Các bạn sẽ phản ứng thế nào?

nguyenduyhieu201

Thành viên mới
CÁc bạn sẽ phản ứng thế nào khi bạn và một người khác đến cùng lúc và cùng muốn mua một món hàng chỉ có 1 mà thôi?

*Suy nghĩ cẩn trọng nha. Nó sẽ quyết định việc bạn đang sống dựa trên nguyên tắc nào:
A. Nếu bạn cãi lý với người ta, bạn đang tư duy theo kiểu "mình thắng người thua".
B. Nếu bạn nhường cho người ta ngay, bạn đang tư duy theo kiểu "mình thua người thắng".
C. Nếu bạn có giải pháp hợp lý làm hài lòng hai bên, bạn đang tư duy theo kiểu "cả hai cùng thắng".
D. Nếu bạn và người kia cãi nhau, thậm chí là đánh nhau, thì bạn đang tư duy theo kiểu "cả hai cùng thua".

benny

Thanh viên kỳ cựu
Tốt nhất là cả hai cùng thắng. Một trong hai sẽ có được món đồ, nhưng người còn lại cũng sẽ vui vẻ và không phiền hà gì. Cái này tùy vào khả năng giao tiếp :mimcuoi:

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
Tất nhiên là ai cũng muốn mình là người mua được món hàng đó trước rồi. Mình sẽ thương lượng với người đó rồi xem ai là người cần thiết mua món hàng đó hơn. Nếu người đó là người cần hơn mình thì mình sẵn sàng nhường cho người đó mua. Nếu mình là người cần mua món hàng đó hơn mà người đó vẫn cương quyết tranh giành thì mình cũng sẵn sàng nhường bởi " không nên chấp những kẻ cố chấp". :D
Chắc đáp án sẽ là:
mình thua người thắng.

hocachsong

Thành viên mới
nếu tôi thực sự cần món đồ đó tôi sẽ cố mua, con chỉ thick thick mà người ta cần tôi sẽ nhường cho họ

quocviet71

Thành viên
Nếu tôi thật sự cần tôi sẽ giành cho bằng được, nếu ko thì nhường ng đó. đơn giản mà. mà cũng phải khéo tý đừng có khơi khơi ra hết :bitmiengcuoi:

thao huyen

Thành viên mới
CÁc bạn sẽ phản ứng thế nào khi bạn và một người khác đến cùng lúc và cùng muốn mua một món hàng chỉ có 1 mà thôi?

*Suy nghĩ cẩn trọng nha. Nó sẽ quyết định việc bạn đang sống dựa trên nguyên tắc nào:
A. Nếu bạn cãi lý với người ta, bạn đang tư duy theo kiểu "mình thắng người thua".
B. Nếu bạn nhường cho người ta ngay, bạn đang tư duy theo kiểu "mình thua người thắng".
C. Nếu bạn có giải pháp hợp lý làm hài lòng hai bên, bạn đang tư duy theo kiểu "cả hai cùng thắng".
D. Nếu bạn và người kia cãi nhau, thậm chí là đánh nhau, thì bạn đang tư duy theo kiểu "cả hai cùng thua".
mình chưa rơi vào tình huống này bao giờ, nhưng mình mua đồ rất kỹ tính và hay lưỡng lự một món hàng mà mình cần khi đã dự tính trước nên có lẽ mình sẽ mất thời gian phân vân và có thể vô tình bị nhường cho người khách kia, mặc dù trong lòng rất muốn nhưng mà ko thể hiện là tranh giành món đồ đó, mà sẽ để tự nhiên cho người khách kia mua nó, có lẽ là cơ hội đc sở hữu món đó đó bị mất nhưng mình không quá tiếc và sẽ đi mua món đồ khác!
nên chắc là mình thua và người khác đươc thắng!

Bình luận bằng Facebook