[Tình Yêu] Khi người ấy không yêu bạn

Tom

[♣]Thành Viên CLB
Khi người ấy không yêu bạn, cho dù quá khứ người ấy đã từng yêu bạn nhưng sau này đã quên bạn đi, hay là chưa từng yêu bạn. Khi bạn không có cách nào để trở thành người trong trái tim người ấy, thì lòng người ấy sẽ không nhớ về bạn. Tuy nhiên người ấy biết bạn yêu người ấy sâu đậm ra sao, nhưng lại chọn cách vờ như là không hay biết.

Khi người ấy không yêu bạn, đừng bao giờ gọi điện thoại cho người ấy nữa, cho dù bạn gọi điện thoại cho người ấy,người ấy cũng sẽ nói "được, nhưng có điều anh/em bây giờ bận rồi. Tối nay gọi lại cho anh/em đi, hoặc là có thể anh/em sẽ gọi lại cho em/anh." Và bạn lúc đó xin đừng bao giờ tin là thật, người ta chỉ là tìm ra một lý do hợp lý để cho có mà thôi. Xin bạn đừng chờ đợi, đừng bao giờ lừa dối chính mình. Làm như thế người ấy sẽ bắt bạn chờ đợi mà chẳng biết đến bao giờ...

Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn ở trước mặt người ấy đừng bao giờ rơi nước mắt, khi đau ốm đừng bao giờ nói cho người ấy nghe.Người ấy sẽ chẳng dành cho bạn sự chú ý hay quan tâm nào đâu, nhiều nhất là có một chút đồng tình, và mong sự kiêu ngạo của bạn, đừng vứt bỏ đi những cái vốn có thuộc về sự kiêu ngạo ấy. Tuy nhiên rất nhiều người, đã vì tình yêu mất đi quá nhiều. Ngay cả dũng khí đứng dậy cũng không cón, kiêu ngạo ở đâu ? chỉ là cần phải nhớ, chỉ có người yêu mình, mới thực sự có thể tiếc thương cho bạn. Mà không phải là sự đồng tình một cách thờ ơ, thương hại.

Khi người ấy không yêu bạn, tình yêu của bạn trở thành trách nhiệm của người ấy. Xin bạn đừng bao giờ tính toán rằng mình sẽ được gì, đừng bao giờ hy vọng có bất kỳ sự báo đáp nào. Đang yêu người không yêu mình, thì bản thân không thể có báo đáp. Đừng so đo đúng hay sai. Như thế sẽ vui vẻ. Cần phải nhớ, tình yêu giữa bạn và người ấy là đơn phương, bạn có lòng, nhưng người ấy vô tâm. Cho nên cũng không thể trách người ấy. Là vì có lẽ ấy cũng muốn làm điều đó tốt hơn một chút, không cần phải hờ hững với bạn như thế kia. Chỉ là yêu một người, đối tốt với một người. Vốn dĩ chính là một thứ bản năng. Xin lỗi, người ấy không có thứ bản năng đó.

Khi người ấy không yêu bạn, mong bạn đừng mất đi sự tự tin của bản thân. Bởi vì yêu một người, không phải người ấy giỏi giang, mà đó chỉ là một thứ cảm giác. Người ấy khiến bạn có cảm giác đó, vì bạn yêu người ấy. Giống như vậy, người ấy không yêu bạn, cũng không phải là do bạn không giỏi giang. Giỏi giang, không phải là lý do để yêu. Nhìn xem, vẫn còn có bao nhiêu người yêu mình, chỉ một điệu cười nhạt, cùng đã đẹp khác nhau rồi.

Khi người ấy không yêu bạn, nhất định cần phải cầu chúc cho người ấy được hạnh phúc. Có yêu rồi không nên có hận. oán hận rất xấu xí. Sao lại để thứ đẹp đẽ nhất trong cuộc sống trở thành kinh tởm ? cũng đừng cảm thấy bất bình. Ra đi. Người ấy mất đi một người yêu người ấy, còn bạn mất đi một người không yêu mình, nhưng thứ đạt được là một cuộc sống mới, một cơ hội yêu mới.

Xin bạn đừng nghĩ đến "vĩnh viễn". Yêu không có vĩnh viễn, nay bạn yêu người ấy sâu đậm, nhưng sẽ có một ngày bạn không còn yêu người ấy nữa. Người ấy chỉ là đến cái ngày ấy sớm hơn bạn một bước mà thôi. Khi người ấy không yêu bạn, mong bạn hãy giữ lấy một chút ký ức ấm áp, đừng để sự dịu dàng ấy chầm chậm héo tàn.

Khi người ấy không yêu bạn nữa, xin bạn hãy thở thật sâu, trên đường đời, trải đầy những nụ hoa yêu, luôn có một nụ hoa nào đó thuộc về bạn, đó không phải là an ủi. Mà là, đời này kiếp này sớm đã an bài như thế rồi.Không nuôi dưỡng bất kỳ hy vọng “tái ngộ” nào của hai người. Chẳng lẽ bạn đợi đến lúc cô nàng ném vào mặt mình câu nói “em chưa bao giờ yêu anh, không yêu anh và chúng ta sẽ chẳng bao giờ quay lại với nhau cả”? Sẽ đau hơn nhiều đấy.

images
St​

nhok 2J

Thành viên năng động
khi người ấy không yêu bạn thì bạn cũng đừng buồn vì cuộc đời còn lắm thứ để mình cảm thấy vui ^^

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Bài viết của một cô gái, mình không rõ cô ấy tên gì, nhưng search trên Google thì ra link này:
http://blog.tamtay.vn/vitdonal_online/blog/entry/363463/Khi-Nguoi-Ay-Khong-Yeu-Ban-.html

Mình từng đọc bài này ở một diễn đàn khác, và nó còn một đoạn tiếp theo như thế này:

Khi người ấy không yêu bạn nữa, xin bạn hãy thở thật sâu, trên đường đời, trải đầy những nụ hoa yêu, luôn có một nụ hoa nào đó thuộc về bạn. Đó không phải là an ủi, mà là đời này kiếp này sớm đã an bài như thế rồi.

Đối với tình yêu không có gì là vĩnh cửu cả. Hãy đừng cho rằng tình yêu sẽ làm nên tất cả trong thời đại này. Sống trên đời nên biết lạc quan và tận hưởng những gì mình đang có. Và hãy đừng bao giờ mơ mộng một cách quá viển vông. Đừng quá tin vào những giấc mộng, bởi có rất nhiều thứ chỉ là phù du.

Đời người ngắn ngủi được mấy mươi năm, muốn khóc thì khóc, muốn cười thì cười, nên yêu thì yêu. Hãy cố nhớ tất cả những gì đã xảy ra, và ghi nhận những ai đã cưu mang bạn khi bạn gặp khó khăn. Hãy xem lại tất cả những gì bạn có, và hãy cố gắng để đừng làm phiền người khác quá nhiều.

Cũng có thể đến một ngày nào đó, người ấy gọi điện cho bạn, rủ bạn đi chơi. Tôi không chắc là bạn có thể từ chối, dù biết rằng bạn sẽ gặp người ta trong chỉ 1 phút. Những thứ bạn đè nén trong lòng bao năm qua có thể lại bùng cháy, có thể nó lại mới như ngày hôm qua. Nhưng bạn vẫn chấp nhận vì rằng một lý do đơn giản: bạn yêu ng ấy muôn vàn... Tôi không biết bạn thế nào, nhưng tôi chỉ là một kẻ dại khờ, trước ng ấy tôi vẫn mãi là một người khờ khạo mà thôi... Và có lẽ sẽ mãi mãi thế!

Tôi mong bạn cũng có một "puppy love" (tình yêu dại khờ). Hãy tận hưởng hết những gì cuộc sống mang lại, đón nhận mọi cơ hội và chấp nhận rủi ro. Mỗi giai đoạn của cuộc đời mang lại cho bạn những cảm xúc khác nhau. Tình yêu của bạn ở tuổi 30 sẽ không giống với tình yêu e ấp, ngây ngô của tuổi 20.

Tôi giờ đây không còn sợ hãi thất bại hay đau khổ nữa. Tôi sẵn sàng cho mỗi trải nghiệm của cuộc đời mình. Tôi rất tiếc cho những ngày tháng đã qua, đã không dám sống hết mình, không dám đón nhận những điều mới mẻ, những kinh nghiệm quý giá chỉ vì sợ mắc lỗi, sợ làm sai, sợ nguy hiểm.

Tình yêu thật là tuyệt diệu. Có thể nay mai tôi sẽ quen một người khác. Tuy nhiên, mọi thứ đều có thể xảy ra. Một ngày nào đó chúng tôi có thể phải chia tay vì hoàn cảnh hay vì không còn yêu nhau nữa. Nếu điều đó xảy ra thì tôi xin được nếm đủ mọi cung bậc của cuộc đời.

Sóng rất thích đoạn cuối cùng này. Nó khác với phần trước đó.
Sóng nghĩ, có thể cảm xúc yêu rồi sẽ đi qua, sẽ chuyển hóa thành một tình cảm khác, nhưng tình thương mình đã dành cho người ấy là rất thật. Đó là một phần cuộc đời của mình, không việc gì ta phải chối bỏ nó cả, có khác nào chối bỏ một phần của chính mình? Nhờ có tình yêu đó mà ta lớn lên, ta biết trân trọng những yêu thương khác.
Đó là sự dũng cảm của một tình yêu thực sự.

Cuối cùng là...

Tình yêu thật là tuyệt diệu.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Khi ngơi ấy ko yêu bạn bạn hãy mỉm cười bước tiếp vì bạn biết rằng có mot người khác yêu bạn đang chờ bạn phía trước.

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Khi người ấy ko yêu bạn thì bạn phải cho người ấy thấy rằng "bạn cũng ko cần người ấy"

jodiepham2204

Super Moderator
Làm chủ một trái tim không có nghĩ là giữ trái tim ấy bên cạnh mình.
Yêu một người không có nghĩa là người ấy phải là bạn trai/ bạn gái của mình.
Vì đơn giản rằng, yêu là mong muốn cho người mình yêu được hạnh phúc.
Và vì yêu là một niềm hạnh phúc của mỗi chúng ta...

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Yêu một người là sẵn sàng để họ ra đi khi biết rằng điều đó làm họ hạnh phúc. Khi người đó không yêu bạn, hãy học cách buông tay...

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
Nếu người ấy không yêu cá nữa,
nhảy xuống sông cho rồi,
:khochiu:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Tạo hóa luôn tạo ra được 2 tâm hồn đồng điệu, vì thế khi người đó không yêu bạn thì có nghĩa là một nửa kia của bạn đang chờ bạn ở đâu đó. Đừng níu kéo người không thuộc về mình mà không tìm được người dành cho mình.

lotus_cloundy

Thành viên năng động
Khi người đó không yêu bạn, để người ấy ra đi, điều đó sẽ làm bạn đau, rất đau. Nhưng, nếu cứ khăng khăng giữ người ấy ở lại, bạn sẽ làm cho cả 2 càng thêm đau khổ.
Và, khi người đó không yêu bạn, mong bạn tìm được người có trái tim đủ lớn để đón nhận tình cảm của bạn,. ^^

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Còn tôi,người ấy không yêu tôi,tôi chẳng mỉm cười nổi đâu,có chăng cũng là nụ cười giả dối.Tôi đã mất 4 năm để quên đi 1 t/y chân thành để có thể yêu thêm 1 lần nữa,nhưng nếu người này không yêu tôi,tôi sẽ sao nhỉ?? Và liệu tôi có còn biết yêu,hay là yêu giả dối với trái tim đông cứng.Cuộc đời thật trớ trêu.....theo tình tình chạy.....trốn tình tình theo !

N

namtructhu

Guest
Giá như mình có đủ can đảm để làm điều đó thì cuộc sống này đâu còn gì phải lo nghĩ nữa. Vậy mà, một khi đã yêu, dù chỉ là một mối tình đơn phương, con người ta bỗng trở nên yếu đuối, thật khó để điều khiển cảm xúc của mình. Dẫu biết người ấy không yêu mình, không cần mình nhưng lòng vẫn không ngừng hy vọng. Chỉ một ánh nhìn của người ấy thôi, chỉ một nụ cười thôi đã là đủ để mình phải thao thức cả một đêm dài. Cứ nghĩ rằng mình không cần người ấy đáp lại đâu để rồi cứ tiếp tục yêu, cứ tiếp tục chờ đợi và rồi cuối cùng, chỉ riêng mình dằn vặt với tình yêu đó. Đâu phải ai cũng may mắn được như Đoàn Dự để có thể hạnh phúc bên Vương Ngữ Yên cho đến hết những tháng ngày còn lại, hầu hết những mối tình đơn phương đều kết thúc với một người hạnh phúc và một người lặng lẽ ôm nỗi đau của riêng mình. Mà nào biết vì sao mình phải làm vậy, chuyện tình yêu, muôn đời vẫn là như thế...

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Tình yêu nào cho phép tiếng nói của ích kỷ, tiếng nói của bản thân, tiếng nói của lí trí ... được lên tiếng chứ, Trái tim được lấp đầy bởi tình yêu đủ lớn để có thể là cho con người ta "câm" đi những thứ tiếng không phục tùng cho tình yêu ấy!

Tôi cũng đã có một tình yêu dù là rất nhỏ thôi của một cậu học trò đương tuổi mới lớn, cái thời còn sách đến trường đã cho tôi biết thế nào là tình yêu đơn phương. Cũng vì vậy, tôi chỉ có thể định nghĩ được một nửa những gì thuộc về tôi. Vì tôi biết! Nhỏ chẳng bao giờ yêu tôi!.

Tôi tự hỏi Nhỏ có thể chê mình bất cứ điều gì? và tại sao Nhỏ lại không để ý gì đến mình nhỉ? Nhỏ có chê mình xấu trai? Chê mình là đồ thứ nhà quê, là con nhà lính thôn quê trong khi Nhỏ là con trong nột gia đình giàu có ở thị thành? hay Nhỏ chê mình học dở
??? Hay ..................... Tại mình chưa dám nói ra ????

Có đôi khi, tôi tự "nhâm nhi" lời nói cửa miệng của LÝ MẠC SẦU như một cách để tự an ủi mình : "Hỡi thế gian, tình là chi ?"

thanhtenkin

Thành viên
Chúng ta sống ở hiện tại và mọi thứ đều bắt đầu từ quá khứ. Nhưng chúng ta phải nhớ rằng chúng ta còn sống vì tương lai ^^! hãy luôn vui vẻ và nghĩ rằng :"Àh đó chưa phải là người mà mình cần tìm". Chúc các bạn luôn vui vẻ

Bình luận bằng Facebook