[Ảnh vui] Trần Mít Chăn Vịt

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Những tháng hè phụ huynh cho về quê sống. Mình rất vui khi đc về quê, vừa bước chân về mảnh đất chôn rau cắt rốn... kỷ niệm ngay = 1 pô ảnh ^^

Niềm vui đó đâu có trọn vẹn, sống đc mấy ngày thấy rất gì và này nọ...ko game, ko internet, ko bạn ko bè ko coffee... rất nhiều cái không nữa ... Buồn kinh chỉ có mỗi con trâu " cái " làm bạn ...

Nhìn bà chị này cũng xinh ra phết :)) ... Ngồi nhà suốt, chả đi đâu ông bà thấy vậy liền đưa cho đồ chơi để chơi tạm ... Hí hửng chạy ra chỗ ông, ông đang lúi húi trong bếp với đống đồ rất chi là bụi bặm và dính đầy mạng nhện... Đợi sốt ruột quá, đang tính têk đi ngủ tiếp thì ông gọi với lại...
Thằng ku Mít, đây đồ chơi đây............. đi chơi đê .... ủa gì vậy ta ... hóa ra là cái nón chăn trâu và cái gậy chăn vịt... Buồn thiu, đành chịu thôi biết làm sao đc... Lủi thủi ra đồng vs " đồ chơi ông đưa cho ".......................

Nhìn mãi chả thấy con Vịt nào cả, con trâu ở nhà thì mấy đứa em cho đi chơi rồi, mất cả " bà chị xinh tươi "... Buồn thiu... Tức thật, bố mình như hâm ý, tự nhiên lại đẩy mình về cái nơi khỉ ho cò gáy này... chả có gì thú vị cả ... Tính sao h nhỉ ... còn tận 1 tháng nữa mới đc về thủ đô, về với cái ồn ào của đô thị, về với sự tập nập của xe cộ... ghét sự yên tĩnh này ... Chả chơi nữa, ngồi nghỉ tí đã.........................................
Ghét thế ... tính sao bây h nhỉ... AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Hehehe ... đúng là ăn mày gặp chiếu hoa ... cả một đàn vịt, vui rồi đây...... hahaha

VUi quá ... uầy cái cây, trèo lên xem xét xung quanh xem sao ^^ lại có cái hay thì chơi tiếp ...

A Trẻ trâu kìa :)) ...

Lại có cả cô em xinh tươi nữa chứ ... tính sao bây h nhỉ?....

Mà cái thằng trẻ trâu này cũng nghịch chả khác gì mình cả... còn đi bẻ cả ngô :)
Trâu về làng roài ... gặp lại bà chị xinh tươi của mình ^^
Bà chị ơi : " sao vô duyên thế, cứ thích khoe .... hí hí cơ ... bị em chụp đc roài ... xí hổ chưa !
hehe lại còn đc tắm mưa nữa chứ vui cực
********************************************************************************
Ngày nào cũng đi chơi với hội nó, đi chăn trâu, chăn vịt, thả diều, tắm ao... Vui quá, đã đến lúc phải về thành thị rồi, về nơi phồn hoa đô hội... Mình lại thấy nhớ nơi này, nhớ sự bình yên mà sự hồn nhiên của mấy đứa trẻ trâu này nữa chứ ... nói thế hơi quá, bọn nó cũng giống mình, bị phụ huynh cho về quê 1 thời gian ... Gặp nhau đi chơi vs nhau rất là hợp cạ nha^^.... Nhớ ông quá và nhớ cả cái gậy chăn vịt nhớ cả cái mũ chăn trâu... nhớ cả bà chị trâu xinh tươi của mình nữa chứ ^^. Nghe nói, bà chị đi lấy anh Bò ở làng bên, đẹp đôi ra phết ^^

**************************************** The End**********************************
Chúc bạn vui vẻ, khi đọc câu truyện này nhé ^^... Mình xin thề tất cả chỉ là chém gió mà thôi ^^

Last edited by a moderator:

Blue_Katze

Thanh viên kỳ cựu
[FONT=Courier New, Courier, mono] [/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono][/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono] Mình xin thề tất cả chỉ là chém gió mà thôi ^^[/FONT]

Cậu Mít ui, quê cậu ở đâu mà có đồng lúa xanh xanh, dãy núi xa xa phía sau đẹp quá vậy hả?:dangyeu:

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Cậu Mít ui, quê cậu ở đâu mà có đồng lúa xanh xanh, dãy núi xa xa phía sau đẹp quá vậy hả?:dangyeu:
Tớ đã bảo là chém gió mà :))... Quê tớ cách đó 40km cơ. Hôm đấy là lớp tổ chức đi tham quan tại LÀNG CỔ ĐƯỜNG LÂM... ĐÚng trời mưa, bọn nó ở nhà chơi, tớ vs mấy thằng bạn rủ nhau ra đồng chụp ảnh vs tắm mưa. Ai dè thấy Vịt liền làm ngay cái TOPIC này nè :D

Blue_Katze

Thanh viên kỳ cựu
Àh, mà tớ hok hiểu câu cuối, tất cả chỉ là chém gió là sao???

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Àh, mà tớ hok hiểu câu cuối, tất cả chỉ là chém gió là sao???
Là câu truyện ảnh trên không có thật... Mục đích hôm đấy ra đồng là chụp ảnh chơi thôi... Còn nội dung câu chuyện CHĂN VỊT là tớ bịa ra đấy :D

nambongson

Thành viên năng động
thích mỗi con vịt cầm cái ô ( dù ) !!!!!!!!!!!! keke !!!!!!!!!!!!!!!!!

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
hình như có bạn í ở đây hả Mít???:cuoinhamhiem:
àh, e chôm được cái nón ỡ đâu dễ thương ghê!!!!:dangyeu:

dám nhổ cả cây bắp của người ta nữa chứ!!!đúng là.... vịt phá ở dưới, người phá trên bờ, hihi

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Rút lui mafia, gác kiếm, cầm gậy chăn vịt xông pha lên bờ xuống ruộng :cuoihaha:

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
thích mỗi con vịt cầm cái ô ( dù ) !!!!!!!!!!!! keke !!!!!!!!!!!!!!!!!
Ý gì đây... Chết nè cậy Kat :danhdau:
hình như có bạn í ở đây hả Mít???:cuoinhamhiem:
àh, e chôm được cái nón ỡ đâu dễ thương ghê!!!!:dangyeu:

dám nhổ cả cây bắp của người ta nữa chứ!!!đúng là.... vịt phá ở dưới, người phá trên bờ, hihi
Cái bạn ý là trẻ trâu chị ạ :)).....
Em mượn nhà bạn em đó ^^
Rút lui mafia, gác kiếm, cầm gậy chăn vịt xông pha lên bờ xuống ruộng :cuoihaha:
CHuẩn men... vì cái nghiệp đó ác quá :((

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
thích tấm đầu và tấm kế cuối, nom dáng em đi chăn vịt xinh tươi phết :bitmiengcuoi:

mercury

Thanh viên kỳ cựu
Mít chăn vịt chuyên nghiệp ghê: "Rất hợp với dáng em":cuoihaha:
Chắc mấy con vịt mến Mít lắm hén , chúng quấn quýt quanh Mít cứ tưởng Mít là vịt... chứ :cuoihaha:

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Mít chăn vịt chuyên nghiệp ghê: "Rất hợp với dáng em":cuoihaha:
Chắc mấy con vịt mến Mít lắm hén , chúng quấn quýt quanh Mít cứ tưởng Mít là vịt... chứ :cuoihaha:
ế... Chị lại trêu e nữa rồi :((. Bọn Vịt thấy 1 con người yêu thương chúng nên chúng nó mới xúm xít lại bên em đó chứ :))
thích tấm đầu và tấm kế cuối, nom dáng em đi chăn vịt xinh tươi phết
Chị quá khen ^^ THích là ok rồi :))

Bình luận bằng Facebook