[Trắc nghiệm] Đoán tính cách qua tên

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Hãy viết ra tên của bạn để tìm số tương ứng bằng cách tra các số ứng với từng chữ cái của tên theo bảng sau. Bạn sẽ biết mình là kiểu người như thế nào.

SỐ 1: A J S
SỐ 2: B K T
SỐ 3: C L U
SỐ 4: D M V
SỐ 5: E N W
SỐ 6: F O X
SỐ 7: G P Y
SỐ 8: H Q Z
SỐ 9: I R

Ví dụ: ĐĂNG QUỐC CƯỜNG: 4 1 5 7 8 3 6 3 3 3 6 5 7

Lấy tổng của các số này: 4 + 1 + 5 + 7 + 8 + 3 + 6 + 3 + 3 + 3 + 6 + 5 + 7 = 56, 5 + 6 = 11 Tiếp tục cộng đến khi chỉ còn một con số duy nhất: 1+1= 2 Con số của bạn là 2 .

Số 1: Người năng động
Bạn có tâm hồn lạc quan, thích bắt đầu các dự án mới để tạo ra những chuyển biến và hy vọng cho cuộc sống. Bạn thường ở vị trí điều hành tổ, đội, phòng, ngành vì đủ sáng tạo và can đảm để biến ý tưởng thành hiện thực. Quan sát và đứng bên lề cuộc sống không phải là tính cách của bạn, vì thế hãy tiến lên và chinh phục.

Số 2: Người hỗ trợ
Bạn kín đáo, ngọt ngào trong mối quan hệ với mọi người. Bạn quyết đoán và khá thầm lặng, thích lắng nghe và hỗ trợ bạn bè. Bạn có sức mạnh cá tính và thường tham gia đội nhóm, không thích làm việc một mình. Bạn luôn khiến người khác có cảm giác tin cậy và chia sẻ. Kiên nhẫn và nhân hậu, bạn luôn tạo ra không khí thân mật, dễ chịu để thực hiện tốt các công việc.

Số 3: Người trò chuyện
Bạn vui vẻ, hơi nhẹ dạ, yêu thích trò chuyện với bạn bè. Với bạn, cuộc sống là liên kết với mọi người và bắt tay vào hành động. Bạn rất sáng tạo với suy tưởng mạnh mẽ nhưng không sâu sắc trong phương pháp. Cuộc sống là một dạ tiệc lớn và bạn tham dự với nhiều ý tưởng để thúc đẩy người khác tạo niềm vui cho mình.

Số 4: Người tổ chức
Bạn là người hoạt động và biết tổ chức với ý thức rõ ràng về trách nhiệm bản thân và người ta tin vào bạn. Bạn cũng tinh thông trong kiểm soát và tìm ra vai trò thích hợp cho mỗi người trong nhóm hoạt động. Lý trí và quyết đoán, bạn không sợ công việc nặng nhọc, tỏ ra yêu thích sự bận rộn. Tất nhiên, bạn được ngưỡng mộ và ghen tị.

Số 5: Người du hành
Bạn là người hoạt bát, nhanh nhẹn, yêu thích mọi niềm vui trong cuộc sống và nhất là du lịch. Bạn thích khám phá và thường xuyên tìm câu trả lời cho những tò mò của mình. Một trong những kỹ năng của bạn là dùng sự thu hút của mình trong các mối quan hệ để trở nên nổi tiếng. Bạn thích liên hoan, hội họp và mọi người tìm thấy ở bạn sự thú vị, quyến rũ.

Số 6: Người hòa đồng
Bạn kín đáo, ngọt ngào trong mối quan hệ với mọi người. Với tính cách hòa đồng và là một nhà ngoại giao bẩm sinh, bạn dễ dàng tập hợp mọi người vì mục đích chung. Không tinh nhạy trong phát biểu hay tranh luận, bạn tránh mâu thuẫn bằng mọi giá nên trở thành người hòa giải. Bạn lãng mạn trong tình yêu, luôn kiềm chế để giữ danh dự và đạo đức.

Số 7: Người kiêu hãnh
Bạn độc lập và kiêu hãnh, thường làm theo cái tôi của mình. Cá tính mạnh, không thích bị qua mặt, không đầu hàng trước thất bại, bạn luôn được ngưỡng mộ, là hình mẫu để mọi người noi theo. Tự do luôn là điều quan trọng nhất với bạn. Nên cẩn thận và dè chừng với những rắc rối nảy sinh từ sự thể hiện tự do.

Số 8: Người lý trí
Bạn có cả tính cân bằng và rất lý trí, yêu thích trật tự và cái đẹp. Bạn thường tìm kiếm sự hòa hợp và biết cách tạo ra sự cân bằng trong nhà. Bạn hay để ý chi tiết và giỏi về tài chính. Bạn mạnh mẽ trong phán xét và tách biệt công tư. Nên hướng tới sự thanh thản trong cuộc sống và suy ngẫm về niềm hạnh phúc đơn giản.

Số 9: Người quản lý
Bạn có khuynh hướng suy nghĩ sâu sắc và nghiên cứu về sự vật. Bạn bè thường trông cậy vào lời khuyên hay hướng dẫn của bạn. Bạn biết khi nào nên lùi bước tạm thời trước tình huống khó khăn để tìm ra giải pháp tốt nhất. Bạn cần có giải pháp nghỉ ngơi hợp lý để tạo ra sự thư thái cho tâm hồn. Bạn nhiều linh cảm, thích giải mã các tín hiệu và giấc mơ.
Bạn thử khám phá tính cách của mình như thế nào nhé

Sưu tầm

rain_gold.kimvu

Thanh viên kỳ cựu
hên xui thui à
cái tên là do cha mẹ đặt
làm sao đoán đc con người đc.
dù sao cũng cảm ơn bạn về bài viết

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
mình là số 9 mà thấy ko giống lắm, hihi, tuy nhiên mình cũng rất muốn làm sếp, thanks bạn nha.

thỏ_vit1406

Thanh viên kỳ cựu
có ý đúng đó chứ," thích tìm câu trả lời cho những tò mò"," thích nhất du lịch"
thanks!
-------------
xin cho tôi một vé đi tuổi thơ

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Mình số 8, đọc để hiểu thêm về mình, chứ dạo này mình cũng chẳng biết mình thích gì? ghét gì? muốn gì nữa? Đầu óc, con người cứ mơ mơ, thật thật. Cảm xúc thì cũng chẳng hiểu nỗi. (hix! ko có nguyên nhân nữa mới ghê chứ!)

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Mình số 8, đọc để hiểu thêm về mình, chứ dạo này mình cũng chẳng biết mình thích gì? ghét gì? muốn gì nữa? Đầu óc, con người cứ mơ mơ, thật thật. Cảm xúc thì cũng chẳng hiểu nỗi. (hix! ko có nguyên nhân nữa mới ghê chứ!)
Không lẽ áp thấp nhiệt đới cũng ảnh hưởng đến Ngọc nhiều dzữ ta. Trời cứ như thế này thì làm sao mà hok có tâm trạng chứ?! Mình nghĩ "qua cơn mưa trời lại sáng", Ngọc sẽ là một cô Ngọc năng động hoạt bát như hôm nào. À, vài bữa là đến nhóm Ngọc làm chương trình rồi. Để cảm xúc đó tư vấn cho các bạn ha.:dangyeu:

htthuy_qn

Thanh viên kỳ cựu
SỐ 1: A J S
SỐ 2: B K T

SỐ 3: C L U
SỐ 4: D M V
SỐ 5: E N W
SỐ 6: F O X
SỐ 7: G P Y
SỐ 8: H Q Z
SỐ 9: I R
Hồ Thanh Thủy = 8+6+2+8+1+5+8+2+8+3+7=58
5+8=13, 1+3=4
Bạn là người hoạt động và biết tổ chức với ý thức rõ ràng về trách nhiệm bản thân và người ta tin vào bạn. Bạn cũng tinh thông trong kiểm soát và tìm ra vai trò thích hợp cho mỗi người trong nhóm hoạt động. Lý trí và quyết đoán, bạn không sợ công việc nặng nhọc, tỏ ra yêu thích sự bận rộn. Tất nhiên, bạn được ngưỡng mộ và ghen tị (cái này không biết đúng ko ta?Khó tin quá:kinhngac:)

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Bạn kín đáo, ngọt ngào trong mối quan hệ với mọi người. Với tính cách hòa đồng và là một nhà ngoại giao bẩm sinh, bạn dễ dàng tập hợp mọi người vì mục đích chung. Không tinh nhạy trong phát biểu hay tranh luận.

Cái này thì có thiệt :dangyeu:

Bạn tránh mâu thuẫn bằng mọi giá nên trở thành người hòa giải. Bạn lãng mạn trong tình yêu, luôn kiềm chế để giữ danh dự và đạo đức.

Cái này thì hên xui thôi, hỏa bốc lên thì lúc đó không biết sẽ ra làm sao :cuoihaha:

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Hi hi, đây là kết quả của Thiên Sứ:

Bạn là người hoạt động và biết tổ chức với ý thức rõ ràng về trách nhiệm bản thân và người ta tin vào bạn. Bạn cũng tinh thông trong kiểm soát và tìm ra vai trò thích hợp cho mỗi người trong nhóm hoạt động. Lý trí và quyết đoán, bạn không sợ công việc nặng nhọc, tỏ ra yêu thích sự bận rộn. Tất nhiên, bạn được ngưỡng mộ và ghen tị.

Lý trí và quyết đoán thì không dám nhận nhưng có vẻ hợp với mình! ^^
Thank bạn nha!

Nemo

Thanh viên kỳ cựu
Số 7: Người kiêu hãnh
Bạn độc lập và kiêu hãnh, thường làm theo cái tôi của mình. Cá tính mạnh, không thích bị qua mặt, không đầu hàng trước thất bại, bạn luôn được ngưỡng mộ, là hình mẫu để mọi người noi theo. Tự do luôn là điều quan trọng nhất với bạn. Nên cẩn thận và dè chừng với những rắc rối nảy sinh từ sự thể hiện tự do.

Mình đc như thế này thì tốt quá :hon: Thx bạn nhiều nhiều !

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Số 5 rồi, có ai giống mình không nhỉ.
Người Du Hành, đúng thật ah.

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số

Tên mình có kết quả nè - không đúng lắm nhưng cũng có lý...hihi...
Bạn kín đáo, ngọt ngào trong mối quan hệ với mọi người. Với tính cách hòa đồng và là một nhà ngoại giao bẩm sinh, bạn dễ dàng tập hợp mọi người vì mục đích chung. Không tinh nhạy trong phát biểu hay tranh luận, bạn tránh mâu thuẫn bằng mọi giá nên trở thành người hòa giải. Bạn lãng mạn trong tình yêu, luôn kiềm chế để giữ danh dự và đạo đức.

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu

=> Hay.... hình như đúng là mình rồi....

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
TRẦN THỊ HỒNG NHUNG=2+9+1+5+2+8+9+8+6+5+7+5+8+3+5+7=90=9=0=9
Số 9: Người quản lý
Bạn có khuynh hướng suy nghĩ sâu sắc và nghiên cứu về sự vật. Bạn bè thường trông cậy vào lời khuyên hay hướng dẫn của bạn. Bạn biết khi nào nên lùi bước tạm thời trước tình huống khó khăn để tìm ra giải pháp tốt nhất. Bạn cần có giải pháp nghỉ ngơi hợp lý để tạo ra sự thư thái cho tâm hồn. Bạn nhiều linh cảm, thích giải mã các tín hiệu và giấc mơ.

ồ! đúng ak nha. mình cũng đang học ngành quản lý mà hihi^^

songha

Thanh viên kỳ cựu
hjhj.minh thi la con so 2,co phan cung giong.nhung theo minhphan tich ten cua minh thi gan hon,song ha.mot nam 3 thang he oai uc,nong nuc,ma minh toi 6 thang lun,ban be nhieu dua bao minh du dan,dat minh toan biet danh soc ko ah:thanh xa,hanh ha,...nhung minh vui va thich no,cung co mot so bao minh hien wa,de an hiep,cung tuy thui ah,nhung ai hieu minh thi thay minh vui tinh va gan gui,thoat dau thi tram lang ,it noi....vay do,minh thay ten minh hop voi tinh minh lam hjhj

Bình luận bằng Facebook