Xin lỗi người bạn tôi chưa biết tên

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Bạn,
Tôi không biết bạn là ai, nhưng đối với tôi bạn là một người đàn ông mạnh mẽ, nhưng hôm nay bạn đã để lại cho tôi nhiều suy nghĩ. Tôi đã không sao quên được câu nói của bạn về Mẹ. Điều đó đã làm tôi viết ra những dòng chữ này chỉ để nói với bạn rằng "Bạn, tôi xin lỗi"
Bạn,
Khi được hỏi "Ai sẽ gọi điện cho Mẹ ngay bây giờ thì giơ tay lên?". Bạn không giơ tay trong khi ai cũng giơ cao với nụ cười nở trên môi. Tôi cũng nhìn bạn bằng một ánh mắt dò xét "Chắc tại người này không muốn", bên cạnh suy nghĩ có phần đánh giá, tôi lại cho rằng bạn "Chảnh". Thế nhưng khi được hỏi "Tại sao bạn lại không giơ tay?". Tôi cũng hướng mắt về bạn để được nghe câu trả lời. Ừ thì, chắc là bạn sẽ viện lý do này lý do kia. Tôi lại cố nghe xem bạn sẽ nói gì. Rồi tôi lặng đi, vì tôi đã nhầm. Bạn trả lời rằng "Tôi chỉ có thể gặp mẹ trong giấc mơ mà thôi". Câu trả lời làm tôi giật mình và lặng một khoảng dài để ngẫm lại những gì tôi được nghe. Tôi ray rứt khi nghĩ về bạn một khía cạnh không tốt.
Bạn,
Tôi cám ơn bạn đã giúp tôi nhìn lại chính mình, chớ xét đoán người khác khi chưa hiểu hết nguyên nhân. Ở bạn tôi lại học thêm được sự can đảm dám nói lên hoàn cảnh của chính mình, tôi khâm phục bạn nhiều.
Bạn,
Tôi cám ơn bạn vì bạn đã giúp tôi nhận ra rằng tôi vẫn còn hạnh phúc, vẫn còn may mắn hơn khi tôi vẫn còn mẹ. Ở bạn tôi lại học thêm được sự khiêm nhường, tính khiêm tốn và biết trân trọng những gì mà tôi đang có.
Bạn,
Tôi tin chắc rằng dù không nói được lời nào với mẹ nhưng bạn đã là một người con ngoan, là một món quà tuyệt vời dành tặng cho mẹ bạn ngày hôm nay.
Bạn là niềm tự hào của mẹ. Tôi cảm thấy mẹ bạn đang cười với bạn.
Bạn,
Xin gửi đến bạn và những người bạn của tôi, những người tôi chưa một lần gặp, những người tôi chưa một lần nói chuyện nhưng mẹ đã xa những lời tri ân và sự cảm tạ.
Tôi xin gửi đến bạn và những người bạn của tôi ca khúc "Bông hồng cài áo". Một bài hát tôi rất yêu quý và trân trọng những khoảnh khắc của cuộc đời. Vì tôi còn Mẹ...

Thân gửi bạn,
Người bạn tôi chưa biết tên.

Kỷ niệm Ngày của Mẹ - 9/5/2010

http://www.youtube.com/watch?v=Q7n3LOSJhSY
Hoặc

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=adl_qX9j6b

Bông hồng cài áo

Một bông Hồng cho em
Một bông Hồng cho anh
Và một bông Hồng cho những ai
Cho những ai đang còn Mẹ
Đang còn Mẹ để lòng vui sướng hơn
Rủi mai này Mẹ hiền có mất đi
Như đóa hoa không mặt trời
Như trẻ thơ không nụ cười
ngỡ đời mình không lớn khôn thêm
Như bầu trời thiếu ánh sao đêm

Mẹ, Mẹ là dòng suối dịu hiền
Mẹ, Mẹ là bài hát thần tiên
Là bóng mát trên cao
Là mắt sáng trăng sao
Là ánh đuốc trong đêm khi lạc lối

Mẹ, Mẹ là lọn mía ngọt ngào
Mẹ, Mẹ là nải chuối buồng cau
Là tiếng dế đêm thâu
Là nắng ấm nương dâu
Là vốn liếng yêu thương cho cuộc đời

Rồi một chiều nào đó anh về nhìn Mẹ yêu, nhìn thật lâu
Rồi nói, nói với Mẹ rằng "Mẹ ơi, Mẹ ơi, Mẹ có biết hay không ?"
-Biết gì ? "Biết là, biết là con thương Mẹ không ?"

Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo đó anh
Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo đó em
Thì xin anh, thì xin em
Hãy cùng tôi vui sướng đi
Hãy cùng tôi vui sướng đi
..................................
..................................

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Anh ấy Tên Tuấn, hy vọng 2 nguời sẽ làm bạn tốt với nhau.

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
Tội nghiệp cho anh T, hồi h nhìn anh vui vẻ thế ,e cứ tưởng ... ,nhưng e nghĩ anh là tuýp người vui vẻ và thích sống tự lập, chúc anh luôn vui vẻ, tràn đầy nhiệt huyết tuổi trẻ . và hãy truyền nhiệt huyết đến cho mọi người trong 4rum nha .

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
mình nghĩ, đừng nên nêu tên người ta như thế.Vì với mình, mình không muốn nghe nhiều người nhắc tới nỗi niềm của riêng mình.Đó là :>>mình nghĩ<<

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Cảm ở Tuấn đã để cho Đ một khoảng thời gian tuy ngắn nhưng cũng đủ để rưng rưng nước mắt. Cảm ơn Tuấn đã để Đ biết quý trọng những gì mình đang có hơn. Cảm ơn tất cả các bạn đã đến tham gia chương trình. Cảm ơn BTC đã tổ chức một chương trình đầy ý nghĩa, Cảm ơn anh Thái Hòa và chị Ngọc đã chia sẻ những điều mà em nghĩ là "chuyện nhỏ". Mặc dù buổi tối thứ 7, sáng chủ nhật Đ đều đã gọi điện về cho mẹ và chúc mừng ngày của mẹ nhưng trong khi nghe các anh chị chia sẻ thì Đ đã nhắn tin cho ba mẹ: " Con yeu ba me cua con nhieu lam!". Và sau đó Đ quyết định gọi về để được nói chuyện với mẹ thêm một lần nữa. "Không biết mình sẽ còn gặp mẹ được bao nhiêu lần nữa?". Đ đã và đang lao đầu vào công việc mà bỏ bê quá nhiều việc. Hai ngày, có khi là 3 ngày mới gọi về nhà một lần. Bây giờ Đ nghĩ là ngày nào Đ cũng sẽ gọi về cho mẹ.
Từ trước tới giờ thì Đ vẫn là người tỏ ra gần gũi và chia sẻ mọi việc với ba mẹ, kể cả chuyện tình cảm cá nhân.HIhi. Năm ngoái Đ đã làm đĩa và ghép hình của mẹ vào những bài hát để tặng mẹ, Còn năm nay thì Đ không tặng hiện vật cho mẹ được. Công việc ư? Đó chỉ là một lý do để biện minh cho mình mà thôi. Con xin lỗi mẹ, nhưng Đ nghĩ Đ sẽ làm thật tốt để đạt được những gì mà Đ mong muốn cũng như ba mẹ mong muốn. Chắc hẳn đó là điều mà ba mẹ mình mong muốn nhất, món quà lớn nhất dành cho ba mẹ theo Đ là nhìn thấy con cái của mình trưởng thành và có ích cho đời.

Con yêu ba mẹ của con nhiều lắm!!!!!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
mình nghĩ, đừng nên nêu tên người ta như thế.Vì với mình, mình không muốn nghe nhiều người nhắc tới nỗi niềm của riêng mình.Đó là :>>mình nghĩ<<
Ý của mình không có gì cả, mình chỉ muốn cho anh Tin Yêu và Anh Tuanphi có nhiều cơ hội tiếp xúc và hiểu nhau hơn ngay trên diễn đàn thân thiết của tụi mình thôi, nếu làm vậy là sai thì cho mình xin lỗi.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Cảm ơn cậu bạn mà Hòa chưa kịp biết tên. Sóng nghĩ, tuy không nói ra, nhưng tất cả mọi người có mặt hôm ấy đều cảm ơn bạn, và cảm phục bạn vì sự dũng cảm và hết sức chân thành. Mong bình an sẽ luôn bên bạn.
Cảm ơn cả Hòa vì đã viết bài này. Ta biết mi đã viết những dòng xin lỗi đầu tiên khi chương trình gần kết thúc... Cảm ơn vì mi đã mang đến cho mọi người một buổi tĩnh tâm và những thông điệp đầy ý nghĩa. Cảm ơn bài hát "Lời con muốn nói". Còn ta, cảm ơn riêng mi vì mi đã đến.
Cảm ơn vì những chia sẻ của kyniemmua, nhok_con1991, thanhdat1004, chickenS0up...Tất cả những điều này đều đáng trân trọng như nhau, vì đều xuất phát từ một tấm lòng muốn chia sẻ, nên chắc bạn ấy sẽ cảm thông. Và biết rằng chúng ta thật sự rất yêu thương và cảm phục bạn.

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay lên net mới đọc được những dòng này của anh. Thấy vui và xúc động. Tiếc là hôm đó em tới hơi trễ ko nghe được nhiều chia sẻ của các bạn về Mẹ. Nhưng em thấy rằng mọi người hôm ấy đều hạnh phúc và nói về Mẹ bằng cả tình yêu thương.
Cuộc sống mà anh... con người ta rồi sẽ trải qua những biến cố của cuộc đời. E thì đón nhận điều đó sớm hơn mọi người mà thôi. Vì thế anh cũng đừng ấy nấy về việc hôm trước nhé. E rất vui vì được quen biết với anh. Mong rằng sau này anh em mình có nhiều cơ hội nói chuyện với nhau hơn. Và qua đây cũng cảm ơn tình cảm chân thành mà mọi người đã dành cho T. Chúc tất cả luôn hạnh phúc trong vòng tay Mẹ.

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Cảm xúc của Tin Yêu bây giờ là cảm giác của sự bình an và hy vọng. Cầu mong các bạn của Tin Yêu cũng như thế... Cám ơn tuanphi và các bạn đã chia sẻ cảm xúc của mình.

Gửi các bạn một chút gió của người dân quê để cảm thấy mát lòng nơi thành phố nhộn nhịp, tấp nập, náo nức và nóng nực...
Hồi sau sẽ rõ

Bình luận bằng Facebook