[you] sẽ làm gì khi thi trượt trường đại học mà mình thích?

Status
Không mở trả lời sau này.

mr_ak

Thanh viên kỳ cựu
Bạn sẽ làm gì khi thi trượt trường đại học mà mình thích

Đại học có phải là tất cả ko ??

Ak thích trường ngoại thương vì sinh viên năng động , đoàn kết nhưng điểm vào trường khủng wa' ^^ , giờ đang thi lại nhưng chắc sẽ ko chọn nó nữa ^^ vì nó ko phải là con đường duy nhất , có thể là nhờ rớt Ngoại Thương nên mình có bản lỉnh hơn để đi típ chăng ^^

Last edited by a moderator:

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Nếu trượt đại học là lúc Ice sẽ buồn vì bản thân, có thể Ice sẽ khóc>"<
Nhưng theo em, vấp ngã ở đâu, phải đứng lên ở đó, coi như 1 ơn ác mộng, gạt qu bên và bắt đầu học để chờ kì thì năm sau

sherlockholmes288

Thanh viên kỳ cựu
dai học nhiều lúc quan trọng nhưng nhiều lúc cũng chẳng là gì nếu thi rớt thì mình có thể chọn hướng đi khác mà đâu nhất thiết phải dh mới nên ngươì đâu mà .nhưng thật may mình hok bị rớt mà giờ mình đang học một trường danh tiếng rồi .

chutchit

[♣]Thành Viên CLB
đại học không phải là con đường tất cả đến thời điểm bây giờ đ1o là những gì chutchit nghĩ......nếu cách đây 2 năm chutchit chỉ nghĩ rằng nếu vô đại học thì bố mẹ sẽ tự hào, có tấm bằng đại học vẫn tốt hơn nhựng người không học đại học.....nhưng đến bây giờ thì chutchit nghĩ rằng đ1o không phải là tất cả mà điều quan trọng thật sự là mỉnh đam mê cái gì, ước mơ được làm gì, và muốn cồng hiến cho xã hội sau này như thế nào...người ta nói " đường đi nào cũng đến La mã" điều cần biết là phải tìm con đường đúng với ước mơ của mình và hãy tìm con đường ngắn nhất để tiết kiệm thời gian và năng lượng bản thân.

có nhiều thứ bên ngoài mình học hỏi được nhiều thứ mà trong nhà trường chẳng thấy cô nào dãy cho mình cả .....nếu không đậu đại học bạn vẫn có thể luyện thi lại để tiếp tục với ước mơ được học ngành mà bạn đạ chọn hay bạn có thể học cao đẳng và liên thông lên tiếp...theo mình thấy bây giờ có nhiều cơ hội để chúng ta học tập lắm....không chỉ ở trong nước mà còn có thể du học ở các nước tiên tiến...hay có thể bạn học trong nước và lấy bằng quốc tế....tất cả những điều mình suy nghĩ trên là những gì mà 2 năm học đại học mình đã nhìn nhận ra vấn đề đó.....nhưng hiện tại mình chấp nhận với mội trường đại học mà mình đang theo...tuy không phải là trường nổi tiếng như đh kinh tế, ngoại thương, ngân hàng......nhưng mình không hối hận.......còn nhiều con đường mở ra trước mắt chúng ta nếu chúng ta biết đam mê, mục tiêu ước mơ của mình là gì và lòng quyết tâm của chúng ta dành cho nó có cao như thế nào nữa.

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Cái cảm giác trượt ĐH mình đã trải qua. Lúc đó bùn, chán, đau khổ, suy nghĩ mông lun, trách bản thân mình sao vô dụng quá, ko làm được gì cho bản thân mà còn làm cho ba mẹ xấu hổ ... Nhưng giờ thì mọi chuyện đều đã đi qua: đang hạnh phúc và tạm hài lòng với những gì mình đang có...
Một lời khuyên nếu như một ai đó ko đạt được điều mình mong mún: hãy cứ bình tĩnh mọi chuyện đều có thể giải quyết. Bi giờ ko được thì năm sau sẽ được, chỉ cần cố gắng thì mọi chuyện đều vượt qua. Giống MC Quyền Linh nói: "Chúng ta chỉ thật sự thất bại khi chúng ta từ bỏ mọi cố gắng". Hãy mạnh mẽ chấp nhận thất bại trước mắt rùi chúng ta sẽ thành công trong tương lai. Chúc tất cả luôn gặp được may mắn trong cuộc sống cũng như trong công việc.
TRY YOUR BEST!
:thangloi:

huutinhbk07

Thanh viên kỳ cựu
cố gắng lên bạn ơi, và chắc chắn với bạn 1 điều không chỉ có SV trường Ngoại Thương mới đoàn kết, năng động như bạn nói đâu. hy`

snowflower_vp

Thành viên năng động
Đừng khóc vì những gì đã wa
Hãy cười vì những điều đang chờ mình phía trước

Nếu mình trượt trường DH mình thick thì chắc mình sẽ khóc và nhịn ăn khoảng 2 ngày
nhưng nếu mình chọn trường mừ khi vào học mình thấy k thick sẽ chắc mất cả đời

mai anh

Thanh viên kỳ cựu
Đại học là con đường ngắn nhất chứ không phải là con đường duy nhất giúp ta đến thành công. Chính vì thế nếu rớt đại học thì cũng đừng buồn nha ai ơi. Bit đâu sau này mình lại giống Bill Gate thì sao hihi...:thangloi: Vì vậy hay luôn lạc quan nha!

swynts

Cây đang thụ phấn
Bạn sẽ làm gì khi thi trượt trường đại học mà mình thích
Nếu ngày xưa tớ rớt , có thể đó là điều may mắn khi bây giờ tớ ngồi nghĩ lại ngày xưa tớ rớt .
Đại học có phải là tất cả ko ??
Điều đó tùy bạn thôi

Ak thích trường ngoại thương vì sinh viên năng động , đoàn kết nhưng điểm vào trường khủng wa' ^^ ,
Bạn thích ngành học và chất lượng đào tạo hay thích vì nghe đồn sinh viên trường đó năng động đoàn kết ?

giờ đang thi lại nhưng chắc sẽ ko chọn nó nữa ^^ vì nó ko phải là con đường duy nhất , có thể là nhờ rớt Ngoại Thương nên mình có bản lỉnh hơn để đi típ chăng ^^
Có lên nhé anh bạn ,

"bản lĩnh" không phải "bản lỉnh"

bachtuocdo

Thanh viên kỳ cựu
;) Mình học Đại Học rùi nên...mình sẽ không trả lời câu này mà đưa ra 1 câu hỏi :
Bạn chọn hướng đi nào để bắt đầu "dấn thân" trên con đường xây dựng "thương hiệu cá nhân" và tương lai tươi đẹp?
Đại học là một sự lựa chọn của đông đảo các bạn, nhưng không phải ai cũng thế, có rất nhiều cách để bắt đầu "vào đời", hãy đưa ra sự lựa chọn theo đam mê và sở thích của bản thân, phân tích các yếu tố SWOT (điểm mạnh-điểm yếu-cơ hội-thách thức) và quyết định 1 sự lựa chọn cho riêng mình.
ĐI ĐÚNG NƯỚC CỜ, QUYẾT ĐỊNH TƯƠNG LAI!

GOOD LUCK AND SUCCESS!

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Thi trượt trường ĐH mình thích á? Mình đã trãi qua rùi, cái cảm giác buồn thảm, tự trách (lúc đó mình nghĩ giá như mình cố thêm một chút),... và cả "mất mặt" nữa (vì dù sao mình cũng mang tiếng học giỏi mừ... hihi).
Nhưng may mắn thay, mình cũng đậu vào trường khác, tuy không phải nghề mình thích, không phải trường mục tiêu của mình, nhưng mình khá hài lòng vì điều đó.

Bây giờ nghĩ lại, mình thấy đã may mắn vì... trượt trường kia, bởi hiện tại mình thấy mình rất thích hợp với ngành này, và ở ngôi trường này mình học được rất nhiều thứ trong cuộc sống.

Mình thấy câu nói này rất đúng "trong cái rủi có cai may". Đừng nản lòng bạn nhá!

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
ĐH ko phải là con đường duy nhất đâu bạn ui... Mình cũng đã từng bị trượt trường mà mình thích nè.... Mình thích vẽ nhưng giờ lại theo sự nghiệp của chị mình-học kinh tế... nhưng mình hài lòng vs hiện tại... khi nào có điều kiện thì sẽ theo đuổi đam mê cũng chưa muộn (một người bạn khuyên mình như thế và mình thấy rất đúng)

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Chon nghề mình thích.

Blue thì chưa trải qua cảm giác trượt ĐH, nhưng Blue nghĩ rằng việc chọn nghề mình thích sẽ đúng và hay hơn là chọn trường mình thích. Với việc chọn nghề đó bạn sẽ chọn ra được trường phù hợp với sức mình.
Tuy nhiên, việc chọn một trường cao hơn sức mình thì cũng chả sao, tại sao mình không thử. Hãy Tự TIn vào khả năng của mình. Chắc chắn nếu bạn cố gắng hết sức mình thì bạn sẽ đỗ vào trường mình thích với ngành nghề phù hợp với mình.
:thangloi:YOU CAN DO IT!:thangloi:

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
theo ngành chứ ko theo trường, không có trường nào là dạy giỏi dạy dở, quan trọng là cách bạn học và niềm đam mê với con đường đi đã chọn. Rớt thì học hệ cao đẳng, trung cấp. Còn nhiều đường lựa chọn. Đại học ko fai là tất cả.

shinsetsu1989

Thanh viên kỳ cựu
Đại học là con đường ngắn nhất chứ không phải là con đường duy nhất giúp ta đến thành công.Vì vậy hãy lạc quan với con đường mà mình đang đi.Hãy cố gắng hết mình.

open

Thành viên
chào bạn
mình rất hiểu cảm giác của bạn lúc này
mình cũng đã từng thi rớt đại học. và rồi minh theo học một ngành khác bằng tấm vé vớt đại học. lúc đầu thật sự mình cũng chán lắm. Nhưng rồi mình cũng có những lý do để theo đuổi tới cùng. ngày này, ngày kia trôi qua và minh có thêm nhiều lý do hơn. bạn biết không? và bây giờ mình lại thích ngành mình học. mình ra truờng và tiếp tục theo đuổi ngành mình học. mình không biết ngành mình đã chọn truớc đây có phù hợp với mình không nhưng mình thấy hiện tại mình yêu thích ngành mà mình vô tình chọn. có lẽ bạn hiểu những gì mình muốn nói với bạn phải không? chúc bạn thành công với lựa chọn của mình

zaszaszas123

Thành viên mới
thui cố gắng thi vào trường minhg thik thui cố gắng lên nghe dù tôi chưa wen bạn nhưng tôi chúc bạn thi tốt

Emi Le

[♣]Thành Viên CLB
cỐ GẮNG HẾT MÌNH THÔI. ĐẠI HỌC KHÔNG PHẢI LÀCCONN ĐƯỜNG DUY NHẤT ĐI ĐẾN THÀNH CÔNG...

CŨng may là mình k rơi vào trường hợp đó))

phamsang1985

Thành viên
Mình rất buồn nhưng phải cố gắng hơn để thi đậu. Bây giờ mình ra trường rồi và đi làm được mấy tháng rồi. Mong các bạn cùng cố gắng cho tương lai. Không có con đường nào tốt nếu bạn không muốn bước đi !

dinhsangnn

Thành viên
Rớt đh là chuyện binh thường, tại vì mình không nỗ lực bằng người ta hoặc ta không may đó chỉ la tai nạn, năm sau nỗ lực ắt sẽ thành công. Nhưng đừng để mất ý chí nhé. mất nó bạn sẽ mất tất cả, có chí bạn lo gì không có đất dụng võ, cuộc sống mà, ta phải luôn đương đầu với nó bạn nhé. Né tránh là dẩn đến đường cụt. Sống phải có mục đích nhiều người mong chờ bạn lắm đó đừng để họ thất vọng.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook