Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS?

trangdang

[♣]Thành Viên
Bạn là thành viên "kỳ cựu" của diễn đàn?

hay bạn chỉ mới hoạt động trong diễn đàn một thời gian không dài?

Và cũng có thể đây chỉ mới là lần đầu tiên bạn đến với chúng tôi.
Nhưng liệu bạn có tin rằng: Mình sẽ là người làm thay đổi diễn đàn?

Rất nhiều những cái tên đã định vị trong rất nhiều thành viên Kỹ năng sống: Sóng, Mr Kid, Kendy Đạt, TQV, Jodiepham2204, ivenle, bluesea, lapdong....

Tất cả họ, đã định vị được những cá tính riêng qua từng bài viết.

Là những tâm sự và trải nghiệm đầy sâu sắc và yêu thương của chị Sóng, Chị jodiepham2204

Là sự cần mẫn, âm thầm của anh Bluesea, anh Mr Kid chị lapdong hay TQV một thời sôi nổi phủ sóng khắp diễn đàn.
Và không thể quên được một Kendy hóm hỉnh, cần mẫn nhưng sâu sắc và nhiệt tình, học hỏi.

Hài hước và quan tâm như anh Ivenle, lobe_dream, kyniemmua hay moon_tsuki....

Và bây giờ, chính là lúc các bạn tạo thương hiệu riêng cho mình.

Ngày tôi mới chân ướt chân ráo vào diễn đàn, cảm thấy bỡ ngỡ lắm, đọc những comment từng bài viết, cảm giác các anh chị đã thân với nhau từ rất lâu, một chút rụt rè, ngại ngùng. Không tin được rằng mình sẽ gắn bó với nó lâu dài.

Thế rồi, từng ngày quen với việc mở kynangsong.org, từng ngày quen với việc lên đọc cảm xúc của một người quen nào đấy.

Đã có lúc...lướt qua, đã có lúc định....mất hút. Để rồi nhận ra.....YÊU THẬT NHIỀU.

Tôi tin rằng một ngày, chúng ta sẽ nhớ tên nhau nhiều như thế.

Các bạn có tin mình làm được?

Vì mọi thứ đều có thể.

Chờ mong sự bứt phá của các bạn!
:xauho:

Last edited by a moderator:

Happy Life

[♣]Thành Viên CLB
Em không biết nói gì hơn khi đọc xong những dòng cảm xúc này của chị, rất hay chị ạ. Đúng là có những cái tên để lại cho em rất nhiều ấn tượng như chị Sóng, anh bluesea, KendyDat, chị Jodiepham, lapdong, moon,...

Từ khi vào KNSO đến giờ, em cũng chưa dám viết bài gì nhiều. Một phần vì lười, phần còn lại là những nổi sợ em chưa dứt ra được.

Cho đến khi chị lapdong động viên em tham gia đội ngũ KNS Team, em mới can đảm hơn, tự tin hơn để tham gia buổi họp, và viết những comment.

Kì này chắc phải viết 1 bản cam kết với bản thân quá. He he he

trangdang

[♣]Thành Viên
Em không biết nói gì hơn khi đọc xong những dòng cảm xúc này của chị, rất hay chị ạ. Đúng là có những cái tên để lại cho em rất nhiều ấn tượng như chị Sóng, anh bluesea, KendyDat, chị Jodiepham, lapdong, moon,...

Từ khi vào KNSO đến giờ, em cũng chưa dám viết bài gì nhiều. Một phần vì lười, phần còn lại là những nổi sợ em chưa dứt ra được.

Cho đến khi chị lapdong động viên em tham gia đội ngũ KNS Team, em mới can đảm hơn, tự tin hơn để tham gia buổi họp, và viết những comment.

Kì này chắc phải 1 bản cam kết với bản thân quá. He he he

Hành trình nào rồi cũng sẽ phải trải qua những sóng gió, cuộc đua nào rồi cũng đẩy lên đến đỉnh cao của bế tắc và mệt mỏi, khi làm các chương trình với câu lạc bộ, chị nhận ra một điểm chung: Sẽ có một giai đoạn, tất cả mọi thử rối tung. Nếu không vượt qua được nó, ta sẽ thất bại.

Thế đấy em, càng bế tắc, càng gian nan, thì đó cũng chính là lúc, ta...sắp chạm đến đích.

Chị nhớ chị từng coi một bộ phim. Trong phim, người anh bị một chứng bệnh khiến anh ta luôn dở hơn người bình thường ở mọi thứ, ngày còn bé, cậu em hay chê cười và thách thức, cậu em ấy làm gì cũng hơn anh, nhất là bơi lội. Vì thế, hàng ngày, cậu anh cần mẫn tập luyện. Một hôm, 2 anh em đố nhau bơi hết biển rộng.

Diễn biến tiếp theo, khi hai anh em bơi được nửa đường, cậu em bắt đầu đuối sức. Vừa cảm thấy ngạc nhiên, vừa cảm thấy mệt mỏi, cậu em đòi quay trở lại. Ngạt thở, và bắt đầu chìm, người em bối rối. Người anh lập tức thốc em bơi tiếp chặng đường còn lại.

Người em nhìn người anh và hỏi: Sao anh có thể làm được như thế?

Người anh trả lời, câu trả lời khiến chị nhớ mãi: VÌ ĐỘ DÀI CHẶNG ĐƯỜNG NHƯ NHAU, NHƯNG ANH KHÔNG NGHĨ ĐẾN VIỆC SẼ BƠI NGƯỢC VỀ ĐIỂM XUẤT PHÁT. ANH NGHĨ ĐẾN CHẶNG ĐƯỜNG PHÍA TRƯỚC, VÀ ANH HƯỚNG ĐẾN NÓ.

Vì cuộc sống là không ngừng hoàn thiện. :)

Chị tin, cả em, cả chị và rất nhiều các bạn khác, sẽ ghi lại dấu ấn ở kynangsong.org này :)

benny

Thanh viên kỳ cựu
Thiếu chị TrangDang rồi :cuoihaha:

Giới thiệu chút: mọi người biết không, chị Trang cũng là một thành viên kì cựu ở diễn đàn với những bài viết hết sức sâu sắc và ý nghĩa. Benny cũng đang học hỏi nhiều ở chị (bữa nào phải dâng trà bái sư :cuoihaha:)

Mọi người à, có nhiều cách để làm nên tên tuổi trên diễn đàn, nhưng đừng chọn những cách tiêu cực nhé! Hãy viết và chia sẻ những bài thật chất lượng, dù ít nhưng hình ảnh của bạn sẽ thật tuyệt vời trong trái tim mọi người. Và, bạn sẽ không chỉ phủ sóng một thời trong trái tim mọi người đâu, mà là mãi mãi. Hãy tin điều đó nhé, bạn của tôi! :nghichngom:

Thảo Htt

[♣]Thành Viên CLB
Ngày tôi mới chân ướt chân ráo vào diễn đàn, cảm thấy bỡ ngỡ lắm, đọc những comment từng bài viết, cảm giác các anh chị đã thân với nhau từ rất lâu, một chút rụt rè, ngại ngùng. Không tin được rằng mình sẽ gắn bó với nó lâu dài.

Cảm ơn bạn đã diễn ta rất đúng cảm giác của những người mới vào như mình. Thực sự để nói rằng tự tin làm nên tên tuổi diễn đàn chắc ko ai dám khẳng đinh, nhưng nhờ sự giúp đỡ của mọi người và sức mạnh tập thể thì mình tin là mình có thể làm được, nhưng trước mắt còn đang phải vượt qua thử thách để đc vào đội cái đã :xemthuong: hy vọng 1 ngày sẽ đc có tên trong cái bảng liệt kê của bạn :cuoihaha:

Traucon_n

[♣]Thành Viên CLB
Em biết, em không phải một người giỏi và càng không thể nghĩ chỉ với một sự nỗ lực nhỏ bé của riêng bản thân có thể làm nên tên tuổi diễn đàn. Vì em hiểu, để có được ngày hôm nay, thì đó là cả 1 quá trình phấn đấu của tất cả thành viên KNS. Em tin rằng, KNS sẽ ngày càng phát triển hơn nữa dưới sự giúp sức của tất cả những ai yêu quý và luôn hết mình với diễn đàn.

Note: Mong là em có thể góp chút sức mọn ah :x

juli197848

Thành viên mới
những chia sẻ của các bạn thật chân tình và gần gũi, mình vừa mới biết tới diễn đàn của các bạn thôi, mình tin tưởng diễn đàn luôn có những người giỏi và tâm huyết để mình học tập, mình luôn muốn gắn bó lâu dài với một tập thể nào đó, nhưng mình còn rất rụt rè nên mình cũng sợ là mình không góp được gì cho diễn đàn, mình sẽ tập cố gắng để ghi tên vào danh sách các thành viên kỳ cựu. Mong làm quen với tất cả mọi người ở đây!

trangdang

[♣]Thành Viên
Cả nhà mến!
Đôi khi, không cần phải là những điều vĩ đại mới làm nên một kỳ tích. Một tấm lòng nhiệt tình, hăng say, một trái tim nhiệt huyết, yêu thương. Mình nghĩ thế là đủ. Luôn chào đón tất cả những ai đã đặt chân đến ngôi nhà này :)

bachduong

Thanh viên kỳ cựu
Cho mình "chém gió" với, bản thân tớ tham gia diễn đàn được 9 tháng rồi. Chưa tham gia vào hội nhóm nào, một team nào nhưng vẫn hy vọng với những bài viết, comments của mình giúp được ai đó vào hoàn cảnh nào đó một chút ít.
Từng cá nhân (chỉ cần có niềm tin rằng mình sẽ đóng góp được điều gì đó cho knso) khi kết hợp với nhau sẽ tạo ra một sức mạnh rất lớn, giống như một đà đẩy giúp diễn đàn mình bay càng ngày cao và xa hơn.
"Faster, higher, stronger"

duonghien

Thành viên
em ko nghĩ mình sẽ phải làm nên kỳ tích hay sự kiện nào đáng nổi bật, em chỉ mong vào kns để chia sẻ học hỏi đc những cái hay cái mới và quan trọng là em cần một nơi để chia sẻ, nói ra đc những tâm sự của mình. một nơi để có thể là chính mình.

T - naruchan

Thành viên
tuyệt vời...................
thật sự là quá đúng tâm trạng của mình...........
đọc xong bài của bạn sự rụt rè biến mất hoàn toàn luôn............cảm ơn nhé!!!

cobedangtim

Thành viên mới
Em là thành viên mới nên em kô bik có làm thay đổi đc kns hay nhưng sẽ có 1 ngày nào đó kns sẽ thay đổi từ những bạn khác thì sao

hosyson_svtn_dhdl

Thành viên mới
chao trangdang! minh cung chang biet noi gi hon nua, noi that minh la mot nguoi nang no, nhiet tinh,...thich tham gia hoat dong phong trao, va de lam duoc viec nay can phai co nhieu ki nang, nhu ki nang dung truoc dam dong, thuyet trinh, ki nang qua tro, ki nang sinh hoat tap the,mua hat tap, the ki nang truyen tin (mouse, semaphore, mat thu, dau di duong,...), ki nang xac dinh phuong huong, ki nang leu trai, gut day,....

Va minh tham gia dien dan voi mong muon duoc giao luu, hoc hoi ve moi thu trong do khong the thieu ve ki nang roi, chu minh cung chang muon noi lam gi dau, minh chi mong muon co nheu ban la duoc roi, thuc ra minh cung muon post vai bai ve ki nang len nhung chang co thoi gian vi minh con ban hoc va con lo chuan bi cho dot trai huan luyen vien cap 1 trung uong (trai Nguyen Chi Thanh) dien ra vao giua thang 9 toi. hihi...

dau sao minh cung rat vui khi duoc lam we voi ban. minh te that la Ho Sy Son, sinh ra va lon len o Nghe An, hien dang la SV nam 3, nghanh Van Hoa Hoc, khoa Ngu Van , truong Dai Hoc Da Lat. co gi lien he minh theo so 01656260962.
hoac hosyson.svtn.dhdl@gmail.com.vn, hoac langimnhinthegioichuyendong@gmail.com.vn

juli197848

Thành viên mới
chao trangdang! minh cung chang biet noi gi hon nua, noi that minh la mot nguoi nang no, nhiet tinh,...thich tham gia hoat dong phong trao, va de lam duoc viec nay can phai co nhieu ki nang, nhu ki nang dung truoc dam dong, thuyet trinh, ki nang qua tro, ki nang sinh hoat tap the,mua hat tap, the ki nang truyen tin (mouse, semaphore, mat thu, dau di duong,...), ki nang xac dinh phuong huong, ki nang leu trai, gut day,....

Va minh tham gia dien dan voi mong muon duoc giao luu, hoc hoi ve moi thu trong do khong the thieu ve ki nang roi, chu minh cung chang muon noi lam gi dau, minh chi mong muon co nheu ban la duoc roi, thuc ra minh cung muon post vai bai ve ki nang len nhung chang co thoi gian vi minh con ban hoc va con lo chuan bi cho dot trai huan luyen vien cap 1 trung uong (trai Nguyen Chi Thanh) dien ra vao giua thang 9 toi. hihi...

dau sao minh cung rat vui khi duoc lam we voi ban. minh te that la Ho Sy Son, sinh ra va lon len o Nghe An, hien dang la SV nam 3, nghanh Van Hoa Hoc, khoa Ngu Van , truong Dai Hoc Da Lat. co gi lien he minh theo so 01656260962.
hoac hosyson.svtn.dhdl@gmail.com.vn, hoac langimnhinthegioichuyendong@gmail.com.vn
bạn hosyson viết chữ không dấu khó đọc quá, mình cố đọc nãy giờ mới dịch được hết chữ của bạn, lần sau bạn đánh có dấu dùm cái để mọi người dễ đọc, mà công nhận mấy kĩ năng bạn nói nhiều vô kể đâu phải ít đâu, bạn ở bên ngoài cũng đã hoạt động nhiều như vậy rồi, thật sự là ngưỡng mộ, phải nói là bạn có rất rất nhiều thứ để chia sẻ các kỹ năng mà bạn học được với mọi người ấy chứ, riêng mình thì chưa có nên cần phải học tập bạn và các thành viên khác ở đây nè, cám ơn sự nhiệt tình của bạn, hy vọng bạn có thời gian để post thêm nhiều bài về các kỹ năng ấy cho mọi người tham khảo nhé, hân hạnh làm quen với bạn.

PhMPh

Thành viên mới
Cảm ơn lời động viên từ một người bạn mới. Mình mới đến kynangsong.com lần đầu. Nhưng thú thật là mình chưa nghĩ sẽ làm nên tên tuổi gì cả, chắc phải học hỏi thêm một thời gian :mimcuoi: mong nhận được sự giúp đỡ của moi người và trangdang

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hôm nay đọc lại bài này của bé Trang viết từ cách đây một năm, lại suy nghĩ thật nhiều.
Mấy hôm trước cũng đã nhìn lại diễn đàn và tự hỏi: Diễn đàn đang thế nào đây? Mình có muốn nhìn thấy nó như hiện giờ không?
Đọc blog của em, lại thấy trong mình không yên được. Vì đó là nơi mà mình gầy dựng, còn nặng tình không dứt được.
Sóng sẽ trở lại, với một vai trò mới. Vai trò ấy cũng nhỏ thôi, nhưng mình muốn làm cái gì đó để thay đổi nơi này, dù chỉ là một chút. Hy vọng, sẽ có thêm nhiều người quay trở lại, và đồng hành với Sóng.
Quay trở lại vì điều gì ư?
Vì trái tim bạn mách bảo bạn làm điều đó.
Chỉ đơn giản vậy thôi.

chauhoai

Thành viên năng động
rất cảm ơn Trangdang,cái tên nghe lạ thiệt. Thật ra mình là hạt giống đang ươm mầm,chauhoai đâu có gì đặc biệt khiến nhiều người nhìn vào chauhoai nghiêm trọng thế,hihi, thật ra chauhoai cũng tầm thường thôi, không có gì đặc biệt cả chả qua là chauhoai không có thời gian vào diễn đàn và mỗi lần vào thì chỉ được vài phút,nhưng thấy được sự ưu ái quá, cảm động và biết ơn các bạn lắm lắm.
Trangdang thân mên,hôm nay chauhoai mới có nhiều thời gian một chúc để vào diễn đàn, vậy nếu có điều gì hay và thú vị Trangdang cũng tạo điều kiện giúp chauhoai tiếp cận với nha. Rất cảm ơn sự ưu ái mà bạn đã dành cho chauhoai.
nếu liên lạc với chauhoai mà không thấy mặt chauhoai ơ diễn đàn thì có thể gửi vào mail cho chauhoai cũng được
apolylamdo@gmail.com

thân ái chào bạn

Bình luận bằng Facebook