^^ nao quá ^^

Tối mai mình sẽ đi gói quà cho một event từ thiện trong đêm Noel ^^, những tình cảm mình sẽ gửi gắm vào những món quà này, chắc chắn người nhận được sẽ cảm nhận được sự ấm áp và chân thành trong đó. Ngày 21/12 chúng mình sẽ lên đường, mang những món quà nho nhỏ đến những người thật sự cần chúng trong đêm Giáng Sinh :X ^^

Chưa năm nào mình mong đến Noel như năm nay, có lẽ Noel thật khác, thật lạ, một Noel ấm áp và yêu thương ...:hon:

Bình luận bằng Facebook