Nhiều lần một mình tự nghĩ...

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Mình đã sốg " thật " chưa ?

Mình có " giả dối " không ?

Mình có " thừa " không ?

Mình có " ích kỉ " không ?
Thật khó lấy lại đc cân bằng khi đã mất lòng tin từ 1 ai đó .
Dù đã cố bỏ qua mọi chuyện.Nhưng cũng đễ lại chút gì đó của sự nghi ngờ.Có lẽ mình suy nghĩ đúg ?

Bạn bè

chơi với nhau rất thân lúc nào cũg có nhau nhớ nhau lắm chứ nhưng liệu họ có bên mình đc suốt cuộc đời không? Không bao giờ đâu.Chỉ đc 1 thời gian thôi.Mỗi người đều có 1 sự "ích kỉ "riêng cũa mình.Nói = 1 tư cách nói xấu..chế riễu nhau.Đều có 1 chiều hướng thay đổi.Theo đuổi một điều hư ảo.Lòng đố kị.Sự giả dối.Tính toán ( tất cả )Tại saO?

Tình Yêu

Yêu nhau thắm thiết ,cái gì cũg đẹp cả cho nó là điều hạnh phúc mình đang hạnh phúc nhưng nụ cười nhạt dần mọi thứ ngọt ngào chỉ đc 1 thời gian thôi...
Gia Đình

Rất hạnh phúc, rất ấm áp được sống trong tình thương của bố mẹ , được chiều chuộng.Và được sống . Nhưng mỗi người đều có 1 sự tự do. Nào là bị ép buộc . Nào là bị quát mắng . Nào là bị điều khiển . Và gia đình cũng không hiểu con.!:metmoi:

invisible

Thanh viên kỳ cựu
Qua những điều bạn nói ở trên mình ko dám khuyên nhủ hay an ủi bạn điều gì cả vì ngay chính bản thân mình cũng luôn luôn đặt ra những câu hỏi đó...Mình có sống thật chưa?Mình có ích kỉ ko?....Để trả lời dc những câu hỏi đó chỉ còn cách bạn hãy sống tiếp, sống cho bản thân bạn, sống cho tương lai của bạn thì chắc có lẽ thời gian sẽ dần dần hiện ra câu trả lời mà bạn đang thắc mắc. Còn về mọi người xung quanh, ai cũng có một cuộc sống riêng cả, ko ai có thể suốt đời hiện diện bên cạnh bạn đâu...sự thật phũ phàng là vậy đó....Mình thì bạn bè nhiều, bạn thân có và một gđ hạnh phúc...nhưng đôi khi ngoảnh đầu nhìn lại thì "mình vẫn chỉ có 1 mình mà thôi"...

Bình luận bằng Facebook