Gửi BĐH và tất cả các member cho ý kiến

anhhoang.vnm

Thành viên năng động
Hiện giờ tớ đang có ý tưởng để có thể phát triển CLB ngoài này theo cách sau mà ta có thể hợp tác với 1 số CLB mà tớ quen biết .
Theo dự định của tớ thì mục tiêu đặt ra trong 6 tháng đầu tiên ta sẽ cho các bạn tham gia chương trình TEAMWORK . Địa điểm có thể là Công Viên Bách Thảo , Công Viên Thống Nhất , hoặc đại loại 1 vài công viên nào đó . Sau đó sẽ tổ chức 1 vài Game Show có liên quan tới Kỹ năng giao tiếp và Kỹ năng tiếng anh để cho các bạn HSSV có thể tham gia . Sự kết hợp này sẽ giúp cho các bạn có thể học thêm từ vựng và sẽ song song đó là kỹ năng giao tiếp chúng ta sẽ sử dụng tiếng anh .
Cứ 6 tháng 1 lần chúng tớ sẽ thay đổi kiểu sinh hoạt và 2 tuần 1 lần sẽ là 1 chủ đề mới .
Các bạn cho ý kiến và comment lại nhá
Tất cả vì tương lai con em chúng ta

anhhoang.vnm

Thành viên năng động
mong anh em đọc bài này và cho ý kiến để chúng tớ hoạt động 1 cách tốt nhất

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Trước tiên, bạn cho tụi mình biết tình hình của nhóm ở ngoài Hà Nội nhé.
Trong lần off lần trước, các bạn gặp được bao nhiêu bạn tất cả? Các bạn có trao đổi ý tưởng gì để phát triển nhóm không? Hiện giờ ai là người kết nối và tập hợp mọi người?
Hiện giờ, ngoài Trần Mít, diễn đàn mình chưa có Mod thuộc khu vực Hà Nội. Do vậy, trước tiên là chúng ta phải tập hợp được một nhóm nòng cốt, có thể khoảng 10 thành viên thật sự muốn gắn bó và sinh hoạt chung với nhau để phát triển kỹ năng. Các bạn có thể họp với nhau để đề xuất các hình thức sinh hoạt phù hợp với nhóm, lên kế hoạch sinh hoạt nhóm, người phụ trách các buổi đó tùy theo các chủ đề kỹ năng trong khoảng thời gian thử nghiệm 3-6 tháng.
Trong nhóm, nhất thiết phải cử một người làm trưởng nhóm và chịu trách nhiệm liên lạc thường xuyên với BQT diễn đàn. Nếu cần hỗ trợ gì về tài liệu hoặc kinh nghiệm tổ chức nhóm thì các bạn có thể yêu cầu BĐH CLB Kỹ năng sống giúp đỡ.

Vậy nhé, rất hoan nghênh tinh thần chủ động của các bạn!

anhhoang.vnm

Thành viên năng động
cám ơn ngọc rất nhiều hiện giờ tớ là người chịu trách nhiệm của ngoài này

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Chào bạn Hoàng,

Rất hoan nghênh về tinh thần nhiệt huyết và mong muốn thành lập nhóm Kỹ năng của bạn ở Hà Nội.
Bạn có từng bước để thành lập nhóm kỹ năng như sau:
- Bạn hãy tham gia vào đội ngũ BQT của diễn đàn để hiểu rõ định hướng và hướng phát triển của diễn đàn.
- Bạn đề ra lý do tại sao bạn muốn thành lập nhóm? nhóm bạn sinh hoạt nội dung chính là gì? số lượng thành viên ban đầu bao nhiêu? (có danh sách chi tiết đính kèm), ai là trưởng nhóm tạm thời? ,....
- Kế hoạch 3-6 tháng phát triển nhóm? nội dung sinh hoạt, hình thức sinh hoạt? địa điểm sinh hoạt (vd: công viên, hội trường,...)

BQT ủng hộ bạn phát triển nhóm kỹ năng ở Hà Nội và mong bạn giữ vững nhiệt huyết này để phát triển nhóm lâu dài chứ đừng vì "1 phút ngẫu hứng" lập nhóm xong rồi 1 thời gian ngắn nhóm không ai sinh hoạt và tan rã.

Thân ái.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Như chị Sóng hay anh Tiến có nói. Bạn cần phải định hướng nhóm này sẽ phát triển như thế nào. Nếu như tất cả mới chỉ là ý định thì vẫn chưa được ổn lắm. Nếu bạn cần thì mình sẽ gửi mẫu bản kế hoạch qua cho bạn để bạn có thể suy nghĩ xem về mục đích của việc thành lập các men KNSO ở Hà Nội.
Nếu nhóm hoạt động tự phát chỉ để giao lưu thì không có vấn đề gì cả, nhưng nếu các bạn hoạt động dưới tên là thành viên của diễn đàn CLB Kỹ Năng Sống thì chúng ta cần phải được sự chấp thuận của BĐH, để đưa ra những quy định sinh hoạt đúng đắn và phù hợp nhất.
CLB rất vui mừng vì sức lan tỏa của nó đã ra được thủ đô, và hi vọng sẽ có những cuộc giao lưu thú vị. Tuy nhiên, để tiến hành những công việc như thế này chúng ta cũng nên có sự trao đổi rõ ràng để có thể thuận tiện trong làm việc sau này. :)

congvien

Thành viên năng động
hay quá, em rất thích, có buổi off nào các bác thông báo cho em cái
em đi luôn
giao lưu, học hỏi, chia sẻ, kết bạn.... nói chung là em rất rất thích...hehe...
Thank U Hoang anh vì ý tưởng độc đáo này

anhhoang.vnm

Thành viên năng động
hay quá, em rất thích, có buổi off nào các bác thông báo cho em cái
em đi luôn
giao lưu, học hỏi, chia sẻ, kết bạn.... nói chung là em rất rất thích...hehe...
Thank U Hoang anh vì ý tưởng độc đáo này
em ơi pm cho chị theo số điện thoại của chị nhá 0972 649 373

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:55 PM ----------

send all :
Hoàng anh dạo này đang bận làm 1 plan cho chi nhánh ngoài này có 1 hoạt động tốt hơn và có ý nghĩa tốt hơn . hi vọng anh em tin tưởng vào tớ .
Cám ơn những ý kiến đóng góp của các bạn

Bình luận bằng Facebook