[Tư vấn] Con đường nào tôi nên đi?

Status
Không mở trả lời sau này.

Cu_Đen

Thanh viên kỳ cựu
Phải viêt bài lại làm thấy bực nhưng dù sao cũng giúp mình suy nghĩ lại điều mình nên hỏi là cài ? THnk nha bạn
Cuộc này mất phương hướng thật sự rất khó lây lại thăng bằng

Bản thân đi trên một giao lộ mà ở đó mình chạy vòng vòng

Hàng ngàn người đó không vào đại học cũng giáu

Hàng vạn người đó vào đại học sau hai ba năm làm việc trên tay hai ba mảnh bằng đại học cũng bị thất nghiệp

Mình thật sự quá mệt rồi mình cảm thấy mình đang đi trên một chuyến xe lủa mà cuối cùng là cái chết.

MÌnh muốn sống theo cách mà mình cảm thấy vui nhất để mình tận hưởng những giây phút cuối cùng của đời mình.

Mình muốn để tóc thiệt dài. UỐng cong lên. Trên các ngón tay của mình trừ ngòn cái sẽ xăm chữ love rock
Mình muốn có một chiếc moto lượn trong gió . cầm một chiếc zippo xin, biển số với số 2323232323 (số 23 số của quỷ satan)

Mình muốn xây dựng một hệ thống hoạt động để kiếm tiền cho mình.

Mình muốn thật sự tự do về trong tư tưởng cũng như về việc, tư do để thể hiện niềm đam mê nhạc của mình,

Mình muốn sống và làm chủ của tiền.

trong khi đó ba mình, má mình và rất nhiều người thân của mình thì cho rằng hay sống và làm việc cho tới lúc chết đo là chân lý.

Chân lý là bản thân con không thể trở thành giai cấp thống trị khi gia đình còn chẳng có ai trong giai cấp đó cả

Tư sản là giai cấp thống trị đồng tiền

Vô sản là giai cấp bị trị bới đồng tiền

mình muốn vươn lên tầng cao của xa hội thì bị đạp xuống 18 tầng địa ngục.

Tôi chỉ muốn chết thôi tôi mệt quá rồi.

Mệt quá với các cuộc tranh cãi

Mệt quá với các suy nghĩ tiêu cực làm gì rồi cũng chết thồi thì mình chết quách đi khỏi làm

MÌnh có thực sự nên đốt cháy giai đoạn từ bị hành hạ cho tới chết hay không

Vì mình nghĩcho mình một cách chết coi như là làm cho mình vui vẻ lúc cuối cùng.

Ai cũng được
nói nặng cũng được
nói nhẹ cũng được
chửi cũng được
mệt quá rồi
linh hồn già quá rồi
chẳng muốn làm gì cả

nói gì đi
hy vọng tìm được một ý kiến của ai đó để mình bám víu vào để có can đảm sông típ

cafesua90

Thanh viên kỳ cựu
hic!! cố gắng lên bạn, cuộc sống muôn màu nhưng có 1 điều thú vị là màu sắc cuộc sống thay đổi theo cách nhìn của bạn, bạn yêu đời thì màu xanh phơi phới chán đời 1 màu đen u ám, nóng giận 1 màu đỏ rực, yêu thương hạnh phúc thì màu hồng nhẹ nhàn và khi buồn thì màu tím u uất, cố lên hãy thử cảm đi tìm hiểu từng màu sắc của cuộc sống, sống để đc gọi là sống đừng sống chỉ để gọi là tồn tại bạn nhé!!! ko sợ khó khăn thất bại chỉ sọ ko có can đảm để vượt qua thôi.

ac4him2ntu

Thanh viên kỳ cựu
muốn thì nhiều
nhưng để làm những việc mình muốn đâu có dễ
có những lúc có thể bùng (nổ)
nhưng không phải lúc nào cũng bùng (nổ) - có thể sống theo ý mình muốn
đó là chưa kể
cái bạn muốn hôm nay, rất có khả năng hôm sau hay 1 thời gian sau bả chả muốn nữa
có những cái hôm nay to bằng quả núi, hôm sau bạn lại cảm thấy nó bé tẹo
thế nên cứ bùng theo cảm xúc là một điều ngu ngốc
cái mình muốn thường là cảm xúc
cái mình phải làm cần lý trí
cần lý trí để sắp xếp cảm xúc
kết hợp hài hòa cái này sẽ ok trong mọi chuyện
tất nhiên
theo quan điểm của mình
mình đề cao lý trí hơn 1 chút :)

sắp xếp theo thứ tự ưu tiên phải làm > cần làm > muốn làm

thân.

vermouth

Thanh viên kỳ cựu

Đọc bài viết của em, rồi vào thăm nhà em, chợt nhận ra em chỉ mới 17 tuổi, cái tuổi chưa phải là người lớn nhưng cũng không còn là trẻ con nữa, em đã bắt đầu có những suy nghĩ, những quan niệm về cuộc sống và cách sống, và đặc biệt nhất, chị nhận ra ở trong em đã hình thành 1 tình yêu mãnh liệt đối với Rock. Đó là điều chị ấn tượng nhất về em. Chị luôn cảm thấy thích những người có lòng đam mê với 1 điều gì đó và sống hết mình với đam mê đó. Và đó là lý do chị thích em dù chị không biết nhiều về ROCK.

Chị sẽ không đưa ra nhận xét hay đánh giá đúng sai về những suy nghĩ của em, vì chị hiểu mỗi người đều có 1 lý lẽ riêng của họ, em có những lý lẽ riêng của em, nhìn nhận vấn đề theo cách của em và chị là người ngoài cuộc, làm sao mà hiểu hết những con sóng trong lòng em đang cuộn như thế nào, phải không em? Thế nhưng, chị cũng đã từng là 1 cô nhóc 17 tuổi, cũng đã từng trải qua giai đoạn nửa người lớn, nửa trẻ con này, nên chị cũng có một vài điều muốn chia sẻ với em. Đây là những điều chị hiểu từ câu chuyện cảu em, không biết có đúng không??

Em không thích học đại học, vì em nghĩ
Hàng ngàn người đó không vào đại học cũng giáu

Hàng vạn người đó vào đại học sau hai ba năm làm việc trên tay hai ba mảnh bằng đại học cũng bị thất nghiệp
Chị đồng ý với em điều này. Nhưng sao em không thử lật ngược lại vấn đề? Cũng có hàng triệu người không vào đại học đang phải sống trong sự khó khăn vất vả? và cũng có hàng vạn người vào đại học đang rất thành công và giàu có? Đồng ý rằng Đại học không phải là con đường duy nhất để thành công, nhưng có thể nói đó là con đường DỄ NHẤT để có được một cuộc sống ổn định về kinh tế.

Mình thật sự quá mệt rồi mình cảm thấy mình đang đi trên một chuyến xe lủa mà cuối cùng là cái chết.

MÌnh muốn sống theo cách mà mình cảm thấy vui nhất để mình tận hưởng những giây phút cuối cùng của đời mình.
Chị cũng đồng ý với em điều này, rằng tất cả chúng ta đều phải chết. Đó là điều hiển nhiên. Nhưng em ạ, năm nay em 17 tuổi, nếu chị tính 1 cuộc đời con người là 65 năm, thì "những giây phút cuối cùng" của đời em là (65-17)*365*24*60 = 25 228 800 phút!! Đó không phải là một con số khổng lồ, nhưng cũng không phải là 1 con số nhỏ, phải không em? Và em có nên lãng phí chúng chỉ vì những suy nghĩ tiêu cực đang hình thành trong đầu em?

Mình muốn để tóc thiệt dài. UỐng cong lên. Trên các ngón tay của mình trừ ngòn cái sẽ xăm chữ love rock
Mình muốn có một chiếc moto lượn trong gió . cầm một chiếc zippo xin, biển số với số 2323232323 (số 23 số của quỷ satan)

Mình muốn xây dựng một hệ thống hoạt động để kiếm tiền cho mình.

Mình muốn thật sự tự do về trong tư tưởng cũng như về việc, tư do để thể hiện niềm đam mê nhạc của mình,

Mình muốn sống và làm chủ của tiền.

Em muốn tự tạo ra phong cách cho riêng bản thân mình. Em muốn thể hiện tình yêu của mình đối với ROCK và em muốn cho cả thể giới biết điều đó. Em muốn có 1 chiếc moto xịn có biển số của quỷ Satan, muốn có zippo xịn (không biết em có hút thuốc không?), em muốn tự do, em muốn kiếm thật nhiều tiền và điều quan trọng là EM MUỐN SỐNG. Em có rất nhiều hoài bão, ước mơ, em muốn làm chủ cuộc đời mình, em muốn sống theo cách của mình....

EM YÊU CUỘC SỐNG NÀY, THẾ THÌ VÌ LÝ DO GÌ MÀ TÂM TRẠNG EM TRỞ NÊN CHÁN CHƯỜNG NHƯ VẬY???

Có lẽ là vì
trong khi đó ba mình, má mình và rất nhiều người thân của mình thì cho rằng hay sống và làm việc cho tới lúc chết đo là chân lý.

Và em cảm thấy
Mệt quá với các cuộc tranh cãi

Mệt quá với các suy nghĩ tiêu cực làm gì rồi cũng chết thồi thì mình chết quách đi khỏi làm

MÌnh có thực sự nên đốt cháy giai đoạn từ bị hành hạ cho tới chết hay không

Vì mình nghĩcho mình một cách chết coi như là làm cho mình vui vẻ lúc cuối cùng.

Em là một chàng trai có một cái đầu bùng nổ (chị không biết dùng từ này có đúng hay không?? nhưng chị nghĩ là vậy). Nhưng em có bao giờ nghĩ chuyện gì sẽ xảy ra nếu em "đốt cháy giai đoạn"??

Em sẽ không bao giờ được nghe ROCK nữa
Em sẽ không bao giờ có được chiếc moto xịn với biển số của quỷ Satan
Sẽ không có zippo
và mái tóc dài, những chữ LOVE ROCK trên những ngón tay sẽ không bao giờ thành hiện thưc...
......

Những hoài bão và ước mơ của em sẽ không thành hiện thực, tất cả chỉ là ước mơ và mơ ước mà thôi và quan trọng nhất, bố mẹ em, gia đình em , bạn bè em, thầy cô... có bao giờ em nghĩ đến họ không???

Em ạ, cuộc sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình. Em sống trên đời này, không phải chỉ cho em, vì em, mà còn vì những người yêu mến em nữa. Em muốn thực hiện được những điều em mơ ước, thì trước tiên em phải sống cho tốt đã. Em nên có 1 kế hoạch rõ ràng cho cuộc sống của mình, đừng sống theo cảm tính. Em không muốn vào Đại học và muốn làm giàu, thì em phải thực sự có nghị lực, niềm tin, ý chí và phải ham học hỏi, phải xây dựng cho mình một nền tảng kiến thức cơ bản vì kiếm tiền chính đáng không phải là một việc dễ dàng đâu em ạ, Phải thực sự rất nỗ lực đó em (điều này em có thể thấy qua những bài viết về những người giàu nhất VN mà không học ĐH, ví dụ như Hoàng Nguyên Đức (bầu Đức) - Chủ tịch Hoàng Anh Gia Lai. Riêng cá nhân chị thì chị rất phục những người như vậy). Và nên tự lượng sức mình nhé em^_^

Còn về phần gia đình em, chị nghĩ do ba mẹ lo lắng cho em quá thôi. Ba mẹ mà, có ai muốn con cái mình phải cực khổ đâu, họ luôn muốn con cái mình đi trên con đường dễ dàng nhất để thành công. Đừng nên tranh cãi với ba mẹ, hãy đặt mình vào hoàn cảnh của họ để có thể hiểu họ hơn, em nhé!!

Nếu em cảm thấy mình đủ thực lực, đủ khả năng, đủ chín chắn, hãy chứng tỏ cho họ thấy bằng hành động, chứ không nên chỉ nói suông!!!

Chúc em luôn vui và hạnh phúc!

Cu_Đen

Thanh viên kỳ cựu
thnk nhiều nhiều lắm vì bài của mình thật sự rất rất tệ vì chưa edit và cũng vì lúc đó thật thật bực mình lắm lắm

Mình bật mình với chính mình nữa

Cuộc đời đó mệt lắm hix

Mình biết sống là phải cho

Nhưng mình đâu phải con ky ky mà xích mình lại và kéo minh đi vòng vòng

MÌnh có tư tưởng riêng vì sao phải để nó vào gió

Khi mình nói với bà mình mình muốn làm chủ

Câu trả lời cho một câu lỡ miệng "anh không đủ tài để làm điều đó". Câu trả lời tương đối sẽ làm cho bất kỳ ai cũng bực mình.

Luật nào cấm con người để kiểu tóc mình thích nhỉ??

Có vể là luật trong trường nhưng

Họ hình những người đó thì nói : "Bọn để tóc dài, bờm ngựa toàn dân đầu đường xó chợ, bọn kô đàng hoàn vv..." rồi thì học cho mình vào trong cái bao và cứ thế cho là đúng.

@@

Cái bao nếu ai đọc tác phẩm người trong bao nhỉ. Cuộc sống thường nhật của mình là thế đó

trong cái bao cái gì cũng đem luật nhà trường ra. Luật nhà ra (luật nhà là ko nghe theo thì không có tiền tiêu vặt. 18 tuôi ra đường mà sống).

18 tuổi ra đường mà sống ?/

Làm gì có tiền mà sống nhỉ?

Lau nhà rủa bát nấu cơm giặt quần áo không biết một cái gì

Làm trai bao sao??

rồi còn đi nghĩa vụ quân sự. Ai biết lúc nào chiến sự sảy ra mình nằm xuống nhỉ?

Chỉ những lúc đêm về khuya.

Tối thật tối mình nghe rock một mình trong căn phòng đóng kín mít.

Mình lại là mình. Lại là một đại gia trong cuộc sống.

BẠn có biết con đường dễ đi nhất chưa chắc là con đường tốt nhất. ??

Họ nghĩ dễ đi nhưng dễ đi với ai ??

Với họ chăng?

Thời của họ có thể đúng nhưng lúc này, giây này. Bạn từng nghĩ tới chưa. Con đường dễ đi đó chỉ đúng với một vài người mà thôi.

Và khi bạn có tư tưởng và cách làm việc của một công nhân thì bạn sẽ chẳng bao giờ là chủ.

Mình không muốn mình không muốn

Không muốn trở thành nô lệ của tiền bạc

Không muốn nói câu "tôi không lệ thuộc vào tiền bạc" và khi người hàng xóm bị bệnh nặng thì lại vận động mọi người tiền thuốc meng vv... nhưng nếu lúc đó có tiền sẵn thì bạn liệu có cần phải đi ngửa tay xin những người giàu ko ???

bạn đi trên đường thấy một người ăn xin và nói "hắn thật đáng thương đáng tiếc tôi không có gì để giúp gì cho hắn"

Tôi không muốn trơ mắt nói một câu thương hại ai đó mà chẳng làm được gì?

Bạn từng thấy một người mù đi vòng vòng để bán hàng.

Bạn thương tình thì mua đồ cho bà ta nhưng rồi sao nữa. Rồi thì bà ta vẫn phải đi vòng vòng cái chợ đó để bán đồ.

Đó là sự phũ phàng của xã hội.

Ai đó nói sao các trại an dưỡng không đưa bà ta vào đó.

Vậy đó mệt mỏi không khi ai cũng đè gánh nặng lên vai của người khác.

Bạn bè mình hiện nay mình quen có nhiều người lắm.

Có người thì muốn tổ chức các event để giúp các người già, trẻ neo đơn vv...

Có người thì muốn mở bệnh viện tư rồi thì mở phòng mạch từ thiện cho người già vv...

Ước mơ họ cao xa lắm.

Sang lắm.

Còn mình??

CŨng muốn làm một big boss

Tiền có nhiều và thuê lao công rẻ của châu phi (châu phi nghèo đơn giản vì họ không có học vấn và công ăn việc làm ổn định).

Với một tư tưởng là họ có công ăn việc làm thì họ có tương lai, mình có tiền.

Càng nhiều tiền mình có thể mở trường học ở đó. Và đơn nhiên thanh niên trường đó ra trường phục vụ lại cho đế chế huy hoàng của mình.

Nhưng đó cũng chỉ là ước mơ mà thôi.

Trước đó một chút mình còn chưa biết làm cái gì để giàu nữa là.

@@

mệt thiệt chứ nhỉ nhưng dù sao mình vẫn có ước mơ là giàu có

Bùng nổ đơn nhiên nếu ai thấy mình lần đầu tiên thường thường là lúc mình cởi bao vì cái bao mình được bọc để những phòng chống những người gần mình hằng ngày những người sẽ đã kích và phá hoại con người bên trong của mình.

Mình biết những người như mình nhiều nhiều lắm.

Và đơn giản. Trong vòng 10 >> 20 năm bạn nghĩ sẽ về đâu nhỉ? hoặc trở thành người thành công và giàu có hoặc trắng tay và sạc nghiệp.

Ai nói mình thiếu lý trí cũng đúng.

Vì mình là thế. Mình cũng bề bộn lắm. Mọi thứ trong phòng mình rất lộn xộn. Nhưng chúng lộn xộn theo một quy tắc mà có trời mới hiểu nhỉ.

Và có một câu gửi cho bạn ac4him2ntu

một việc diễn ra mà mình quyết định làm không biết đúng hay sai nhưng
có một điều bạn cần hiều nó là đúng (đúng trong lúc đó)

Tức là trong lập trường của bạn 1 năm trước thì tham gia kỹ năng sống thật nhảm chẳng hạn nó chẳng sai. Nó đúng với suy nghĩ của bạn lúc đó và sau đó 1 năm sau bạn cho rằng mình tham gia kỹ năng sống thật đúng , chính xác vậy nó cũng không sai trong hiện tại.

đó là cái mà mình muốn nói đúng trong một quãng thời gian và sai trong quãng thời gian còn lại. Và đó cũng là lý do có deltaviet theo mình biết là vậy. Là để cho những gì bạn cho là đúng lúc này vẫn sẽ là đúng lúc sau đó nữa.

có nhiều người nói đó là trước sau không như 1.

Vậy mình sẽ nói cho bạn biết một ông bạn của mình lúc còn trẻ khi cưới vợ về thì nói :"đây là quyết định sáng suôt của đời tôi"

Và 2 năm sau có con có cái : "cưới cô ta là quyết định không sáng suốt của đời tôi"

Đó thế đó chân lý cũng thay đổi theo thời gian.

Cũng như mình thích heavy rock hơn battle trong khoản thời gian đầu và sau đó thì thích battle hơn heavy vậy
A quên mình không thích rượu chè, hút thuốc, và đánh bài ăn tiền (nếu hun thì được, bôi lọ nghẹ, son vv đều ok).

Rượu chè không thích nhưng nếu bạn mời thì vẫn uống.

Thuốc thì tuyệt đối ko hút

Chơi zippo là để dốt đèn cầy thôi

ai đã từng ngồi trong một căn phòng đầy ánh nến thì mới biết nó đẹp đến mức nào,
Ai đã từ ngồi đốt dám lửa bếp than mới biêt được niềm vui của mình.

Mình từng ở một tơi thôn quê vui vui lắm

Chẳng có gì làm cả nấu nước rồi lụi khoai ăn chơi nghe bà tám kể chuyện thôi.

Lúc đó bạn biết mình vui lắm không vui vì chẳng cần lo cho ngày mai cứ thế cười cười sặc sụa về câu chuyện thằng bố tham bỏ cả đống ở vào nồi súp.

Uống miếng nước ấm vào lòng.

Ngồi nhìn các hoa lủa cứ thể tu lên đẹp ơi là đẹp. Nếu bạn từng nấu đồ bằng dừa khô thì biết.

Mình như thằng hai lúa vậy chơi game không ? ko

Bảo thi là con nào nhỉ?

Hồ Ngọc Hà là nhỏ nào?

Mấy cái tên nghe quen quen

mà không biết là ai cả

Mình thích truyện kiếm hiệp

Vì đơn giản trong truyện con người tốt luôn luôn được điều tốt chỉ cần họ kiên trì và có gắng

Vì trong truyện nhân vật sẽ chẳng sợ ai cả việc mình mình làm ngăn sao cũng không được.

Bạn nghĩ rằng xã hội này đang yên bình???

không không hề bình yên chút nào.

Đã ai cảm thấy sao mà nhiều tôn giáo quá vậy

Có nhiều khi tôn giáo kích động một số lượng người làm các cuộc biểu tình vv ...

Các luồng tư tưởng đang dần dần lộ diện. Các thế lực thù địch có lẽ đẫ cảm thấy cũng đã đến lúc của họ.

Mấy năm nay còn có vụ mục sư cảm thấy sỷ nhục khi cầm quốc tịch vn

Rồi thì một nhóm người chống phá đảng đã bị bắt trọn ổ.

Bình yên đây sao??

Tôi lo nhiều quá chăng

các cảnh sát thì ăn hối lộ

Mình cảm thấy xh đang ngày càng tiến đến con đường mục nát

lo sợ rồi tương lai mình sẽ đi về đâu nhỉ hay cứ bị chết.

Màu đen tông chủ trong mắt mình
Trong tâm hồn minh
trong mắt mình cũng màu đên mệt quá đi ngủ đây sáng mai phai đi học bb nha

Cu_Đen

Thanh viên kỳ cựu
mình thật sự thật sự muốn bị ai đánh vào đầu

hay bị thôi miên, tại nạn gì đó vv... để quên đi hết thảy

quên đi mình là ai

lý do mình tồn tại trên đời này là gì

mình sẽ chẳng cần biết nơi nào người nào đang đau khổ

Hạnh phúc là người không biết gì phải ko??

Khi một người biết quá nhiều thì sẽ mệt.

Khi bạn biết ngày mai bạn chết bạn có thể vui vẻ mà sống hết hôm nay không

Khi bạn biết tương lai mình làm cái gì cũng có thể giàu có thể bạn sẽ cắm đầu vào làm nó

Nhưng cái mình thấy là sự khốc liệt

Các tập đoàn xuyên quốc gia lấy tiền tài vật chất của họ đè bẹp các công ty mới nổi lên

các người giàu có kinh thưởng kẻ nghèo

Làm công ăn lương (làm công việc rồi lấy công đó để đổi thành tiền thì sau 10 - 20 năm thì bị đuổi việc)

cô mình chẳng hạn bà tìm được công việc yên ổn trong 10 năm
và giờ bà 30 mấy tuổi có 2 con nhỏ. 2 đứa nó đều được học thêm anh văn ở trường VATC. Rồi đùng công ty bà phá sản bà mất việc con của bà phải bỏ học anh văn. Rồi tương lai của tụi nó sẽ ra sao khi mà thời buổi này không biết một ngôn ngữ khác là một thiệt thòi còn lớn hơn cả việc mất đi một bộ phận của thân thể?

Có những anh chị ở dưới quê chả biết gì cả cứ cắm đầu vào học và thế là đậu đại học

Đơn giả họ thấy đó là con đường duy nhất để họ đỡ khổ vv...

Học cứ căm đầu cắm cổ mà học có lẽ bản thân em sẽ được như họ.

Những con vẹt siêu cấp là danh từ em dành cho họ.

khi bạn thấy lòng người toàn giả dối và lạnh nhạt bạn sẽ biết vì sao mình không muốn đi tiếp chứ.

Khi bạn cảm nhận rằng người bạn thân nhất của mình cung một niềm đam mê cháy bỏng với mình có gì đó vui vui không rủ mình đi đơn giản vì minh không hợp với cái gọi là vui đó.

Bạn sẽ thế nào khi đạp từ gò vấp sang bình thạnh bình quới và chờ 30p mà chẳng thấy ai

Bạn sẽ thế nào khi bạn thân nhất của mình từ từ quên mình là ai dù vẫn gặp hàng ngày.

Sự lạnh lùng ấy làm mình kinh dị

Mình sợ

Mình thấy mệt với các con tức đó

thấy mệt khi bị lợi dụng

thấy mệt khi bị cười nhạo trên ước mơ của mình

Họ coi mình như một đứa con nít nói mình sẽ làm siêu nhân và cứu cả nhân loại vậy

vì thế mình lấy một nick name thấy vui vui đó là zarcy

ai đọc nó sẽ nghĩ là gì nhỉ

Đó là crazy viết ngược ấy mà

MÌnh giống thằng điên quá nhỉ

MÌnh điên vì mình thấy cuộc đời này như màu đen nhưng lại trong suốt trong mắt mình

Mình thấy một sự cầu hòa vì muốn mình không báo cảnh sát, báo cô giáo

mình thấy người bạn đi tới bên mình khôn mặt niềm nở tươi cười và câu sau là mượng tiền

mình thấy một người nói ngọt với mình đơn giản vì họ muốn nhờ mình làm gì đó

quên đi làm sao để quên đi để mắt mình có thể nhìn thấy những màu khác??

có một số nghiêm cứu cho thấy phần nào đằng trước khi bị kích thích nào đó thì có thể trở thàng 1 thiên tài.

Vì một số thiên tài phần não đằng trước hoạt động một cách bất bình thường

Hay cứ đập đâu vào tường là xong nhỉ? không chết thì thành thiên tài. không thành thiên tài thì cũng quên hết đi màu đen

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook