[Tình Yêu] [you] chọn ai ? Người mình yêu hay Người yêu mình?

Status
Không mở trả lời sau này.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
[you] sẽ chọn ai ? Người mình yêu? Hay người yêu mình ?
[you] có băn khoăn khi chọn người yêu không ?
Hãy ghi lại những câu hỏi băn khoăn của [you] ở đây nhé !
Dĩ nhiên là mọi người sẽ có một quan điểm riêng của mình. Ở đây thì không có ai đúng ai sai, mà chỉ mang tính thăm dò.

sinh_vien693

Thành viên
mình thì mình chọn người yêu mình, tuy nhiên mình vẫn thích được cảm giác cả 2 người cùng dành tình cảm cho nhau hơn như thế tình yêu sẽ đẹp và bền bỉ theo năm tháng hơn, quan điểm của mình là vậy đó, còn các bạn khác thì sao nào

mai8x_dt

Thanh viên kỳ cựu
nếu dc chon, m se chon nguoi yêu mình nhiêu hơn, nhưng với diều kiện là mình cũng yêu người ấy.

heothaonguyen

Thành viên
nếu bắt buộc chọn thì mình mới chọn.
Còn nếu ko, mình sẽ ko chọn, ^^, vì nếu chọn 1 trong 2 thì sau này mình vẫn ko được hạnh phúc trọn vẹn, ^^:data:

steward

Thanh viên kỳ cựu
làm như có nhiều lắm để mà chọn á, diễn đàn đa số độc thân vui tính không ah ^^. Theo mình thì hạnh phúc phải đến từ 2 phía, một trong 2 người mà không yêu nhau thì cũng không hạnh phúc lâu dài được. Mình thà bị yêu đơn phương còn hơn làm 1 người thứ 3 đau khổ.

yuchi

Thành viên năng động
ở đây thật khó mà đưa ra câu trả lời.tùy hoàn cảnh mình sẽ đưa ra sự hợp lý hơn.theo mình,tình yêu nói chug là khái niệm của 2 bên giữa mình yêu và được yêu.phải có cho mới cảm thấy nhận là niềm hạnh phúc,hãy nhận rùi mới biết mình nên cho đi là niềm vui bất tận.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Theo mình thường thì con gái chọn người yêu mình, còn con trai thì chọn người mình yêu. Thực ra thì như vậy cũng tốt, mọi chuyện có vẻ ổn hơn trong trường hợp tình cảm 2 bên giành cho nhau không ở mức độ bằng nhau.
Với mình thì mình vẫn thích chọn người mình yêu hơn, sau đó sẽ chinh phục người ta, khiến người ta yêu mình gấp hơn nhiều lần (hehe).

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Còn với Đ ah? Đ vẫn muốn người đó chỉ là một. Mình yêu người đó và người đó cũng yêu mình. Mà nếu phải lựa chọn thì chắc là Đ sẽ chọn người mình yêu. Vì khi mà cô ấy đồng ý thì cũng có nghĩa là cô ấy đã có gì đó với mình, mình sẽ dễ dàng chinh phục con tim của người đó hơn. Còn nếu mình chọn mà người đó không đồng ý thì mình cũng đã chọn. Mình chỉ đi theo tiếng gọi của con tim mình thôi mà. Đâu có gì là sai lầm đâu. Nhiều khi không cần sự đáp trả từ phía bên kia mà chỉ cần có họ kề bên mình thôi. Họ không yêu mình cũng được. Thời gian sẽ cho mình câu trả lời chính xác nhất. Đúng là phải suy xét kỹ trước khi quyết định việc này. Đ đã suy nghĩ về việc này trước khi Đ quyết định.Quyết định đó đã làm Đ phải đau nhưng dù đau Đ cũng chấp nhận vì khi đó Đ đã sống thực với tình cảm của Đ. Đ yêu người con gái đó. Đ yêu rất nhiều. Còn ai yêu Đ không thì Đ không biết. Đ chưa phải đứng trước tình cảnh này nên chỉ biết yêu người mình yêu thôi.

conechkon

Thành viên
He He! Giống mình oy`! Chỉ cần sống bên cạnh người mình yêu đã là hạnh phúc! Và sẽ là thành công nếu mình có thể làm cho người đó cũng yêu mình ! he he!
Giờ thì vẫn còn mang 1 tư tưởng "1 đời, yêu 1 người và chỉ 1 lần! :hon::hon::hon:

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
Khó trả lời quá ha, nhưng nếu phải rơi vào trường hợp đó thì chắc camnhung sẽ chọn người yêu mình, hihi. Dù sao thì người đó cũng sẽ đối xử tốt với mình hơn là người mà mình thầm yêu trộm nhớ...haha:nghichngom:

phucghe

Thành viên mới
Hi , theo mình thì mình sẽ chọn người mình yêu , khi mình yêu thì mình sẽ chinh phục người í , hạnh phúc thật sự khi 2 trái tim cùng hướng về nhau , cùng nhau vượt qua mọi khó khăn trở ngại . Hi .

htthuy_qn

Thanh viên kỳ cựu
Tình yêu phải xuất phát từ hai phía

Theo mình nghĩ tình yêu phải xuất phát từ hai phía mới có được hạnh phúc nhưng để giữ được hạnh phúc đấy phải là người có đủ bản lĩnh và nghị lực.
Mình sẽ chọn người mình yêu, chinh phục họ để họ yêu mình nhìu hơn............Tình yêu có thử thách mới bền vững được.

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
thật ra trong cuộc sống nhiều khi không phải mình muốn là đạt được ước muốn, đặc biệt là trong chuyện tình cảm yêu đương.
câu hỏi nên chọn người mình yêu hay chọn người yêu mình thật khó trả lời vì mọi chuyện là ở sau đó chứ chưa thật sự bắt đầu ngay lúc ta bắt đầu lựa chọn, ta sẽ phải bắt đầu chấp nhận một cuộc sống mới sau quyết định của chúng ta, đó mới là vấn đề quan trọng hơn hic hic
nhưng nếu được lựa chọn thì mình vẫn mong cả hai chúng mình (người yêu của mình và mình) cùng chọn nhau, lúc đó cả hai sẽ sẵn sàng chấp nhận bất cứ chuyện gì có thể xảy ra sau đó

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
yêu người thì đơn giản nhưng để người yêu mình thì khó quá .con gái chọn người yêu mình, còn con trai thì chọn người mình yêu.
chọn người mình yêu và người mình chọn cũng yêu mình .

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
p thì chắc chắn sẽ không chọn ai hết.
Nếu chọn người yêu mình mà mình không yêu thì thứ nhất có cái gì đó khiến mình không thể trọn vẹn với người đó, thứ hai là chính bản thân mình cũng không trọn vẹn với chính mình, cảm giác giống như là mình đang ép chính mình làm diều mình không muốn. Con gái thường có khuynh hướng chọn người yêu mình nhưng p thì nghĩ khác, người ta yêu mình nhưng mình không yêu hoặc chỉ có cảm giác thích thích hoặc sống vì tình nghĩa thì hạnh phúc không hề có, điều tất yếu là sự dổ vỡ không mong muốn trong thời gian khá lâu sau đó, đồng nghĩa với việc cả 2 đều đánh mất hạnh phúc mà mình có thể tìm thấy nếu kiên nhẫn tìm kiếm.
Nếu chọn người mình yêu thì kết quả cuối cùng cũng tương tự, chỉ khác 1 điều là sự hoán đổi vai trò, nếu 1 người nào đó lần lượt chọn 2 lựa chọn này thì chắc chắn sẽ hiểu được tâm trạng của đối phương, tương lai biết đâu có thể trở thành chuyên gia tư vấn (cái này hơi mỉa mai 1 chút, cho p xin lỗi).
P tin là luôn luôn có 1 lựa chọn để mình không phải ép buộc chính bản thân mình và cả đối phương, 1 nửa mình yêu và thật sự yêu mình vẫn còn đâu đó, vấn đề là chưa đến lúc tìm thấy mà thôi.

boyrangsun

Thanh viên kỳ cựu
Tôi chọn người mình yêu.Tôi thích cảm giác chinh phục người khác,lúc chiến thắng sẽ cảm giác mình như đang trên đỉnh của thế giới vậy.Thật hạnh phúc!!!

sherlockholmes288

Thanh viên kỳ cựu
chắc chắn là không thể chọn được bạn ơi vì điều này thật sự là rất khó vì có khả năng xảy ra cả hai trường hợp bạn ah.hihi còn bạn thì nghĩ thế nào

tiendat0210

Thành viên
Mình thấy bình thường. Chọn người yêu mình hơn thì mình sẽ chủ động hơn nhưng với điều kiện mình cũng phải yêu người đó

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Bi giờ tôi mới 20 tuổi ----> tôi sẽ chọn người mình yêu (dù cho người ấy không có tình cảm với tôi) và sẽ xây dựng kế hoạch chinh phục^^

Nếu 10 năm nữa, tôi 30 tuổi, nếu khi đó tôi vẫn single, thì việc tấn công và chinh phục một ai đó chắc sẽ không còn hấp dẫn tôi nữa, mà điều quan trọng là phải xây dựng cho mình 1 chốn dừng chân, còn chần chờ gì nữa mà không nhanh tay chộp lấy người yêu mình:mimcuoi:
-------> Thái độ, suy nghĩ và hành động phụ thuộc vào thời điểm.^_^

steward

Thanh viên kỳ cựu
Bi giờ tôi mới 20 tuổi ----> tôi sẽ chọn người mình yêu (dù cho người ấy không có tình cảm với tôi) và sẽ xây dựng kế hoạch chinh phục^^

Nếu 10 năm nữa, tôi 30 tuổi, nếu khi đó tôi vẫn single, thì việc tấn công và chinh phục một ai đó chắc sẽ không còn hấp dẫn tôi nữa, mà điều quan trọng là phải xây dựng cho mình 1 chốn dừng chân, còn chần chờ gì nữa mà không nhanh tay chộp lấy người yêu mình:mimcuoi:
-------> Thái độ, suy nghĩ và hành động phụ thuộc vào thời điểm.^_^
nếu 2 người đó đến với mình cùng 1 lúc đó, biết đâu được đến năm 30t thì không còn ai yêu mình, người đó không chờ nổi mình ^^. Hỏi chị Ver chơi vậy thôi, chứ e nghi năm sau chị mời e đi ăn đám cưới quá :nghichngom: (tha cho em ^^)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook