Tự nhiên thèm được ôm

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Đôi lúc em cần một cái ôm, thật chặt, thật đúng lúc và đúng nghĩa là : Tớ đang ôm cậu, vì tớ thấy cậu đang cần bình yên trong vòng tay của tớ...

Lâu rồi nhỉ từ ngày rời khỏi vòng tay mẹ, chẳng biết đến một cái ôm chia sẻ là gì. Cái ôm của ba, của mẹ, là cái ôm lo toan, ôm che chở em trước những phong ba của cuộc đời. Những cái ôm ấy ngày càng vơi dần đi, em càng lớn, càng xa ba, xa mẹ. Em càng lớn, tự tách mình khỏi những cái ôm đi cùng những tháng ngày em chập chững vào đời...

Rồi em có bạn bè cùng chơi. Chúng bạn quàng vai bá cổ trên con đường đến trường, hay chỉ đùa vui khi cùng ngồi tám hả hê dưới gốc phượng. Đôi lúc thèm một cái ôm để cảm nhận sự chia sẻ, những ngày tháng mệt nhoài với bài giảng, những chuyện lo toan trong đầu từ nhà đến trường, nhưng chỉ nhận được sự hờ hững thì những vòng tay qua cổ, rồi thôi...

Những cái ôm không còn đúng nghĩa của nó. Đến một ngày tối thật buồn tẻ, em và nhỏ bạn thân chia sẻ cùng nhau. Bỗng chốc nhỏ khóc òa rồi ôm em thật chặt. Chính ngay phút ấy, đáng lý ra em cũng phải ôm nhỏ bạn thật chặt để giúp nhỏ cảm thấy thoải mái trong lòng, thì cánh tay em lại rơi lỏng, sự sẻ chia chỉ bằng không. Em lúng túng, em lạnh lùng, em chẳng biết làm gì ngay chính thời khắc nhỏ bạn cần một vòng tay ấm áp để che chở. Em cảm thấy mình thật vô dụng...

Tự nhiên bây giờ em lại thèm một cái ôm biết bao. Xa gia đình, xa những người bạn thân thiết bao ngày, ở trong một căn phòng rộng, em thèm lắm. Ôm đúng nghĩa là ôm, một vòng tay chứa đựng yêu thương, là bến bờ cho sự nghỉ ngơi sau những ngày tháng thăng trầm mệt mỏi. Em thích được ôm từ phía sau, bất ngờ nhưng phải thật tâm, người ôm phải thật sự muốn cùng em vượt qua những khó khăn trước mắt.

Trong cuộc sống này, mấy ai sẽ ôm em như ba mẹ đã từng ? Một cái ôm - một việc làm rất đơn giản nhưng nhiều người lãng quên. Đôi lúc những cặp yêu nhau, mấy ai sẽ ôm nhau thật chặt một cách chân tình để hơi ấm hòa quyện vào nhau, để thêm yêu nhau, để thêm hiểu nhau và cùng đối mặt với cuộc sống ?

Và hôm nay, khi bình minh vừa ló dạng, bạn đã ôm lại ba mẹ bạn chưa ? Những con người đã đi hơn nửa cuộc đời, cho bạn biết bao nhiêu cái ôm - biết bao nhiêu yêu thương đong đầy mà không mong trả lại... Ôm ba mẹ - việc làm ngỡ chừng chỉ dành cho trẻ con lên ba nhưng không phải thế... Một vòng tay qua cổ.. Một vòng tay êm.. để người cảm thấy rằng cuộc sống vẫn hạnh phúc vì vẫn còn có bạn chia sẻ, vẫn còn có bạn quan tâm..

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Mình lúc này đây cũng đang muốn được ôm một ai đó và khóc òa lên. Mình không biết vì sao nữa....Hôm nay, tham dự chương trình của nhóm 3 tổ chức; mình ngồi im lặng, nước mắt cứ ngập ngừng muốn chảy ra, rồi bị kìm lại...mình thật sự muốn khóc nhiều lắm...tâm trạng mình không vui...thèm thuồng một cái ôm thắm thiết..và chỉ cho riêng mình thôi...
Sao mà nhớ con bạn thân của mình đến thế nhỉ? Giá như lúc này có nó, con bạn thân à! Có lẽ nó sẽ là người biết rõ tâm trạng của mình nhất, có lẽ nó sẽ là người biết mình đang buồn...Mình thấy trống trải trong lòng...thèm thuồng một cái nắm tay thật chặt...
Cảm ơn bài viết của bạn, đã giải toả được tâm trạng của mình lúc này, bây giờ thì mình biết mình cần gì trong suốt một buổi chiều nặng nề ngày hôm nay!

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Mình lúc này đây cũng đang muốn được ôm một ai đó và khóc òa lên. Mình không biết vì sao nữa....Hôm nay, tham dự chương trình của nhóm 3 tổ chức; mình ngồi im lặng, nước mắt cứ ngập ngừng muốn chảy ra, rồi bị kìm lại...mình thật sự muốn khóc nhiều lắm...tâm trạng mình không vui...thèm thuồng một cái ôm thắm thiết..và chỉ cho riêng mình thôi...
Sao mà nhớ con bạn thân của mình đến thế nhỉ? Giá như lúc này có nó, con bạn thân à! Có lẽ nó sẽ là người biết rõ tâm trạng của mình nhất, có lẽ nó sẽ là người biết mình đang buồn...Mình thấy trống trải trong lòng...thèm thuồng một cái nắm tay thật chặt...
Cảm ơn bài viết của bạn, đã giải toả được tâm trạng của mình lúc này, bây giờ thì mình biết mình cần gì trong suốt một buổi chiều nặng nề ngày hôm nay!
lapdong, cố lên hihihi, free hug nè:dangyeu:

NII

Thành viên năng động
câu hỏi đặt ra: 1 năm bạn gặp ba mẹ bạn được mấy lần???
Nếu sống xa nhà, đi học đh 4 năm, ra trường, quyết định ở lại lập nghiệp tại 1 thành phố, bỏ lại ba mẹ ở quê. Vì công việc bận rộn 1 năm cùng lắm gặp đc 1-2 lần. Chúng ta >20. Ba mẹ cũng đã ~50... Đến khi ông bà lìa trần thì bạn chỉ gặp được ~20 lần... Vậy có quá đáng với người đã từng nuôi bạn trưởng thành ko...???

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
câu hỏi đặt ra: 1 năm bạn gặp ba mẹ bạn được mấy lần???
Nếu sống xa nhà, đi học đh 4 năm, ra trường, quyết định ở lại lập nghiệp tại 1 thành phố, bỏ lại ba mẹ ở quê. Vì công việc bận rộn 1 năm cùng lắm gặp đc 1-2 lần. Chúng ta >20. Ba mẹ cũng đã ~50... Đến khi ông bà lìa trần thì bạn chỉ gặp được ~20 lần... Vậy có quá đáng với người đã từng nuôi bạn trưởng thành ko...???
tình cảm ko có số lượng bạn ak. N cũng ít gặp lắm, không được ôm thì mình gọi điện và nói những điều yêu thương

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Đôi lúc, thỉnh thoảng nhưng lại thường xuyên...mình cần 1 cái ôm, hay chỉ đơn giản là 1 cái bắt tay 1 cách thân thiện, nhưng...
...con đang ôm và con sẽ ôm thật chặt, mình sẽ ôm và sẽ ôm thật chặt bạn, hãy nói lúc nào bạn cần 1 vòng tay thật mềm, thật ấm áp....

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
có khi nào lapdong vừa viết vừa nghĩ tới mình ko ta ???:bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Hãy đến bên NN khi bạn cần 1 cái ôm chia sẻ. Cùng với cái ôm ấy mọi muộn phiền của bạn khi sẽ đc tan biến đi 1 nữa rồi đấy. Ôm tất cả mọi người nha! hehe. Ấm quá!

steward

Thanh viên kỳ cựu
Hay là tụi mình lập ra Hội "ôm nhau" đi, mỗi tháng đi off thì ôm (cầm sờ soạng :dangyeu:) nhau thắm thiết, thật chặt, thấy ai cũng muốn được ôm hết, mà lên đây than thở thấy thương quá (có mình nữa :lanh:), sao không giúp người và giúp mình luôn, hì hì

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Có ai mua ÔM tôi bán ÔM cho? hihi...
Ở đây có dịch vụ cho ÔM MIỄN PHÍ, thường được gọi là FREE HUG đó mà...
Luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu... Ôm một lần bạn sẽ biết cảm giác ấm áp ngay ấy mà...
Bên cạnh đó Tin Yêu còn biết đến nhiều dịch vụ khác cũng khá hấp dẫn. Có bạn nào muốn tham gia không?
Hiện nay trên thị trường có xuất hiện nhiều hình thức Ôm như:
- Trà Sữa Ôm
- Cà phê Ôm
- Công viên Ôm
- Hàng ghế đá Ôm
- Xe Ôm
... đủ mọi loại ôm...

Thích lắm những cái ôm... tự nhiên nhớ Mẹ rồi... về Ôm MaMa cái đã... cái này Tin Yêu gọi là Ôm Ma (thiếu dấu sắc...hihi)

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Từ những ngày đầu mình tham gia câu lạc bộ,với FREE HUGS mình rất ngại và chưa thật hiểu tác dụng nó lắm...Mình chỉ hiểu một cách đơn thuần đó là truyền thống của CLB giúp mọi người thân với nhau hơn...Có lẽ do bản tính mình lầm lì từ nhỏ,không thích thể hiện tình cảm với ai...Và từ ngày biết nhận thức đến giờ,ngay cả người thân mình cũng chưa ôm một lần...
Buổi tất niên cuối năm mình nhận ra nhiều điều,cái ôm cũng rất quan trọng với con người,cũng như em bé cũng cần sự ôm ấp của người thân để mau lớn...Và đó là lần mình thấy hạnh phúc khi mình ôm và được ôm....Cảm giác thật ấm áp,dễ chịu,như mọi lo âu,buồn phiền vơi đi một nữa,mà niềm vui lại nhân lên. Từ bây giờ mình đã biết Ôm rùi!!!!!!!:dangyeu:

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Mình cũng vậy đôi lúc cần đến cái ôm bít bao, được sự quan tâm chẻ chở của ai đó, là chõ dựa tinh thần vững chải nhất. Nhưng vẫn chưa có được..... Buồn ghê!@

Bình luận bằng Facebook