Câu chuyện đẹp về một tình bạn

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
Hai người bạn đi trên con đường vắng vẻ,đến một đoạn họ có môt cuộc tranh luận khá gay gắt và một người đã không kiềm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình,người kia đau nhưng không nói một lời,anh viết lên cát : "Hôm nay người bạn thân nhất của tôi đã tát tôi "

Họ tiếp tục đi,đến một con sông họ dừng lại và tắm ở đây,anh bạn kia chẳng may bị vọp bẻ và sắp chết đuối,may mà được người bạn cứu,khi hết hoảng sợ,anh viết lên đá:"Hôm nay người bạn thân nhất đã cứu sống tôi".

Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi:"Tại sao khi tôi đánh anh,anh viêt lên cát,còn bây giờ anh lại viết lên đá?"

Mỉm cười,anh đáp lại:"Khi một người bạn làm chúng ta đau,chúng ta hãy viết điều đó lên cát,gío sẽ thổi chúng đi cùng sự tha thư...Và khi có điều gì to lớn xảy ra,chúng ta nên khắc sâu nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim,nơi không có ngọn gió nào có thể xóa nhòa được...."

Hãy học cách viết trên đá và cát:kinhngac::kinhngac:
theo internet​

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
sự tha thứ trong tình bạn,sự bền lâu trong tình bạn,2 yêu tố thiết yếu của 1 tình bạn đẹp.Sẽ hay hơn nếu có cả sự tin tưởng và yêu thương.......

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
sự tha thứ trong tình bạn,sự bền lâu trong tình bạn,2 yêu tố thiết yếu của 1 tình bạn đẹp.Sẽ hay hơn nếu có cả sự tin tưởng và yêu thương.......
tất nhiên nếu 1 tình bạn không dựa trên sự tin tưởng và yêu thương chắn chắc rằng tình bạn ấy không thể nào được coi là tình bạn được, có chăng đó chỉ là 1 sự lợi dụng mà thôi.

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Tình bạn cũng giống như tình yêu đầy lòng vị tha và vĩ đại . Tất cả là do mình có quý trọng người bạn đó hay không . Nếu giữ được 1 tình bạn tốt và lâu dài thì khi những lúc bạn buồn hay cần người chia sẻ thì người bạn của bạn luôn bên cạnh mỗi khi bạn khó khăn :D " chúng ta nên khắc sâu nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim,nơi không có ngọn gió nào có thể xóa nhòa được...." <= Câu này hay

oanhoanh

Thanh viên kỳ cựu
tình bạn là thứ vô cùng quan trọng trong suốt cuộc đời của chúng ta.ai mà có thể sống khi thiếu tình bạn được chứ:dangyeu:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Tình bạn thật thiêng liêng, tình bạn bao hàm sự vị tha, lòng bao dung, ko ích kỉ, sự quan tâm...Hãy chắp cánh cho những tình bạn cao cả.

"Đừng đợi đến khi cô đơn rồi mới nhớ tới một người bạn"

invisible

Thanh viên kỳ cựu
câu chuyện này mặc dù mình đã được đọc rất nhiều lần rồi, nhưng mỗi lần đọc là mỗi lần làm mình suy nghĩ rất nhiều và mình thấy rất là khâm phục hành động của người bạn viết trên cát và đá đó, một tình bạn thật sự thiêng liêng và cao cả! Ước gì có một người bạn tuyệt vời như vậy...:D

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
câu chuyện này mặc dù mình đã được đọc rất nhiều lần rồi, nhưng mỗi lần đọc là mỗi lần làm mình suy nghĩ rất nhiều và mình thấy rất là khâm phục hành động của người bạn viết trên cát và đá đó, một tình bạn thật sự thiêng liêng và cao cả! Ước gì có một người bạn tuyệt vời như vậy...:D
sao bạn lại không kiếm mà lại ước, tất cả đều có thể nếu như bạn muốn mà, rất khó có được 1 tình bạn như thế nhưng ít ra thì bạn cũng vui lên khi có những người bạn trong môi trường kỹ năng sống này mà. Mình cũng rất vui khi được gặp những bạn ấy đó. Còn bạn thì sao? bạn có vui không.​

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
Tình bạn thật thiêng liêng, tình bạn bao hàm sự vị tha, lòng bao dung, ko ích kỉ, sự quan tâm...Hãy chắp cánh cho những tình bạn cao cả.

"Đừng đợi đến khi cô đơn rồi mới nhớ tới một người bạn"

câu trâm ngôn rất hay đó Đạt, hễ chi ai cũng có thể nghĩ như vậy thì tất cả sẽ có được những người bạn thật đẹp biết bao.

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
Tình bạn cũng giống như tình yêu đầy lòng vị tha và vĩ đại . Tất cả là do mình có quý trọng người bạn đó hay không . Nếu giữ được 1 tình bạn tốt và lâu dài thì khi những lúc bạn buồn hay cần người chia sẻ thì người bạn của bạn luôn bên cạnh mỗi khi bạn khó khăn :D " chúng ta nên khắc sâu nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim,nơi không có ngọn gió nào có thể xóa nhòa được...."<= Câu này hay
Hiếu nói rất chí lí, PhanLêThịnh ước cho tất cả mọi người đều có trái tim rộng mở để tha thứ và sẵn sàng đón nhận những tình bạn thật đẹp.

invisible

Thanh viên kỳ cựu
sao bạn lại không kiếm mà lại ước, tất cả đều có thể nếu như bạn muốn mà, rất khó có được 1 tình bạn như thế nhưng ít ra thì bạn cũng vui lên khi có những người bạn trong môi trường kỹ năng sống này mà. Mình cũng rất vui khi được gặp những bạn ấy đó. Còn bạn thì sao? bạn có vui không.​
Ừh, mình chỉ tình cờ tham gia diễn đàn này thôi, nhưng vì thấy các bạn trên này tốt và hòa đồng quá nên mình quyết định đặt chân lại diễn đàn này luôn! :)) Nhưng mà bạn ơi, để tìm dc 1 ng bạn thân ko dễ dàng đâu...cũng như mình đây, có 1 ng bạn rất thân đó chứ, nhưng mà...her...thôi mình hok muốn nhắc nữa! ^^

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Bạn bè thì rất nhiều nh để có được 1 người bạn thân thì ko dễ tí nào cả. Lòng vị tha sẽ là phương thuốc tốt nhất để chăm sóc 1 tình bạn bền đẹp.
"Mở lời trước ko phải là hạ mình" đó là câu nói mà người bạn thân của tôi đã khuyên tôi khi tôi và các bạn của mình giận nhau. Tôi đã cố gắng tất cả và đổi lại tôi có được niềm vui từ những người bạn.

chauquyhung

Thành viên năng động
câu chuyện này rất hay.nhưng liệu trong thực tế có được như vậy không.bởi vì thời bây giờ muốn kiếm được 1 tình b như thế chắc không phải là chuyện dễ dàng.

tieuyeutinh0104

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay là sinh nhật thứ 18 của e,e thấy rất buồn,buồn vì 2 người bạn của e đang phải đau khổ,dằn vặt mình vì những chuyện trong quá khứ. e thấy đau lắm mấy anh chị ơi, e không giúp j đc cho họ,e chỉ có thể ngồi đây khóc dùm họ. E ghét bản thân mình lắm,e đã nói là sẽ làm cho họ hạnh phúc,vui vẻ nhưng e không làm được,e chỉ là 1 đứa nói dối thôi,e đau lắm......................:khocto:

tieuyeutinh0104

Thanh viên kỳ cựu
tình bạn đó sẽ có nếu thật tâm đối xử với ngkhác,e có những ng bạn như vậy và giờ đây e lại không giúp j đc cho họ cả.................................

visaocodon

Thanh viên kỳ cựu
Có những lúc vui có những lúc buồn bạn đều ở bên cạnh ta.
Có những khi ta gục ngã bạn đến bên ta và vực ta đứng dậy
Có những lỗi lầm bạn sẵn sàng tha thứ cho chúng ta........
Tình bạn thật cao cả....
Hãy trân trọng những tình bạn đẹp các bạn nhé :)

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Tình bạn là một trong những tình cảm thiêng liêng mà cuộc sống tặng cho chúng ta, không ai có thể vui vẻ mà trưởng thành nếu thiếu những người bạn tri kỷ, những người cùng vui cùng buồn với chúng ta, kiếm một người bạn hiểu mình đã khó nhưng để duy trì một tình bạn đẹp càng khó hơn. Hãy biết rằng mỗi người đều có một cái tôi cả và ai cũng muốn bộc lộ cái tôi của mình nhưng chúng ta hãy quan tâm lẫn nhau và chịu lắng nghe nhau nhiều hơn thì mọi xích mích, giận hờn sẽ như cát thổi cái là bay. Sẵn đây mình xin chúc cho các bạn, những ai đã và đang có trong tay mình một tình bạn đẹp sẽ luôn vui vẻ và có một tình bạn bền vững mãi mãi.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin3.swf?xmlurl=http://v2.mp3.zing.vn/blog/?ZS8zMS9lMzE2YmJmZjRiYWQxZjBmYzQyZjg5OTM2ZTgzMmQ2MC5cUIbaBmUsICDN8TmjhdUng69dUngZyBOZ8aw4WeBdUngdaSBC4WeBqhWeBiBCw6pdUngIFTDcUIbaBGl8TMO9IEjhdUngqNpfHRydWU[/FLASH]

Những Người Bạn Bên Tôi
Trình bày: Lý Hải

Nhiều lúc sóng gió trong cuộc đời
Tôi biết mình ko lẻ loi
Bạn vẫn có đó luôn kề vai
Cùng tôi qua bao gian khó nhọc nhằn
Sẽ chia bao nước mắt, bao tiếng cười
Ko khi nào xa cách

Nhiều lúc nếm trái đắng trong cuộc đời
Lại tìm về nơi những người bạn thân
Một góc quán vắng bên ly cà phê
Ngồi bên nhau trầm tư ngắm cuộc đời
Tình bạn luôn thân thiết hơn bao điều
Những Người Bạn Bên Tôi lyrics on
http://music.yeucahat.com/song/Pupil-Student/273-Nhung-Nguoi-Ban-Ben-Toi~Ly-Hai.html
Mãi ko nhạt phại

Bạn đến với những lúc tôi gục ngã
Luôn luôn lắng nghe con tim của lòng tôi
Luôn luôn thắp lên trong tôi bao niềm tin
Là vì sao xua đêm tối cô đơn (lạnh giá)

Tình bạn đó xin ghi khắc mãi trong tim
Dẫu tháng năm dài cuộc đời có đổi thay
Nguyện bên nhau mãi ko rời xa
Hỡi người anh em!!

Bình luận bằng Facebook