[Tư vấn] Cần Một Chuyên Gia cứu giúp chuyện tình của tôi!

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenminhphung1989

Thành viên năng động
:khocto:Mình đang hoc năm 3 rồi nhưng chưa từng wen một cô gái nào cùng trường cả.Mãi tới khi đầu năm 3 có một đứa em gái học năm 1 cùng quê!

Qua tiếp xúc ,anh em mến nhau ,xem như anh em,mình luôn quan tâm đến em như một đứa em gái ruột của mình ,và thường rủ em đi chơi ,đi uống café tâm sự những lúc buồn cũng như vui………

Rồi ngày lại qua ngày, tưởng chừng tình cảm anh em này sẽ bền vững ,khi mà 2 đứa thân nhau như anh em thật sự.
Tôi chưa từng nghĩ rằng mình sẽ yêu đứa em gái này,và cũng không có dự định đó.
Cho đến một ngày ,em nói với tôi :” em đang chờ tin nhắn ĐT của thằng bạn dưới quê,em chờ hoài mà chẳng thấy trả lời anh ơi ,em buồn quá…..”,rồi em gái tôi kể tui nghe nhiều chuyện buồn ….có liên quan tới tình cảm riêng của em.

Đóng vai trò của của một người anh,tôi vẫn trả lời giúp em……..Nhưng trong lúc ấy tui thấy rất buồn ,giận dữ và trả lời một cách vô tâm, hôm đó đang đi chơi nhưng tôi không nói chuyện gì cả. Và tôi chợt nhận ra là tôi đang ghen, tôi đang hờn dỗi…. Đến lúc đó ,tôi mới nhận ra: tôi đã yêu em rồi ư? Và đúng là như vậy, tôi chẳng biết làm sao. Cho đến một ngày tôi gửi cho em gái một bức thư ,với nội dung nói thật hết nỗi lòng của mình ,và nói là từ đây về sau mình chưa hề quen biết ,vì tôi đã nuốt lời là nói “lúc nào cũng coi em như là em gái của anh” ,vì tôi thấy mình có lỗi và nếu kéo dài thêm nữa thì người đau khổ nhất chính là tôi.:khocto:

Nhưng vài ngày sau đó tôi thấy không thể sống được khi thiếu vắng em .Và hiện tại tôi nói với em muốn trở lại bìmh thường là anh em trở lại .Nhưng tôi đang cố tìm mọi cách để được gần gũi em sớm chiều ….Nhưng tôi thấy ngài ngại ,chẳng được như lúc trước .
Mình mong ai có ý kiến gì hay ,hay có cách giúp mình với các bạn ơi .Mình đang khổ lắm!:khocto:
-Mail :nguyenminhphung2011@yahoo.com
-Phone: 0939800913 Xin cảm ơn sợ chân thành của mọi ngừoi ủng hộ!

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Chào bạn Minh Phụng,
H không phải là một chuyên gia, nhưng hi vọng là những ý kiến của H sẽ giúp được bạn trong lúc bạn rất là lúng túng này.
Về chuyện của bạn, H thấy như vậy nè.
Thứ nhất, bạn và cô bé đó gần gũi với nhau rất nhiều, hầu như cuộc sống của hai bạn đều bị chi phối bởi nhau, lúc nào cũng có nhau, và bạn gần như là không có thời gian để quan tâm những cô gái khác. H không biết có phải vì điều này làm bạn ngộ nhận là bạn yêu cô bé đó không, vì bạn thấy đó, hoàn cảnh của bạn rất dễ làm cho bạn ngộ nhận,bạn có thấy vậy không? Nếu bạn sợ là mình đang ở trong hoàn cảnh này, hãy để qua thời gian này đi, khi cả hai nguôi ngoai, bạn sẽ hiểu tình cảm thực sự mình dành cho cô bé đó là gì, là một tình cảm anh em thuần túy như bạn nói, hay là tình cảm nam nữ.
Còn trường hợp thứ 2, nếu quả thật bạn đã yêu cô bé, thì nên thẳng thắn nhìn nhận, tại sao lại lừa dối bản thân mình, lừa dối cô bé như vậy, khi rõ ràng bạn yêu người ta mà lại nói là muốn làm anh em như trước. Hai người đã quen nhau ngần ấy năm, làm gì có chuyện xem như chưa quen nhau được hả bạn, bạn nói với cô bé ấy như vậy, không sợ là cô bé đó sẽ cười bạn sao, suy nghĩ đó không phải của một sinh viên năm ba đâu nhé bạn. Vì thế cho nên, yêu cô ấy thì cứ mạnh dạn, rằng anh yêu em, nếu cô bé có tình cảm với bạn thì càng tốt, còn nếu không, ít nhất là người ta cũng biết được tình cảm của mình, như vậy chẳng phải là bạn thanh thản hơn sao. Dù 2 người không thể là người yêu, thì cũng vẫn có thể là anh em như trước kia mà. Bạn đã rất dũng cảm khi viết thư cho cô bé ấy, thì hãy dũng cảm đối mặt với tình cảm của mình, hãy là một trang nam nhi thực sự bạn nhé. Chúc bạn có đủ dũng khí để vượt qua nỗi sợ hãi của bản thân mình lúc này.

nguyenminhphung1989

Thành viên năng động
:them: TTrước tiên mình cảm ơn H đã không ngại bỏ thời gian và tâm huyết để góp ý giúp mình!

Mình xin đính chính lại là mình không ngộ nhận giữa tình cảm anh em và tình cảm nam nữ ,mà vấn đề ở đây chính là tâm tư của mình đã bị phân hóa ,một nửa tình cảm anh em đã bị phân hóa thành tình cảm nam nữ mất rồi !

Còn hiện tại ,mình đang duy trì lại như trước kia ,là bắt đắc dĩ ,mình hình như không thể thiếu vắng hình bóng cô ấy được,mình rất sợ mất đi cô ấy .cho nên đó là hạ sách cuối cùng!

Trong thời gian này mình muốn vun đắp tình cảm! Nhưng vấn đề là hien tại ko thể bày tỏ được và chờ đợi cơ hội thôi.....Nhưng mình rất cần những chỉ dẫn thêm từ phía các bạn.!

shinsetsu1989

Thanh viên kỳ cựu
Sao chuyện của P giống chuyện của N trước đây vậy,ban đầu là tình bạn rối đến tình anh em,và bây giờ là tình cảm nam nữ. Lúc trước nam gặp tình huống như P vậy.
P và cô bé ấy gặp nhau nhiều có nhiều cơ hội tiếp xúc với nhau nên có thể bạn đang bị lay động bởi những hình đẹp của cô bé ấy chứ chưa phải là bạn yêu cô bé ấy đâu.Bạn chớ nên tìm hiểu một người mà chỉ tìm hiểu mặt tốt. Còn nếu bạn thật sự yêu cô bé ấy thật thì sao bạn không tự tin nói sự thật cho cô bé ấy biết chứ, cớ sao bạn lừa dối bản thân mình chi vậy?
Mình không phải là chuyên gia.
Mình nói thật với bạn nếu giờ bạn không quen cô bé đấy nữa, mà bạn lại quen với một người khác và có nhiều thời gian bên cô bạn mới thì mình tin chắc bạn sẽ thích cô bạn mới.
Mình chúc bạn có một tình yêu đẹp nha.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Sóng cũng chẳng phải là chuyên gia tình yêu, chỉ mong góp vài ý kiến để bạn tham khảo thôi.
Sóng nghĩ tình yêu là một tình cảm thiêng liêng, và rất quan trọng đối với mỗi người. Mọi con tim đều có những cảm nhận giống nhau cả về niềm hạnh phúc và đau khổ từ tình yêu. Bởi vậy, trước khi nói lời yêu ai, hãy suy nghĩ cẩn thận và chắc chắn về tình cảm của mình.
Trong tình cảm của bạn cũng vậy, bạn hãy tự hỏi mình: Mình yêu cô ấy vì chính con người cô ấy và muốn mang lại hạnh phúc cho cô ấy hay chỉ vì bạn muốn giữ cô ấy bên cạnh mình?
Nếu bạn chỉ muốn giữ cô ấy bên mình thì có thể bạn đang vì bản thân mình nhiều hơn đó. Để yêu và làm người mình yêu hạnh phúc, bạn phải đủ mạnh để dám yêu và dám chấp nhận.
Lẽ dĩ nhiên, mình không phủ nhận rằng bạn yêu thương cô bé ấy, nhưng cần xác định rõ yêu thương ấy là tình cảm gì, là tình anh em hay tình yêu, liệu nó có đủ mạnh để gọi đó là yêu chưa?
Nếu bạn đã xác định rằng bạn yêu người đó thật sự, thì hãy thành thật nói với cô ấy, nhưng hãy tôn trọng quyền lựa chọn của cô ấy. Vì yêu là quyền của bạn, còn cô ấy có quyền đáp lại hay không đáp lại tình yêu ấy. Giả sử cô ấy nói chưa yêu bạn, thì bạn có quyền chọn là có tiếp tục chờ, có tiếp tục vun đắp tình yêu đó hay không.
Mình tin chắc một điều, với sự gắn bó của 2 người lâu như vậy, dù yêu hay không yêu thì hai bạn vẫn có thể giữ lại một tình bạn sâu sắc. Vấn đề là bạn có đủ kiên trì hay không mà thôi.
Mong bạn sẽ cân nhắc.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Chị hải và chị sóng nói rất phải, mình cũng có đôi khi bị tình cảm nam nữ lấn át tình cảm anh em, mình có nhiều đứa em gái nuôi lắm ( nuôi xong rồi thịt ) :cuoihaha:

Nói thật có lúc mình cũng cảm thấy sao mà mình ngốc ngếch quá, bạn hãy thử làm như mình đây, cái này dùng để test mức độ tình cảm của bạn, bạn hãy thử một vài ngày không nói chuyện, nhắn tin, hay là bất cứ hành động nào có liên quan tới cô bạn đó, thử tham gia một vài hoạt động khác, gặp gỡ những người mà bạn thích, thử xem trong lòng bạn còn có hình ảnh cô ấy không, có lẽ tính từng người không giống nhau, nên cách này chắc là chỉ mình xài được, hihi

Anh em tốt còn quý hơn cả người yêu đó bạn, khi bạn yêu một người thì bạn nên tự hỏi, bạn có dám sống hết mình vì tình yêu đó hay không, bạn có ích kỷ khi giữ cô ấy lại bên mình mà không thể nào làm cho cô ấy hạnh phúc ??? Còn nếu bạn có thể đáp ứng đủ các điều kiện thì hãy tiến lên đi nào anh bạn, mình là nam nhi mà, thích ai thì cứ thẳng thắng mà bày tỏ, mình luôn tin rằng : sự chân thành của bạn đã giúp bạn có được 70% cơ hội rồi đấy, chúc bạn sẽ có quyết định đúng đắn nhất :nghichngom:

nguyenminhphung1989

Thành viên năng động
Mình cảm ơn các bạn rất nhìu!.................
1)Mình nói với N: P đã xác nhận là P đã yêu cô bé thật sự ,vì mình cảm thấy nhớ khi không gặp mấy ngày ,thay ghen tuông và đau đớn khi biết có người đeo đuổi cô bé....Nhưng trước đây mình tuyên bố là mãi mãi làm anh của cô bé,mình chủ động mai mối cho cô bé ,khuyên khích cô bé wen bạn trai.....Nhưng giờ đã yêu rồi ,thử hỏi lam sao chịu nổi chứ ,hối hận wá! :khocto:
Cho nên nói mình lừa dối bản thân mình cũng đúng là vây ! chứ giờ làm sao có thể tỏ tình được chứ ,chỉ biết là dùng chính sách "mưa dầm thấm lâu" ,"lửa gần rơm " thui !hjc hjc :cau: :cau: :cau:

2)Mình nói với Sóng :Minh xác định tình cảm cũa mình rất rõ ,khi chớm nở mình đã nhận ra và dã có hành động .
Dĩ nhiên là khi yêu một người là sẽ mang lai hạnh phúc cho người mình yêu ,có lẻ mình đang cố gắng giử cô bé lại bên cạnh mình ,vì hiện tại mình không thể để mất cô bé được !hơi ích kỷ nhưng mình không đủ can đảm để nói "anh yeu em " mà thay vì nói ,"anh em mính là anh em tốt nhe" . .
Còn chuyên bảo mình tim người khác sẽ thay thế bóng hình cô bé đó thì mình xin tường :mình đã nói với lòng là sẽ chẳng hề yêu ai sau chuyện người yêu mình đi lấy chồng ,1 bạn gái chia tay vì mình nghèo .....nói chung mình đã chay xạm về cảm xúc tình cảm với con gái rồi .Nhưng với cô bé thì đã làm mình thay đổi hoàn toàn!
:chaymaucam: :chaymaucam: :chaymaucam:
3) Nói với Tài :Mình không dám tự cho mình cao thượng,nhưng trong tình yêu mình sẽ dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho người mình yêu ,sẽ hi sinh tất cả .Mình không ngại gì cả mà chíợ mất người mình yêu thui !!!

:khochiu: :khochiu: :khochiu:

cafesua90

Thanh viên kỳ cựu
Nói dài chỉ làm bạn đọc thêm mệt mà đôi khi lại nhức đầu ko hiểu đơn giản và ngắn gọn. Cơ hội ko bao giờ đến 2 lần và hiện tại cũng ko lập lại 2 lần vì vậy nếu yêu cô pé đó hãy can đảm mà nói thật nói hết lòng mình, rồi kết quả ra sao thì cũng ko quan trọng quan trọng là mình có can đảm nói ra điều mình muốn nói và mình nghĩ, yên tâm ko ai nỡ đi ghét 1 người thương mình cả, con trai mà sợ ngượng sợ ngại thì chỉ vứt đi thui. cố lên bạn

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Khi không ở bên cạnh cô bé anh cảm thấy rất khó chịu vậy anh có nghĩ cô bé đó cũng có tâm trạng giống anh ko? Nếu em là cô bé, em sẽ rất buồn đó, em buồn vì mất một người nghe mình tâm sự nè, ở bên cạnh lúc buồn và rất mực yêu thương mình... em không biết số % tình cảm của anh hiện giờ nhưng em khuyên anh hãy gặp cô bé ấy và nói " anh sẽ vẫn ở bên cạnh em dù sau này em có hướng về anh đi chăng nữa" . Nói vậy anh sẽ cho là con gái tụi em thật ích kỷ, chỉ biết nghĩ về mình thôi nhưng với tư cách một người bạn anh có thể chăm sóc và ở cạnh cô ấy như anh muốn mà, nếu tình cảm của anh là thật lòng thì em tin rằng cô bé đó sẽ cảm nhân được dù không yêu nhưng cô ấy có thể cảm thấy hạnh phúc vì có anh- một người anh, người bạn, người thứ 3 đáng yêu thì sao, yêu một ai đó là mong cho người mình yêu luôn luôn nở nụ cười phải ko? nhưng em vẫn hy vọng tình cảm 2 người sẽ đi đến một bờ bến thật đẹp, chúc anh vui.

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
mình thì ko có nhiều kinh nghiệm trong chuyện tình cảm, nhưng mà theo mình nghĩ, bạn nên thẳng thắn đối mặt với sự thật.... sự thật là bạn đang yêu cô bé đó.... nếu cố gắng "dối lòng" thì khổ hơn thôi....
yêu một người thì ko có j là xấu cả.... bạn hãy đối mặt với cô bé... và cho cô bé thấy được tình cảm thật của mình... nếu bạn chân thành thì bik đâu cố ấy chấp nhận bạn, còn ko thì ít ra bạn cũng đã ko hối hận vì đã sống thật với trái tim mình...
Chúc bạn may mắn...hi vọng sớm nhận được tin vui của bạn

nguyenquangtien

Thành viên
mấy người này sao vậy.cái gì đã không thuộc về mình nó mãi mãi cũng không phải là của mình.nếu đã là của mình thì khi đó mình sẽ nâng niu và gìn giữ nó chứ.bây giờ lỡ nói ra rồi thì chấp nhận chứ sao.chuyện đó mà giấu kín trong lòng thì tốt hơn.giờ muốn làm lành lại từ đầu thì chỉ có thời gian mới có thể là được thôi.chuyện gì nó qua rồi thì để cho nó qua đi.là một thằng đàn ông phải mạnh mẽ lên chứ.mới năm 3 ráng mà học đi.

nguyenminhphung1989

Thành viên năng động
:lanh:Cái ong kia không biết yêu là thế nào rồi .Con người chứ đâu phải là j2 chứ ? hic

Có ai có ý kiến gì nửa không ??hãy cho mình thêm mình van :lanh:con đang rắc rối ,vì cô bé ấy luôn tránh mặt mình ,điện thoại -mình nói chưa dứt lời đã tắt máy ! mình định lại chơi thiì nói đi ra ngoài ,hoặc buồn ngủ.....
Mình nghỉ chỉ vì cô bé ấy mặc cảm vì gương mặt đang....nhưng nghi kỉ lại thì thấy cô ấy trành mặt rõ ràng .Mà nói chung cũng không biết sao nữa ?các bạn hãy chò mình ý kiến và bảo mình phải làm gì để cô bé thấy mình thật sự quan tâm cô bé và để cô bé không tránh mặt mình nữa có được không? cảm ơn!

ac4him2ntu

Thanh viên kỳ cựu
giống 1 đoạn trong phim của Thành Long, fim the Texudo (2002) (tên tiếng Việt là chiếc áo điệp viên ấy)

đoạn đó thế này

Bối cảnh ở US
Thành Long đóng vai là 1 tay tài xế taxi, thích 1 cô gái là nhân viên trong 1 phòng tranh. Thành Long muốn tỏ tình , mời cô gái đi ăn tối, sau nhiều lần diễn tập anh ta quyết tâm bước vào phòng tranh gặp cô gái để thổ lộ, nhưng vừa nhìn mặt cô anh đã bối rối, quên hết những gì mình tập lúc trước, "phang đại" ra 1 câu đại loại là bức tranh này đẹp quá ....

Cô gái mỉm cười, chào lịch sự và xin phép đi ra chỗ khác 1 chút ....

Ông chủ phòng tranh quan sát và như đoán biết được "tâm tư tình cảm" của Thành Long. Ông ta tiến lại và khuyên rằng

Chủ phòng tranh :
Giữa đàn ông với nhau, Anh đến đây không phải vì nghệ thuật, phải không?

Thành Long : Có ai vậy đâu!

Chủ phòng tranh :

Với tư cách là chủ của phòng tranh này
Xin phép được khuyên nhủ một cách thân tình
Đừng phí thời gian nữa
Cứ lại đó và mời Jennifer đi.

Thành Long :
Ông nghĩ là được sao?

Chủ phòng tranh :
Ừ, như vậy, ..................... để cô ấy nói 'Không" cho rồi
Và mọi người có thể sống tiếp.
Link sub của fim đó ở đây . bạn có thể down về xem. cũng hay lắm á
Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề để còn sống tiếp :))

haily105

Thành viên năng động
Phụng thân!
Mình cũng là 1 người đang yêu đơn phương... tình yêu của mình dành cho bạn ấy sẽ chẳng bao giờ được hồi đáp của 2 chữ Hạnh phúc...
Mình vẫn chưa biết nhiều về tình cảm của 2 bạn giành cho nhau ntn nên mình chỉ dám nói 1 câu...
- Nếu đã thật sự yêu thì hãy dũng cảm đối mặt và nói hết cho bạn ấy nghe về tình cảm của bạn. Dù sau đó kết quả có như thế nào thì bạn hãy mỉm cười vì bạn đã nói ra được tình cảm chân thành của mình...
Chúc bạn hạnh phúc...!

Nemo

Thanh viên kỳ cựu
Ôi con gái ... chả biết đường nào mà lần :roile:
- Nemo ko ở trong hoàn cảnh của bạn nên Nemo ko biết khuyên bạn như thế nào cho phải. Nemo chỉ muốn nói bạn hãy làm những gì bạn cho là đúng đừng để sau này hối hận vì đã ko làm . Cố lên bạn nhé :mimcuoi:

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IWZDZ08I||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Dù cho, đôi khi anh quá thờ ơ
Đôi khi anh quên mất
Anh quá khờ dại, anh quá khờ dại
Dù cho, đôi khi anh mất niềm tin
Một điều là mãi mãi:
Anh vẫn yêu em nhiều, vẫn yêu thật nhiều…
Đừng giận, người yêu ơi!
Dù chỉ một lần, một lần thôi, nhé em!

Cuộc sống vẫn trôi, xoay quanh một giấc mộng
Nâng niu ngày tháng bình yên như … vô tận
Cuộc sống cuốn theo thời gian nhưng quá xa lạ
Hãy trao anh một chút niềm tin?
Xin cho anh được nói: Anh vẫn yêu em!

Dù cho, cơn mưa rơi ướt lòng anh
Cơn mưa rơi mãi
Anh nhớ em nhiều, nhớ em thật nhiều
Dù cho, đôi khi anh quá thờ ơ
Một điều là mãi mãi:
Anh vẫn yêu em nhiều, vẫn yêu thật nhiều…
Đừng giận, người yêu ơi, em biết không?
Dù chỉ một lần, một lần thôi, nhé em!

Cuộc sống vẫn trôi, xoay quanh (như) một giấc mộng
Nâng niu ngày tháng bình yên như vô tận
Cuộc sống cuốn theo thời gian nhưng quá xa lạ
Hãy trao anh một chút niềm tin?
Xin cho anh đc nói: anh vẫn yêu em!

Xin cho anh, xin cho anh… những đam mê
Xin cho anh, xin cho anh… những đam mê
Anh vẫn luôn mong chờ,
Anh vẫn khát khao chờ đợi… người yêu ơi…

nguyenminhphung1989

Thành viên năng động
Yêu là gì ít ai định được
Và khi yêu phải khổ thật nhiều
Và phải sống giờ phút cô lieu
Để thầm nghĩ đến người mình yêu
Yêu làm lòng ta đầy xao xuyến
Lòng vội vàng thấy bóng người yêu
Xa cách nhau nhớ nhung nhiều
Muốn gặp mãi dù lòng không nói
yâu làm lòng ta đầy khuất mắt
Biết người thành thật với ta không
Có yêu ta bằng cả con tim
có yêu ta bằng cả tấm lòng
Vì thế ta là người cô độc
Yeu là gì tôi không định nghĩa
Yêu là chết trong lòng một ít
Và khi yêu hẳn có được yêu?

nguyenminhphung1989

Thành viên năng động
Tại sao giờ cô bé ấy gặp mình như là kẻ thù .chẳng muốn nói chuyện nửa là khác !!hjc hjc

Tình cảm gì cũng chẳng còn ?

Sao mình yêu ai thì người đó ghét mình ha!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook