[Bói toán] Tử Vi 2010 nè

htthuy_qn

Thanh viên kỳ cựu
Ma Kết là cung trưởng thành và nghiêm túc nhất trong tất cả các cung hoàng đạo. Những người sinh từ 22/12 tới 19/1 còn nổi bật về sự ổn định tinh thần và nhanh nhẹn.

Ma Kết là người vô cùng độc lập, nghĩ xa, tự tin, tâm tính tốt và cũng rất có tính kỉ luật. Bạn cũng rất kiên nhẫn, chăm chỉ làm việc, thông minh, thực tế, cẩn thận và tham vọng. Đây là những đức tính làm cho Ma Kết trở thành cung đáng mơ ước nhất trong các cung hoàng đạo. Bạn có thể xuất sắc trong mọi ngành nghề mà bạn chọn và làm việc hết mình mang lại cho bạn những kết quả thật tuyệt vời.

Trong năm mới, chủ yếu Ma Kết vẫn đeo đuổi những dự án thực hiện dang dở ở năm cũ. Trong quá trình thực hiện, bạn có thể đạt được những thành công như mơ ước. Đây sẽ là một năm với rất nhiều bất ngờ dành cho bạn!

Sự nghiệp và tài chính

Có thể nói 2010 chính là năm thành công về sự nghiệp của Ma Kết. Tuy nhiên, trong nửa đầu năm, bạn sẽ gặp phải một vài vấn đề liên quan đến không gian làm việc ở văn phòng khiến bạn khó chịu trong suốt cả năm.

Ma Kết sẽ gặp nhiều phức tạp trong công việc do sự ghen tị và cạnh tranh tại nơi làm việc. Cấp trên sẽ không cộng tác với bạn vì rất nhiều lí do mà “chỉ có trời mới biết”. Công việc kinh doanh cũng gặp trục trặc do đối thủ cạnh tranh “chơi xấu”. May thay, đến nửa sau của năm, mọi việc sẽ tốt và thỏa đáng với hầu hết Ma Kết vì bạn có thể cân bằng bản thân. Bạn có thể giải quyết được hầu hết các vấn đề bằng sự kiên trì và thông minh của mình.

Năm mới là năm “bội thu” với những Ma Kết làm việc trong mảng kinh doanh. Thành công nối tiếp thành công đến với bạn vào cuối năm. Những mục tiêu trung và dài hạn đều thực hiện được trong năm này. Bạn cũng kiếm được rất nhiều tiền và sau đó lại đầu tư vào những việc kinh doanh có sinh lời. Dòng tiền của bạn năm nay rất ổn định và bạn cũng sẽ chi tiêu ít đi do đã biết tính toán.

Tình yêu

Đôi khi hoàn cảnh sẽ dồn bạn vào chân tường nhưng bạn không nên chống lại điều tự nhiên này, như vậy Ma Kết sẽ tránh được những căng thẳng vô ích. Trong khoảng tháng Ba và tháng Năm, bạn sẽ có cơ hội để kiểm nghiệm lại một vài mặt trong tình yêu của mình, và cũng từ đây ngọn gió phục hồi thổi vào mối quan hệ giữa hai bạn. Những ngày cuối tháng Mười sẽ cho bạn cơ hội để hiểu rõ về những gì bạn vẫn băn khoăn về “người ấy” của mình. Hãy tự tin với những kế hoạch mới mà bạn vạch ra nhé!

Gia đình và cuộc sống xã hội

Về mặt gia đình, bạn có thể gặp phải một vài vấn đề nhỏ với vợ/chồng hoặc người yêu. Trong một vài trường hợp, những vấn đề nảy sinh liên quan đến tiền bạc. Những việc này có thể được giải quyết dựa trên tinh thần nói chuyện cởi mở. Mối quan hệ với con cái rất tuyệt vời và tình yêu thương sẽ dần dần tràn ngập trong mọi thành viên gia đình. Giai đoạn cuối năm sẽ rất êm ả vì không có vấn đề gì quá nghiêm trọng xảy ra. Cuộc sống xã hội của bạn dường như tách khỏi cả thế giới vì lúc nào bạn cũng làm việc cùng bạn bè và đồng nghiệp để đạt được mục đích của mình. Tóm lại, trong năm mới, cuộc sống gia đình của bạn sẽ rất hạnh phúc và hài lòng.

Học hành và du lịch
Những bạn là sinh viên, giáo viên, viện sĩ, nhà nghiên cứu, học giả và làm việc chuyên môn cũng sẽ làm việc cực kì có hiệu quả trong năm mới. Sự nghiệp học hành đối với sinh viên sẽ nhẹ nhàng, với những cơ hội đạt được học bổng và đi nước ngoài rất rõ ràng. Trí thông minh và sự khôn ngoan sẽ dẫn bạn đến với những mục tiêu của mình. Dường như những phần thưởng và thành công trong sự nghiệp học hành đến rất tự nhiên với bạn, đặc biệt là trong lĩnh vực nghiên cứu và phát triển. Cuối năm bạn cũng có cơ hội đi nước ngoài đấy!

Sức khỏe

Nhìn chung, trong năm 2010, bạn sẽ có sức khỏe tốt và đầu óc sáng suốt trong cả năm. Trong ba quý đầu của năm rất yên bình và khỏe mạnh, trong khi quý cuối cùng có thể có một số vấn đề nhỏ về sức khỏe liên quan đến ngực và dạ dày. Điểm tích cực đó là tất cả Ma Kết đều rất biết quan tâm đến sức khỏe của mình.

Những người sinh từ ngày 22/11 đến 21/12 có thể đạt được những thành công vượt trội, đồng thời cũng gặp phải những nỗi buồn và thất vọng nho nhỏ trong năm tới.

Trong tất cả các cung hoàng đạo thì Nhân Mã là cung tràn đầy năng lượng và tích cực nhất với tính cách cực kì năng động, đam mê và hào hứng. Hầu hết Nhân Mã đều đa năng, toàn diện, thích phiêu lưu, kĩ tính và có thái độ hiền lành. Bạn sinh ra đã tò mò muốn khám phá và thử nghiệm với những điều mới mẻ, do đó bạn còn là người rất hiểu biết. Nhân Mã cũng rất lạc quan và đầy tham vọng; buồn phiền hay thất vọng không làm họ bận tâm. Trên tất cả, bạn là người rất lịch thiệp, đáng trân trọng, giữ lời hứa và biết quan tâm đến người khác

Năm 2010, bạn có thể đạt được những thành công vượt trội, đồng thời sẽ gặp phải những nỗi buồn và thất vọng. Nhưng Nhân Mã cũng thể hiện những tính cách rất tích cực – bạn có thể tìm kiếm sự giúp đỡ từ những người lớn tuổi hơn, từ cấp trên và từ những người quản lý để giải quyết vấn đề và đạt được thành công trong thỏa thuận.

Sự nghiệp và tài chính

Đối với Nhân Mã, năm 2010 là một quãng thời gian rất thú vị. Các bạn sẽ khởi đầu với một sự kiện lớn. Quý đầu năm là thời gian sôi động nhất vì bạn có thể đạt được thành công rất lớn trong công việc, như được tăng lương hay thăng chức. Nhân Mã sẽ cảm thấy tự tin và hứng thú trong công việc, điều này giúp bạn hướng tới những điều tốt đẹp hơn trong cuộc sống.

Công việc kinh doanh có kết quả tốt trong quý đầu tiên của năm. Nửa đầu năm cũng là giai đoạn bạn xông xênh về tài chính do những nỗ lực trong công việc. Mặt khác, giai đoạn sau của năm là thời điểm Nhân Mã cần củng cố công việc vì bạn sẽ làm việc để duy trì tiến độ đã được xây dựng trong nửa đầu của năm.

Nhân Mã cũng có thể có một số khoảnh khắc lo âu, đặc biệt là trong những tháng Năm và tháng Sáu. Bạn có thể có được cơ hội làm việc với mức lương cao hơn nhưng vì thiếu kĩ năng hay kiến thức nên để lỡ cơ hội. Mức độ thành công có thể phụ thuộc vào việc Nhân Mã có tận dụng được các thời cơ hay không. Nửa cuối năm mọi việc có được cải thiện nhưng rất chậm chạp.

Tình yêu

Nhân Mã sẽ đưa các lựa chọn lên bàn để cân nhắc với một sự chân thành đáng kinh ngạc. Những sự kiện diễn ra dồn dập, đặt bạn trước một sự lựa chọn mới, một sự lựa chọn sẽ gắn kết lâu dài với bạn.

Từ tháng Năm đến cuối năm, hãy cẩn thận với những người đang cố gắng ngăn chặn mong muốn của bạn. Bánh xe tình yêu của bạn sẽ tạm thời trật đường ray trong một thời gian đấy. Tuy vậy, năm nay cũng là năm mà bạn sẽ trải qua những cảm xúc và đam mệ mãnh liệt.

Mặt tiêu cực của năm 2010 này đối với Nhân mã là bạn sẽ gặp phải những bất hòa về mặt hôn nhân trong nửa đầu của năm. Bạn nên tập cẩn trọng khi giải quyết các vấn đề hay bất hòa trong chuyện gia đình. Thậm chí bạn phải nỗ lực rất nhiều để giải quyết những việc đang tồn đọng. Mối quan hệ giữa con cái và cha mẹ có chiều hướng rất tốt mặc dù cuộc sống xã hội có thể có một vài thử thách, đặc biệt là với đồng nghiệp.

Học hành và du lịch

Năm mới sẽ tốt hơn cho những Nhân Mã là sinh viên, học giả, nhà nghiên cứu và viện sĩ. Sinh viên học cao học và tham gia nghiên cứu có thể thành công trong nửa đầu của năm. Du lịch nước ngoài là hoàn toàn khả quan với nhiều Nhân Mã. Những sinh viên học ngành máy tính, điện và điện tử có xu hướng vượt trội. Nếu bạn chăm chỉ làm việc và học tập thì năm mới sẽ là một năm tuyệt với dành cho bạn.

Sức khỏe

Biết chăm sóc bản thân mình nên về mặt sức khỏe, thì 2010 là một năm rất tốt đối với Nhân Mã vì bạn sẽ không gặp vấn đề lớn nào. Tuy nhiên, bạn cũng nên chú ý vì trong vài tháng đầu năm, bạn có thể gặp một vài rắc rối nhỏ với hệ tuần hoàn và thần kinh.

Với những người sinh trong khoảng 23/10 tới 21/11, sự nghiệp năm tới sẽ sáng sủa, nhưng bạn cần lưu ý tới gia đình và sức khỏe nhiều hơn.

Trong tất cả các sinh vật thì Bò Cạp là người cực kì đam mê, bí ẩn, cuốn hút, đòi hỏi cao và chu đáo. Tận tình và chuyên tâm là hai đức tính quý giá nhất mà tự nhiên ban tặng cho bạn. Bò Cạp chú ý đến từng chi tiết.

Bò Cạp có thể rất hận thù và ghen tuông nếu những gì xảy ra đi ngược lại với mục tiêu của mình. Bạn cần phải tập cẩn trọng để chống lại tính cách này vì nó có thể phản tác dụng đấy.

Trong năm 2010, những Bò Cạp đang theo đuổi mục tiêu dài hạn có thể không đạt được thành công như mong muốn trong những tháng cuối của năm. Tuy nhiên, bạn không gặp phải kết quả nào quá tồi tệ trong năm mới này. Về mặt sự nghiệp và gia đình thì cả năm cũng chỉ trên trung bình. Nói chung, bạn sẽ cảm thấy tràn đầy năng lượng và nhiệt tình trong công việc và hành động của mình.

Sự nghiệp và tài chính

Trong tháng Giêng và tháng Hai, bạn sẽ có những thay đổi cần thiết ở chỗ làm việc và bạn may mắn nhận được một số tiền lớn hoặc được thăng chức. Tuy nhiên, kết quả thu được có thể không như mong đợi. Mối quan hệ với các đồng nghiệp của bạn có thể chỉ ở mức bình thường. Đầu năm không có gì đặc sắc nhưng bạn có thể đạt được thành công rực rỡ trong công việc và thăng tiến vào giữa năm. Cùng với vị trí mới này, bạn sẽ có cả tiền tài và danh vọng. Từ giữa năm trở đi, bức tranh tài chính của bạn rất tươi sáng – chúc mừng nhé!

Trong thời gian này, rất nhiều Bò Cạp cũng làm việc tốt và tích cực trong công tác từ thiện. Bạn sẽ gặt hái được những kết quả đáng ngạc nhiên từ những khoản đầu tư mà bạn mong ngóng bấy lâu nay. Trong tháng cuối cùng của năm, Bò Cạp sẽ có được kết quả khả quan từ những khoản đầu tư vào thị trường chứng khoán.

Tình yêu

Năm nay, tình yêu của bạn bắt đầu bằng những đam mê, đôi khi theo xu hướng có được tất cả hoặc không gì cả. Tình yêu của của bạn sẽ như con ngựa chiến và Bò Cạp có thể tin tưởng vào khả năng thu hút và thuyết phục của mình. Nhưng một vài đôi sẽ phải đối mặt với “giông bão”, có thể dẫn đến tình trạng “mỗi người một nơi” tạm thời. Từ tháng Tám, mối quan hệ của hai bạn được cân bằng, bạn sẽ bước sang một chu kì mới và đó cũng là cơ sở để tình yêu của bạn thêm bền chặt.

Giống như thành công trong sự nghiệp, hầu như tất cả các Bò Cạp sẽ có một cuộc sống gia đình không phẳng lặng trong nửa đầu năm nay; mối quan hệ giữa vợ chồng thì bất thường trong khi con cái vẫn yêu quí cha mẹ.
Đời sống xã hội có thể đem lại nhiều rung cảm tích cực trong đời sống của Bò Cạp. Tuy nhiên, trong nửa cuối năm, Bò Cạp có thể gặp phải một số vấn đề khi những xung đột trong hôn nhân có thể phát sinh do không thường xuyên nói chuyện. Giải quyết các vấn đề một cách qua lại sẽ giúp bạn lấy lại được cân bằng trong mối quan hệ như trước đó.

Học hành và du lịch

Năm mới có thể rất phức tạp đối với các bạn còn đang đi học. Những nhà học thuật và các nhà nghiên cứu sẽ thấy năm 2010 này rất khó khăn vì có các vấn đề không lường trước được trong lĩnh vực nghiên cứu. Đáng tiếc là các bạn học sinh, sinh viên có thể không nhận được học bổng mà bạn luôn khao khát, trong khi đó thì những khoản tài trợ cho công việc nghiên cứu cũng gặp nhiều trục trặc.
Tuy nhiên, nửa sau của năm lại mang khá nhiều hy vọng cho những bạn làm công việc trong phòng thí nghiệm và các trung tâm nghiên cứu. Nếu bạn là học sinh, sinh viên thì những tháng cuối năm sẽ rất thuận lợi vì việc thi cử rất dễ dàng; trong các tháng này, bạn cũng sẽ có cơ hội để đi du lịch nước ngoài trong một thời hạn ngắn, hoặc đi du học. Những sinh viên chuyên ngành kỹ thuật và quản lý cũng sẽ học tập rất tốt trong thời gian này.

Sức khỏe

Hai quý đầu năm của bạn rất ổn vì bạn có được sức khỏe tốt nhất năm trong thời gian này. Tuy nhiên, khoảng thời gian còn lại sẽ không may mắn cho tất cả Bò Cạp, khi bạn rất dễ bị biến chứng hay bị bệnh. Nhiều bạn sẽ phải vô cùng khó khăn phải khi đối mặt với chứng rối loạn tiêu hóa, đặc biệt là trong khoảng từ Tháng Mười đến Tháng Mười Hai. Do vậy bạn nhớ chú ý việc ăn uống của mình nhé!

Trong tất cả các cung thì Thiên Bình (22/9- 22/10) là cung may mắn nhất, đặc biệt là trong năm 2010.

Là cung của sự màu mỡ và thu hoạch nên Thiên Bình không chỉ sinh động mà còn khác thường. Tất cả các cung khác đều đại diện cho một con vật nào đó nhưng Thiên Bình thì khác, bạn khác biệt và duy nhất trong ở mọi hình thức. Thiên Bình cũng tượng trưng cho đầu óc điềm tĩnh và một đời sống cân bằng. Đây là cung cho tất cả các mùa: rất bình tĩnh, dịu dàng và thoải mái.

Thiên Bình cư xử với bạn bè và đồng nghiệp của họ rất đúng mực và thoải mái. Bạn cũng rất thông minh, chỉn chu và có ý thức. Ngoài ra, bạn còn rất duyên dáng và lôi cuốn. Bạn thích sự hòa hợp và cân bằng trong cuộc sống.

Trong tất cả các cung thì Thiên Bình là cung may mắn nhất, đặc biệt là trong năm 2010. Hòa bình và thịnh vượng đến với bạn một cách tự nhiên trong năm mới này. Mặc dù có những thành công rực rỡ nhưng đôi khi bạn cũng gặp phải thất bại và thất vọng, nhất là ở nơi làm việc.

Sự nghiệp và tài chính

2010 là năm ổn định trong cả việc làm và thu nhập. Những khía cạnh liên quan đến sự nghiệp hay tiền bạc không phải là điểm mạnh của bạn, đặc biệt là trong 6 tháng đầu năm. Trong 6 tháng cuối năm, bạn có thể gặp một số khó khăn hoặc trục trặc.

Có nhiều khả năng một số Thiên Bình sẽ thay đổi vị trí công việc và nơi ở trong quý cuối của năm. Sự thay đổi này luôn luôn là tốt đối với bạn, vì nó có thể đem lại một sự thay đổi đáng kể trong cuộc sống xã hội và riêng tư.

Với những Thiên Bình có tham gia thị trường chứng khoán hoặc đầu tư tài chính, thì quý cuối cùng của năm thời cơ lớn để gặt hái, trong khi các nhà đầu cơ và thương gia lại có thể tạo ra rất nhiều lợi nhuận. Thăng tiến trong sự nghiệp và thu nhập cũng dễ dàng với bạn. Tuy nhiên, Thiên Bình có thể chi tiêu nhiều tiền trong suốt cả năm nhưng bạn cần phải kiềm chế để tiết kiệm cho những ngày rủi ro! Đức tính chăm chỉ và cống hiến có thể làm cho bạn trở nên “bất bại” trong tất cả các khía cạnh của sự nghiệp.

Tình yêu

Tình yêu sẽ luôn theo gót bạn trong suốt cả năm. Thiên Bình cởi mở hơn với “nửa kia” của mình và cũng sẽ đón nhận được tình cảm chân thành từ người đó. Tình yêu của bạn sẽ đẹp nhất trong khoảng từ tháng Tư đến tháng Sáu khi hai bạn dịu dàng, hòa hợp, gần gũi với nhau hơn.

Với những Thiên Bình vẫn chưa có ai thì trước tháng Bảy, bạn phải có định hướng rõ ràng cho tình cảm của mình. Tháng 11 và 12 sẽ cho bạn cơ hội để củng cố cơ sở mối quan hệ của hai bạn. Còn nếu bạn đang hoàn toàn tự do thì thời điểm đó cũng là cơ hội cho bạn lấy được những gì mình mong muốn và có thêm nhiều cơ hội lựa chọn.

Vài tháng đầu năm có thể không được suôn sẻ với bạn vì thiếu sự giao tiếp giữa vợ chồng. Trong quý đầu tiên, bạn có thể trải qua một vài biến cố trong đời sống hôn nhân và tình yêu. Các mối quan hệ có thể có thể trở nên xấu đi trong thời gian này. Năm 2010 là năm rất mạnh mẽ trong những khía cạnh hôn nhân, và cuối cùng có thể giúp bạn giải quyết được mọi vấn đề còn dang dở trong quý cuối của năm. Mối quan hệ với người khác giới sẽ rất tốt trong quý hai và thứ ba trong khi con cái có xu hướng yêu cha mẹ mình trong suốt cả năm.

Học hành và du lịch

Năm mới khá tốt cho các bạn là học sinh hay sinh viên. Hai quý đầu tiên của năm sẽ giúp bạn đạt được những gì mình muốn trong đời sống học tập. Tin vui với các Thiên Bình là bạn có khả năng cao trong việc nhận học bổng vào giai đoạn cuối năm. Giữa năm, cơ hội ra nước ngoài rất rõ nét với các bạn còn đi học hay những người làm trong lĩnh vực nghiên cứu. Cấp trên và bạn bè đánh giá cao những việc mà bạn làm. Tuy nhiên, vào cuối năm bạn có thể phải lo lắng đôi chút về những công trình nghiên cứu của mình.

Sức khỏe

Tình hình sức khỏe của Thiên Bình trong năm 2010 cũng rất thuận lợi. Bạn có sức khỏe tốt trong suốt năm để tận hưởng những điều tốt đẹp trong cuộc sống. Tuy nhiên, hãy cẩn thận với một số vấn đề liên quan đến hệ tuần hoàn trong những tháng cuối năm nhé!

Năm 2010 sẽ mang đến rất nhiều may mắn cho bạn, mặc dù nó cũng là thời điểm của những thay đổi với những người sinh từ ngày 23/8 đến 21/9.

Trong tất cả các cung thì Xử Nữ là cung nhiều màu sắc và quyến rũ nhất. Đây cũng là biểu tượng của nữ tính. Ai cũng nghĩ nữ tính thì mong manh dễ vỡ nhưng Xử Nữ không yếu đuối cũng chẳng nhu mì, trái lại bạn rất mạnh mẽ và khắt khe; ngoài ra bạn còn sáng tạo, cực kỳ thông minh, uyên bác và tinh tế.

Xử Nữ cũng là người rất nguyên tắc, thể hiện ở tính ngăn nắp và sạch sẽ. Ngoài những tính cách đáng quý trên, bạn cũng là người rất truyền thống, thực tế và đúng giờ. Kiên định và vững vàng là những đức tính giúp bạn khẳng định ưu thế của mình với những người khác. Tuy nhiên, bạn lại có tính đa nghi, hay ngờ vực động cơ và tham vọng của người khác.

Sự nghiệp và tài chính

Tiến độ công việc có vẻ rất khó khăn trong nửa đầu năm. Quý đầu tiên có thể rất khó khăn vì những nỗ lực để vực lại công việc ít có kết quả. Thất vọng và vỡ mộng là trạng thái thường thấy ở Xữ Nữ tại thời điểm này. Tới cuối năm, có thể bạn sẽ thay đổi chỗ làm việc. Đáng tiếc là ước vọng thăng tiến và tăng lương của bạn không thực hiện được trong năm nay. Bạn không nên đưa ra những quyết định gấp gáp hay nôn nóng.

Những vấn đề liên quan đến tài chính không tươi sáng lắm trong nửa đầu của năm trong khi nửa cuối sẽ có sự ổn định. Những tháng cuối năm (tháng 11 và tháng 12) có thể tốt lên phần nào đối với nhiều Xử Nữ. Một số bạn có thể kiếm được một khoản thu nhập đáng kể trong hai tháng này. Ít nhất thì một số Xử Nữ cũng có thể được an ủi và cảm thấy mãn nguyện dưới hình thức nào đó vào lúc này.

Tình yêu

Năm nay, “nửa kia” sẽ đóng vai trò chủ đạo trong mối quan hệ của hai bạn. Nhưng về cơ bản, Xử Nữ sẽ cảm thấy hài lòng hơn, vượt qua những nỗi sợ hãi ngầm bên trong. Bạn sẽ có cơ hội để vừa đơn giản hóa vừa củng cố cho mối quan hệ của mình. Hãy để cho niềm đam mê của bạn được thỏa sức tung hoành. Nếu như vẫn còn một mình thì đừng trốn trong cái vỏ ốc nữa, Xử Nữ nhé. Hãy tham gia những cuộc vui và bạn sẽ tìm được mối quan hệ lâu dài của mình trong đó.

Năm 2010 sẽ mang lại cho cả tin tốt và tin xấu cho hầu hết Xử Nữ. Hầu hết những người thuộc cung này có thể gặp rắc rối trong gia đình với vợ/chồng và con cái. Tất cả những vấn đề này đều có thể những liên quan đến sự nghiệp và tiền bạc.
Những nỗi lo lắng và những tình huống căng thẳng có thể gây phiền muộn cho bạn trong nửa đầu năm mới, nhưng những Xử Nữ thận trọng và khôn ngoan sẽ biết cách điều khiển trò chơi của mình để vượt qua bất kỳ vấn đề nghiêm trọng nào.

Học hành và du lịch

Mặt tích cực của năm 2010 là hầu hết những Xử Nữ đang đi học sẽ thấy đây là một năm đầy khích lệ và hứa hẹn. Những bạn còn đang đi học có tham vọng sẽ đón một năm thật hiệu quả và triển vọng cho những học giả rất tươi sáng. Đi xa liên quan đến học hành sẽ rất rõ ràng đối với một vài Xử Nữ. Tóm lại, năm mới sẽ rất hứa hẹn và tươi sáng đối với học sinh, sinh viên, học giả, viện sĩ hàn lâm và giáo viên.

Sức khỏe

Năm mới rất tốt cho các Xử Nữ

Sưu tầm

htthuy_qn

Thanh viên kỳ cựu
Bổ sung thêm về Bảo Bình và Song Ngư

Năm 2010 chứa đầy những bất ngờ và sự kiện đột xuất và cũng là cơ hội tốt để Bảo Bình thể hiện những kĩ năng và khả năng của mình.

Những người sinh từ 20/1 tới 18/2 có hai tính cách trái ngược – có thể rất nhút nhát, không chan hòa, bị động và nhạy cảm, nhưng cũng có thể rất năng động, ưa hoạt động và hướng ngoại. Dù với tính cách nào thì bạn cũng rất hấp dẫn, cuốn hút và làm vui lòng bạn bè và đồng nghiệp. Bảo Bình luôn có niềm tin sâu sắc vào trí óc và mục tiêu của mình, rất tự tin vào khả năng đạt được những điều có thể của mình. Bạn còn có khả năng thăm dò xem ai đó có đang nói thật hay không. Mọi Bảo Bình có khả năng tìm kiếm sự thật từ bất cứ tình huống bất lợi và họ có thể tìm ra sự thật từ một số nguồn sẵn có xung quanh.
Năm 2010 chứa đầy những bất ngờ và sự kiện đột xuất và cũng là cơ hội tốt để Bảo Bình thể hiện những kĩ năng và khả năng của mình. Bạn cũng có thể đạt được khá nhiều điều mà năm trước không có được.
Sự nghiệp và tài chính
Quý đầu tiên của năm là một giai đoạn tuyệt vời vì hầu hết Bảo Bình đều thành công. Thực tế thì bạn có thể bước vào năm mới với một sự kiện cực lớn, có thể là việc thăng tiến bạn mong đợi từ lâu hoặc thậm chí là được tăng lương. Thành công liên tiếp và sự yên bình nơi làm việc là hai điều lớn nhất mà Bảo Bình đạt được.
Tuy nhiên, trong quý 2, bạn có thể gặp vài rắc rối tại nơi làm việc, đặc biệt là trong mối quan hệ với đồng nghiệp. Nhờ các kĩ năng về mối quan hệ cá nhân mà bạn có thể giải quyết các vấn đề nhanh chóng. Một số Bảo Bình có thể thay đổi việc làm và nhà cửa và bạn cũng nên chuẩn bị tinh thần cho những khoản chi tiêu bất ngờ vượt quá thu nhập của mình nhé!
Bạn cũng có cơ hội rất khả quan để đi nước ngoài. Nửa sau của năm, bạn sẽ đạt được nhiều kết quả ở nhiều mặt. Bạn sẽ thể hiện khả năng là một nhân viên văn phòng giỏi hoặc một nhà kinh doanh sáng tạo. Năm mới này bạn cũng sẽ giải quyết được những vấn đề còn tồn đọng từ năm cũ với ý chí và quyết tâm.
Tình yêu
Trong 3 tháng đầu năm mới, tình yêu của bạn sẽ thật ngọt ngào. Hãy thẳng thắn nói ra điều mình mong muốn, “người ấy” sẽ hiểu bạn hơn. 2010 cũng là một năm rất tốt để thay đổi những điều mà bạn đã muốn làm từ 5 năm trước đây. Từ tháng 9, bạn sẽ nhìn vào tình yêu của mình một cách tâm lý hơn. Bạn cũng sẽ được bạn bè giúp đỡ khi gặp rắc rối trong tình yêu. Năm nay, cuộc sống tình cảm của bạn cũng sẽ có những thay đổi lớn và những thay đổi này đều có lợi cho bạn.
Năm 2010 sẽ mang lại những kết quả thỏa đáng cho hầu hết Bảo Bình. Mối quan hệ giữa mọi người cũng tốt đẹp, quan hệ giữa vợ chồng và người yêu cũng cân bằng và không có vấn đề gì cả. Trong năm mới, 3 điều quan trọng nhất là bạn đạt được đó là sự thoải mái về vật chất, yên bình và thư giãn.
Mối quan hệ xã hội với đồng nghiệp và cấp trên cũng không có nhiều thay đổi mặc dù cuối năm có xuất hiện một vài vấn đề nhỏ. Cuối năm, Bảo Bình có thể gặp một vài vấn đề trong quan hệ vợ chồng do việc di chuyển chỗ ở và vấn đề liên quan đến tài chính. Những Bảo Bình còn tự do có thể kết hôn vào quý cuối cùng trong năm.
Học hành và du lịch
Về mặt học hành và du lịch, năm 2010 không tốt lắm đối với các bạn là sinh viên, học giả, giáo viên và viện sĩ. Bạn có thể làm việc vất cả quanh năm để đạt đuợc vị trí bạn mong muốn và lựa chọn. Đối với các bạn là học giả thì cơ hội đi nước ngoài rất lớn.
Quý 2 và quý cuối năm sẽ cho Bảo Bình những cơ hội tốt nhất để thể hiện kĩ năng của mình. Một vài Bảo Bình có thể gặp rắc rối trong quý cuối năm, đặc biệt là với công việc nghiên cứu. Còn giai đoạn giữa năm thì các Bảo Bình là học sinh, sinh viên có thể sẽ không gặp vấn đề nào cả.
Sức khỏe
Năm mới là cơ hội để Bảo Bình giải quyết tất cả các vấn đề liên quan đến sức khoẻ. Nhìn chung, cả năm Bảo Bình sẽ được hưởng sức khoẻ tốt mặc dù quý cuối năm có thể có một chút bất ổn. Các Bảo Bình nên chú ý chăm sóc sức khoẻ của mình vì bạn rất dễ có nguy cơ mắc các bệnh thông thường như cúm và đau bụng.

Trong năm nay, Song Ngư sẽ đạt được thành công trong những lĩnh vực bạn không ngờ tới. Chuyện tình cảm của những người sinh từ 19/2 tới 20/3 cũng diễn biến tốt đẹp.
Song Ngư là cung dễ thay đổi. Là cung cuối cùng trong 12 cung hoàng đạo, Song Ngư cũng là những con người năng động và nhanh nhẹn. Bạn có bản chất tâm lý và truyền thống với một đầu óc nhanh nhẹn và sắc bén để tìm hiểu mọi thứ dưới trí tưởng tượng của mình. Song Ngư còn rất thân thiện, tình cảm, hi sinh và phóng khoáng. Nhưng đôi khi bạn cũng có thể cực kì tiêu cực và trở nên dễ bị kích động khi có một thách thức lớn.
Năm 2010 có thể đem lại một vài thay đổi trong đời sống của Song Ngư. Năm tới bạn cũng sẽ có thành công và cũng có những vấn đề mà mình không ngờ tới.
Tuy nhiên, năm tới, Song Ngư có thể trở nên dễ kích động và sợ hãi khi bị thất bại trong công việc mà mình phải làm.
Sự nghiệp và tài chính
Hai quý đầu năm có vẻ tốt đẹp đối với Song Ngư. Phát triển sự nghiệp, những gặt hái về tài chính và sự thoải mái ở nơi làm việc là những điều mà Song Ngư luôn mong muốn. Năm này bạn cũng sẽ có khả năng phải đi công tác nước ngoài.
Trong khi những tháng đầu năm tốt đẹp thì những tháng cuối năm có thể chỉ được trên trung bình. Từ tháng 6 đến tháng 12, một loạt những thất bại và điều đáng thất vọng sẽ làm bạn buồn phiền đấy.
Trong năm nay, bạn cũng buộc phải thay đổi phong cách sống của mình. Những tranh cãi ở nơi làm việc có thể xảy ra trong suốt năm. Thu nhập cũng không tốt lắm còn việc chi tiêu thì lại vượt ngoài tầm kiểm soát. Cũng may đến giữa năm, bạn có thể lấy lại phong độ, đặc biệt là về mảng sự nghiệp. Không phải mọi thứ đều là chông gai với Song Ngư vì đến giai đoạn cuối năm, Song Ngư sẽ có được nguồn năng lượng mới. Đây là bước chuẩn bị vững chắc cho năm tiếp theo để Song Ngư sử dụng đầu óc và trí thông minh của mình.
Tình yêu
Nếu bạn nắm bắt được những cơ hội có được từ năm ngoái thì 2010 sẽ là một năm trên thiên đường của bạn! Đây là thời điểm để bạn thể hiện bản thân mình tốt hơn bao giờ hết. Song Ngư có thể bỏ qua vẻ bề ngoài và tìm kiếm ai đó thực sự chân thành để tận hưởng những điều tốt đẹp từ cuộc sống. Đặc biệt với các bạn nữ, từ tháng 4 đến tháng 6 sẽ có những yếu tố tốt để cải thiện tình yêu của mình theo chiều hướng mà bạn mong muốn.
Điểm tích cực trong năm 2010 này của bạn là về cuộc sống hôn nhân. Bạn sẽ được tận hưởng một tình yêu và cuộc sống hôn nhân êm ái suốt cả năm. Cuộc sống gia đình cũng ngọt ngào với bạn nữa; mối quan hệ với con cái sẽ rất tốt đẹp trong khi các bạn định kết hôn với “nửa kia” của mình sẽ thấy đây là một năm tuyệt vời dành cho bạn. Song Ngư là những người sống vì gia đình, cho nên vợ chồng và con cái sẽ là nguồn cảm hứng và khích lệ của bạn. Tuy nhiên, trong quý 3 của năm, bạn có thể gặp phải một vài tranh cãi nhỏ với các thành viên khác vì những chuyện lặt vặt. Do vậy, cố gắng hàn gắn sẽ là giải pháp tốt nhất trước khi tình hình trở nên nghiêm trọng. Bạn cần phải kìm chế sự nóng giận và gay gắt của mình để tránh làm tổn thương mối quan hệ bền chặt này. Đừng bao giờ cố gắng “thống trị” những thành viên khác trong gia đình bạn nhé!
Học hành và du lịch
Năm mới có lẽ là năm rất đáng hài lòng với các bạn học sinh, sinh viên vì họ sẽ làm cực kì tốt trong việc học hành và thi cử. Những học giả có thể sẽ công bố nghiên cứu của mình trên những tờ tạp chí quốc tế danh tiếng. Những bạn nghiên cứu các lĩnh vực liên quan đến công nghệ cũng sẽ làm việc rất tốt. Hầu hết các bạn sinh viên Song Ngư sẽ có cơ hội ra nước ngoài để phục vụ các mục tiêu nghiên cứu của mình.
Sức khỏe
Trong khi sự nghiệp của Song Ngư trong năm 2010 không được tốt thì điều đáng mừng là bạn lại có sức khoẻ tốt trong cả năm. Bạn sẽ không gặp phải vấn đề nào trầm trọng. Tuy nhiên, trong quý 3 và quý 4 của năm, bạn sẽ gặp phải một vài bệnh nhỏ, có thể là cúm, đau dạ dày, đau lưng, đau khớp và đau đầu.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
hehe, tui thuộc cung Xữ Nử đây, nói cũng chỉ đúng 1 phần hà, mong là năm nay sẽ tốt hơn năm ngoái, hic hic, không biết năm nay có "Xữ được Nữ" nào không? :nghichngom:

vanxu

Thành viên
Tươi sáng đối với học sinh ,sinh viên ...nhưng sao mình linh cảm phải học lại mấy môn vào kì tới rùi ..huhuhuhu

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
nó có đúng không mình cũng không biết nữa, nhưng vì sao cũng cảm ơn bài viết của bạn ^^:danhdau:

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Sao ko có người sinh tháng 6 thế nhỉ? Đọc hoài mà ko thấy đâu cả. Ko bít là có thiếu ko tác giả ơi? Vì mình sinh tháng 6 mà nên rất quan tâm.

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
hix, tui sinh ngày 22-3 thì thuộc cung nào vậy trời- sao không thấy :phatsau: :phanno:

Bình luận bằng Facebook