[Cuộc Sống] hãy nói lời cảm ơn và tiếng yêu thương mỗi ngày

lecaoson9192

Thanh viên kỳ cựu
Các bạn có nhận thấy, ta thường nói lời cảm ơn với những người ko thân thiết lắm với ta ko? Như cậu bạn trên lớp cài lại phần mềm diệt virus cái máy tính của ta hay là cậu bạn nhường ghế ngồi trên xe bus cho bạn. Chắc chắn bạn sẽ nói lời cảm ơn tới họ. Thế nhưng bạn đã bao giờ tự hỏi rằng bạn có hay nói lời cảm ơn tới người mẹ của mình ( người luôn giúp đỡ ta hằng ngày, chăm sóc ta từng li từng tí một), cảm ơn tới người chị, người anh ( những người luôn vui vẻ, nhẫn nại giảng bài cho ta) và cả đứa bạn thân luôn ở bên, lắng nghe ta tâm sự. Có khi đó là những câu chuyện vu vơ ko đầu , ko cuối mà đứa bạn đó ko bao giờ thắc mắc hay tỏ ra bực bội gì cả.

Con người ta có suy nghĩ là nếu như đã thân thiết thì ko cần nói những lời cảm ơn ( trông có vẻ khách sáo nhỉ ) . Nhưng để thể hiện lời cảm ơn thì ko chỉ có một hình thức là nói nên lời cảm ơn. Ta có thể ôm mẹ và nói “ con yêu mẹ nhiều lắm” nè, cười và nói anh chị là “ anh chị thật tuyệt vời” hay là “ mày mãi là bạn tốt nhất của tao”. Khi nói những lời nói đó có giá trị lời cảm ơn nhiều. Nó ko chỉ khiến ta thấy vuivui mà còn làm người thân ta thấy hạnh phúc, sung sướng. Ko tin thì bạn hãy thử nói đi.

Bây giờ, bạn hãy tưởng tượng nhé. Nếu có một ngày bạn cảm thấy tồi tệ vì bài kiểm tra lúc sáng làm ko tốt hay là bạn đang chiến tranh lạnh với đứa bạn thì đứa em bạn chạy lại và nhờ bạn giảng bài toán cho nó. Bạn ko thể nào từ chối rồi dù bạn bực bội trong lòng. Bạn vẫn cố truyền đạt hết ý cho đứa em hiểu cho dù khả năng truyền đạt hôm nay ko đc như mọi khi. Cuối buổi, nó cười thật tươi với bạn và nói “ Chị hai là số 1” Hành động và lời nói của đứa em khiến sao? Tất nhiên là …….Bạn hãy tự trả lời nhé.
Hãy nói lời cảm ơn và tiếng yêu thương mỗi ngày bạn nhé. Bạn sẽ rất ngạc nhiên về tác dụng của những lời nói, yêu thương đó đấy. Bạn nào có những lời cảm ơn độc đáo, ý nghĩa hay là câu chuyện mà bạn nhận hoặc nói lời cảm ơn với mình nha

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
A [Tình Yêu] Hãy can đảm nói lời yêu trước khi quá muộn! Quà Tặng Cuộc Sống 15
ivenle [Cuộc Sống] Hãy nói lời cảm ơn... Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu bạn thích điều gì đó, hãy nói điều gì đó Quà Tặng Cuộc Sống 0
L Trước khi thành công, hãy trở thành người tự kỷ luật: Thông minh + lười biếng = cả đời ì ạch Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao một số người trầm cảm ghét bị khuyên rằng "hãy vui lên" Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Muốn yêu ai đó, hãy thực hiện thí nghiệm này Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Hãy chú ý: Hạnh phúc dễ lây lan Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Nếu bạn muốn được người khác ghen tị, hãy nghĩ lại Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Nếu bạn muốn kết hôn, hãy làm bản thân hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Buồn hoặc cô đơn? Hãy hoài niệm về quá khứ. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Muốn thích ai đó? Hãy giúp họ! Quà Tặng Cuộc Sống 0
kực_kì_lì [Gia Đình] Hãy dành chút thời gian để xem nó...! Quà Tặng Cuộc Sống 2
ythan3 Hãy dừng lại và cân nhắc Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhoccan219 [Cuộc Sống] Mong con hãy nhớ! Quà Tặng Cuộc Sống 1
dothanhvietquynhon [Tình Bạn] Hãy luôn nghĩ về những người yêu thương bạn Quà Tặng Cuộc Sống 1
nhoccan219 [Cuộc Sống] hãy như cây bút chì Quà Tặng Cuộc Sống 5
_xU_kUt3_ Hãy trải nghiệm cuộc sống như một ly Cocktail! Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Hãy nhìn vào những điều giản dị nhất Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Bạn có hay than phiền?Hãy xem và suy ngẫm Quà Tặng Cuộc Sống 4
benny [Cuộc Sống] Hãy nhìn vào bóng tối Quà Tặng Cuộc Sống 0
Hoài Niệm [Cuộc Sống] Xin thầy hãy dạy cho con tôi! Quà Tặng Cuộc Sống 1
bachtuocdo [Cuộc Sống] Hãy đọc nó đi, niềm vui cuộc sống đang chào đón bạn! Quà Tặng Cuộc Sống 2
mnizeky [Tình Yêu] Hãy Để Anh Yêu Em Quà Tặng Cuộc Sống 3
tritai [Cuộc Sống] Nghệ thuật sống....hãy đọc và học lấy cách sống tốt Quà Tặng Cuộc Sống 4
T [Cuộc Sống] Hãy hạnh phúc ngay bây giờ ! Quà Tặng Cuộc Sống 0
M [Cuộc Sống] Hãy bằng lòng với những gì mình có ! Quà Tặng Cuộc Sống 1
sand_love_sea [Cuộc Sống] Hãy cứ sống và hãy cứ yêu Quà Tặng Cuộc Sống 2
khuongduy7 [Cuộc Sống] Hãy cảm ơn Quà Tặng Cuộc Sống 6
C [Cuộc Sống] Hãy Cám Ơn Quà Tặng Cuộc Sống 1
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] Như chờ tình đến rồi hãy yêu Quà Tặng Cuộc Sống 11
vì sao nhỏ [Cuộc Sống] Hãy sống trọn vẹn từng ngày Quà Tặng Cuộc Sống 2
Sóng [Cuộc Sống] Hãy cứ ước mơ đi, con gái! Quà Tặng Cuộc Sống 2
cobala [Cuộc Sống] Huyền thoại cây Bốn Lá thần kỳ- Hãy tự tạo ra những may mắn cho mình Quà Tặng Cuộc Sống 0
TinySeed [Cuộc Sống] Hãy là chính mình - chuyện cây táo Quà Tặng Cuộc Sống 5
Thanh Đoan Tìm động lực làm việc từ những câu nói của người thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
jodiepham2204 10 điều những ai mất mẹ ước rằng giá họ đã nói ra sớm hơn Quà Tặng Cuộc Sống 0
T [Cuộc Sống] 22 câu nói hay về cuộc sống giúp thay đổi bạn Quà Tặng Cuộc Sống 1
Xumi [Gia Đình] 9 câu nói đừng bao giờ nói với ba mẹ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 9 cách nói phổ biến của 1 người xung hấn-thụ động ở nơi làm việc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi là 1 người nhàm chán, tôi không tìm thấy điều gì thú vị để nói Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Hiểu tâm lý con người qua những từ họ nói Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Người hạnh phúc hơn thì nói nhiều hơn? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Không bao giờ nói không bao giờ Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Nói chuyện với người lạ vui hơn chúng ta dự đoán Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Những điều người bị đau mãn tính không muốn nghe bạn nói. Quà Tặng Cuộc Sống 0
kieule [Tình Yêu] Những điều con gái chớ dại dột nói ra Quà Tặng Cuộc Sống 2
V [Gia Đình] Lời nói từ trái tim Quà Tặng Cuộc Sống 0
elsonhoang [Cuộc Sống] Tôi đã bắt đầu biết ... nói dối Quà Tặng Cuộc Sống 0
Hoài Niệm Thất bại- Người ta nói gì về nó! Quà Tặng Cuộc Sống 12
[ tf ] [Cuộc Sống] Sức Mạnh Của Lời Nói Quà Tặng Cuộc Sống 0