[you] đã dùng thời gian như thế nào?

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
“Tại sao một ngày trôi qua nhanh quá, tôi không đủ thời gian để làm những điều tôi muốn!” Đó là câu nói của nhiều người, trong đó có tôi, có [you], … Một ngày có 24 giờ, và ta không thể thay đổi. Có lẽ cách tốt nhất là chúng ta nên học cách quản lý thời gian. [you] hãy thử trả lời những câu hỏi sau, để chúng ta cùng tìm và sử dụng được phương pháp quản lý thời gian tốt cho mình.

1. Bạn đã quản lý thời gian của mình tốt hay chưa?
  2. Bạn có sử dụng phương pháp quản lý thời gian nào không? Bỏ qua câu 3,4,5 nếu bạn chưa dùng bất cứ phương pháp quản lý thời gian nào.
  3. Liệt kê những phương pháp quản lý thời gian mà bạn đã và đang dùng.
  4. Trong những phương pháp đã dùng, bạn thấy phương pháp nào mang lại hiệu quả?
  5. Cảm giác của [you] như thế nào, khi quản lý được thời gian?
  6. Bạn có muốn thử trải nghiệm phương pháp quản lý thời gian không?
  7. Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, bạn có sẵn sàng tham gia cùng mọi người không?
  8. Nếu sẵng sàng tham gia,[you] nghĩ chúng ta nên cùng thực hành trên diễn đàn như thế nào? (Phương pháp thực hành trên diễn đàn).
  9. [you] mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, [you] sẽ đạt được điều gì?

Happy Life

[♣]Thành Viên CLB

1. Bạn đã quản lý thời gian của mình tốt hay chưa?
    Chưa
  2. Bạn có sử dụng phương pháp quản lý thời gian nào không? Bỏ qua câu 3,4,5 nếu bạn chưa dùng bất cứ phương pháp quản lý thời gian nào.
    Mình đã từng dùng.
  3. Liệt kê những phương pháp quản lý thời gian mà bạn đã và đang dùng.
    Dùng danh sách các việc cần làm, quản lí thời gian bằng 1 bảng gồm 4 phần tư, lên kế hoạch cho 1 ngày theo từng giờ cụ thể.
  4. Trong những phương pháp đã dùng, bạn thấy phương pháp nào mang lại hiệu quả?
    Dùng bảng 4 phần tư.
  5. Cảm giác của Happy Life như thế nào, khi quản lý được thời gian?
    Cảm giác hài lòng khi biết mình đang cố gắng hướng đến ước mơ.
  6. Bạn có muốn thử trải nghiệm phương pháp quản lý thời gian không?
    Có, rất muốn.
  7. Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, bạn có sẵn sàng tham gia cùng mọi người không?
    Có, nếu mình biết rõ mình cần làm gì và hiệu quả như thế nào.
  8. Happy Life mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, Happy Life sẽ đạt được điều gì?
    Có thể cân bằng công việc, thư giãn và làm những việc yêu thích.

tulip

Thành viên
Nói chung mình cũng chưa từng sd phương pháp quản lý thời gian nào cả. Nếu diễn đàn có sự kiện để thực hành cách quản lý thời gian sẽ rất tốt và mình sẽ cố gắng tham gia.

laogiact12

Thành viên năng động
theo mình thì mình làm chưa tốt,mình cảm thấy thời gian đang trôi đi rất nhanh
mình cũng muốn thử một số phương pháp quản lí thời gian nhưng chưa có có ai giúp mình không nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mình sẽ tham gia nếu diễn đàn của mình có một chương trình như thế.
cần tạo nên một nơi để thảo luận chung
mình muốn biết cách sử dung thời gian một cách hợp lí!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
:dangyeu::dangyeu::dangyeu:

clover201092

Thành viên mới
Mình chưa từng quản lý thời gian, mình nghĩ nó sẽ hữu ích cũng như quản lý tiền bạc. Mình sẽ cố gắng.

trangdang

[♣]Thành Viên
  1. Bạn đã quản lý thời gian của mình tốt hay chưa? Chưa
  2. Bạn có sử dụng phương pháp quản lý thời gian nào không? Bỏ qua câu 3,4,5 nếu bạn chưa dùng bất cứ phương pháp quản lý thời gian nào. Không, thường mình chẳng tập trung và chẳng biết phải làm như thế nào với quỹ thời gian của mình, toàn ưa gì làm đó không hà.
  3. Bạn có muốn thử trải nghiệm phương pháp quản lý thời gian không? Tất nhiên rồi, mình rất háo hức í
  4. Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, bạn có sẵn sàng tham gia cùng mọi người không? Mau mau khởi động đi KNS ơi ^^
  5. Nếu sẵng sàng tham gia, trangdang nghĩ chúng ta nên cùng thực hành trên diễn đàn như thế nào? (Phương pháp thực hành trên diễn đàn). Mình nghĩ chia thành từng "cụm", mọi người trong một nhóm sẽ có một document trên google riêng á, liệt kê những điều cần làm trong 1,2,3 ngày tới. Cuối ngày, mọi người tự động cập nhập phần trăm tiến độ công việc đề ra. Các bạn trong nhóm sẽ nhắc nhở, đôn đốc nhau làm cho đủ mục tiêu
  6. trangdang mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, trangdang sẽ đạt được điều gì? làm chủ được quỹ thời gian của mình, không còn cảm thấy mọi thứ rối tung, hay chẳng biết nên bắt đầu từ đâu nữa.

THienHanhqbuni

Thành viên
Mình chưa quản lý tốt thời gian, mà quản lý khó lắm. Hàng ngày mình đến cơ quan làm việc. Buổi chiều chơi thể thao, tối thường xem ti vi một tí rồi ngồi vào bàn làm việc ( cả việc cơ quan chưa làm xong, cả việc riêng như viết cái gì đó mình cảm nhận được trong ngày), mệt rồi không làm việc nữa thì chơi Game một tí. Công việccứ theo thời gian lặp đi, lặp lại như thế ngày này qua ngày khác, chán quá và do đó thấy thời gian trôi qua nhanh quá.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Làm sao để quản lý tốt thời gian của mình nhỉ?
Có ai chia sẻ kinh nghiệm quản lý thời gian với giobien không nhỉ?

---------- Post added at 07:42 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

1. Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, bạn có sẵn sàng tham gia cùng mọi người không? Mau mau khởi động đi KNS ơi ^^
  2. Nếu sẵng sàng tham gia, trangdang nghĩ chúng ta nên cùng thực hành trên diễn đàn như thế nào? (Phương pháp thực hành trên diễn đàn). Mình nghĩ chia thành từng "cụm", mọi người trong một nhóm sẽ có một document trên google riêng á, liệt kê những điều cần làm trong 1,2,3 ngày tới. Cuối ngày, mọi người tự động cập nhập phần trăm tiến độ công việc đề ra. Các bạn trong nhóm sẽ nhắc nhở, đôn đốc nhau làm cho đủ mục tiêu
  3. trangdang mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, trangdang sẽ đạt được điều gì? làm chủ được quỹ thời gian của mình, không còn cảm thấy mọi thứ rối tung, hay chẳng biết nên bắt đầu từ đâu nữa.
[you] thấy ý kiến của trangdang thế nào nhỉ?
Còn mình, mình thấy ý kiến này hay đó chứ! :dacy::dacy:

tulip

Thành viên
Mình nghĩ ý kiến của trangdang cũng rất hay, tuy nhiên mình cũng có góp ý thế này nhé. Trước khi làm giống trangdang mình có nên có một buổi họp mặt nho nhỏ để trao đổi với nhau về các phương pháp quản lý thời gian, cách thực hiện phương pháp đó như thế nào. Từ đó họ sẽ tự định hình được các vấn đề của mình nên giải quyết ở thời điểm nào là tốt nhất và họ thực hiện kế hoạch một cách thoải mái mà không rơi vào tình thế bị động.
Ý kiến của mình là vậy, các bạn góp ý nhé!

Traucon_n

[♣]Thành Viên CLB
1. Có lẽ là chưa ah... mọi thứ dường như trở nên rối tung...
2. Chưa ah :lanh:
6. Có ah
7. Có ah :dacy:
8 Theo em thì nên:
- Cùng thảo luận để đưa ra những phương pháp phù hợp nhất
- Khi đã có được phương pháp phù hợp thì chúng ta sẽ tiến hành thực hiện nó :D
9. Em muốn mình có thể nắm bắt được chính quỹ thời gian của mình.

tinhco01

[♣]Thành Viên CLB

1. Bạn có sử dụng phương pháp quản lý thời gian nào không? Bỏ qua câu 3,4,5 nếu bạn chưa dùng bất cứ phương pháp quản lý thời gian nào.
    Chắc chắn là chưa rồi, thời gian rãnh nhiều mà công việc ko giải quyết đâu vào đâu hết.

2. Liệt kê những phương pháp quản lý thời gian mà bạn đã và đang dùng.
    Chưa áp dụng phương pháp nào hết, toàn là nước đến chân mới nhảy ko àh

3. Trong những phương pháp đã dùng, bạn thấy phương pháp nào mang lại hiệu quả?
    Ko áp dụng PP nào

4. Cảm giác của tinhco01 như thế nào, khi quản lý được thời gian?
    Rất vui và thoải mái, an tâm xử lý công việc

5. Bạn có muốn thử trải nghiệm phương pháp quản lý thời gian không?
    Dĩ nhiên là có và rất muốn rồi, nó giúp ích cho bản thân rất nhiều

6. Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, bạn có sẵn sàng tham gia cùng mọi người không?
    Sẵn sàng tham gia và sẽ hỗ trợ hết mình cho sự kiện.

7. Nếu sẵng sàng tham gia, tinhco01 nghĩ chúng ta nên cùng thực hành trên diễn đàn như thế nào? (Phương pháp thực hành trên diễn đàn).
    Một người có kinh nghiệm quản lý thời gian tốt bằng các câu chuyện hay bài viết thực tiễn (thực tiễn ở đây ko phải là lý thuyết suôn nhé), chia ra thành từng nhóm để thực hiện, giám sát và theo dõi để cùng nhau tiến bộ.

8. tinhco01 mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, tinhco01 sẽ đạt được điều gì?
    Sẽ quản lý thời gian của mình tốt hơn và chia sẻ PP này đến với những người chưa có cơ hội tiếp xúc với các PP này.

Còn [you] thì sao nào? Hãy bắt tay ngay vào thực hiện sự kiện này chứ nhỉ?

peheo01

Thành viên năng động
em cung vay em thay mot ngay troi qua nhanh , that nhanh .ma em khong biet cach sap xep no cho dung vay cho em hoi muon sap xep mot cong biet hoc hanh tot em nen lam sao ?

haiau

Thành viên mới
Thời gian là cái mà con người Ta luôn phải chạy theo nó,khi chúng ta dừng chân thì thời gian vẫn cứ trôi như thế...Nhịp quay của cuộc sống luôn khiến con người ta phải chạy theo thời gian để phấn đấu và có rất nhiều người đã sử dụng thời gian một cách hợp lý và để đạt được những thành công trong cuộc sống!
Tuy nhiên,mỗi cá nhân đều có những cách sử dụng thời gian khác nhau,riêng tôi,tôi sẽ tự lên kế hoạch để sử dụng thời gian hợp lý vào công việc học tâp,trau dồi kỹ năng sống và tận dụng khoảnh khắc cho sở thích riêng tư khi đã trừ cho mình một khảng trống nhất định sau những giờ học tập ...
Mỗi cá nhân nên kiểm soát thời gian cho mình theo những cách khác nhau,tuỳ vào tính chất của công việc,học tập,và khả năng của bản thân để hoàn thành tốt vai trò của mình đối với cá nhân,gia đình và xã hội.

luon_mo_uoc

Thành viên mới
mình cũng cảm thấy thời gian đang trôi đi rất nhanh, mà mình đã vô tình để nó đi một cách hững hờ, vô nghĩa.
cũng mong rằng qua kinangsong.org, mình sẽ trưởng thành hơn.

leo0i

Thành viên mới
hồi cấp 2 mình đã làm khá tốt việc này nhưng giờ thì có lẽ là không được ổn cho lắm

Huynhdiemtp

Thành viên mới
5.Khi quản lí được thời gian mình rất hạnh phúc, vì quản lí được thời gian thể hiện tính khoa học trong công việc
6. Mình mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, mình sẽ là người được nhiều người yêu mến, và mình chia sẻ điều đó cho đồng nghiệp và học sinh của mình.

Bình luận bằng Facebook