[Tư vấn] Khủng hoảng cuộc sống.

vitaminlove

Thanh viên kỳ cựu
Bạn hoàn toàn bình thường, chẳng có vấn đề gì đâu, bạn cũng không bị bệnh vì vậy đừng lo. Bạn chỉ có một chút vấn đề về tâm lý mà thôi.
Về việc bạn hay cảm thấy chán nản và không tìm thấy niềm vui trong học tập và cuộc sống thì mình có lời khuyên thế này : bạn nên thường xuyên giành thời gian cho các hoạt động ngoại khóa của Đoàn Thanh Niên chẳng hạn, như Mùa Hè Xanh, các hoạt động xã hội tình nguyện, vì trong môi trường như vậy bạn sẽ thấy mình năng động hơn, sáng tạo hơn, có sức sống hơn, yêu đời hơn,... và quen được rất nhiều bạn tốt vì theo mình thì đó là môi trường tốt nhất để kết bạn và học hỏi lẫn nhau. Những hoạt động của các tổ chức thiện nguyện như vậy sẽ giúp bạn trui rèn những kĩ năng sống rất tốt, có lợi cho công việc của bạn sau khi ra trường. Còn việc bạn hay cảm thấy bế tắc chán cả bản thân mình cũng là lẽ bình thường thôi, vì bạn chưa tìm ra được việc gì đó mà bạn yêu thích để làm, nói là đam mê hay lý tưởng thì có phần hơi quá, nhưng một khi bạn xác định được việc bạn yêu thích và muốn giành hết thời gian và sức lực của mình cho nó thì bạn không còn cảm giác buồn chán nữa. Mà muốn được như vậy bạn phải trải nghiệm cuộc sống thật nhiều. Lời cuối, chúc bạn sớm có những suy nghĩ tích cực và đột phá để gặt hái thật nhiều thành công trong cuộc sống.
Thân mến.

wendy

Thành viên
Em chào anh! Anh bị gần giống em trước đây rồi đấy:kinhngac:. Thực ra em cũng chỉ mới cải thiện được tình hình này khoảng 1 tuần nay thôi. Và anh có biết em đã làm thế nào để vượt qua không? Đó chính là việc anh vừa làm đấy, ghi danh vào diễn đàn KNSO:mimcuoi:
Sau khi tham gia vào diễn đàn, được chia sẻ và nhận được sự quan tâm của mọi người, em thực sự rất vui và đã vượt qua được những bế tắc trong suy nghĩ của mình.
Theo em nghĩ thì anh thực sự đang cần:
- người để có thể chia sẻ mọi trăn trở của mình, dù người đó không đưa ra được 1 lời khuyên hiệu quả nào nhưng chỉ cần họ là người biết lắng nghe, để anh có thể tin tưởng chia sẻ mọi tâm sự của mình, thì chắc chắn anh sẽ thấy đầu óc mình thông thoáng hơn, thoải mái hơn rất nhiều (bật mí nha, em sử dụng biện pháp này thấy rất hiệu quả đấy:) ). Em tin rằng mọi người trên diễn đàn luôn luôn sẵn sàng trở thành những người như thế (nhất là em nè, hì hì)
- giống như anh vitaminlove đã nói, anh nên tham gia các hoạt động xã hội để kết bạn và học hỏi lẫn nhau. Đối với những người hơi khép kín thì để làm được việc này ngay có lẽ là rất khó, vì vậy anh nên bắt đầu bằng việc tham gia vào các trang web xã hội, giống như diễn đàn mình, để rèn luyện được sự tự tin trong giao tiếp rồi hãy hoà mình vào các hoạt động đó.
Nào, không nghĩ ngợi gì nữa, hãy hành động đi nào! Em tin rằng một khi đầu óc đã thông thoáng thì anh sẽ có thể tìm được lí tưởng sống của mình, để thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn.
Em mong rằng anh sẽ sớm trở lại là người hoạt bát, nhanh nhẹn như xưa.
Thân.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
H [Tư vấn] Khủng hoảng về cuộc sống Tư vấn tâm lý 9
P [Tư vấn] Khủng hoảng 100%........... Tư vấn tâm lý 9
Q [Tư Vấn]bên trong thì quan tâm rất nhiều còn bên ngoài thì lại vô tâm...... Tư vấn tâm lý 0
P [Tư vấn]Bế tắc rất nhiều… cứu được một người dù phải nhận bao nhiêu đắng cay. Tư vấn tâm lý 7
Q [Tư vấn]Buồn chán người bạn tốt. Tư vấn tâm lý 8
hoahong39 [Tư vấn] Cần giúp đỡ Tư vấn tâm lý 3
L Tư vấn giúp mình.. Tư vấn tâm lý 1
saobang [Tư vấn] Trải nghiệm kỹ năng tổ chức chương trình tiệc Tư vấn tâm lý 1
Quyen.Tran [Tư vấn] Công việc hiện tại & công việc tương lai Tư vấn tâm lý 6
Z Nhò mọi người tư vấn dùm Tư vấn tâm lý 0
O [Tư vấn] Làm sao để kiềm chế ham muốn Tư vấn tâm lý 0
C [Tư Vấn]Ai giúp mình với...??? Tư vấn tâm lý 4
cruiseBK [Tư Vấn] Có nên bỏ học để vào làm cty nước ngoài Tư vấn tâm lý 10
Q [Tư vấn] Bỗng dưng con trai “làm lơ” với bạn Tư vấn tâm lý 10
T [Tư vấn] khi người yêu quê ở quá xa Tư vấn tâm lý 12
thangkiro [Tư vấn] Cần sự chia sẻ gấp của mọi người. Tư vấn tâm lý 4
F cho em hỏi cách để tư vấn cho một người.... Tư vấn tâm lý 0
motlanthoi [Tư vấn] Tôi nên làm gì với tình cảm của mình? Tư vấn tâm lý 7
Ngô Loan [Tư vấn]Học ghita ở đâu? Tư vấn tâm lý 1
_xU_kUt3_ [Tư vấn]Tác hại việc đoán bệnh bằng internet Tư vấn tâm lý 0
E [Tư vấn]Làm sao để tôi có thể suy nghĩ ít hơn? Tư vấn tâm lý 3
waiting.me [Tư vấn] Giúp mình đi tìm cảm hứng cho cuộc sống Tư vấn tâm lý 10
P [Tư vấn] Xin ý kiến của mọi người nha! Tư vấn tâm lý 8
linh9891994 [Tư vấn] Tôi muốn có một ước mơ Tư vấn tâm lý 6
P [Tư vấn] Có những ai như mình vậy? Tư vấn tâm lý 14
D [Tư vấn] Có nên tham gia tiệc chia tay??? Tư vấn tâm lý 9
C [Tư vấn] Giúp mình với các bạn ơi!!! Tư vấn tâm lý 4
L [Tư vấn] Giúp mình chuyện tình cảm với, mình đang rất buồn Tư vấn tâm lý 18
T [Tư vấn] Vào đại học Tư vấn tâm lý 9
ca_g [Tư vấn] Đối thoại Tư vấn tâm lý 2
T [Tư vấn] Tin nhắn ấy có ý nghĩa gì không??? Tư vấn tâm lý 0
cedrci_jake [Tư vấn] Để phục hồi sau 1 tình yêu tan vỡ! Tư vấn tâm lý 0
elsonhoang [Tư vấn] Kiếm chuyện Tư vấn tâm lý 0
B [Tư vấn] Khi chữ lười chen lấn tất cả! Tư vấn tâm lý 1
T [Tư vấn] Sống bản lĩnh Tư vấn tâm lý 32
elsonhoang [Tư vấn] Tại sao lại hiểu lầm em?? Tư vấn tâm lý 8
bancuanoibuon [Tư vấn] Nỗi buồn của nó Tư vấn tâm lý 2
L [Tư vấn] Làm sao để không thất bại? Tư vấn tâm lý 3
N [Tư vấn] Nỗi buồn khó giải... Tư vấn tâm lý 1
thanhanh20101991 [Tư vấn] Làm sao bây giờ??? Tư vấn tâm lý 1
C [Tư vấn] Giúp mình với!!!! Tư vấn tâm lý 11
lecaoson9192 [Tư vấn] Trắc nghiệm cho tình yêu của bạn Tư vấn tâm lý 2
lecaoson9192 [Tư vấn] Làm thế nào để duy trì niềm vui và những cảm xúc tích cực? Tư vấn tâm lý 2
benny [Tư vấn]Tôi phải làm sao trong tình huống này? Tư vấn tâm lý 13
lecaoson9192 [Tư vấn] Yêu là gì? Tư vấn tâm lý 2
V [Tư vấn] N đang gặp khó khăn trong việc nói chuyện và cách ứng xử! Các bạn giúp N với Tư vấn tâm lý 5
T [Tư vấn] Giúp mình sửa tật nói nhanh với! Tư vấn tâm lý 1
T [Tư vấn] Bạn bè Tư vấn tâm lý 2
lecaoson9192 [Tư vấn] Chọn người yêu mình hay mình yêu Tư vấn tâm lý 14
Sten [Tư vấn] Giữ gìn và phát triển tình yêu đôi lứa? Tư vấn tâm lý 4