[Tư vấn] Có nên "bật tín hiệu"!

TaKang

Thành viên năng động
Bạn đang để ý 1 cô bé xinh xắn, ngoan, hiền, học giỏi và vừa làm quen được. Có khá nhiều người theo đuổi, nhưng chưa có người yêu. Cô bé đó biết rằng bạn đang "để ý" mình (lưu ý chỉ là biết "để ý" thui) và cũng tỏ vẻ hơi "hứng thú" với bạn.
Vậy thì:
1. Liệu sự "hứng thú" ấy là phép lịch sự đối với người khác của 1 cô bé ngoan, hiền, tốt với mọi người hay là cũng có chút gì "để ý" tới bạn. :ngu:
2. Bạn có nên sớm "phát tín hiệu" cho thấy rằng bạn thích cô ấy hay ko. Hay đến 1 lúc nào đó ko còn sự nồng nhiệt (nguội) và cô bé ấy cho rằng 2 người chỉ là bạn thì công toi. :lanh:

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Xé tem nghen. Theo mình thì nếu thik thì phải bật tín hiệu nhưng kiểu bật tín hiệu của con trai với con gái khác nhau nên mình cũng không biết nên làm như thế nào nhưng đừng bao giờ để cơ hội vụt qua cũng giống như truyện ngắn " hai kẻ trên xe buýt " vậy ah

TaKang

Thành viên năng động
Dĩ nhiên là phải bật tín hiệu nhưng mà có nên sớm hay ko (khi 2 người chỉ vừa wen bít). Chỉ sợ dục tốc bất đạt. Vì đây là 1 mẫu người cũng khá nghiêm túc. Sớm thì sợ ko xong, muộn thì cũng ko đành.

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Cơ hội chỉ đến một lần, hãy nắm lấy thời cơ. Tùy theo mức độ tình cảm mà tấn công bạn nhé!

tieutu

Thành viên
mình là thành viên mới mong mọi người giúp thêm >>>>> thì cũng nên bật tín hiệu đi >>> nhưng cũng phải chậm chậm >>>> vì con gái ngoan hiền có tính cảnh giác cao lắm.Hãy làm những gì mình thích đi bạn.

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Hãy làm theo CON TIM mách bảo... nhưng hãy để LÝ TRÍ tham gia với.
Chầm chậm thôi nhé...
Ông bà ngày xưa vẫn thường nói...
CHẬM MÀ CHẮC... MƯA DẦM THẤM LÂU
Nếu bạn nghĩ đến chuyện THÍCH một cách NGHIÊM TÚC thì hãy làm suy nghĩ và hành động một cách nghiêm túc...
Rồi một ngày kia chữ YÊU sẽ đến lúc nào không ai hay

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Dĩ nhiên là phải bật tín hiệu nhưng mà có nên sớm hay ko (khi 2 người chỉ vừa wen bít). Chỉ sợ dục tốc bất đạt. Vì đây là 1 mẫu người cũng khá nghiêm túc. Sớm thì sợ ko xong, muộn thì cũng ko đành.
hihi, em đừng có lo việc dục tốc bất đạt. Để chị kể cho em nghe 1 chuyện có thật luôn nè.
2 đứa chơi với nhau rất thân, ngoài mặt thì bảo chỉ đơn thuần là tình bạn, không hơn không kém, hứa sẽ chơi với nhau đến 50 năm (lúc đó còn ngây thơ nên hứa mấy chuyện cũng hơi nhảm em nhỉ!). Ngoài mặt là thế nhưng trong lòng của ai thì người đó mới biết thôi. Đứa con trai thì lúc nào cũng quan tâm nhỏ bạn, sợ nhỏ bạn bị ảnh hưởng đến việc học nên chẳng dám nói ra, định tâm là sẽ đợi đến khi nhỏ học lên đại học, tốt nghiệp luôn thì mới công khai tình cảm. Nhỏ con gái thì cứ dửng dưng lạnh lùng nhưng thật ra nó cũng quan tâm thằng bạn của mình lắm. Mọi người, kể cả thầy cô cứ thấy hai đứa khác phái chơi thân với nhau thì cứ tưởng chúng nó thích nhau, đe nẹt sẽ mách ba mẹ. Tên con trai vẫn một mực khăng khăng "Ai nói gì thì kệ đi, sau này rồi họ sẽ biết". Nhỏ con gái cứ nghe tên con trai nói thế thì cố gắng tin rằng đúng là tình cảm giữa họ là tình bạn, rồi cứ tin, cứ tin. Riết thành thói quen, nhỏ tự tin nói với mọi người cả hai rất thân với nhau, có những điều rất dễ làm người khác hiểu lầm nhưng đó thật sự chỉ là tình bạn. Nhỏ từ chỗ cố gắng tin trở thành thật sự tin. Tên con trai chờ mãi có lúc cũng mệt mỏi, thiếu thốn tình cảm, và có bạn gái, rồi lại chia tay sau 1 thời gian vì nhận ra mình không yêu người ta. Nhỏ con gái nghe bạn mình có bạn gái buồn lắm, giận, nhưng cũng chỉ nghĩ mình chỉ là bạn thân, đâu phải là gì đâu, từ từ cũng nguôi ngoai. Không biết có sự cố gì đó mà tên con trai cuối cùng cũng phải thổ lộ tình cảm của mình. Nhưng TaKang biết lúc đó nhỏ con gái có cảm giác gì hay không? Dửng dưng. Đơn giản là vì lúc nhỏ chờ đợi thì tên đó không nói ra, đến khi nhỏ để cảm xúc của mình
lạc đâu mất tiêu thì hắn lại nói ra. Kết cục thì chẳng ai đến với ai cả. Sau 1 thời gian thì 2 người buộc phải quên đi tình cảm của mình để mãi vẫn là 2 người bạn thân như ngày nào.
Kết thúc xấu hoắc, không có hậu gì hết phải không em? Ý của chị khi kể câu chuyện này là nếu em thật sự thích cô bé thì cứ nói ra, người ta đồng ý hay không là quyết định của người ta, mình không thể quản được. Em đừng như anh chàng mà chị kể, lỡ mất thời điểm quan trọng mang tính chất quyết định đó!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
hi.Câu chuyện này cũng khuyên chúng ta nên có gắng thành thật với hạnh phúc của bản thân phải không? Không có ai có đến 2 lần cơ hội nên phải cố gắng giữ lấy nó. Nếu kết quả không được như ý thì mình cũng sẽ mỉm cười vì mình biết mình đã có cố chỉ vì mình thiếu may mắn mà thôi.

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
câu chuyện đó có phải là của chị không vậy ,nhưng nói ra như vậy có phải là quá nhanh không ,mới quen mà ,em thì không tin có tình yêu nào mới gặp đã yêu ,đôi lúc thì mình chỉ thích người con gái đó đẹp ,hay một cái gì đó chẳng hạn ...nhưng nếu đã yêu người ta thì nên thổ lộ ra nhé nhưng đừng có vội vàng quá đấy ,...hu hu

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
câu chuyện đó có phải là của chị không vậy ,nhưng nói ra như vậy có phải là quá nhanh không ,mới quen mà ,em thì không tin có tình yêu nào mới gặp đã yêu ,đôi lúc thì mình chỉ thích người con gái đó đẹp ,hay một cái gì đó chẳng hạn ...nhưng nếu đã yêu người ta thì nên thổ lộ ra nhé nhưng đừng có vội vàng quá đấy ,...hu hu

Ừ, chị cũng đâu có tin có loại tình yêu sét đánh gì đó đâu, hihi,:cuoinhamhiem:, cho nên chị mới nói là "...nếu thích thật sự..." á!!!

steward

Thanh viên kỳ cựu
Bạn đang để ý 1 cô bé xinh xắn, ngoan, hiền, học giỏi và vừa làm quen được. Có khá nhiều người theo đuổi, nhưng chưa có người yêu. Cô bé đó biết rằng bạn đang "để ý" mình (lưu ý chỉ là biết "để ý" thui) và cũng tỏ vẻ hơi "hứng thú" với bạn.
Vậy thì:
1. Liệu sự "hứng thú" ấy là phép lịch sự đối với người khác của 1 cô bé ngoan, hiền, tốt với mọi người hay là cũng có chút gì "để ý" tới bạn. :ngu:
2. Bạn có nên sớm "phát tín hiệu" cho thấy rằng bạn thích cô ấy hay ko. Hay đến 1 lúc nào đó ko còn sự nồng nhiệt (nguội) và cô bé ấy cho rằng 2 người chỉ là bạn thì công toi. :lanh:
Bạn phát tín hiệu đi, theo mình thì cô bạn ấy sẽ không nghĩ vậy là hấp tấp đâu, vì hấp tấp là thế nào??? Là mới quen mà kêu thích, kêu yêu, rủ đi chơi 2 mình... ai mà không sợ :cuoihaha:. Còn quan tâm 1 tí là chuyện bình thường mà, sau đó tăng dần cấp độ quan tâm, hãy nhớ là kiên trì và đều đều nha, như trồng 1 cái cây vậy á. Sẽ đến 1 lúc nào đó TaKang biết phải nói ra thôi, quan trọng lắm đó nha, chắc TaKang cũng biết rồi, "chín mùi" mà không hái thì người khác hái đó hahaha.
Chúc TaKang may mắn ^^

Bình luận bằng Facebook