[Tư vấn] Giúp mình đi tìm cảm hứng cho cuộc sống

waiting.me

KNS Team
em muốn xin mọi người ý kiến về việc đi tìm cảm hứng cho cuộc sống
cảm xúc bây h của em ko hiểu là gì nữa:cuoihaha: 1 trạng thái gàn giống như coi nhẹ mọi thứ ko có gì là quan trọng,ko có gì là phải nỗ lực phấn đấu...cho dù em đã từng có rất nhều ước mơ và dự định. em muốn tìm lại con ngừơi trc đây của mình
hi vọng mọi người cho ý kiến
:lungtung:

benny

Thanh viên kỳ cựu
Có một cách thế này: Mỗi ngày chị hãy viết ra 10 điều làm mình hạnh phúc trong cuộc sống.
Sau mỗi tháng, chị hãy coi lại những điều đó.
Chúc chị thành công!:mimcuoi:

fr

Thanh viên kỳ cựu
em đã từng có cảm nghĩ rằng mình rất rảnh và rất chán, không có việc gì đến chỗ mình cả
nhưng em đã nghĩ đến việc lấy xe đạp, đạp lung tung trong làng, đi mò đường với 1 người bạn,....
em nhận ra cuộc sống này có rất nhiều điều thú vị
ví dụ như: làm thế nào để mình có thể làm tốt việc học như bác kia đang hái chè?
làm thế nào mình có nết đẹp như bông hoa kia?.....
em đặt ra nhiều câu hỏi và tự nói rằng mình phải
cố gắng phấn đấu để thành 1 con người tốt!
Chúc chị thành công :)

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
nho30330 cũng từng giống như bạn, cảm thấy chán nản cảm thấy thật tệ với tâm trạng như vậy, nhưng rồi cũng đã qua khi bạn nở một nụ cười thật sự, bạn sẽ có niềm vui sẽ có những cảm giác rất thoải mái khi bạn có đc niềm vui, đừng nghĩ đến con ng trc mà bạ sẽ mãi kiếm tìm nó, hãy là chính mình lúc này đừng cố tìm kiếm những gì đã qua, hay thay đổi mình tốt hơn để hok cảm thấy mình lúc này thật tệ , bạn nhé, chcus bạn vui vẻ ha

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Thân !
Có 1 vài góp ý với bạn đây waiting.me.:D
Muốn có những thứ cãm hứng sống thì trước tiên hãy tìm cho mình mục đích sống! Sống để làm gì? sống như thế nào mới là hạnh phúc?
Có nhiều người muốn chọn cách sống êm ả, cứ để cuộc sống trôi chãy 1 cách yên thường , họ khó chấp nhận sự thật là cuộc sống thường bấp bênh và với họ thì cố tìm cách cân bằng cuộc sống là điều đáng quan tâm nhất.
Có nhiều người chọn cách sống là sống với sóng gió, họ leo trên những con sóng và vui vẻ đối diện với thử thách để chinh phục những thứ mà nhiều người bỏ qua, để từ đó họ hạnh phúc với chính cuộc sống của mình.
Cho dù bạn có chọn cách sống nào thì hãy xác định được mục đích sống của chính mình trước đã.
Bạn đang cố gắng phấn đầu làm giàu? Bạn đang cố gắng học để kiếm được 1 công việc tốt? Bạn đang cố công chinh phục 1 cô gái nào đó ?...
Rất nhiều mục tiêu mà bạn có thể đặt ra, nếu không thể là một mục tiêu dài hạn thì hãy là 1 mục tiêu ngắn hạn.
Chẳng hạn như là cố tìm lấy 1 điểm số tốt ở một môn mà trước giờ bạn " bó tay "
Có được múc đích đó thì hãy cố gắng hoàn thành nó, lên kế hoạch để tiếp cận quyển vở mà trước giờ vẫn quăng xó.< chẳng phãi sự cố gắng này đã thú vị rồi sao >
chịnh phục nó sẽ mất nhiều thời gian hơn là bạn tưởng tượng ra nên hãy yên tâm là khi làm việc theo kế hoạch thì bạn sẽ luôn bận rộn, sẽ làm việc hết công suất, sẽ chẳng còn chỗ cho những suy nghĩ tiêu cực của bạn hiện giờ nữa đâu.
Cố lên bạn nhé!!!

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
em muốn xin mọi người ý kiến về việc đi tìm cảm hứng cho cuộc sống
cảm xúc bây h của em ko hiểu là gì nữa:cuoihaha: 1 trạng thái gàn giống như coi nhẹ mọi thứ ko có gì là quan trọng,ko có gì là phải nỗ lực phấn đấu...cho dù em đã từng có rất nhều ước mơ và dự định. em muốn tìm lại con ngừơi trc đây của mình
hi vọng mọi người cho ý kiến
:lungtung:

Mình nghĩ là bạn đang ở trong tình trạng không muốn làm gì, hay nói chính xác hơn là không biết mình nên làm gì, dù mỗi ngày trôi qua bạn nhận ra mình đang lãng phí 24h nhưng bạn không thể có cách nào để thay đổi. Bạn cảm giác cuộc đời hiện tại không có gì thú vị và đáng sống:kinhkhung:
Mình cũng đã từng như thế và thoát ra khỏi bằng cách này, bạn thử xem có hiệu quả không nhé:
Xem xét lại các mục tiêu trước đây mình đã đặt ra và chưa thực hiện. Kiểm tra lại xem bây giờ bạn nên thực hiện các mục tiêu nào trong các mục tiêu cũ và viết thêm các mục tiêu mới.
Lên lịch trình cho việc thực hiện các mục tiêu đó. Các công việc cần được chia nhỏ tới từng ngày, mỗi ngày mỗi công việc.
Mỗi buổi sáng thức dậy, trước khi xuống giương bạn hãy làm một hành động gì đó (với mình là vươn vai) nói với mình rằng: "Chào buổi sáng! Các mục tiêu đang chờ mình thực hiện. Cố gắng lên!"

Sau đó bạn xem lại lịch trình một ngày và bắt đầu thực hiện. Đến cuối ngày, tổng kết lại và chuẩn bị cho ngày mai.

Chúc bạn sớm tìm được cảm giác hứng khởi nhé :dacy:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Hãy bước ra cái đầm lầy đó đi, đừng ở trong đó mà kêu ca...

Đọc những bài viết về tấm gương trong cuộc sống. Xem họ vươn lên như thế nào?

Tối nay, tự mình đến trung tâm sân khấu mua một vé xem hài kịch thôi!

Rủ bạn bè đến một nơi nào đó nhộn nhịp chụp một tấm plaking rồi mang lên diễn đàn chia sẻ với mọi người.

...
Ui cha, đủ thứ để lấy cảm hứng...

benny

Thanh viên kỳ cựu
Hì. Qua lần này em càng cảm thấy tinh thần của những thành viên diễn đàn KNSO. Dù thường ngày vắng bóng nhưng mỗi lần có người cần giúp là những cái tên lâu ngày không gặp lại xuất hiện. Có những hạnh phúc rất giản đơn, và luôn ở quanh ta. Khi loài yêu tinh muốn giấu hạnh phúc không cho con người thấy, chúng đã giấu nó vào chính bản thân con người! :mimcuoi:

tuvovan

Thành viên
Chị đã bao giờ đọc skytalk show chưa? Chị thử đọc đi,rồi chị sẽ thấy thoải mái:)

Traucon_n

[♣]Thành Viên CLB
Hãy tận hưởng cuộc sống hiện tại. Chị đang có một khoảng thời gian nghỉ ngơi cho chính mình đó ;)). Chị hãy thử làm những việc chị chưa từng, đã từng thậm chí là những việc chí không thích làm[việc không gây hại cho ai]. Rồi từ từ chị sẽ bắt nhịp lại được với cuộc sống thôi. Và biết đâu chị sẽ khám phá ra được những điều kì diệu nào đó

P.s Ngày hôm qua tô điểm thêm cho sắc màu cuộc đời bạn. Còn ngày mai sẽ tặng cho bạn một món quà bí ẩn. Nhưng ngày hôm nay mới là ngày đáng quý nhất. Chính vì vậy đừng đánh mất nó!

trangdang

[♣]Thành Viên
Mình cũng hay rơi vào tình trạng này, càng nhiều việc để làm, mình càng mất cảm hứng.

Thường những lúc như thế, mình hay tìm chỗ nào yên tĩnh và thư giãn, có nhiều thật nhiều cây xanh (lăng ông bà chiểu chẳng hạn) :cuoihaha:. Và thả lỏng tâm hồn, sau đó vạch ra những điều cần làm tiếp theo.

Cuối tuần, nếu được, hẹn hò với một người bạn lâu ngày không gặp, tán gẫu về cuộc sống của mình, cảm xúc của mình bây giờ....

Và, nếu có thể, thử một lần quan sát và giúp đỡ mọi người, thấy vui.

Bạn thử coi cái này coi có giúp được gì không nhé :)

Túm lại là có nhiều cách lắm bạn, chọn cách nào khiến mình thoải mái nhất thôi :)

Bình luận bằng Facebook