Sài Gòn mưa.....

thanhhoa_7791

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay ngủ dậy thấy lạnh lạnh. cảm thấy thoải mái^^.ra ngoài đường, trời đang mưa. Cảm giác thích thú, thật giống thời tiết ở Gia Lai.vui....
Chiều đi học về, trời càng lúc càng mưa to, tắc đường. Nhìn dòng ng chen chúc,ai cũng mong sớm về nhà, mình cũng muốn về nhà:phatsau:.
Mình thích mưa, trời mưa mà chạy long nhong ngoài đường thấy rất thoải mái. Đi mưa xong,về đến nhà tắm rửa thấy ấm áp trong lòng.đó là lúc mình cảm thấy hạnh phúc nhất.:mimcuoi:
Nhớ nhà.......chỉ còn 3 ngày nữa thôi. Đếm ngược nào:bitmiengcuoi:

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Những cơn mưa SG có lúc cũng làm mình vui, nhưng buồn thì nhiều hơn. Mưa xuống tạo cho mình 1 cảm giác buồn buồn khó tả, lại thêm những suy nghĩ bâng quơ khó hiểu. Nhưng mình lại rất thích đi mưa, tuy lạnh nhưng rất rất thoải mái. Mỗi khi đc đi dưới mưa, bị mưa ướt mình cảm thấy như những phiền muộn, lo lắng đc nước mưa cuốn trôi hết vậy. (hehe nghe có vẻ khó tin nhỉ!). Hãy thử 1 lần coi có giống mình ko nha!

aloha0410

[♣]Thành Viên CLB
Sài Gòn mưa lâm râm...
Lạnh...
Ở nhà cả ngày, học bài, chơi game, ăn ngủ ...
Đôi lúc dừng lại, nghĩ vẩn vơ, chợt nhớ về một người, ko biết người đó đang làm gì...
Chờ đợi 1 cái nik, scan invi dẫu biết rằng nik đó sẽ ko bao h "Online" nữa...
Đôi lúc nghĩ mình thật ngốc,thật khờ,... :)
Ngoài trời mưa vẫn cứ rơi, ước chi mưa có thể xóa mờ hình ảnh người đó...

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Sáng. Mưa. Lạnh. Chẳng muốn ra đường. Chẳng muốn đi học. Chẳng muốn làm gì. Chỉ muốn cuộn tròn trong chăn ấm. Ngủ.
Trưa. Mưa. Ướt át. Chỗ nào cũng ướt. Đi học phải mang dép. Không mang giày được. Vì sợ mưa...
Tối. Mưa. Lạnh quá. Không ngủ được. Lại suy nghĩ lung tung. Nhà mình bây giờ chắc cũng mưa, cũng lạnh lắm... Không biết mẹ có ngủ được không? Giường thì rộng, mà mẹ lại nhỏ. Tưởng tượng thấy giữa cái giường rộng lớn, mẹ đang cuộn tròn ở 1 góc nhỏ xíu, bơ vơ, lạnh lẽo.. Lòng bỗng nhiên nặng trĩu... Lại nhớ đến anh. Chắc anh đang say giấc...
Ngoài trời vẫn mưa... Lạnh quá...

visaocodon

Thanh viên kỳ cựu
Mưa.. cảm thấy lạnh cái lạnh từ tim.........
Mưa ....chỉ muốn được thả mình đi trong mưa để từng hạt mưa chảy dài trên mặt...........
Mưa..lạnh....lại nhớ em.........................

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Mưa đẹp, buồn, lạnh và kéo theo đó là rất nhiều kỉ niệm. Nhớ những ngày đầu mới lên sg, đi học bẳng xe đạp mà mưa thì chỉ dùng áo mưa quấn cặp cho khỏi ướt thui còn mình thì tắm mưa. Trời mưa ko đi đâu đc ngồi nhớ lại nhìu thứ. Nhớ ngày hè năm nào trời mưa to lắm, theo ông anh leo lên sân thượng sửa cái máng nước cho ông. lạn quá trời mà còn bị chửi nữa nh vui lắm. Nhớ ngày mưa có con nhỏ thích tắm mưa mà ai đó lại xách dù lẽo đẽo theo sau che mưa cho nó vì sợ nó bị bệnh. Hihi! Mưa nhìu kỉ niệm quá! có lẽ thế mà mình yêu mưa lắm! Nh mấy ngày nay thì hơi bực mình vì đi học xa mà trời thì vừa mưa vừa lạnh nữa, người lúc nào cũng ướt át cả. Hixhix!

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Có câu hát Tin Yêu vẫn thường hay nghe một số người ngân nga "Mưa cứ mưa rơi ai buồn biết liền...". Lòng ai lại chợt nhớ về những cơn mưa đầu mùa, xe lạnh nhưng ấm áp.
Thích thú cái cảm giác đắm mình trong những giọt mưa.
Thích thú cái cảm giác để giọt mưa lăn trên mí mắt.
Thích thú cái cảm giác giọt mưa đọng lại trên môi, nếm vị của giọt mưa... làm môi nó ướt đẫm
Thích thú cái cảm giác đi cùng với ai đó chuyện trò dưới mưa... ấm lắm...
Thích thú lắm cái cảm giác "cởi chuồng" tắm mưa chạy tung tăng hồi nhỏ... (cái này có chuyện thật 101%... không tin hỏi mấy đứa bạn của Tin Yêu thì biết)
Mưa, làm Tin Yêu nhớ mẹ... nhớ về những ngày tháng dầm mưa dãi nắng cùng Mẹ.
Nhớ về những lần chạy mưa... cực khổ lắm... nhưng kỉ niệm cũng nhiều...
Nhớ những lần mái nhà tranh dột... không còn chổ nào để trú...
Nhớ lắm khắp nhà là những cái chậu, cái thau hứng nước mưa....
Nhớ lắm và cũng ghét lắm những cơn mưa làm Mẹ ốm...
và rồi lại Mưa... nhớ Mẹ...

Tin Yêu

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
HN cùng mưa nè....tầm tã 2 ngày đêm..... đường lạnh buốt, ướt sũng.
Thèm hơi nắng....thèm khô ráo, thèm ốc nóng, thèm cafe, thèm bàn tay....

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
mưa. 2 ngày mưa mình làm gì nhỉ? ở nhà, trùm mền ngủ->sướng hihihi
nói về mưa thì phải nói rằng mình là tín đồ của mưa. mình có thể huyên thuyen hàng h chỉ để nói về mưa.hihii. trùm đi dạo dưới trời mưa, đi ăn kem vào trời mưa v.v .......và v.v.....nói chung là rất yêu mưa. nhưng người ta lại ko thích mưa, người ta nói mưa buồn, nói mình toàn sở thích kì lạ. hihihihi ko sao:bitmiengcuoi: ngời đặc biệt mà

tracy

Thành viên
Mua sg den nhanh rui cung chong tanh,nhieu luc cam thay that trong trai nhung mua lam cho nguoi ta quen di biet bao muon phien ,dung duoi mai hien nha ma nhin nhung giot mua roi thi that la tuyet ,mac du hoi lanh that nhung cung thay am ap vo cung .khac han voi con mua sg ,nhung ngay dau tien dat chan ra ha noi la nhung hom mua tam ta,tren duong thi dong nguoi tat bat bon be cuoc song doi thuong.Nhung sao mua o ha noi khac lam,khong bit vi sao nua,lanh leo,u am nua,hay do la net co kinh cua vung dat cố đô lam cho minh thay la,khogn hop voi minh chut xiu nao.
Mưa SG đến nhanh rùi cũng nhanh chóng tạnh, nhiều lúc cảm thấy thật trống trải nhưng mưa lằm cho người ta quên đi biết bao muộn phiền, đứng dưới mái hiên nhà mà nhìn những giọt mưa rơi thì thật là tuyệt, mặc dù hơi lạnh thật nhưng cũng thấy ấm áp vô cùng, khác hẳn với cơn mưa SG, những ngày đầu tiên đặt chân ra Hà Nội mới là những hôm mưa tầm tã, lạnh lẽo, u ám nữa, hay đó là nét cổ kính của vùng đất cố đô làm cho mình thấy lạ, không hợp với mình chút xíu nào

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Đang nắng chang mà đổ mưa là một nét rất riềng của Sài Gòn mà, nhưng những cơn mưa ấy trong thời gian ngắn thôi. chợt nhớ 1 đoạn trong bài hát"Sáng nay café một mình, Sài Gòn chợt mưa chợt mưa, Nhớ em bao nhiêu cho vừa, Em ơi! Em ơi "

thanhhoa_7791

Thanh viên kỳ cựu
hihi bây h mình đã ở nhà (Gia Lai) rùi.Gia Lai lạnh, k nóng như Sài Gòn. Mưa ở Gia Lai k chợt đến chợt đi như ở Sài Gòn.hì.mỗi nơi một vẻ nhưng nơi nào mình cũng yêu hết.Hẹn Sài Gòn 20/2 nhé.... ^^

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Mưa, ta ghét mi lắm, những ngày mưa là những ngày buồn nhất của ta, mưa kéo đến là lúc cuộc sống của ta lại thay đổi, sự trùng hợp vô tình hay cố ý mà ông trời cứ trêu ngươi ta

Nhìn mưa rơi, nhìn mọi người cuống cuồng chạy tìm chỗ trú mưa, thấy mọi người xích lại gần nhau, những con người không quen biết nhau lại cố gắng đứng gần nhau, nói chuyện với nhau để có thể giữ ấm cho bờ môi đang run lên vì lạnh lòng ta thấy bình an, bất giác ta ước rằng ta có thể cầm lấy dù và che chở cho em nếu lúc xưa ta có thể,Quay về với thực tại lòng ta lại thấy ũ rũ như cơn mưa chiều hôm nay, phải chi ta có thể che chở cho người khác, có lẽ không bao giờ nữa vì người đó đã đi xa rồi, cứ mưa, cứ mong, cứ chờ đợi....Mylove...Mylove....:tambiet:

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Đọc các bài viết về mưa của các bạn tự dưng nó cảm thấy như mưa đang rơi đâu đây. hihi. Hổng biết nó thích mưa từ bao giờ nhưng mỗi lúc mưa là mỗi lúc nó lại được một mình, mỗi lúc nó được hít thở không khí trong lành. Cảm giác chạy một mình trên con đường rộng thênh thang thật tuyệt vời làm sao. Nó cứ chạy, cứ chạy mà chẳng cần phải suy nghĩ đi đâu, về đâu, ai đang ở phía trước, thả mình cho dòng suy nghĩ trôi đi miên man. Chợt nhớ...
" Em đi rồi thành phố hôm nay
Mưa giăng đầy lạnh buốt đêm ngày
Em đi rồi kỉ niệm yêu còn đấy
Em đi mất rồi còn nhớ chăng tình này???
....

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Hết mưa rồi. Mấy hôm nay HN nắng điên cuồng. Nắng đến độ hoa đào không chịu nổi, hoa mai cũng gục ngã....tàn tạ trước đêm giao thừa....

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Mưa thôi nhé... đừng bão...
Mưa rơi trên tóc em...
Mưa rơi trêm môi em...
Nhớ ai kia những ngày mưa ấy...
Ngày mà ta vẫn còn "cởi chuồng" tắm mưa...giờ thì hết dám rồi... ha ha

Bình luận bằng Facebook