Viết cho ngày sinh nhật đặc biệt

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay thật sự là 1 ngày hạnh phúc, tất cả mệt mỏi và muộn phiền của ngày hôm qua trôi tuột đâu mất. Ngay lúc này đây, cảm giác duy nhất của b là vui sướng. Có nhiều lý do lắm, từ mấy tháng nay dồn lại, hihi, cuối cùng cũng đã có ngày được giải thoát!

Nếu mấy ngày trước đây b thấy mệt mỏi và chán nản với mọi thứ xung quanh thì hôm nay có 1 cảm giác rất lạ ùa về. Tất cả những kỷ niệm đẹp thời học sinh được hồi tưởng lại, những góc phố nhỏ, những ly sinh tố mát lạnh, những món quà be bé xinh xinh, những dòng thư bị xé vụn, cả chú vịt con đang ôm cái trứng... đều quay về.... Tình bạn đẹp ngày nào tưởng đã mất trong phút chốc giờ lại hồi sinh, càng lúc càng khỏe mạnh hơn, cứng cáp hơn, hihi:hon:

b càng vui hơn khi biết những cảm giác ấy không chỉ có riêng mình, mà cả heo cũng có cảm giác đó, giống như cách đây 5 năm 2 đứa cùng viết thư cho nhau, không hẹn mà gặp...:mimcuoi::mimcuoi:

Heo biết không, lúc đọc những dòng chữ trong tấm thiệp, bạn cười, không phải chỉ vì nó mắc cười:dauhang:, mà còn vì nó nói đúng những gì đã xảy ra, heo hén "Đây là năm thứ 5 rồi, không phải kỷ niệm ngày mình quen biết đâu, mà đó là ngày mình thân thiết..." :data:. Hy vọng những năm tiếp theo b sẽ vẫn nhận được những tấm thiệp chứa đầy tình cảm của con heo mập ú kia, hihi, 45 năm nữa lận đó, thêm ấm thiệp, chắc là đến lúc đó bán đấu giá hàng cổ được rồi:data:

Hôm nay là sinh nhật mình cũng nên ước điều gì đó phải không u? Vẫn là những điều năm nào mình cũng nói, năm nay cũng nói, hihi, nhưng không bao giờ chán cả.... ƯỚC CHO TÌNH BẠN 2 ĐỨA MÌNH CỨ MÃI THẾ NÀY, KHÔNG BAO GIỜ THAY ĐỔI, heo ngen!!!

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Gửi em !

Phương ơi, chẳng biết nói gì với em cả.
Tất cả thời gian qua rồi, gặp em cũng đã lâu nhưng chỉ biết em một chút thôi chẳng nhiều nhặn gì cả, chỉ thấy những lần gặp em, em hay cười mặc dù sau nụ cười của em hình như em cười cả khi em buồn nhất.
Chẳng phải là người biết nhiều về em, nhưng những ngày tháng thấy em cặm cụi trên diễn đàn thấy mà thương vô kể , những bài viết của em nhiều lắm, nhiều đến nỗi chị chưa đọc được hết, nhưng đọc bài nào dù ngắn hay dài cũng bỗng thấy một tâm huyết và cả nhiệt thành trong ấy và căn bản có cái để mình còn thiếu để học được nhiều hơn.
Có mấy ai làm được đâu dù điều đó đôi khi là thật nhỏ bé. Những ngày gần đây lên diễn đàn nhiều hơn đọc bài nhiều hơn, lang thang nhiều hơn, loay hoay nhiều hơn bỗng thấy diễn đàn còn nhiều ngõ ngách mình cần khám phá và học hỏi, học được nhiều lắm chứ, chỉ có điều sợ mình chẳng có đủ tâm huyết mà thôi.
Ôi, mình thiệt là topic này dành cho Phương sao mình lại lẩm cẩm viết lung tung thế nhỉ.
Bỗng thấy thương Phương, thấy thương Vinh, Kid, Đạt, Sóng.... một cái gì đó cuộn trong lòng như một tình thương, hâm mộ cái lão hiệp khách swynts chuyên đi giết mấy thằng spam mà chưa được gặp mặt ....
Phương đã gieo vào lòng mình một cái gì đó là sự nhiệt tình và thầm lặng
Thôi thì chẳng biết nói điều chi cả, chỉ biết cố gắng thêm vào mình một chút ngọn lửa nhiệt thành như Phương.
Mọi cơn gió đều mến yêu em lặng lẽ và có thể không nói gì, em cứ cười rạng rỡ để hôm nay và mai sau khi gặp em, em vẫn cười như thế và bình yên nhé em.
Tặng em bài thơ này, chị chẳng biết gì nhiều về tác giả nhưng chị đã giữ trong tập vở mình rất lâu rồi như một lời động viên định hướng cho mình đi tới
Tặng em chẳng biết có hợp không, nhưng tặng em, em nhé.

Để thành công
Để thành công bạn hãy mãi tươi vui
Và yêu thương thật nhiều, không tính toán
Bạn hãy lo chiến được lòng mến tin, trọng kính
Của những nguời thông minh xuất chúng trong đời

Hãy cho trẻ nhỏ tình âu yếm, vui tươi
Và đựơc sự tán thành của những người lương thiện
Hãy nhường nhịn những ai bất đồng chính kiến
Và cắn răng chịu đựng những kẻ lọc lừa

Hãy thưởng thức vẻ đẹp và chiêm ngắm say sưa
Hãy tìm trong tha nhân những gì đẹp nhất
Hãy cho đi chính mình bằng tình yêu chân thật
Hãy tô điểm trần gian này tươi đẹp hơn lên

Có thể bằng một hình hài nhiều khỏe mạnh tươi xinh
Hay một lối đi vào vườn để thu bông trái
Hoặc một tình trạng suy vong bây giờ đang đổi mới
Bạn hãy chơi hãy cười với hết nhiệt tình
Bạn hãy reo vang khúc hát ca ngợi bình minh
Để làm cho nguời xung quanh vui tuơi , dễ thở
Và xin bạn hẫy luôn luôn ghi nhớ
Bạn chỉ sống một lần thôi, hãy cố gắng sống thành công

Ralph Waldo Emerson

Chúc em luôn vui vẻ và hạnh phúc.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
ối, ối, sinh nhật của Kiều Phương hả? Cho Q bon chen với, chúc Kiều Phương một miếng coi. Chúc Phương sinh nhật vui nè, xinh xắn đáng yêu nè,năm nay ra trường có việc làm nè.
Nói thật Q mới bit P học năm 4 á, hồi trước cứ nghĩ P bằng tuổi nên gọi P, đến lúc thấy Nhật gọi chị Phương mới giật mình, oái, P học năm 4, hè hè, bi h thì quen rồi nên gọi Kiều Phương thôi nhỉ.
Phương à, mặc dù bit P không lâu nhưng quý P lắm à, chúc cho công chúa Kiều Phương luôn hạnh phúc nhá.

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
@chị Thủy: em cảm ơn những tình cảm của chị dành cho em nhiều lắm, hihi, em cũng ít được gặp chị nhưng mà em nghe kể về chị nhiều ơi là nhiều nên cũng hiểu hiểu được 60%, hihi
Bài thơ hay lắm chị ạ, hợp với em lúc này lắm! Em cảm ơn chị nhiều!!!:hon:
ối, ối, sinh nhật của Kiều Phương hả? Cho Q bon chen với, chúc Kiều Phương một miếng coi. Chúc Phương sinh nhật vui nè, xinh xắn đáng yêu nè,năm nay ra trường có việc làm nè.
Nói thật Q mới bit P học năm 4 á, hồi trước cứ nghĩ P bằng tuổi nên gọi P, đến lúc thấy Nhật gọi chị Phương mới giật mình, oái, P học năm 4, hè hè, bi h thì quen rồi nên gọi Kiều Phương thôi nhỉ.
Phương à, mặc dù bit P không lâu nhưng quý P lắm à, chúc cho công chúa Kiều Phương luôn hạnh phúc nhá.
hihi, cảm ơn Q nhìu nhìu, hihi, hổng phải sinh nhật p đâu, hihi, mà là sinh nhật tình bạn của p, hihi
P là phù thủy rừng xanh đó, hổng phải công chúa đâu:data: hihi
cảm ơn Q nhiều nhá!!!!

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Tình cảm là thứ phải vun đắp và qua thời gian mới biết được đó là thứ tình cảm gì. Chị vui vì em đã có thể vui cười trở lại, có lẽ, vì nụ cười của em mà nhiều người, rất rất nhiều người lặng lẽ, hãy biết trân trọng điều đó em nhé.
Có lẽ, em tôi đang bình tâm, và hạnh phúc với quyết định của mình.
Chúc bạn của em sinh nhật thật vui vẻ và luôn luôn vững chãi!

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Tình cảm là thứ phải vun đắp và qua thời gian mới biết được đó là thứ tình cảm gì. Chị vui vì em đã có thể vui cười trở lại, có lẽ, vì nụ cười của em mà nhiều người, rất rất nhiều người lặng lẽ, hãy biết trân trọng điều đó em nhé.
Có lẽ, em tôi đang bình tâm, và hạnh phúc với quyết định của mình.
Chúc bạn của em sinh nhật thật vui vẻ và luôn luôn vững chãi!
dạ, em cảm ơn lời khuyên của chị rất nhiều!!! Em cam kết sẽ trân trọng những gì em đã và đang nhận được từ mọi người!!! em cảm ơn chị nhiều lắm! cảm ơn Nhung và boyrangsun nhiều lắm!:hon:

enor

[♣]Thành Viên CLB
hehe, sinh nhật chị Phương ! có dịp chọc cho chị cười ùi , hi ^^, e ấn tượng nhất nụ cười chị ớ ,cười hoài !:hon::nghichngom::mimcuoi: hi, nhiều khi không muốn cười mà nhìn chị phát cười luôn :cuoihaha::cuoinhamhiem::non: không hiểu lý do luôn, nhiều lúc e tự hỏi có gì xảy ra hông?:cuoinhamhiem: chúc chị tuổi mới ngày càng xinh nha !hạnh phúc và sớm đạt được điều mình mong muốn nha ! sắp tới sinh nhật mình ùi , phải lên diễn đàn chia vui với mọi người mới được ! :cuoinhamhiem:

yêu chị :cuoihaha::dacy::antat: à không yêu nụ cười chị !!!:dangyeu::mimcuoi:

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
kaka, nhóc V này thiệt tình, nó bảo nó ấn tượng nụ cười của mình mà nó thế này: :cuoihaha::cuoinhamhiem::non: là sao nhóc???? sỉ nhục ngen, hihi
ai bảo em dễ bị c dụ cho cười quá chi, hihi, nên chị cứ canh me cưng mà chọc không đó :cuoinhamhiem:

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Chúc cho tình bạn của P mãi mãi tốt đẹp, M cũng thật ấn tượng về P, lại càng tự hào về P nữa...P à,dù M chỉ gặp P có một lần nhưng sao vẫn thấy thân thiện lắm, khi nào gặp lại mình sẽ nói chuyện nhiều hơn P hen. Cảm ơn P rất nhiều P ạ.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Đ đọc bài này đầu tiên nhưng Đ chưa comment lại. Đ chúc cho tình bạn của 2 con heo mãi mãi như thế này. Heo mập và heo ù. Hihi. Đ vẫn chưa đuợc làm heo với 2 người nữa đó. Bắt đền đó ngen.

NguyenThuyDuy1989cm

Thành viên năng động
Không biết Kiêu Phương bao nhiêu tuổi mà mình thì mới gia nhập ngôi nhà lớn KNS nên chưa biết nhiều về mọi người cũng không biết sinh nhật Phương ngày nào nhưng Duy chúc Phương thêm tuổi thêm nhiều niềm vui,thêm nhiều may mắn và đặc biệt thêm nhiều bạn tốt...

Bình luận bằng Facebook