[011] - cánh buồm đỏ.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
[FONT=&quot]Ngày nảy,ngày nay tại một thành phố nhỏ của một đất nước xinh đẹp có một ngôi nhà nhỏ. Trong ngôi nhà đó có một cô bé, cô bé rất bình thường như bao đứa trẻ khác, thích đọc truyện cổ tích và hay mơ màng. Lớn lên nhưng cô bé vẫn tin vào những câu chuyện cổ tích đó, tin rằng có những bà tiên, những thiên thần,…[/FONT]

[FONT=&quot]Một ngày kia, cô bé phải xa nhà, lên thành phố lớn hơn để học tập, vì bây giờ cô bé đã lớn rồi, phải tìm cách tự lập. Ngày ra đi, cô bé mang theo bao nhiêu hành trang mà không quên mang theo tình yêu thương của ba mẹ, của bạn bè, của bà con chòm xóm và cả những câu chuyện cổ tích. Với hoài bão sẽ học hỏi được nhiều kiến thức, sau này sẽ trở về xây dựng thành phố nhỏ của mình ngày càng đẹp hơn.[/FONT]

[FONT=&quot]Tại thành phố mà cô bé theo học tập thật ồn ào và náo nhiệt, cuộc sống ở đây nhộp nhịp và xô bồ khiến cho cô bé nhiều lúc cảm thấy khó thở, ngột ngạt. Nhưng cô bé vẫn tin rằng một ngày nào đó sẽ có một hoàng tử, đi trên con thuyền có cánh buồm đỏ, cưỡi mây đến đón cô bé, cùng cô bé thực hiện hoài bão của mình. Cánh buồm có màu đỏ bởi vì ánh sáng có màu đỏ là ánh sáng ít bị khúc xạ nhất nên cô bé sẽ dễ dàng nhận ra nó cho dù trời nắng gắt hay đầy sương, không những thế màu đỏ thường tượng trưng cho may mắn và hạnh phúc. Và chỉ có cô bé mới có thể nhìn thấy chàng hoàng tử và cánh buồm của mình.[/FONT]

[FONT=&quot]Ngày tháng cứ dần trôi đi và cô bé vẫn chờ con thuyền có cánh buồm đỏ của mình, có một thiên thần nói với cô bé rằng “ em có một ước mơ thật đẹp nhưng chính em phải đi tìm con thuyền đó”, thiên thần nói xong, mỉn cười rồi biến mất, để lại cô bé ngẩn ngơ, rồi cô bé tự mỉm cười với mình và thầm nhủ rằng “ mình nhất định tìm được cánh buồm đỏ”.[/FONT]

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Nick name đầy sự khát khao, hy vọng mong muốn 1 cuộc sống tốt đẹp hơn... Không những cho mình mà cho nơi chôn rau cắt rốn nữa chứ... 1 con người có cái ta hơn cái tôi ... và dùng cái tôi để tô điểm cho cái Ta... Cánh Buồm Đỏ - mang niềm tin, khát vọng cho những ai đang thiếu nó...
Mình thích nick name này rồi đấy ! Chúc bạn thành công và sớm đạt được những gì mình mong muốn !
OK ! :D

ting

[♣]Thành Viên CLB
Củm động quá ! Anh có thằng bạn đi xe wave đỏ. Vote e 1 phiếu.

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Hồi đó, có lần Tường Nguyên đọc cuốn sách "Cánh buồm đỏ thắm", đó là một câu chuyện đẹp như cổ tích. Và cũng đã có thời vô cùng thích hình ảnh cánh buồm lướt đi trên biển.
Mới đây lại nghe bài hát Cánh buồm đỏ thắm, thấy tha thiết lắm, tặng cho bạn canhbuomdo nè:
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IW6I6W78||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Bình luận bằng Facebook