Xa

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Bước chân vào SG, em đã tưởng gần được một người, nhưng rồi anh cũng xa. Người SG, người HN. Bao nhiêu trông mong và đợi chờ, cũng mất.

Ngày trước yêu, vẫn là xa nhau gần cả ngàn cây số. Nhưng vẫn thật gần, thật vui. Dù cuối tuần chẳng ở gần nhau, chẳng có mong đợi ngày cuối tuần để gặp nhau, để có những cuộc hẹn hò thật lãng mạn.

Rồi ngày em quyết định vô SG, anh đang ở quê quyết định ra HN. Em thấy hụt hẫng và chông chênh, nhưng vẫn cố gắng để tiếp tục chuyện của hai đứa.

Vừa đúng cái ngày kỉ niệm, anh lạnh lùng đến đáng sợ. Em linh cảm có chuyện gì đó tệ sắp xảy ra. Đúng là như thế, anh nói "Anh xin lỗi" sao nghe nhẹ nhàng và thanh thoát quá. Anh quyết định rồi, anh sẽ rời xa em, anh sẽ không làm khổ em nữa. Anh yêu em nhưng không phải vì thế mà tước đi quyền được yêu thương, chiều chuộng của em. Rồi sẽ có người khác yêu em hơn anh, quan tâm và lo lắng cho em hơn anh. Em hãy tin là anh yêu em và anh muốn em được hạnh phúc. Hãy tha thứ cho anh và sống tốt.

Thế là anh rời xa em, xa những dự định, những ước mơ ấp ủ bấy lâu nay. Và quên đi những gì đã hứa. Đúng là khi đã rời xa, lời hứa không còn ý nghĩa gì nữa.

Anh à, dù không có anh, em vẫn sẽ sống tốt, vẫn sẽ cố gắng thực hiện những giấc mơ bấy lâu nay và tìm một người yêu em, và sẽ ở cạnh em mãi mãi.

Bình luận bằng Facebook