4 my FAM!

lilacwy

Thanh viên kỳ cựu
Ước gì giờ này con đang ở nhà, con bệnh cả tuần rồi mà chưa hết, lại còn mọc răng khôn nữa, hiz hiz. Nó mọc làm sưng lợi lên chẳng ăn cơm được, đành ăn cháo ớn quá Mẹ ah. Con ở nhà thì sẽ có được sự quan tâm chăm sóc của nhà mình rồi Mẹ nhỉ.
Con đi học xa nhà, những lúc con nhớ nhà hay gặp chuyện không vui, con muốn tìm về 1 nơi yên bình, cho con cảm giác an toàn nhưng ở cái TP luôn ồn ào nhộn nhịp này, đó là 1 việc khó hơn lên trời thì phải.
Con nhớ những buổi đi học thêm lớp 12 lúc 5h sáng, cái lạnh buốt của Dalat, những cơn gió và làn sương mù. Con càng nhớ Bố hơn Mẹ ah, Bố dậy sớm chở con đi, trời mưa gió hay lạnh buốt, những lúc đó làm con thầm cảm ơn Bố, Bố làm con có quyết tâm học tốt hơn.
Còn tủ lạnh nhà mình lúc nào cũng đầy trái cây, bánh trái, sữa... cho những khi con học đêm ôn thi.
Kết quả, có lẽ do 1 chút may mắn, con đã đậu ĐH con mong muốn.
Khi con chuẩn bị nhập học, Bố Mẹ tổ chức 1 bữa tiệc nhỏ, lúc đó con mới biết Bố Mẹ đã vui mừng như thế nào, đã tự hào như thế nào về con.
Con luôn tự nhủ mình phải cố gắng không làm Bố Mẹ thất vọng.
Nhưng dường như, con đã không thực hiện được lời hứa của mình...
Con thất bại rồi...
Con đang dần cố thay đổi, thật sự là quá khó khăn...
Vì nhiều lí do khác đã làm thay đổi khá nhiều suy nghĩ của con...
Con không thể hứa trước sẽ làm được điều gì tốt đẹp nhưng con sẽ cố gắng tìm ra con đường của riêng mình, 1 con đường đi tới nơi tốt hơn, cao hơn, đẹp hơn.
Con yêu và nhớ mọi người nhiều!

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Hãy cố lên bạn nhé! Hãy tập cho mình cuộc sống tự lập. Mặc dù Ba, Mẹ ko ở bên cạnh nhưng Họ luôn dõi theo bạn đó. Bạn, Tôi và tất cả mọi người hãy cố gắng lên nhé!!

hientrang_huflit

Thành viên
đọc bài của bạn xong nhớ mẹ wa:roile::roile:
sống vì gia đình cũng là niềm hạnh phúc đó chứ:them:
cố lên bạn nhé^^

lilacwy

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cố lên bạn nhé! Hãy tập cho mình cuộc sống tự lập. Mặc dù Ba, Mẹ ko ở bên cạnh nhưng Họ luôn dõi theo bạn đó. Bạn, Tôi và tất cả mọi người hãy cố gắng lên nhé!!
tks bạn.
I try my best!

lilacwy

Thanh viên kỳ cựu
đọc bài của bạn xong nhớ mẹ wa:roile::roile:
sống vì gia đình cũng là niềm hạnh phúc đó chứ:them:
cố lên bạn nhé^^
^^!
cám ơn các bạn đã chia sẻ với mình.
Chúc các bạn 1 ngày tốt lành!

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Ai cũng có một quá khứ tuổi thơ êm đềm để rồi một ngày nào đó lòng ta nhớ lại. Mình chợt nhớ đến nhỏ bạn của mình, tuổi thơ của nhỏ ấy chẳng ngọt ngào được tí nào, mà chỉ là một chuỗi ngày đau khổ và nước mắt. Thấy cũng tội, vậy mà nhỏ lúc nào cũng rất lạc quan, vui tươi và yêu đời. Có mấy ai hiểu được đằng sau nụ cười đó là bao nhiêu nhọc nhằn chồng chất lên vai.

"Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì anh biết không? Để bị gió cuốn đi để bị gió cuốn đi".

Xin lỗi, mình không cố ý phá vỡ những ký ức đẹp của bạn. Mình chỉ muốn chia sẽ một tí nỗi lòng mà thôi. Thân chào, chúc bạn luôn hạnh phúc và vui vẻ bên người thân. Lớn rồi, tập sống tự lập đi, bạn nhé.

lilacwy

Thanh viên kỳ cựu
Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ!
Ai cũng có cuộc sống riêng, theo đuổi những ước mơ, chạy theo những tham vọng...rồi như vô tình để quên những ký ức... Có những ký ức đôi khi rất đỗi bình thường nhưng khi nhớ lại mình thấy nó rất đẹp...
Có những suy nghĩ chỉ có thể viết không thể nói...
Những mảnh ký ức buồn để nó ngủ yên 1 góc...
Just smile!
Thank you for your sharing!
P/S: Chúc bạn của bạn luôn vui vẻ, hạnh phúc!
THÂN

Bình luận bằng Facebook