Yesterday & Now

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Trong cuộc sống, có những phút giây của ngày hôm qua, bạn muốn rời thật nhanh khỏi mái trường cấp ba, quên đi những kỳ thi trọng đại đang chờ bạn ở phía trước, quên đi những lời la mắng của thầy cô mỗi khi chúng ta làm chưa tốt “nhiệm vụ” của mình.

Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bất chợt bạn cảm thấy lưu luyến khi phải chia tay với một thầy cô nào đó... xúc động bởi những lời dặn dò chân thành và tâm huyết của thầy cô trước khi chúng ta bước vào kỳ thi quan trọng nhất trong một đời người, và cảm thấy rằng ta yêu mái trường mà phút giây của ngày hôm qua, mà đã có lúc ta từng ghét bỏ nó !

Có những phút giây của ngày hôm qua, bạn cảm thấy lạc lõng giữa đám bạn bè của mình. Bạn cảm thấy như tất cả mọi người đều trở nên quay lưng lại với bạn, một cảm giác trống trải và xa lạ... tưởng chừng như mình không có bất cứ một người bạn nào. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn nhận ra rằng họ luôn quan tâm, che chở và làm cho bạn ấm lòng hơn. Chỉ có điều, phút giây của ngày hôm qua, bạn chưa nhận ra đó thôi!

Có những giây phút của ngày hôm qua, bạn thấy chán sự che chở của cha mẹ. Bạn muốn tự lập, muốn trở thành một "người lớn" theo đúng nghĩa - điều mà cha mẹ bạn không bao giờ nghĩ tới. Nhưng có những giây phút của ngày hôm nay, khi bạn thất bại, vấp ngã, bị tổn thương - lúc ấy bạn chợt nhận ra rằng nơi mình muốn “đến” nhất đó chính là nhà của mình - nơi ấy sẽ có những lời hỏi han ấm áp, là nơi xoá đi tất cả những vết thương lòng, và là nơi bạn mãi mãi có thể tin tưởng để gửi gắm những sẻ chia.

Có những phút giây của ngày hôm qua, bạn cảm mến một ai đó. Và tưởng chừng như cả thế giới này không ai xoay chuyển được bạn. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn cảm thấy thật buồn cười về tình cảm của mình ở những phút giây của ngày hôm qua, phải chăng đó chỉ là sự "ngộ nhận" bồng bột nhất thời của tuổi mới lớn!?

Có những giây phút của ngày hôm qua, bạn đã khóc, đã buồn, đã gần như tuyệt vọng và mất lòng tin ở một ai đó. Bạn tự nhủ với lòng mình rằng sẽ không bao giờ tin bất cứ ai nữa. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn cảm nhận rằng đang có ai đó để bạn có thể gửi gắm lòng tin thì...Tại sao lại không nhỉ!?

Có những phút giây của ngày hôm qua, bạn chán chường, mất tự tin vào bản thân vì một thất bại nào đó. Bạn không muốn bất cứ ai biết hay nhắc đến thất bại của bạn. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn chợt nhận ra rằng phải chấp nhận về thất bại của mình. Vì bạn đã hiểu cái nguy hiểm nhất không phải là thất bại của bạn, mà đó chính là sự "không dám thừa nhận mình đã thất bại" !

Có những phút giây của ngày hôm qua, bạn đã đắm chìm trong ký ức của ngày hôm qua - hôm qua - hôm qua... xa xôi...Tưởng chừng rằng bạn sẽ sống mãi với nó. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn chợt hiểu ra rằng những phút giây của ngày hôm nay đây mới chính là khoảnh khắc đang lấn chiếm một phần nào đó tiềm thức của bạn.
Vì thế, biết qúy trọng lấy thời gian bởi lẽ, Ngày Hôm Qua là quá khứ chỉ có Ngày Hôm Nay là hiện tại - là món quà, là ngày có thể thay đổi được tương lai của chính chúng ta mà thôi…

• Gửi từ Blog Lê Huy - Một chàng trai cAo nhưng không TO, với bầu nhiệt huyết thật là BỰ! Trầm tĩnh nhưng cũng khá dễ gần! Lạnh lùng nhưng cũng khá lém lỉnh! Là một người trẻ nhưng "đa nhân cách"! Tính khí thất thường chẳng giống ai! "Discover" me if you can! :)

Last edited by a moderator:

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Bài viết rất hay. Cứ tưởng bé Hiền viết chứ, hóa ra cũng có nhiều người có những suy nghĩ giống mình quá nhỉ?
Hêy, năm mới đến rồi. Restart và sống cho ngày hôm nay nhé!

huynh_thy

[♣]Thành Viên CLB
"Nếu như bạn thấy mệt mỏi khi nhìn về quá khứ, thấy chông chênh khi nhìn về tương lai thì bạn hãy nhìn bên cạnh vì ở đó luôn có tôi". Chúc mọi người luôn có được một người luôn ở bên cạnh trong hiện tại.

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Có những phút giây của ngày hôm qua, bạn cảm mến một ai đó. Và tưởng chừng như cả thế giới này không ai xoay chuyển được bạn. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn cảm thấy thật buồn cười về tình cảm của mình ở những phút giây của ngày hôm qua, phải chăng đó chỉ là sự "ngộ nhận" bồng bột nhất thời của tuổi mới lớn!?

Có những phút giây của ngày hôm qua, bạn chán chường, mất tự tin vào bản thân vì một thất bại nào đó. Bạn không muốn bất cứ ai biết hay nhắc đến thất bại của bạn. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn chợt nhận ra rằng phải chấp nhận về thất bại của mình. Vì bạn đã hiểu cái nguy hiểm nhất không phải là thất bại của bạn, mà đó chính là sự "không dám thừa nhận mình đã thất bại" !

Vì thế, biết qúy trọng lấy thời gian bởi lẽ, Ngày Hôm Qua là quá khứ chỉ có Ngày Hôm Nay là hiện tại - là món quà, là ngày có thể thay đổi được tương lai của chính chúng ta mà thôi…

Đọc lại một bài viết từ những ngày đầu tham gia diễn đàn mà mình post, note lại những điều mà mình đã trải qua, thấy mọi thứ cũng đã thay đổi thật nhiều. Minh lớn lên, trưởng thành và trải nghiệm hơn nhiều so với những ngày còn non dại.
Có hai cách để sống: một là sống như thể chẳng có điều gì là kì diệu, hai là sống như thể tất cả mọi thứ đều kì diệu.

Những tưởng mọi thứ đã qua có thể đánh gục mình trong một khoảnh khắc định mệnh, nhưng mình đã làm được. Đọc lại để ngẫm và thấy cuộc sống này thật đẹp. Mim cuời :mimcuoi:

lucyhuynh1990

Thành viên
Mình cũng là 1 người “đa nhân cách” & hiện tại mình đang lạc trong cái yesterday của mình nhưng mình lại không hề muốn bước ra!
Có thể mình không chấp nhận sự thật, mình yếu đuối đấy nhưng mình thật sự rất mệt mỏi vì đã đối mặt với cái sự thật ngày 1 rõ ràng & đang dần kéo mình xuống nơi thấp nhất nơi lòng tin trong mình…

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Mình cũng là 1 người “đa nhân cách” & hiện tại mình đang lạc trong cái yesterday của mình nhưng mình lại không hề muốn bước ra!
Có thể mình không chấp nhận sự thật, mình yếu đuối đấy nhưng mình thật sự rất mệt mỏi vì đã đối mặt với cái sự thật ngày 1 rõ ràng & đang dần kéo mình xuống nơi thấp nhất nơi lòng tin trong mình…

Bạn đừng quá lo lắng với mọi thứ đang diễn ra. Thực ra tất cả chỉ là những suy nghĩ của bạn mà thôi. Suy nghĩ tích cực hay tìm một người bạn nào đó mà bạn tin tưởng, chia sẻ những điều mà bạn đang suy nghĩ, trải lòng và nhận những lời khuyên tích cực từ người bạn đó. Hiền tin, chắc chắn bạn sẽ được thoải mái hơn rất nhiều.
Ai cũng có bạn bè, và có thể nói đó là nơi mà chúng ta có thể LÀ CHÍNH MÌNH được nhiều nhất.
Một ngày mới, lucyhuynh1990 thử thức dậy thật sớm và tập thể dục buổi sáng, hít thở không khí trong lành và cười thật nhiều. Cái yesterday sẽ không còn làm phiền bạn nữa đâu.
Cố gắng nhé! :mimcuoi:

Khôi Nguyên

Thành viên
Đôi khi chỉ là đọc và ngẫm nghĩ. Mọi thứ với một con người còn quá nhiều để khám phá...

Bình luận bằng Facebook