[Tư vấn] Có nên quay lại với người ấy?

Status
Không mở trả lời sau này.

tieuyeutinh0104

Thanh viên kỳ cựu
Mình và người ấy quen nhau đã nữa năm. trước khi quen anh ấy bạn bè mình đã khuyên mình đừng quen để không phải khổ sau này nhưng mình đã không nghe nên đúng là bây giờ tự chuốc lấy khổ, lấy đau.
Hiện tại,mình đã chia tay với anh ấy nhưng anh ấy lại đề nghị mình làm bạn thân với anh ấy, không biết là do ngu ngốc hay si tình mà mình lại chấp nhận chuyện đó.
Mỗi khi gặp nhau là mình phải cố gắng gượng cười với anh ấy,làm ra vẻ bình thường nhưng trong lòng mình lại rất đau,rất khó chịu......Mình muốn quay lại với anh ấy.
Nhưng sau khi chia tay 1 ngày mình lại nghe bạn thân của anh ấy nói là anh ấy đã có bạn gái mới.........Mình rất buồn!!!! Mình rất muốn hỏi anh ấy đó có phải là sự thật hay không nhưng mình lại sợ phải nghe câu trả lời là "phải"
Các bạn hãy cho mình biết mình có nên hỏi anh ấy không? Và mình nên đề nghị quen lại với anh ấy không????????????????
MÌNH RẤT YÊU ANH ẤY!!!!!
Các bạn cũng có thể liên lạc với mình qua nick YH : clamp_angel16
:metmoi::metmoi::metmoi::metmoi::metmoi::metmoi:
:khocto::khocto::khocto::khocto::khocto::khocto::khocto:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Bạn có tin vào tình yêu không ? Sao bạn lại hỏi câu hỏi này ? Nếu bạn nghi ngờ anh ấy có bạn gái mới thì tại sao bạn không tìm hiểu xem nó có đúng không, mà lại phải đoán mò đoán cuội làm gì để buồn vu vơ. Nếu anh ấy có bạn gái mới thật thì tốt nhất là bạn nên từ bỏ, vì ngay từ đầu anh ta đã thể hiện tính lăng nhăng.

"BẢN LĨNH LÀ ĐÔI KHI PHẢI BIẾT TỪ BỎ"

steward

Thanh viên kỳ cựu
2 bạn đã quen nhau được nửa năm, 1 khoảng thời gian không quá ngắn để có những kỷ niệm đẹp và cũng không quá dài để thật sự sâu sắc và hiểu hết về nhau. Mình có vài câu hỏi mà mình thắc mắc, bạn nghĩ sao về điều này?
- Lúc đầu bạn có thắc mắc tại sao bạn bè của bạn lại không đồng ý bạn quen a ta không? Người ta thường nói không có lửa làm sao có khói, vì bạn đáng mến nên bạn bè không muốn bạn khổ đó.
- Tại sao bạn chia tay anh ấy? Từ đó bạn xem tại sao mình muốn quay lại với a ấy? Đưa 2 lý do này ra xem xét thật kỹ.
"Mình rất muốn hỏi anh ấy đó có phải là sự thật hay không nhưng mình lại sợ phải nghe câu trả lời là "phải"", mình biết bạn đang rất buồn rất muốn biết thực hư thế nào, trái tim của bạn có đáng bị tổn thương không chứ? Dù câu trả lời có là "Không phải" đi nữa, nhưng a ta vẫn không coi bạn là bạn gái, thì rồi bạn có hạnh phúc không? Hay lại vấp 2 lần vào 1 cục đá. Theo mình, bạn đừng vội hỏi hay hấp tấp làm quen lại, sự điềm tĩnh, sáng suốt, tỉnh táo trong lúc này là rất cần thiết, mình tin bạn có nó.
Bạn có thể ngồi lại xem xét mình và a ấy, lời đề nghị làm bạn thân của a ấy cũng là 1 cách hay, để 2 người không quá ràng buộc nhau, có thời gian xem lại chuyện tình cảm và tiếp tục tìm hiểu nhau. Nếu thật sự còn yêu bạn, thì cái gì tới nó sẽ tới thôi.
Bạn giỏi hơn mình rồi, hồi đó mình yêu, mình có biết lên diễn đàn để hỏi han gì đâu, nhiều lúc hành động nông nổi lắm, giờ nghĩ lại thấy mình làm sai nhiều điều.
Chúc bạn mau sớm tìm được hạnh phúc!

motnetcamthethoi

Thành viên năng động
Anh í đề nghị bạn làm bạn thân, điều đó có nghĩa anh ấy không yêu bạn sâu sắc như bạn tưởng. Còn theo chủ quan của mình thì đơn giản là anh ấy thích bạn, thế thôi!
(1) Bạn yêu anh ấy, bạn muốn làm bạn thân anh ấy nhưng chỉ khi nào con tim bạn thôi loạn nhịp trước anh ấy. Nếu chưa đến lúc ấy thì tốt nhất bạn tự làm mình "bốc hơi" đối với anh ấy đi :)

Bạn sợ phải nghe "Phải" vì bạn sợ mình sẽ không còn hi vọng gì nữa, đúng không?
Nếu bạn thực sự muốn chia tay thì đọc lại (1).

Dù bạn có lụy vì tình đi chăng nữa thì cũng đừng bao giờ để đối phương biết điều đó. Hãy là chính mình và nghe theo sự mách bảo của lý trí. Thay vì bạn ngỏ lời làm quen sao không thử cố gắng để anh ấy mới là người ngỏ lời làm quen nhỉ? :D

Cố lên nhé!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chỉ có người trong cuộc mới có thể hiểu được tình cảm thật sự của mình, và điều gì phù hợp với tình yêu của mình.
Mỗi ý kiến ở đây là một quan điểm từ cách suy nghĩ, từ hoàn cảnh riêng của mỗi người. Bởi vậy, bạn có thể tham khảo nhưng đừng lệ thuộc, hãy đối thoại với bản thân, và tìm ra điều gì phù hợp với tính cách của bạn, với hoàn cảnh của bạn, và chịu trách nhiệm với quyết định riêng của mình, bạn nhé!

“Yêu là một động từ, còn cảm xúc yêu đương chỉ là kết quả của những hành động yêu thương của bạn.” (Stephen. R. Covey)
Đó là một điều mình thực sự rất tâm đắc. Yêu ai đó thực sự, có nghĩa là phải hành động với những yêu thương của mình, cứ yêu thương hết lòng, quan tâm, chia sẻ, tôn trọng, thấu hiểu và chấp nhận người đó. Đó là cách bạn thể hiện yêu thương và vun đắp tình yêu, chủ động tạo nên một tình yêu. Nếu ngẫm lại, bạn yêu người đó thật thì bạn hãy làm những gì mà trái tim mách bảo, để mang lại hạnh phúc cho người đó.

Nhưng nếu bạn đã làm tất cả, mà người ấy vẫn không yêu bạn, không chọn bạn… thì cũng đừng buồn. Bạn tôn trọng quyền tự do và sự lựa chọn của họ, vì đó là hạnh phúc của họ mà. Bạn vẫn là một người tuyệt vời, chỉ có điều con đường hạnh phúc của 2 bạn không giống nhau, nên không thể song hành. Và điều cần làm là thôi không chờ đợi cánh cửa đã đóng mà đi tìm cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Hai bạn đã từng chia tay, ít nhiều tình cảm và niềm tin cũng bị giảm sút. Cái gì cũng vậy, cần phải có thời gian tạo lập, xây dựng, đến lúc lượng đủ thì tự động chất sẽ biến đổi. Tình yêu không đến chỉ bằng một lời nói: Mình lại là người yêu của nhau nhé, nó là kết quả 1 quá trình. Bạn đừng vội vàng, hãy vun đắp thêm tình cảm và niềm tin, đến một lúc nó dâng lên cao thì lúc ấy, không cần bạn nói, cả 2 đều sẽ cảm nhận được tình cảm đến mức độ nào: bạn thân hay tình yêu. (Thực ra, mức độ giữa 2 cấp này cũng không xa nhau lắm đâu).

Hãy tập trung vào những gì mà bạn có thể kiếm soát, đừng phí thời gian và suy nghĩ để nghĩ về những gì mà bạn không thể tác động được.

Sten

Thanh viên kỳ cựu
Chia tay rồi thì còn gì luyến tiếc gì nữa bạn, và chuyện him đã có bạn gái hay chưa cũng không quan trọng, vì bây giờ him đã không còn yêu bạn nữa. Với đàn ông con trai, đã hết yêu một người con gái thì rất rất khó để họ có cảm xúc yêu lại người đó trở lại (trừ phi bạn tự nhiên trúng số 10 tỷ ^^).
Vậy thì, bây giờ hãy bỏ qua mọi chuyện và bắt đầu quên him đi. Khó nhưng sẽ làm được !!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook