[Cuộc Sống] Hãy nói lời cảm ơn...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Nếu 1 người nào đó phản bội bạn khiến bạn bị tổn thương và con tim bạn tan nát, bạn hãy tha thứ cho họ vì họ đã giúp bạn có thêm kinh nghiệm sống quý giá cho mình.

Nếu 1 người nào đó yêu thương bạn với tất cả tấm lòng và không hề mong đợi bạn phải đền đáp lại, bạn hãy cảm ơn họ vì họ đã dạy bạn hiểu được tình yêu chân chính là như thế nào.

Nếu 1 người nào đó nói chuyện với bạn bằng tất cả thái độ chân thành và những kinh nghiệm sống mà họ nói mang lại ích lợi cho cuộc sống của bạn hoặc giúp bạn tránh được một mối nguy hiểm nào đó đang rình rập mình , bạn hãy biết ơn họ và bày tỏ nguyện vọng muốn được lắng nghe họ.

Nếu 1 người nào đó có khả năng giúp tâm hồn bạn thanh thản giữa lúc bạn đang đắm chìm trong cơn tuyệt vọng hãy biết ơn người bạn ấy vì mỗi khoảnh khắc hạnh phúc mà bạn vừa trải qua có thể sẽ không bao giờ trở lại; có thể bạn sẽ không còn có dịp sống thêm 1 lần thứ 2 trong những phút giây như thế.

Cuối cùng, nếu 1 người nào đó chịu lắng nghe bạn khi bạn chia sẻ với họ những kinh nghiệm sống quý giá mà bạn có, bạn hãy biết ơn những người đó vì không phải bất cứ ai trong cuộc đời cũng sẵn sàng lắng nghe và tin tưởng những gì bạn nói

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
lecaoson9192 [Cuộc Sống] hãy nói lời cảm ơn và tiếng yêu thương mỗi ngày Quà Tặng Cuộc Sống 0
A [Tình Yêu] Hãy can đảm nói lời yêu trước khi quá muộn! Quà Tặng Cuộc Sống 15
H [Cuộc Sống] Nếu bạn thích điều gì đó, hãy nói điều gì đó Quà Tặng Cuộc Sống 0
L Trước khi thành công, hãy trở thành người tự kỷ luật: Thông minh + lười biếng = cả đời ì ạch Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao một số người trầm cảm ghét bị khuyên rằng "hãy vui lên" Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Muốn yêu ai đó, hãy thực hiện thí nghiệm này Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Hãy chú ý: Hạnh phúc dễ lây lan Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu bạn muốn được người khác ghen tị, hãy nghĩ lại Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Nếu bạn muốn kết hôn, hãy làm bản thân hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Buồn hoặc cô đơn? Hãy hoài niệm về quá khứ. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Muốn thích ai đó? Hãy giúp họ! Quà Tặng Cuộc Sống 0
kực_kì_lì [Gia Đình] Hãy dành chút thời gian để xem nó...! Quà Tặng Cuộc Sống 2
ythan3 Hãy dừng lại và cân nhắc Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhoccan219 [Cuộc Sống] Mong con hãy nhớ! Quà Tặng Cuộc Sống 1
dothanhvietquynhon [Tình Bạn] Hãy luôn nghĩ về những người yêu thương bạn Quà Tặng Cuộc Sống 1
nhoccan219 [Cuộc Sống] hãy như cây bút chì Quà Tặng Cuộc Sống 5
_xU_kUt3_ Hãy trải nghiệm cuộc sống như một ly Cocktail! Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Hãy nhìn vào những điều giản dị nhất Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Bạn có hay than phiền?Hãy xem và suy ngẫm Quà Tặng Cuộc Sống 4
benny [Cuộc Sống] Hãy nhìn vào bóng tối Quà Tặng Cuộc Sống 0
Hoài Niệm [Cuộc Sống] Xin thầy hãy dạy cho con tôi! Quà Tặng Cuộc Sống 1
bachtuocdo [Cuộc Sống] Hãy đọc nó đi, niềm vui cuộc sống đang chào đón bạn! Quà Tặng Cuộc Sống 2
mnizeky [Tình Yêu] Hãy Để Anh Yêu Em Quà Tặng Cuộc Sống 3
tritai [Cuộc Sống] Nghệ thuật sống....hãy đọc và học lấy cách sống tốt Quà Tặng Cuộc Sống 4
T [Cuộc Sống] Hãy hạnh phúc ngay bây giờ ! Quà Tặng Cuộc Sống 0
M [Cuộc Sống] Hãy bằng lòng với những gì mình có ! Quà Tặng Cuộc Sống 1
sand_love_sea [Cuộc Sống] Hãy cứ sống và hãy cứ yêu Quà Tặng Cuộc Sống 2
khuongduy7 [Cuộc Sống] Hãy cảm ơn Quà Tặng Cuộc Sống 6
C [Cuộc Sống] Hãy Cám Ơn Quà Tặng Cuộc Sống 1
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] Như chờ tình đến rồi hãy yêu Quà Tặng Cuộc Sống 11
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] Hãy sống trọn vẹn từng ngày Quà Tặng Cuộc Sống 2
Sóng [Cuộc Sống] Hãy cứ ước mơ đi, con gái! Quà Tặng Cuộc Sống 2
cobala [Cuộc Sống] Huyền thoại cây Bốn Lá thần kỳ- Hãy tự tạo ra những may mắn cho mình Quà Tặng Cuộc Sống 0
TinySeed [Cuộc Sống] Hãy là chính mình - chuyện cây táo Quà Tặng Cuộc Sống 5
Thanh Đoan Tìm động lực làm việc từ những câu nói của người thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
jodiepham2204 10 điều những ai mất mẹ ước rằng giá họ đã nói ra sớm hơn Quà Tặng Cuộc Sống 0
T [Cuộc Sống] 22 câu nói hay về cuộc sống giúp thay đổi bạn Quà Tặng Cuộc Sống 1
Xumi [Gia Đình] 9 câu nói đừng bao giờ nói với ba mẹ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 9 cách nói phổ biến của 1 người xung hấn-thụ động ở nơi làm việc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi là 1 người nhàm chán, tôi không tìm thấy điều gì thú vị để nói Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Hiểu tâm lý con người qua những từ họ nói Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Người hạnh phúc hơn thì nói nhiều hơn? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Không bao giờ nói không bao giờ Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Nói chuyện với người lạ vui hơn chúng ta dự đoán Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Những điều người bị đau mãn tính không muốn nghe bạn nói. Quà Tặng Cuộc Sống 0
kieule [Tình Yêu] Những điều con gái chớ dại dột nói ra Quà Tặng Cuộc Sống 2
V [Gia Đình] Lời nói từ trái tim Quà Tặng Cuộc Sống 0
elsonhoang [Cuộc Sống] Tôi đã bắt đầu biết ... nói dối Quà Tặng Cuộc Sống 0
Hoài Niệm Thất bại- Người ta nói gì về nó! Quà Tặng Cuộc Sống 12
[ tf ] [Cuộc Sống] Sức Mạnh Của Lời Nói Quà Tặng Cuộc Sống 0