Topic: chúng ta không biết mình muốn gì ...

vhungnr

Thành viên
12/10/09
13
35
13
Dạo trên các forum mình thấy topic này nóng. Cái này hình như phát nguồn từ trang http://thietketuonglai.ayp.vn

Người khơi nguồn là anh Trí, cũng khá nổi tiếng trong giới sinh viên, mình thấy cái clip mới post lên vài tuần mà gần 600 lượt like page, hiện tại cũng 10000 lượt like cái hội thảo đó rồi...

Clip thì khá quảng cáo cho chương trình thiết kế tương lai gì đó, nhưng những gì ảnh nói trong clip cũng đáng suy nghĩ: suốt những năm chúng ta đi học, những cái chúng ta nhận được là mệnh lệnh, do đó chúng ta không thực sự mình muốn làm gì, nghề gì, thích làm gì trong cuộc sống

Last edited by a moderator:

Nguyễn Thu Trang

Thành viên mới
28/6/13
3
0
1
30
Ngay cả bây giờ khi đã ra trường rồi mình vẫn chưa xác định được thực sự mình đang cần cái gì nữa cơ :confused:

tamlongnhanai@foreve

Thành viên mới
24/2/11
8
8
3
mình ra trường được một năm rồi mà vẫn phải bôn ba tìm việc làm, thời buổi này sao mà khó tìm việc làm thế nhỉ.

Mình không xem được video bạn ơi
xem dc mà xumi ? Theo ý kiến cá nhân thì mình thấy những chương trình này có nhiều, người thuyết trình rất hay nhưng quan trọng là sau khi xem xong mình có tiếp thu dc bao nhiêu. Phần lớn là vô xem cho vui thôi, đc 1 thời gian rồi đâu lại vào đó bởi vì nói thì ai cũng nói dc nhưng làm thì khác xa :mimcuoi:

Thích: 2 people

Trà My

Thành viên mới
22/6/13
10
11
3
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình cũng đồng ý với Quang luôn
Điều khiến mình khác biệt với tất cả mọi người là việc mình làm và kết quả mình đạt được chứ ko phải những điều mình nói.
Những chương trình thế này chỉ mang tính chất tạo động lực, thúc đẩy tinh thần hành động cho giới sinh viên tụi mình : )

Thích: 3 people

Bình luận bằng Facebook